12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: happyyy

[เสริมหน้าอก] อยากทำหน้าอก ระหว่างคุณหมอเทพ กับ คุณหมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2013-4-19 11:21:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เชียร์หมอเทพค่ะ ราคาสมเหตุสมผลไม่แพงเว่อร์ ฝีมือร้ายกาจไม่แพ้ใคร ประสบการณ์ทำหน้าอกสูง ส่วนเรื่องสถานที่ เราว่าสถานที่ไม่ค่อยสำคัญเพราะทำหน้าอกหมอให้ยาเบลอ แป้บเดียวก็ฟื้นแล้วกลับบ้านได้แล้ว เครื่องมือฆ่าเชื้อราคาหลายล้านจากเมกาของคุณหมอนี่สิคะสำคัญกว่า อิอิ และที่สำคัญมากๆทำศัยกรรมมีโอกาสผิดพลาด ถ้าทำกะหมอเทพ หากผิดพลาดหมอแก้ฟรีตลอดชีพอ่าค่ะ เสียน้อยเสียมากเสียยากเสียง่ายจ้า ^^

แสดงความคิดเห็น

หมอเทพประตูน้ำ อยู่ตรงไหนคระ มีเบอร์ติดต่อได้ไหมคระ  โพสต์ 2014-11-5 18:20
โพสต์ 2013-4-19 13:20:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำให้ เลือก ตามกำลังทรัพย์ และ ภายภาคหน้านะคะ

เนืองจากว่า การทำศัลยกรรมทุกอย่างมากับความเสียง ไม่ใช้ทุกคนจะโชคดีเสมอไป
เราคึวรเผื่อเงินไว้ แก้ ด้วยนะคะ

ซิลิโคน ผิวทราย หรือ ผิวเรียบ โอกาสที่จะเป็นพังพืด มีเหมือนกัน
ถ้าเราไม่ดูแลหน้าอกตัวเองช่วงผ่าแรก เราต้อง นวดหน้าอกตัวเอง 2-9 เดือน

เราเคยเห้นเคยเจอ มาแล้วค่ะ ซิลิโคนผิวทราย เสริมไปแค่ ไม่กี่เดือน เป้นพังพืดหนา 8 ซม
แถมต้องมานั่งเป็นหนี้ กู้เงิน ธกศ มาเสริมนม อุตส่าห์เลือกผิวทราย
ต้องผ่าแก้ ใหม่ แล้ว เสียค่าใช้จ่าย อีก สรปุ ทำนมไป เกือบ 2 แสน ก้ยังไม่ไ้ดสวย สมใจ

หมอเทพ ไม่ได้ผ่า รพ ก็จริง แต่ เครืองไม้เครืองมืออุปกรณ์แพทย์สะอาด มีเครืองฆ๋าเชื้อโรค (ราคาเป็นล้านๆๆ) หมอท่านอื่น ก็เช่า รพ ผ่าตัด เพราะว่าไม่มีเครืองฆ๋าเชื้อโรค จึงทำเองที่คลีนิคไม่ได้ ตั้งกะรู้จักวงการศัลยกรรมเสริมหน้าอกดัง หมอเทพ ไม่เคยมีคนไข้
คนไหนติดเชื้อ นะคะ ก็มั่นใจได้ว่า ปลอดภัย

และหมอเทพ มีความรับผิดชอบ ต่อ คนไข้
ถ้าปัญหาเกิดที่แก หรือแก้ทำออกไม่ดี แกรับผิดชอบ ตลอดชีพ หาที่ไหนได้?

เป้นข้อมูลนิดหน่อยๆนะคะ ถ้าอยากเห็ฯผลงานหมอเทพ และหมอธีร ลองเข้าไปเว็บ Doom-Doom.com นะคะ เป็นเว็บแหล่งข้อมูลและรวมภาพ -ก่อนหลังเสริมหน้าอก จากหมอหลายๆท่านค่ะ

http://www.doom-doom.com/forum.php

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-4-19 13:46:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอธีร์ ค่ะ เราก็เลือกจางค่ะ แต่ก่อนทำนมไม่ได้บอกหมอหรอก ค่ะ ว่าเลือดจาง ไปตรวจมา เลือดจางแต่อยุ่ในภาวะ ไม่อันตรายมาก เลยทำค่ะ เพราะไปถึง รพ เค้าเจาะเลือดไปตรวจอีกทีค่ะ

