ดู: 81310|ตอบกลับ: 56
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อยากทำหน้าอก ระหว่างคุณหมอเทพ กับ คุณหมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆว่า อะไร ยังไงดีกว่ากัน ใครทำนมกะคุณหมอสองท่านมาก่อนแล้ว มาแชร์กันฟังนิด
พอดีกำลังหาข้อมูลเพื่อศึกษาก่อนทำจ้า
คุณhappyคะ ตัวเราทำกะหมอพีระนะคะ แล้วหมอพีระเองเป็นคนแนะนำให้รู้จักหมอธีค่ะ บอกว่าหมอธีเก่งมากกก
เป็นจุดเริ่มต้นของการรู้จักหมอธีค่ะ ขอแนะนำเท่าที่ทราบนะคะ หมอพีระจะกะขนาดซิลิโคนให้คนไข้ได้สวยมากๆ
แต่หมอไม่ยอมทำใหญ่มากเกินตัว หมอบอกว่าจะเอาสวยหรือใหญ่ ใหญ่เกินก็ไม่สวยแล้วจะมีปัญหาปวดหลังตามมาค่ะ
แต่หมอธีจะตามใจนิดนึง เอ้าอยากได้ใหญ่ก็ได้ แต่ถ้าใหญ่เกินไปหมอก็ไม่ทำให้นะคะ อิ อิ สำหรับหมอธี เท่าที่ดูรีวิวยังไม่เคยมีใครมีปัญหาอะไร ทำได้แม่นที่สุดแล้วค่ะ(ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ส่วนหมอเทพ(ที่ดูรีวิว) โห ได้ใหญ่ๆทั้งนั้น ลองทบทวนดูนะคะ คุณhappy

แสดงความคิดเห็น

ขอเวลาทำใจก่อนค่ะ อิ อิ  โพสต์ 2012-5-27 00:09
ต้องเอามาโชว์ ถึงจะเชื่อ 5555 น่านะ เป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆ นมเล๊กๆ  โพสต์ 2012-5-26 02:13
อ๊าย อายค่ะ แต่สวยนะคะบอกก่อน อิ อิ  โพสต์ 2012-5-24 20:15
เอามารีวิวให้ชมหน่อยนะคะ อยากเห็นนน  โพสต์ 2012-5-23 19:03
หมอเทพคร้าาาา

เนื้อหน้าอกน้อยมาก หมอเทพเค้าทำให้มั้ยค่ะ  โพสต์ 2012-9-16 08:13
bumbim99 เราจำได้ หน้าอกเธอสวยมาก5555 ที่โชว์รูปโปรไฟล์เลยใช่ไม๊คะ  โพสต์ 2012-5-13 21:52
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 21:54:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือเราอ่ะมีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง เลือดจางด้วย เห็นจากที่อ่านๆมา บางคนบอกว่าหมอเทพห้องผ่าตัดเล็ก
แต่หมอพีระ ห้องผ่าตัดเครื่องมือจะครบกว่า
แต่คนก็ทำกะหมอเทพเยอะ หมอพีระก็สวย แต่หมอเทพจะราคาถูกกว่า หมอพีระราคาสูงกว่า แต่ก็เป๊ะทั้งคู่
เลยอยากฟังความเห็นจากเพื่อนๆที่ทำไปแล้ว  เพราะศึกษามาจนเก็บเงินได้ครบแล้ว
ข้อสำคัญ อยากทำครั้งเดียวโอเคเลย
เพื่อนๆแนะนำที หมอไหนดี ดีแบบชั่วนิรันดร์ ตลอดไป หรือบริการหลังการทำดีๆ ไม่มีeffect
หมอพีระ.. ซิลี่ จะดีกว่าค่ะ...
แต่แพงกว่ามากๆ....

ส่วนใหญ่ที่มีปัญหา คือหน้าอกเล็กลง เพราะจะเลือกขนาดไม่ได้..
คุณหมอจะบอกว่า ใส่ได้เท่าไหร่...จึงจะสวย...

