เจ้าของ: ideafirst
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกกับหมอธีแห่งบางกอกศัลยกรรมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 23:54:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sheclubzing เมื่อ 2012-7-5 20:08
สวยจังอยากได้แบบนี้บ้างจังแต่ปัจจุบันเราใส่36แล้วนะ ...

ขอบคุณคร้าาา แต่น้องนมใหญ่มากเลย อิอิอิ ลองติดตามอ่านจากในเว็บบอร์ดก็ได้ค่ะลองพิจารณาดูค่ะ เพราะหมอทั้ง 2 ท่านก็ทำดีเช่นกันค่ะ แต่อาจจะแตกต่างกันบ้างในบางอย่างค่ะ ส่วนเรื่องทำเวเซอร์นั้นไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูจะดีกว่าน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่าค่ะ
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 00:00:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noo-note เมื่อ 2012-7-5 19:11
ideafirst...ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ วันนี้เราไปพบคุณหมอมาแล้ว เ ...

เฟิร์สว่าน่าจะเล็กไปนะค่ะ เพราะคุณnoo-note สูงมากน่าจะใส่เพิ่มอีกซักหน่อย แต่ก็ต้องดูน้องนมเดิมด้วยนะค่ะว่าพอมีอยู่บ้างไหมอ่ะค่ะ แต่ถ้าไม่มีเลยก็น่าจะเพิ่มอีกซักหน่อยค่ะ เพราะเวลาที่ยุบแล้วน้องนมจะหายไปประมาณ 2-3 นิ้วค่ะ ลองพิจารณาและตัดสินใจดูนะค่ะ เอาตามความชอบของเราและก็ตามคำแนะนำของคุณหมอ หรือไม่ก็ลองดูเพื่อนๆในนี้ก็ได้ค่ะ เผื่อเป็นทางเลือกได้อีกทางจร้า ยังไงทำแล้วมาวิวให้ชมบางนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-5-15 22:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-15 23:37

