ดู: 31157|ตอบกลับ: 95
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำตากับหมอกมลได้หนึ่งอาทิตค่ะจิงๆๆไม่อยากกังวลเพราะก่อนไปก้อศึกษามาดีแล้วว่าหมอกมลทำตาเป็นธรรมชาติ แต่เท่าที่สังเกตุตัวเองก้อไม่แน่ใจว่ามันผิดปกติรึป่าว ขอถามเป็นข้อๆๆนะคะ
1.ชั้นตาที่ทำมาดูใหญ่มากๆๆ หมอบอกว่าทำให้8 มิลนี่ใหญ่ไปไหมคะ ตอนนี้รู้สึกว่าตาดูลึกมากชั้นที่เย็บนี่เป็นร่องลงไปลึกเลยค่ะ อยากทราบว่ามันจะค่อยๆๆตื้นขึ้นหรอคะ
2.หางตามีรอยชั้นตาเหมือนตีนกาค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดจากการบวมหรือเกิดจากอะไร เวลายิ้มตรงชั้นจะเป็นรอยขึ้นมาเลย เพื่อนๆๆเป็นกันบ้างไหมคะ เพราะปกติไม่มีตีนกาค่ะ ขอรบกวนถามคนที่เคยทำแล้วเป็นนี่เวลายุบมันจะหายมั้ยคะ
ขอบคุณเพื่อนที่มีน้ำใจสละเวลาตอบนะคะ รบกวนด้วยนะคะ กลุ้มใจมากๆๆๆๆ เครียดจนไม่อยากกินข้าวเลย เพิ่งรู้เดี๋ยวนี้เองว่า เวลาทำแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่คิดนี่ทุกข์ใจมากๆๆเลยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ จะรอค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-9 21:55:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอนลงรูปหน่อยได้มั้ยคะ ลงไม่ได้tag แล้วแต่เค้าบอกว่ามันคนละนามสกุล แล้วไอ้เรื่องตาบวมนี่ถ้าตาเล็กที่สุดนี่หมายความว่ามันหายบวมหรอคะ หรือว่าไม่เกี่ยว คือพอตอนกลางคืนชั้นมันจะเล็กมากๆๆๆๆตาเหลือจิ๊ดเดียว ไม่ค่อยชอบค่ะแต่ตอนกลางวันมันจะใหญ่หน่อย ก้องงชีวิตตัวเองอยู่ค่ะเนี่ยว่าหายบวมนี่คือยังไง สามอาทิตแล้วนะคะเนี่ยเฮ้อออกลุ้มใจจัง
พึ่งอาทิตย์เดียวเอง อย่าพึ่งคิดมากจ้ะ ชั้นตาจะเล็กลงเรื่อยๆ
เราก็พึ่งไปทำตากับหมอกมลเหมือนกัน ตาเขียวเพราะเส้นเลือดแตก เหมือนคนโดนชกเลยจ้า
ยังไม่มีแววจะออกจากบ้านได้เลยง่ะ ตัวเอง อย่าคิดมาก ชั้รตาของตัวเองจะเล็กลงแน่นอน
ร่องที่ลึกเดี๋ยวก็เต็ม พยายามดูแลอย่าให้เป็นแผลนูนก็จะดีมากจ้ะ
โอเคนะ สู้ๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-28 21:40:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ คุณblack bird ไม่ได้ไปไหนเลยเหมือนกัน ปกติเที่ยวเก่งตอนนี้เลยเบื่อมากๆๆ แล้วคุณเป็นยังไงบ้างคะ ไว้มาคอยสวยๆด้วยกันเนอะ
แผลหายแล้วอย่าลืมหาครีมมาทาตานะคะ ที่ลดรอยแผลเป็นจะได้ใม่เป็นคีลอยด์
ตอนนี้เราก็เฝ้าบ้านทุกวันเลยตัวเอง เบื่อมากๆ ไม่เคยอยู่บ้านแบบนี้ เมื่อคืนโดนพี่ลากออกไปกินชาบู