เรากำลังจะทำกับหมอธีร์เดือนหน้าค่ะ.... ความจริงอยากทำกับหมอเทพอยู่เหมือนกัน
แต่ว่าคุณหมอ ไม่รับประกัน ถ้าใส่แบบเจล ผิวทรายค่ะ
เราอยากได้เจล ทราย เลยเลือกทำกับหมอธีร์

หมอพีระก็ฝีมือดีนะแต่ไม่ตามใจให้ใส่ใหญ่เลย หมอธีร์ก็เก่งมากแต่ตามใจคนไข้ค่ะอิอิ  โพสต์ 2015-8-21 10:16
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-5-13 23:17
หมอพีระ.. ซิลี่ จะดีกว่าค่ะ...
แต่แพงกว่ามากๆ....

คุณภาพซิลิโคนของทั้งหมอเทพและหมอพีระเท่ากันค่ะ
ราคาแตกต่างกันเนื่องจากสถานที่ไม่ใช่ซิลิโคน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย mixmic เมื่อ 2012-5-13 23:32
คุณภาพซิลิโคนของทั้งหมอเทพและหมอพีระเท่ากันค่ะ
รา ...

ที่ว่าไม่ของหมอพีระ ดีกว่า เพราะเจล ทรายค่ะ
แต่หมอเทพ... แบบเรียบ ค่ะ....

เราว่า เจล ทราย จะเกิดผังผืดน้อยกว่า

หมอเทพไม่รับประกัน ถ้าทำแบบเจล ทราย
แต่ถ้าแบบที่คุณหมอใช้ทั่วไป หมอเค้าจะรับประกันตลอดชีพค่ะ

ขอเสนอหมอธี เข้าตำแหน่งให้เลือกอีกคนค่ะ ฝีมือดี ราคาอยู่ระหว่างหมอเทพกะหมอพีระค่ะ ลองดูรีวิวเสริมหน้าอกสิคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-15 14:51:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งืมๆ เอาไงดี  
คิดวิเคราะห์ส่วนตัวนะคะ ฝีมือ 3 หมอใกล้เคียงกันค่ะ มาดูซิลิโคน หมอธีกับหมอพีระเลือกได้ค่ะ หมอเทพเมนเทอร์ผิวเรียบเท่านั้นถึงจะรับประกัน ต่อมาดูโรงพยาบาลค่ะ หมอพีแพงสุดน่าจะเป็นเพราะค่าบริการของทีมแพทย์และโรงพยาบาลค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับสถานที่  หมอเทพ  ไม่ต้องพักค้างคืนเพราะทำในสถานที่ของคุณหมอเลย ราคาเลยถูกสุด ส่วนหมอธีใช้บริการราษบูรณะ มีทีมแพทย์ดมยาและพักฟื้นเป็นของโรงพยาบาลเช่นกัน พิจารณาตรงนี้แหละค่ะ บวกลบคูณหารให้ดี แล้วเลือกให้ตรงกับความต้องการเรามากที่สุด ขอให้โชคดีในการเลือกคุณหมอนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 19:15:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังตัดสินใจไม่ได้  
คิดหนัก คิดหนัก
ลองเข้าไปปรึกษาก่อนสิคะ เห็นด้วยกะคุณ Chayalex ค่ะ หมอพีระจะเลือกขนาดซิลิโคนให้เหมาะสมกะ
รูปร่างคนไข้ค่ะ หมอจะเน้นสวยสมส่วนมากกว่าใหญ่ แต่ทำมาหมอพีระกะขนาดได้เก่งมากค่ะ ส่วนใหญ่
จะได้คัพ C ค่ะ ส่วนหมอธีจะค่อนข้างตามใจคนไข้ค่ะ ส่วนหมอเทพไม่ทราบค่ะ อยากให้ไปปรึกษาคุณหมอเองด้วยนะคะนะคะ!!
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 21:12:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดหนักๆๆ มีใครต้องการให้คำแนะนำอะไรเพิ่มเติมอีกไหม
สนใจหมอพีระมากสุดเพราะดูจากผลงานแล้วทำออกมาสวย ไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนหมอเทพได้ยินมาว่าทำแล้วนมนิ่มไม่ต้องนวด อันนี้ไม่รู้จจริงไหมแต่เคยจับและเห็นของคนที่ทำกับหมอเทพมาสิบกว่าปีแล้วนมนิ่มมากก ไม่น่าเชื่อว่าทำนม ไม่กลมด้วยค่ะทั้งที่ทำทรงกลม เลยสนใจหมอเทพมาเป็นอันดับสองรองจากหมอพีระ ส่วนหมอธีเพิ่งเคยได้ยินไม่ค่อยทราบผลงานของหมอเท่าไหร่แต่เคยมีคนทำกับหมอธีร์ที่เคยเห็นรีวิวก็สวยดีค่ะ