ป้องกันแผลติดเชื้อ อักเสบค่ะ น่าจะใช่
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 21:08:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปพบมาค่ะ เลยจะมาแชร์ให้ฟังค่ะ ต้องบอกก่อนนะค่ะว่าเล่าสู่กันฟัง อิอิอิ ก็ไปพบหมอตามปกติค่ะ พอถึงคิวพี่ที่คลีนิคก็เรียกให้เข้าห้องคร้า จัดการถอดเสื้อเรียบร้อย นอนบนเตียง วันนี้มีพี่ 2 คนเข้าสังเกตุการ พอพี่เค้าลงมือนวดน้องนม เค้าก็ร้องออกมาซะดังเลยค่ะว่า ทำไมน้องนมนิ่มจัง ซิลีเคลื่อนตัวดีมาก ร้องแบบไม่น่าเชื่อ แล้วก็ถามว่าวันนี้ก่อนออกมานวดตอนกี่โมง ก็เลยบอกตอนเช้าๆค่ะ (ไม่อยากบอกว่าไม่นวดเลยค่ะเมื่อเช้า นวดตั้งแต่เมื่อคืนตอน 3 ทุ่ม) พี่อีกคนที่เข้ามาด้วยก็คงไม่เชื่ือค่ะ ลองมาจับๆบีบๆ เค้าก็เลยถามว่าน้องนมทำมานานหรือยัง เราก็บอกว่าจะครบ 2 เดือนแล้วค่ะ พี่เค้าก็ถามต่อว่า ใครนวดให้ หรือนวดเองเหรอ เฟิร์สตอบแบบเต็มปากเลยค่ะ ว่านวดเอง พี่เค้าบอกว่าเก่งมากเลยจากนมที่มีปัญหากลายเป็นนิ่มคล้อยสวยเลย (แอบเขิล) เค้าก็ถามว่าทำยังไงก็เล่าๆให้เค้าฟัง ซักพักคุณหมอก็เข้ามาจับๆบีบอีกเช่นกันค่ะ คุณหมอก็ร้องถามเช่นกัน เฟิร์สก็ตอบแบบเดิมค่ะ คุณหมอบอกเก่งมากเลย ดีขึ้นมมากๆเลย คุณหมอขอดูแผลก็ร้องอีกบอกแผลสวยมากมองแทบไม่เห็นเลย เลยบอกว่าได้ยาดีจากคุณหมอแหละค่ะ ครั้งต่อไปก็ไม่ต้องมาบ่อยๆแล้ว อิอิ นัดเดือนละครั้งเลย แต่ถ้ามีปัญหาคุณหมอบอกมาก่อนได้เลย (ที่นี้ยังคงดูแลดีเหมือนเดิมมาไม่เคยเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเลย) ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากได้เทคนิคดีๆที่เฟิร์สทำ ก็เข้ามาคุยกันได้นะค่ะ หรือจะเมลมาคุยก็ได้ค่ะ idea187@hotmail.com ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ ไม่ได้เก่งนะค่ะแต่อาจช่วยแชร์ประสบการณ์ได้ค่ะ
ดีใจด้วยค่ะคุณเฟริ์ส ที่น้องนมหายดีแล้ว นิ่มแล้ว ตามดูรีวิวอยู่นะค่ะ ข้าวต้องขอคำแนะนำคุณเฟริ์สในการดูแลนม กับแผลแน่ๆค่ะ อย่าเพิ่งหายไปไหนนะค่ะ คุณเฟริ์สค่ะ อยากทราบว่าทำไม บางหมอเขาถึงไม่ต้่องตัดไหมค่ะ เพื่อนเขาไปทำที่เลอร์..เขาบอกไม่ต้องตัดไหม ไม่ต้องเจอหมออีก เพื่อนอีกคนก็ไปทำแถวคลีนิคพระราม4 ก็ไม่ตัดไหมเขาใช้ไหมละลาย แต่หมอธีต้องตัดไหมใช่ไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่เลยค่ะคุณเนสเห็นด้วย^^  โพสต์ 2012-7-10 20:10
แผลจากไหมละลายจะสวยสู้ไหมที่ต้องตัดไม่ได้ค่ะ ^^  โพสต์ 2012-7-8 23:32
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-7 14:22:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-7-7 00:15
ดีใจด้วยค่ะคุณเฟริ์ส ที่น้องนมหายดีแล้ว นิ่มแล้ว ตา ...

ขอบคุณค่ะคุณข้าวหอม ไม่หายไปไหนจร้ารอดูน้องนมคุณข้าวหอมอยู่เช่นกัน เฟิร์สยินดีให้คำแนะนำดีๆคร้า เพื่อจะได้แบ่งปันกัน เรื่องไหมนั้นหมอน่าจะใช้แบบไหมละลายค่ะ แต่จริงๆการทำน่าอกน่าจะต้องไปพอคุณหมอบ้างนะค่ะ เพราะจะได้ดูความเปลี่ยนแปลงของน้องนม เพราะถ้ามีปัญหาจะได้แก้ไขได้ทัน ส่วนของหมอธีร์ต้องไปตัดไหมหลังทำมาได้ 5-7 วัน ค่ะ และหมอก็จะนวดเพื่อให้น้องนมเคลื่อนได้ หลังจากนั้นคุณหมอก็นัดดูอาการอยู่เรื่อยๆค่ะ ยังไงก็ขอให้คุณข้าวหอมได้น้องสวยๆนะค่ะ รอชมคร้า

ต้องดูแลมากเป็นพิเศษจร้า  โพสต์ 2012-7-10 20:11
ขอบคุณค่ะคุณแป้ง ใช่ค่ะต้องดูแลอย่างดีเพราะน้องนมเรามีปัญหาเลยจำเป็  โพสต์ 2012-7-10 20:11
ดีใจด้วยนะค่ะ คุณเฟริส แสดงว่า คุณเฟริสต้องดูแลเป็นอย่างดีแน่เลย  โพสต์ 2012-7-9 09:41
ขอบคุณนะค่ะ  โพสต์ 2012-7-8 23:17
อ่านแล้วที่ใจแทนคุณเฟริสจังเลยค่ะ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆค่ะ เบียร์ตัดสินใจแล้วค่ะว่าทำกับคุณหมอธี ให้แฟนเลือก2ที่ เค้าเลือกให้ทำกับหมอธีค่ะ แต่คงปีหน้าเลย ตอนนี้เลยต้องเก็บข้อมูลเยอะๆ ถ้าทำแล้วขอวิธีนวดจากคุณเฟริสด้วยนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-6-8 22:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-6-8 22:14

