เจ้าของ: b_b_b
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยค่ะ! จมูก 1 เดือนกว่า "ติดเชื้อ"

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-5-18 16:56:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าติดเชื้อแล้วอักเสบ แนะนำให้ถอดออกให้เร็วที่สุดค่ะ ยิ่งติดเชื้อด้วยแล้วทิ้งไว้นานจมูกบุ๋มนะคะ ถอดออกเถอะค่ะ พักจมูกทิ้งไว้อย่างน้อยหกเดือนนะคะ ถ้าใส่เร็วกว่านั้นเสี่ยงที่จะต้องถอดอีก มาถึงขั้นติดเชื้อแล้วอักเสบนี่ ถึงกินยาแก้อักเสบก็ไม่เป็นผลค่ะ ถอดออกสถานเดียว
2#
โพสต์ 2012-5-18 17:10:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าติดเชื้ออักเสบถ้าทิ้งไว้มันจะมีการทะลุนะคะซึ่งทำให้ปลายจมูกบุ๋ม แต่ของเราก็ติดเชื้ออักเสบเหมือนกันเอาออกก็ไม่บุ๋มนะคะ คิดว่าของคุณก็คงไม่บุ๋มเพราะซิลิโคนยังไม่ทะลุ ถ้าถอดออกแล้วไม่ใส่ใหม่ก็ได้ค่ะ แต่ถ้าคิดจะเสริมใหม่ต้องพักจมูกอย่างน้อยหกเดือนค่ะ ยิ่งนานยิ่งดี แต่อยากจะบอกว่าถอดแล้วโล่งมาก ๆ ค่ะ สบายใจสุด ๆ ชนอะไรก็ไม่ต้องกลัว เป็นกำลังใจให้ค่ะ
3#
โพสต์ 2012-5-18 17:24:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาแปดเดือนค่ะ TT^^TT ทำมาสองเดือนน้ำเหลืองไหลค่ะ ไม่ยอมหาหมอ ทิ้งไว้เกือบครึ่งปีถึงเสด็จไปหาหมอได้ค่ะ 555 หมอบอกเพราะว่าติดเชื้ออักเสบแถมซิลิโคนทิ่มออกมาในจมูกค่ะ โดนหมอดุไปเป็นชุด หมอเลยจัดการถอดทันที ถอดนิเจ็บแค่ฉีดยาชาค่ะ คือโดนฉีดไปแปดเข็ม แต่ถอดแล้วโล่งนะคะ เราถอดแรก ๆ จมูกจะเชิด แต่ทิ้งไว้สองอาทิตย์จมูกก็หายเชิดค่ะ พอทิ้งไว้ซักเดือนก็กลับเข้าสู่จมูกตอนทำดั้งค่ะ แต่เราจะเสริมใหม่ค่ะ หมอบอกให้พักจมูกทิ้งไว้หกเดือน พร้อมนวดให้มันไม่มีพังผืดค่ะ ทำอีกครั้งถ้ามีอะไรอีกจะรีบแจ้นไปหาหมอละค่ะ เจ็บนี้อีกนาน 55555
4#
โพสต์ 2012-5-18 21:03:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ คุณ wowwoo มากๆค่ะ เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมาก แต่ปล่อยไว้่ได้ไงไม่ไปหาหมอคะ มันไม่บวมหรอ ขนาดเราไปหาทุกอาทิตย์ยังไม่ดีขึ้นเลย น่าเซ็งกว่าเยอะ ฉีดยาชา 8 เข็มเลยหรอ โอยยย เยอะจัง อดทนเก่งมากเลย แล้วนี่จะทำใหม่เมื่อไหร่คะ

ไม่ได้อดทนเลยค่ะ ตอนฉีดที่ปลายจมูกนิ บอกหมอว่า ไม่เอาออกแล้วได้มั้ยคะ คือเจ็บมากค่ะตรงปลายจมูก เดือน ก.ค.นี้จะไปทำใหม่ที่คุณหมอคนเดิมแล้วค่ะ
5#
โพสต์ 2012-5-20 16:46:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองอ่านดูนะคะ เราไม่แน่ใจว่าคุณจะบวมเหมือนในรูปรึเปล่าอะค่ะ
http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/03/before-after-1-7-2-3-3-7-4-5-1-1-1.html
6#
โพสต์ 2012-6-28 17:34:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาการดีขึ้นมั้ยคะ ต้องถอดอยู่รึเปล่า ? ถ้ายังไม่หายอักเสบ เราว่าไปถอดดีกว่ามั้ยคะ เห็นกินยาเยอะมาก มันอันตรายค่ะ
7#
โพสต์ 2012-10-2 19:58:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมกระทู้ตั้งนานค่ะ เราไปทำมาแล้วนะคะ ได้สองเดือนแล้ว ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นไงบ้างค๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้