แล้วคุณ schickimicki ทำมาหรือยังคะ  โพสต์ 2012-5-17 21:56
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 21:58:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วที่ทำกับคุณหมอเทพ ส่วนใหญ่ทำเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อคะ
ถ้าคนที่น้ำเหลืองไม่ดี เลือดจาง แพ้ยาแก้อักเสบ ทำได้ไหมอ่ะ
แต่นมแบนมากเลย เห็นผู้หญิงหน้าอกใหญ่ๆบางที ยังอดเหลียวหลังไม่ได้ ขนาดเราเป็นผู้หญิงนะ
ยังค๊าแต่มีแพลนจะทำค่ะ ไม่ปีนี้ก็ปีหน้าขอหาข้อมูลและไปพูดคุยปรึกษากับคุณหมอก่อนค่ะ
แต่จริง ๆเล็งหมอพีระไว้แต่ตอนแรกแล้วเพราะเห็นคนไปทำเยอะสุดอ่ะค่ะ คิวหมอก็ยาวมากๆ

ส่วนตัวชอบทรงหยดน้ำนะซิคะ เลยราคาห่างกัน  โพสต์ 2012-5-23 09:42
ถ้าเลือกทรงกลมและผ่าที่เซนต์คาลอส 62000 เอง  โพสต์ 2012-5-20 01:12
หมอพีเลยค่ะ ราคาไม่ต่างกับหมอเทพเท่าไหร่นะ  โพสต์ 2012-5-20 01:12
สับสน ๆเลือกไม่ถูก  โพสต์ 2012-5-17 22:06
ส่วนคุณหมอธีร์ เราไม่เคยได้ยินชื่อ แต่เห็นจากรีวิวก็สวยดี  โพสต์ 2012-5-17 22:05
เราทำกับคุณหมอพีระค่ะ ตอนทำตอนแรก วิตกว่าได้คัพเล็กจัง ได้ 260 ซีซี ทรงกลม ของอเลอเก้นท์ เราสูง 159 หนัก 47 คุณหมอฝีมือดีค่ะ ไม่มีช้ำเลย ฟื้นตัวเร้ว แต่ข้อเสียของคุณหมอคือคุณหมอให้เล็กไปนิดนึง แต่ก้อพอดีตัว ดูไม่ออกว่าเสริมมา ถ้ายังไงปรึกษากะคุณหมอก้อต้องต่อลองเรื่อยไซค์ขอเพิ่มขอลดดู แล้วแต่เราชอบ อีกเรื่องนึงที่เราเจอคือนมค่อนข้างห่าง แต่โดนรวมโอเคดีค่ะ ปล เราผ่าที่เซ็นท์คาลอส เราพักฟื้นคนเดียว เจ้าหน้าที่ดูแลดีมาก ห้องพักสะอาด ห้องผ่าตัดเครื่องมือครบคัน สร้างความมั่นใจให้เราดี