ไปนวดแต่ละครั้งต้องจ่ายเพิ่มไหมคะ

ตามนั้นเลยค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายเลยค่ะ ดูแลดีมากที่นี้ค่ะ  โพสต์ 2012-7-10 20:18
ไม่มีค่าใ้ช้จ่ายค่ะ  โพสต์ 2012-7-9 09:42
สวยจิงรัยจิง.....ถ้าจะทำต้องแบบนี้ใหญ่ไปเลย

ขอบคุณคร้าาา แล้วจะมาวิวรูปให้ดูอีกคร้ารอครบ 2 เดือนก่อนนะค่ะ  โพสต์ 2012-7-10 20:19
ว้าว!!! สำหรับคนชอบใหญ่ๆ อิอิอิ  โพสต์ 2012-7-10 20:19
ตอนนี้ชักจะลังเลยแล้วสิ อยากได้ 380 บ้างอ่ะ คุณ ideafirst ฐานอกกว้างเท่าไหร่กันคะ ของเราหมอบอกใส่ได้ไม่เกิน 13 เป็นกังวลว่าถ้า 380 มันจะเกินมั้ยอ่ะสิ เกรงใจพี่หนิงจังวันนี้ก็โทรไปเลื่อนคิวมาเร็วขึ้นอีก

ของพี่ ใส่ 380 cc allergan ฐาน 11.7 ค่ะ เห็นในบันทึกหมอนะ เค้าว่าใส่ mentor จะเกิดรอนค่ะ  โพสต์ 2012-7-12 23:49
จะทำเมื่อไหร่คะเนี่ย ขอให้สวยๆนะคะ  โพสต์ 2012-7-9 22:45
อยากทำออกมาแล้วได้ขนาดประมาณ 36หรือ 38คัพดี อ่ะ ต้องใส่กี่ซีซีแล้วจะใหญ่ไปไหม สูง 165 หนัก 53 เป็นหญิงแท้ๆ
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-10 20:18:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-7-8 15:06
อ่านแล้วที่ใจแทนคุณเฟริสจังเลยค่ะ ความพยายามอยู่ที ...

ขอบคุณค่ะคุณเบียร์ จริงเลยค่ะความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆ ยิ่งเรามีปัญหา ยิ่งต้องคิดมาก คิดเยอะ นวดเยอะหาวิธีที่นวดแล้วได้ผล อีกอย่างเราไม่สามารถไปนวดกับพี่แป้นได้ (เศร้าเลย) แต่ก็ได้ข้อดีอย่างนึงค่ะ ไม่เสียเงิน อิอิอิ ยังไงเฟิร์สก็ขอให้คุณเบียร์ทำน้องนมออกมาสวยๆ ไร้ซึ่งปัญหาทุกประการนะค่ะ แล้วอย่าลืมมาอวดกันบ้างนะค่ะ รอชมจร้า ส่วนเรื่องนวดนั้นปรึกษาได้จร้า ยินดีแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง ทุกวิธีเลยค่ะ ไม่ต้องเกรงใจนะค่ะ อยากให้น้องนมออกมาสวยๆทุกคนเลยค่ะ

รูปหน้าโปร์ไฟล์ใหม่คุณเฟริสหดูน้าเรียวยาวสวยเชียวค่ะ  โพสต์ 2012-7-11 11:24
ขอบคุณมากค่ะคุณเฟริส ยังไงได้รบกวนแน่ๆเลย555  โพสต์ 2012-7-11 11:22
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-10 20:30:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noo-note เมื่อ 2012-7-9 21:04
ตอนนี้ชักจะลังเลยแล้วสิ อยากได้ 380 บ้างอ่ะ คุณ ideafirst ฐ ...