ถ้าจะให้เลือกหมอเทพ หรือหรือพีระ

อยากให้เลือกหมอเทพค่ะ เจ็บและสวย ใหญ่ด้วย หมอพีระ ต่อให้ขอให้ก็ไม่ได้ค่ะ เค้าไม่ทำให้
หมอเทพเทพ สมชื่อค่ะ จูนเคยถามหมอละค่ะ เรื่อง ซิลิโคน ผิวเจล ผิว หยาบอะไรเนี่ย
คุณหมอบอกมีส่วนอยุ่บ้างเรื่องพังผืด แต่ไม่มากค่ะ เพราะอยุ่ที่ตัวเราค่ะ ขยันนวด ก็ไม่แข็งหลอกค่ะ ไม่เป็นพังผืดหรอกค่ะ
นิ่มเหมือนกันหมด ค่ะ แค่ขยันนวด
โพสต์ 2013-4-19 17:57:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวเลือกทำหมอเทพค่ะ อาจจะเพราะตัดสินใจทำแบบปุปปับ เป็นคนคิดแล้วทำทันทีค่ะ ก่อนหน้านี้เคยโทรถามหมอท่านอื่นเรื่องกรีดตา ต้องซื้อคิว เลยพักไว้ พอมาเรื่องนี้ โทรหาหมอเทพที่แรก ได้เลย ไม่ต้องรออะไรมากมาย อ่านรีวิวแล้วก็โอเค
บอกตรงๆตอนไปคลินิกครั้งแรก แอบเครียดค่ะ เพราะไม่เจอหมอ และรู้สึกว่าคลินิกน่ากลัว กลัวไม่สะอาด จำได้เลยว่าเสิชหาเรื่องการติดเชื้อเลย แต่ก็ไม่มีใครบ่นอะไร ก็เลยโอเค ตัดสินใจทำ
ทำออกมาแล้วพอใจนะคะ ตินิดหน่อยเรื่องช่วงเลาปรึกษาหมอ ดูรีบเร่งทำให้เราไม่ได้ถามเท่าที่ควร แต่ส่วนหนึ่งก็มาจากเราที่ตื่นเต้นจนลืมถามเรื่องต่างๆ เช่นเรื่องทรงซิลิ (ตอนนี้แอบอยากได้ทรงต่ำมากกว่า) แต่ถ้าตัดเรื่องความชอบส่วนบุคคล สิ่งที่หมอเทพเลือกให้ ยอมรับค่ะว่าเทพสมชื่อ ออกมาสวยสมตัว
ส่วนเรืองการพักฟื้น ขึ้นอยู่กับคนเลยค่ะ เราเป็นเคสหนึ่งที่ค่อนข้างยุ่งยาก เพราะเราแพ้ยาเบลอ แบบว่าอ้วกกระจุยกระจาย แถมเราเป็นโรคกระเพาะอยู่แล้ว ทรมานมาก อ้วกจนกลับบ้านแทบไม่ได้ สุดท้ายเลือดไม่หยุดไหล คงเป็นเพราะอ้วกจนกระเทือน ต้องหิ้วกระปุกเลือดกลับไปนอนกอดสามวัน
ที่พูดไม่ได้ขู่นะคะ อยากจะเสริมด้วยซ้ำว่า ขนาดเราเจอกรณีโหดร้ายขนาดนี้ (ไม่นับพี่ๆพยาบาลที่ออกจะชินชากับเรื่องตระหนกวิตกล้านแปดของเรา เช่น ยังไม่ต้องนวดหรอกก/แผลแค่นี้เอง/เลือดยังไม่หยุดหรอ..จิ๊บๆ) เราก็ยังวางใจและประทับใจฝีมือหมอ และไม่ใช่ทุกคนจะเจอแบบนี้ น้อยกว่าน้อยค่ะ ส่วนใหญ่พอใจทั้งนั้น
อันนี้คอนเฟิร์มค่ะ ขนาดคนที่เจออะไรโหดๆอย่างเรา ไม่เสียใจที่เลือกหมอเทพค่ะ คุ้มค่าเกินราคา ^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-9-22 06:45:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากไปเป็นลูกสาวหมอเทพร็วๆจังคะ
จะได้มารีวิวให้เพื่อนๆดูบ้าง

โพสต์ 2014-11-5 18:21:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอเทพ ประตูน้ำอยู่ที่ไหนหรือคระ สนใจคร่ะ มีเบอร์โทรติดต่อไหมคระ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-6 00:54:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเอง เพิ่งมาเห็น ว่าถามไปนานมาก สรุปเพิ่งได้ทำ เพราะที่ผ่านมาจองคิวไว้แต่สุขภาพไม่พร้อม
สรุปแล้วเลือกทำกับคุณหมอเทพค่ะ

คุณหมอเทพ อยู่ตรงแถวประตูน้ำอ่ะ
search เบอร์มาให้ค่ะ
ระตูน้ำโพลีคลีนิค เปิดทุกวัน 9.00-21.00 โทร. 02-2520633, 02-2552280, 02-2557767
โพสต์ 2014-11-8 18:21:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mixmic ตอบกลับเมื่อ 2012-5-13 23:32
คุณภาพซิลิโคนของทั้งหมอเทพและหมอพีระเท่ากันค่ะ
ราคาแตกต่างกันเนื่องจากสถานที่ไม่ใช่ซิลิโคน

ถูกต้องที่สุดคร่า  
โพสต์ 2015-8-5 00:54:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปเจ้าของกระทู้ไปทำมารึยังคะ...แล้วทำหมอไหนมาคะพอดีจะตัดสินใจทำกับหมอพีระมาเหมือนกันคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-7 02:32:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกะคุณหมอเทพคะ ทำมา 7เดือรแล้ว สวย เลิศมาก พอใจสุดๆ
หมอเก่งจริงๆเนรมิตรจากวินเซิฟ ให้เป็นอกตูมก้ได้
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้