เค้ากลัวอายเลยหาแว่นดำที่กรอบใหญ่ๆมาให้ใส่ ตอนถอดออกพนักงานกับโต๊ะข้างๆมองกันใหญ่ เอิ๊กๆ
ไม่ต้องคิดมากนะตัวเองอยากไปไหนหาแว่นใส่ก็มองไม่รู้แล้ว หนือตัวเองกรีดอายลายเนอร์ขึ้นสักหน่อยก็โอนะ
อย่าคิดมาก เดี๋ยวยุบอีกชัวร์ เราสองคน สู้ๆจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 22:46:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัวเองเป็นเหมือนเราบ้างมั้ยคือเราเมือนมีเราตีนเป็ดตรงหางตา กลุ้มใจมากเลย ตอนแรกที่ทำก้อกัวปัญหานี้มากๆๆ เพราะเคยเห็นคนที่เป็นตามกระทู้ แต่เห็นหมอกมลเคยแก้เลยไม่คิดว่าจะเป็นตอนทำก้อไม่ได้ถามหมอ แต่ตอนนี้เป็นสองข้างเลย กลุ้มใจมากๆๆ ไงส่งข่างมาบอกกันบ้างนะคะ หรือใครที่เคยมีประสบการณ์รบกวนบอกด้วยนะคะ
อืมผมทำกะหมอกมลมานี่ได้ 15 วันแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรนะ ลองเข้าไปปรึกษาหมอรึยัง 1 อาทิตนี่น่าจะยุบไปเยอะแล้วนะครับ แต่ก็แล้วแต่คนอ่ะ ผมทำมานี่ไม่ได้ประคบร้อนประคบเย็นอะไรเลย วันที่ 5 ก้อออกไปเดินเล่นได้แล้ว

ของผมทำสองชั้นหลบในครับ
เป็นตีนเป็ดเลยหรอ เข้าไปให้หมอดูดีกว่านะ หมอควรจะรับผิดชอบนะคะ
วันนี้เราก้อจะเข้าไปหาหมอเหมือนกัน เพราะในตาเราอับเสบ โทรถามพยาบาลที่คลินิคว่าต้องซื้อยาอะไรใส่
แกบอกว่าอะไรก็ได้ที่เป็นเจลใสๆเภสัชเค้ารู้ ปรากฎเภสัชไม่ยอมขายให้ ให้ไปหาหมออะตัวเอง
จันทร์นี้ หมอเข้าที่ยูเนี่ยนมอลล์บ่ายสามไปมั้ย อย่ากลุ้มอยู่บ้านเลยนะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-30 16:31:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีอยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ เศร้ามาก ไม่มีใครเป็นเลยหรอคะ คือเป็นคนสองชั้นหลบในเหมือนกัน ตอนนี้ชั้นมันสูงมากๆๆ หมอทำให้8 มิล เป็นก้อนเลยตรงชั้นตา ตรงชั้นก้อเป็นร่องเข้าเบ้าตาเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไงถ้าอยู่กรุงเทพคงรีบไปหาหมอแล้ว คงต้องรบกวนเพื่อนๆๆใจดี ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ เพราะไม่รู้ว่ามันเป็นอาการปกติรึเปล่า ที่เครียดมากตรงตีนเป็ดนี่แหละ ตอนบวมมีใครเป็นมั่งไหมคะ พอหายบวมแล้วจะดีขึ้นมั้ย คือเวลาไม่ยิ้มหางตามันจะยาวเลยลูกตาออกมา แต่พอยยิ้มแล้วก้อโค้งขึ้นไปอ่ะคะ อยากลงรูปมาก แต่อายมากค่ะ เสียใจมากไม่รู้จะทำยังไงดี มันดูแก่ไปเลยค่ะ รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหน่อยนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆๆมากค่ะ