นั้นแน่ แอบลังเลแล้วสิค่ะ ฐานนมเฟิร์ส อยู่ประมาณ  11.5-12 ไม่เกิน 13 อ่ะค่ะถ้าจำไม่ผิด อีกอย่างน้องนมเฟิร์สพอมีอยู่บ้างเล็กน้อยแต่มันไหลไปอยู่ข้างๆหมด ถ้ามองจากด้านหน้ามีน้อยมาก คุณnoo-note สูงนะค่ะ (175/56) ถ้าใส่ซัก 380 ไมม่น่าใหญ่ไปนะค่ะ แต่ก็ต้องดูน้องนมเดิมด้วยอ่ะค่ะว่ามีบ้างหรือป่าว ยังไงเอาตามความชอบะ เวลาทำมาแล้วจะได้ถูกใจ และสบายใจค่ะ อีกอย่างถ้ายังมีเวลาเหลือก็ลองคิดตัดสินใจดู ลองคิดเผื่อไว้ด้วยนะค่ะว่าเวลาน้องนมเข้าที่แล้วจะลดลงไปอีกประมาณ 2-3 นิ้วนะค่ะ  ยังไงขอให้ทำมาแล้วถูกใจ อย่าลืมมาวิวให้ดูบ้างนะค่ะรอชมจร้าาา
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-10 20:47:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patzaya88 เมื่อ 2012-7-10 16:20
อยากทำออกมาแล้วได้ขนาดประมาณ 36หรือ 38คัพดี อ่ะ ต้องใส ...

คุณ patzaya ค่ะลองเอาเฟิร์สเป็นที่ตั้งนะะค่ะ เฟิร์สสูง 164 หนัก 44 พอมีน้องนมอยู่บ้างเล็กน้อย ตอนทำมาช่วงแรกใส่เสื้อใน เบอร์ 36c (sportbar ของsbn) ค่ะคับเต้ากันเลยที่เดียว แต่พอผ่่านไป จะครบ2 เดือน เสื้อในที่ซื้อมาตอนแรก เริ่มหลวมๆแล้วค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปหาซื้อเสื้อในใหม่(เพื่อเอาไว้ใส่เวลาไปวัดไปวา จะได้เก็บได้บ้าง เข้าวัดแบบนี้ไม่ไหวค่ะ อาย อิอิอิ) คิดว่าตัวเองน่าจะใส่ 34c แต่พอไปลองใส่ไม่ได้คร้า นมมันล้น 55555 เลยตัดสินใจยังไม่ซื้อ รอเข้าที่อีกซักหน่อย ถ้าคุณ patzaya อยากได้ไซส์ ขนาดประมาณ 36หรือ 38คัพD เฟิร์สว่าน่าจะต้องใส่ไซส์ เกิน 450  นะค่ะเพราะคัพ D เลย แต่อย่างไรแล้วลองปรึกษาคุณหมอดูนะค่ะเพราะคุณหมอจะประเมินได้ค่ะว่่า น้องนมเดิมเท่านี้ ใส่เพิ่มเท่านี้จะได้คัพอะไร เพราะของเฟิร์สคุณหมอบอกเลยนะค่ะว่า จากคัพ A จะกลายเป็นคัพ C ตอนแรกก็คิดว่าเดี๋ยวลดน่าจะเล็กลงดูไม่ใหญ่มาก แต่ตอนนี้ใหญ่มาก5555 เดินไปไหนมีแต่คนมอง เค้าคงคิดมั้งค่ะว่าตัวเล็กนิดเดียวแต่นมใหญ่มว๊ากกกกก 555 (แอบอายนิดนึง) ลองใส่เสื้อในแบบมีโครงมันยิ่งดูใหญ่และชิดกันมากขึ้นเลยทีเดียวค่ะ ยังไงก็ลองตัดสินใจดูนะค่ะ

