ดู: 2662|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ตัดปีกจมูกกับดัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]
ตัดปีกจมูกกับดัดฟันทำไรก่อนดีคะ หมอนัดเคลียร์ฟันวันที่ 13 เดือนมิถุนาค่ะ ถ้าตัดก็ต้องตัดวันที่ 1 ลังเลมากเลยว่าจะทำอะไรก่อนดีค่ะ ถ้าตัดมาจะอ้าปากได้มั้ย
ส่วนตัวพี่นะ จัดฟัน เคลียร์ช่องปากก่อนดีกว่า เช่นการ เคลียร์ช่องปาก ถอนฟัน ผ่าฟันคุด หรือขูดหินปูน และอื่นๆ  ต้องป้าปากบ่อยแล้วก็ต้องอ้าปากเป็นเวลานานๆ บางคน ติดเครื่องมือบน อย่างเดียว บางคนติดล่างก่อน บางคนติดทีเดียวแล้วแต่คุณหมอค่ะ แต่ละเคสไม่เหมือนกัน ต้องใช้เวลา แต่ความเจ็บปวดไม่เท่าไร มันไม่นอยเหมือนตัดปีกจมูกค่ะ

การตัดปีกจมูก มันต้องดูแลค่อนข้าละเอียดการใส่ใจที่ดีพอสมควรเรื่องของความสะอาด  ตัดปีกแบบไหน เย็บแบบไหนควรจะไปศึกษาให้ดีๆก่อนค่ะ ทุกอย่างไตร่ตรองให้ถ้วนถี่ก่อน ลอปรึกษาหลายๆคน ไม่ก็คุณพ่อ คุณแม่หรือถามคุณหมอเลยค่ะ ชัวร์สุด  สู้ๆๆ อยากสวยอย่าหยุดสวย แต่อย่าใจร้อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้