โทรไปบอกเจ๊หน้าเคาเตอก่อนว่ามีปัญหาแล้วส่งเมลล์พร้อมรูปไปให้หมอดู เมลล์หมอที่ติดไว้ในร้านก็มีนะ

ถ้าจำไม่ได้ถามที่เคาเตอร์ดู
สูงเข้าไว้นะดีแล้วค่ะคุณขรา เชื่อสิว่าพอตอนยุบหมดแล้ว จะต้องบอกว่าเหลือชั้นตานิดเดียวเอง
เดี๊ยนชอบตอนแรกๆมากเลยค่ะ ตอนที่ยังบวมๆเนี่ยแหละ
แต่ปัจจุบันเล็กลงมากกกกกกกกก แต่ไม่ใช่ไม่ชอบนะ ชอบมากกกกกกกกกกกกก
เข้ากับยุคเกาหลีมาแรงเลยทีเดียว
ส่วนเรื่องตีนกานี่ เหมือนจะเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่นอยด์ค่ะ รับได้
แค่ตาสวยขึ้นมากๆก็พอใจแล้ว
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 19:19:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่าเคสเราตัดหนังตาออกด้วย อาจจะทำให้หนังตาผิดปกติ แต่ยังไงก้อต้องรอให้ครบ 1 เดือนก่อนถึงจะแก้ได้ ตอนนี้เราเศร้ามาก เพราะที่เราเลือกทำกับหมอเพราะหมอทำตาเป็นธรรมชาติดูแล้วไม่เว่อร์ แต่ตอนนี้เรากลับหน้าแก่ หางตากลายเป็นตีดเป็นอย่างชัดเจน ตอนเราไม่ทำดูดีกว่านี้อีก เราเครียดมาก อยากถามคนที่มีประสบการณ์ในการแก้ตาหน่อยว่า 1 คนที่ตัดหนังตาออก สามารถแก้ตาได้มั้ย ถ้าได้ช่วยแชร์หน่อยได้มั้ยคะ ว่าหมอจะทำยังไงประมาณไหน2 .คนที่เป็นตีนเป็ดหมอสามารถแก้ไขได้ยังไง แล้วตีนเป็ดหายไปหรือเปล่าคะ อยากรู้จิงๆๆ เศร้ามากๆๆ ถือว่าช่วยทำบุญให้ความรู้กันหน่อยนะคะ จะได้รู้ว่ามันมีทางแก้ไข ขอบคุณมากค่ะ
ลงรูปดีกว่าคะ จะได้ช่วยกันดูนะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 21:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัวเองเราลงรูปไม่เป็นอ่ะ อยากถามว่าถ้าเราทำกลับมาเป็นเหมือนเดิมจะได้ป่าว สมมุติว่าเราเอารูปไปให้หมอดู หรือเรื่องตีนเป็ดเนี่ย มีใครเคยไปแก้ตากับหมอบ้างมั้ย เห็นที่เคาว์เตอร์บอกว่าหมอตัดหนังตาออก อาจจะมีความผิดปกติหรือไม่บาลานซ์กันที่หางตา มีใครเป็นเหมือนเราบ้างมั้ย โดยเฉพาะคนที่หางตาเปิด ถ้าเราไปแก้เป็นหางตาปิดจะช่วยได้หรือป่าว ยังไงใครก้อได้ ช่วยตอบเราหน่อยนะคะ กลุ้มๆๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 22:04:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกอย่างเคยมีใครทำตาแบบหางตาปิดบ้างมั้ยคะ อยากรู้จิงๆๆ เพราะนี่เป็นแบบหางตาเปิด แต่มันเปิดออกมาเป็นสองแฉกแบบตีนกาอ่ะค่ะ หรือว่าการทำตาสองชั้นนี่จะทำให้เรามีตีนกาอยู่แล้วคะ วอนผู้ใจบุญช่วยตอบที