แต่ของเฟิร์สแค่ 32A ค่ะ เล็กได้อีก  โพสต์ 2012-7-10 21:02
งั้นก็พอกะเฟิร์สเลยค่ะ ปัญหาเดียวกันเลยคือเล็กใหญ่ไม่เท่ากัน  โพสต์ 2012-7-10 21:00
แบบว่าไม่เท่ากันอย่างรุนแรง  โพสต์ 2012-7-10 20:55
ขอบคุณมากเลยค่ะ ปกติแพทใส่ 32บี ล้นข้างนึงอีกข้างนึงหลวม  โพสต์ 2012-7-10 20:54
ส่งข้อความไปหา จขกท แล้วนะค่ะ รบกวนแจ้งอีเมลหาหน่อยได้มั้ยค่ะ อยากปรึกษาค่ะ จะคุยทาง msn
ส่งข้อความไปหา จขกท แล้วนะค่ะ รบกวนแจ้งอีเมลหาหน่อยได้มั้ยค่ะ อยากปรึกษาค่ะ จะคุยทาง msn

idea187@hotmail.com จร้า แจ้งไปทาง ข้อความแล้วนะค่ะ  โพสต์ 2012-7-10 21:32
ส่งเมลไปปรึกษาคุณเฟิร์สนะคะตอบกลับด้วยนะคะ.ขอบคุณคะ

ไม่ต้องเกรงใจกันนะค่ะยินดีตอบค่ะ^^  โพสต์ 2012-7-10 22:03
จร้าได้เลยยินดีค่ะแต่ถ้าให้ดีโทรมาคุยเลยดีกว่าเนอะจะได้รู้ละเอียด  โพสต์ 2012-7-10 22:02
คุณเฟริ์สค่ะ มีเรื่องเล่าให้ฟ้งค่ะ วันจันทร์ที่ผ่านมาข้าวหอมไปพบหมอธี อีกครั้งก่อนทำน้องนม นั้งรอแล้วรอเล่านานมากๆ ได้เห็นสาวๆมานวดน้องนมกันเยอะ ไปกลับเพื่อนเขาก็สนใจจะทำแต่ให้เราทำก่อนแล้วจะตัดสินใจว่าทำที่ไหน นั่งรอประมาณ 3 ชั่วโมงได้ ก็ได้ยินเสียงคนร้องดังมากๆ โอ๊ยๆ ดังขึ้นเรี่อยๆ ร้องจนนวดเสร็จ สักพักพี่ๆ เขาเดินออกมา เราก็มองหน้าพี่เขาแบบงง  พี่เขาบอกว่า ออ..นวดนมนะไม่มีอะไร นวดครั้งแรกนะ พอเธอเดินออกมายังกะไปรบที่ไหนมากนะ สภาพแย่มาก เราตกใจมาก เพีือนเรานะ กลับบ้านเลยบอกไม่เอาแล้วกลัว คุณเฟริ์ส นวดมันเจ็บขนาดนั้นเลยหรอ น่ากลัวจังเลย ไม่นวดกับคลีนิคได้ไหมงะ นวดที่อื่นได้ไหมค่ะ

ดีจริงๆค่ะคุณแป้ง confirm คร้า  โพสต์ 2012-7-11 19:32
คุณเนสค่ะ ดีจิงๆ ใช่ปะค่ะ กลัวอะ  โพสต์ 2012-7-11 14:58
555 เป็นเรื่องปกตินะคะ เจ็บนิดนึงต้องทำใจแค่ครั้งแรก แต่จะดีระยะยาวค่ะ  โพสต์ 2012-7-11 12:45

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เห็นภาพค่ะ คุณข้าว  เราสองคนทำใจเลยละกัน  โดนแน่ๆ  สาธุขอให้เจ็บน้อยที่สุดละกัน อิอิ
แบบนี้ขอพี่เค้า ลดลงอีึกหน่อยได้ป่าวค่ะ กลัวอะ  