ส่วนตัวชอบหยดน้ำและชิดๆกันหน่อยน่ะค่ะ กลมๆไม่ค่อยชอบน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-5-23 09:49
แล้วทำออกมามันกลมบล็อคๆไหมคะ อยากเห็นจังเลย รีวิวให้ดูบ้างนะคะ  โพสต์ 2012-5-20 01:14
ได้ทรงกลมนี่คุณหมอให้เองหรือว่าขอคะ เพราะส่วนใหญ่หมอจะทำหยดน้ำ  โพสต์ 2012-5-20 01:14
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 09:48:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทบทวนหนักเลยคะ
คุณหมอธีร์ใกล้บ้านด้วย
คุณหมอเทพ ก็ประสบการณ์สูงชำนาญ
คุณหมอพีระ ทำสวย เป๊ะ
เลือกยาก
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 19:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เข้าไปปรึกษาคลีนิคหมอเทพมาแล้ว (ท่านแรก)
เนื่องจากเราเป็นคนพื้นฐานทุนเดิม สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง แพ้ยาเยอะหลายตัว เลยต้องไปโด๊ฟตัวเองมาก่อน
และนำผลตรวจร่างกาย ตรวจเลือดมาให้คุณหมอดูน่ะค่ะ
ตอนเปิดอกให้หมอดู อ๊าย อาย คุณหมอบอกว่า  อืมมมม ไม่มีเลยนะ 555

รอดูรีวิว ชาวบ้านต่อไป ไว้ร่างกายฟิตพร้อม ค่อยว่ากัน
ขอบคุณเพื่อนในนี้มากมาย ที่ช่วยมารีวิวให้ชม ค้า
เอ่อ ตอนแป้งไปตรวจกะหมอพีระ ก็อ๊าย อายค่ะ ด้วยถ้อยคำจากคุณหมอที่คล้ายกันเลยค่ะ
ต้องทำใจค่ะ อายหมอก็ไม่สวยซะที รอชมนะคะคุณ happyy

ตอนถลกเสื้อ ก็พยายามคิดว่า น่า..ทางการแพทย์ หมอคงชินกะสรีระคนไข้ละ อาย  โพสต์ 2012-5-26 02:15
พอจะบอกราคา ของแต่ละหมอได้หรือป่าว ค่ะ
อายุเท่าไหร่ถึงจะทำหน้าอกได้คะ คือตอนนี้อายุ19แล้ว แต่หน้าอกแบนมากๆ เหมือนผู้ชายเลยคะ
กระเทยบางคนยังใหญ่กว่าอีก

เรารอจน 30 แล้ว คิดว่า คงหยุดโตแน่ ร่างกายนี้ เลยหาทางเลือกเสริม --*  โพสต์ 2012-5-26 02:16
โห้ จะทำตั้งแต่อายุ 19 เลยเร้อ ไม่รอโตหน่อยเหรอ เผื่อยังไม่หยุดโต  โพสต์ 2012-5-26 02:16
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 02:10:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จำแม่นของหมอเทพ 45000 เพราะราคาเดียว
หมอพีระ มี 2 แบบ ราคาแบบทรงกลม กับ ทรงหยดน้ำ ผ่าที่สองที่รพ. ลองดูหัวข้อเก่าๆไล่ดูนะ ราวๆ 60,000-120,000
หมอธี น่าจะ 50,000 หรือเปล่า ดูจากหัวข้อเก่าๆ ที่เพื่อนมาโชว์ให้ดูหลังทำ

ราคานั้นเลยค่ะ ขอเล่าต่อเรื่องความอายนิดนึงนะคะ เปิดให้คุณหมอดูไม่พอค่ะ
หมอก็เอาเวอร์เนียวัดใต้ฐานอก แล้วตามด้วยกล้องค่ะ ถ่ายรูปแช๊ะ แช๊ะ
เอียงซ้าย ขวา ถ่ายตรง โอย จะเป็นลม แค่เปิดให้หมอเห็นก็จะแย่อยู่แล้ว
หมอยังทำหลักฐาน before ด้วยค่ะ แต่คิดว่าคุณหมอทุกท่านก็คงจะถ่ายรูปลงบันทึกประจำวันประมาณนี้ค่ะ
จริงหรอคะ เขินๆๆเนอาะ อยากทำมั้ง รอวันพบคุณหมอพีระ อยู่คะ เสาร์นี้แหละคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้