ขอบคุณ คุณเฟริ์ส กับ คุณเนสค่ะ ที่ให้กำลังใจ น่ารักจัง(^__^)  โพสต์ 2012-7-12 00:31
ค่ะ คุณแป้ง สงสัยจะหนีไม่พ้นค่ะจริงๆๆค่ะ "_____"  โพสต์ 2012-7-12 00:29
555 สู้ๆค่ะคุณแป้ง คุณข้าวหอม ลองขอดูนะค่ะเผื่อจะลดแรงลงได้บ้างอิอิ  โพสต์ 2012-7-11 19:33
สวัสดีค่ะ พี่อายุ 38 ปีค่ะ ลูกสองคนละ แบบว่านมเร่ิมยาน แถมเล็กอีกต่างหาก จากที่เคยใส่คับบี แต่กลายเป็นคับเอ เลยตัดสินใจ ไปปรึกษาหมอธี เมื่อวันศุกร์ที่ 6 กค ผ่านมา  แล้วก็นัดผ่าเสริมหน้าอกเมื่อคืนวันที่ 9 กค เลยค่ะ  (พี่อยุ่ต่างประเทศ กลับมาเยี่ยมบ้านที่เมืองไทยได้แค่ช่วงนี้ตอนที่ลุกๆปิดเทอมซัมเมอร์) ก็รอที่โรงพยาบาลนานอยู่เหมือนกัน  ขั้นตอนก็เป็นไปตามที่ต้องเฟิร์สมาแชร์ประสบการณ์กันตอนแรก  แต่ของพี่ได้เข้าไปผ่าตอนสามทุ่มค่ะ  ก่อนเปลี่ยนเตียงเข้าให้ผ่าตัด คุณหมอธีมาคอนเฟิร์มอีกรอบว่าเป็นแบบใต้กล้ามเนื้อ  allergan 380 cc โชว์กล่องซิลิโคนให้ดูด้วย  เพราะพี่ขอเอากลับบ้านเป็นที่ระลึก  คุณหมอธี บอกว่าให้แกะผ้าออกวันนี้วันที่ 11 กค ตอนเย็น ค่อยเริ่มจับเต้านมบีบเข้าหากัน 3 ครั้งต่อวัน  (ครั้งละ 10 วินาที)  สงสัยอยู่ว่าทำไมของพี่ต้องเป็นสามครั้งล่ะ  ของน้องเฟิร์สแค่ 2 ครั้งเอง อกพี่คุณหมอก็บอกว่าไม่ใช่อกไก่  งงอยู่นะว่าทำอ๊ะ   แถมคุณหมอบอกว่า เค้าเย็บใต้นมข้างซ้ายให้เพราะดูเหมือนว่ามันจะทิ้งลงมามากกว่าข้างขวา เอ๊านี่อิชั้นมีแผลกี่ที่เนี่ย   แต่พี่ยังไม่ได้แกะผ้าออกเลย  รอให้ถึงตอนเย็นๆก่อนค่อยตรวจสภาพนมตัวเอง  ตอนนี้สภาพมันบวมๆ ลอยขี้นข้างบนอยู่เลย  ปวดกล้ามเนื้อด้านข้างใกล้รักแร้  ยังยกแขนได้ไม่มากค่ะ  แต่ดีกว่าเมื่อวานนิดนึง  แล้วจะมาอัพเดทใหม่ค่ะ  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 19:30:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-7-11 00:46
คุณเฟริ์สค่ะ มีเรื่องเล่าให้ฟ้งค่ะ วันจันทร์ที่ผ่าน ...

555555+++ อย่ากลัวไปเลยค่ะคุณข้าวหอม อย่างที่เฟิร์สเขียนไว้แรกๆว่าหลังตัดไหมจะต้องนวดค่ะและนวดแรงมากยอมเจ็บตัวครั้งเดียวครั้งต่อไปก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ บางคนถึงกับทนไม่ได้เลยทีเดียวแต่นั้นล่ะค่ะคือผลดี เพราะการนวดหนักขนาดนั้นเหมือนการเปิดทางให้ซีลีเราขยับและเคลื่อนตัวได้ น้องนมจะได้ไม่เป็นบล็อค หลังจากนวดครั้งนี้แล้วครั้งต่อไปความเจ็บก็แทบจะไม่มีแล้วค่ะ ทีนี้เราก็นวดเองได้น้องนมก็จะเคลื่อนตัวได้ไม่ติดค่ะ ต้องขยันนวดนะค่ะหลังจากนวดครั้งแรกไปแล้วต้องขยันทำการบ้านทุกวันเพราะทางคลีนิคจะนัดมาดูอีกเพราะถ้านวดแล้วถุงซิลีไม่ขยับหรือขยับน้อยนั้นหมายถึงผังผืดกำลังถามหาค่ะ ทีนี้ก็ต้องเจอการนวดแรงๆแบบนี้อีกแน่นอนค่ะ แต่แค่ความเจ็บจะไม่เท่าครั้งแรก (เฟิร์สผ่านมาแล้วตอนที่น้องแข็งข้างเดียวค่ะ) อย่ากลัวไปเลยนะค่ะ ยังไงก็เลี่ยงไม่ได้ค่ะ ให้ทางคลีนิคนวดให้นะดีแล้วค่ะไม่มีค่าใช้จ่าย ดูแลตลอดอายุการใช้งาน ถ้าไปนวดที่อื่นอาจจะต้องเสียเงิน อยู่ในความดูแลของทางคลีนิคนะดีแล้วค่ะ ยังไงก็มั่นใจได้ว่าเค้าต้องทำออกมมาให้เราสวยๆ ดีๆ อยู่แล้วจร้า อิอิอิ ยอมทนเจ็บหน่อยนะค่ะ ถ้าทนไม่ได้ก็ร้องออกมาดังๆเลยค่ะ 55555 คิดซะว่าเจ็บครั้งเดียวค่ะเผื่อน้องนมคู่สวยของเรา สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้สาวๆทุกคนคร้าาาา

ขอบคุณค่ะ คุณเฟริ์ส ใครบอกว่าผ่าไม่เจ็บ นวดเจ็บกว่า100เท่า ถ้าจะจริงคะ555  โพสต์ 2012-7-12 00:40
พี่เฟริ์สจ๋าา  ออนmsn หน่อยค่ะ มีอะไรจะปรึกษาหน่อย อิอิ

ออนแล้วนะค่ะไม่เห็นเลย  โพสต์ 2012-7-11 20:02
โอเคคร้า จัดให้จ้าา  โพสต์ 2012-7-11 19:54
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 19:51:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alastmint เมื่อ 2012-7-11 15:05
สวัสดีค่ะ พี่อายุ 38 ปีค่ะ ลูกสองคนละ แบบว่านมเร่ิมยา ...

หวัดดีค่ะพี่ alastmint ก่อนอื่นดีใจด้วยนะค่ะที่ได้น้องนมคู่สวยกลับมาแล้ว อิอิอิ ส่วนเรื่องนวดนั้นไม่ได้จำเป็นค่ะว่าต้องดันเข้าหากันกี่ครั้ง คุณหมออาจจะบอกเป็นไกด์ไลท์ให้เราเฉยๆอ่ะ ไม่ต้องวิตกค่ะ จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับเราเลยค่ะถ้าเราไม่เจ็บมากก็สามารถดันเข้ากันได้วันล่ะหลายๆครั้งค่ะ ส่วนเรื่องที่หมอธีร์เย็บใต้ราวนมข้างซ้ายให้นั้นเฟิร์สว่าคุณหมอเค้าคงวิเคราะห์ดูแล้วอ่ะค่ะว่าฐานอาจจะต่ำกว่ากันมากเลยเย็บให้จะได้เท่ากัน แสดงว่าคุณหมอใส่ใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆของเราด้วย อย่างที่คุณหมอบอกแหละค่ะว่าจะทำออกมาให้ดีที่สุด แถมค่าใช้จ่ายก็ไม่มีเพิ่ม เริ่ดดดเลยค่ะ อิอิอิ อย่านอยด์ไปเลยนะค่ะเพราะคุณหมอคงวิเคราะห์ให้เราแล้ว  ของเฟิร์สเองพี่ลองดูรูปแรกๆนะค่ะที่จะมีอยู่ข้างนึงค่ะที่ปิดพลาสเตอร์ใต้ราวนม คุณหมอสั่งเลยนะค่ะว่าห้ามแกะจะแกะให้วันที่มาตัดไหม พอมาตัดไหมเฟิร์สเลยถามเลยค่ะว่่ามีไว้ทำไม คุณหมอแจ้งว่าปิดใต้ฐานไว้ให้น้องนมเท่ากันค่ะ เพราะอีกข้างต่ำกว่าค่ะ นี้ล่ะความใส่ใจของคุณหมอ ส่วนเรื่องแผลเฟิร์สคิดว่าพี่น่าจะมีแผล 3 ที่นะะค่ะ ที่รักแร้ 2 ข้างกับใต้ราวนมข้างซ้าย แต่ไม่ต้องเครียดนะค่ะลองซื้อยาที่คลีนิคไปทาค่ะ (scarfard) แผลจะได้สวย งดวิตามิน C ทุกชนิด งดของมักดอง งดไข่(เน้นนะค่ะเพราะจะทำให้แผลปูด) อย่างน้ิยซัก 3 อาทิตย์จะดีมากเลยค่ะ ยังไงแล้วอย่าลืมมาวิวรูปให้ดูบ้างนะค่ะ รอชม แล้วมาเล่่าสู่กันฟังบ้างนะ อยากฟังจร้าาาา
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 20:48:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดี คุณแป้ง และเพื่อนๆอยากให้ทำคลิปวิธีนวดนม ที่เฟิร์สนวดอยู่ เลยจะทำให้วันอาทิตย์นี้ค่ะ ยังไงเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ เผื่อจะช่วยให้เพื่อนๆนวดเองได้ค่ะ เป็นอีกทางเลือกนึงจร้า

ไม่เป็นไรมีอะไรดีๆก็เอามาแบ่งปันกัน จะได้สวยๆกันถ้วนหน้าทุกคนจร้า  โพสต์ 2012-7-12 19:26
ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-7-12 19:25
เย้...... เรามีคู่มือแล้ว อิอิ คุณเฟริสน่ารักที่สุดเลย  โพสต์ 2012-7-12 09:40
คุณเฟริ์สเป็นที่พึ่งของสาวๆ ที่มีน้องนมใหม่จริงๆนะค่ะ ใจดีมากๆ ^____________^  โพสต์ 2012-7-12 00:45
เอ่อ..อยากสอบถามสาว ๆ ที่นัดทำนมกับหมอธีหน่อยได้มั๊ยคะ.. มีใครเคยขอเปลี่ยนไซส์เกิน 1~2 ครั้งกันมั๊ยคะ แบบว่าไม่มั่นใจไซส์ที่เลือก เคยโทรไปเปลี่ยนขนาดแล้วครั้งนึง ก็กลัวจะเหลือแค่บี อยากโทรไปเปลี่ยนหรืออยากหาที่ปรึกษามว๊ากกก..แต่เกรงใจพี่หนิงอ่ะ เหมือนเราจะเรื่องมากอยู่คนเดียว...ไม่สบายใจเลย..

ลองโทรปรึกษาดูนะค่ะ ไม่น่ามีปัญหา^^  โพสต์ 2012-7-13 08:19
ถ้าโทรไปล่วงหน้าสัก 3-4 วันก่อนผ่า คุณหนิงน่าจะเอาไปเผื่อให้ได้นะคะ  โพสต์ 2012-7-12 23:56
ถ้าโทรไปแล้วขอให้เอามาสำรองไม่รู้จะได้มั้ย เกรงใจพี่หนิงจังเลย  โพสต์ 2012-7-12 21:37
อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ตอนนี้ได้ 340 แต่แอบอยากได้ 380 แล้วอ่ะ  โพสต์ 2012-7-12 21:37
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้