ของพี่ก็ทำกับหมอกมล เหมือนกัน เข้าไปศึกษาได้ในกระทู้ของพี่นะค่ะ
แรกๆก็จะเป็นค่ะตีนเป็ดทนไปเรื่อยๆนะคะประมาณสามสี่เดือนไม่เหลือเป็ดแน่ๆค่ะใจเย็นๆ

ทำตาต้องใช้เวลารอนานเหมือนกันนะคะกว่าจะเข้าที่ต้องทำใจนะคะ  พอเข้าที่ก็จะสวยทุกรายนะคะใจเย็นๆๆๆๆๆ

ให้ชั้นหนาๆดีแล้วค่ะพอยุบเข้าที่ขนาดชั้นจะลดลงเกือบสามสี่เท่าของตอนนี้ที่บวมนะคะ  สวยๆๆๆๆใจเย็นๆนะคะ

ของพี่ tansaya หายเร็วมั่กๆค่ะแอบอิจฉ๋าจังค่ะ
อยากตัดหนังตาออกเหมือนกันค่ะ  เครียดมาก ๆ  หนังตาตก สุด ๆๆ  สู้ ๆ นะตัวเอง เดี่
เราก้อทำมาเหมือนกัน เป็นคนที่ตา2ชั้นอยู่แร้ว เลยขอหมอเอาแค่1มิล แร้วต้องตัดหนังตาด้วยทั้ง2ข้าง ข้างขวาต้องเอาออกเยอะกว่าข้างซ้าย แถมเย็บแบบดึงกล้ามเนื้อตาอีกต่างหาก เนี่ยแค่2อาทิตย์ก้อจะแทบไม่เหลือร่องรอยแร้วแผลหายเร็วมาก ส่วนเรื่องหางตาตีนเป็ด เราไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ ชั้นมันสูงไปตั้ง8มิลแน่ะ หรือตัดหนังตา หรือว่ามันยังบวมอยู่ ยังงัยก้อรอไปก่อนแร้วกัน ประมาณเดือนอัพแร่ะ ก้อน่าจะหายบวมไปเยอะอยู่ แต่ถ้าจะให้เฟริ์มก้อต้องรออีกนาน งัยก้อใจเย็นๆไปก่อนแร้วกันโน๊ะ สู้ สู้ จร้า.. อ๋อ เราทำกะหมอนพรัตน์จร้า
อืมมม...พอดีเราไม่ได้ทำกับหมอกมลน่ะค่ะ อาจจะตอบไม่ได้ทุกประเด็น แต่เราคิดว่า ที่เป็นตีนเป็ดนั่น เพราะว่ามันยังบวมอยู่หรือเปล่าคะ เพราะตาเราตอนที่ทำออกมาใหม่ๆ ตรงหางตามันก็เหมือนจะเป็นรอยยาวไป แต่ของเราตอนนี้เริ่มยุบแล้ว มันก็เหมือนจะน้อยลงนะคะ ลองรอดูอีกสักหน่อยดีมั้ยคะ ใจร่มๆ นะคะ เดี๋ยวอาจจะดีขึ้น

ส่วนเรื่องชั้นตา เราว่า 8 มิลก็ไม่น่าจะใหญ่นะคะ เพราะหมอที่เราไปทำน่ะ ตอนเราเลือกแบบ ผู้ช่วยยังบอกเลยว่า นี่เป็นแบบชั้นตาเล็กค่ะ ประมาณ 8 มิล น่ะ ตอนคุณหมอเข้ามาทำก็บอกค่ะว่าเอาเล็กๆ ไปก่อนแล้วกันนะ เพราะใหญ่ๆ เดี๋ยวแก้ไม่ได้ หมอทำให้ 8 มิลนะ ก็แสดงว่าไม่น่าใหญ่ไปนะคะ เราก็ทำ 8 มิลมาเหมือนกันค่ะ และก็ยังรู้สึกเลยว่า พอมันยุบหมดก็คงเหลือไม่เท่าไหร่ ฮิๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-9 18:28:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วมีใครบ้างมั้ยคะที่เคยแก้ตา หรือว่าไปทำให้มันเหมือนเดิม มีเปอร์เซนต์เป็นไปได้บ้างมั้ย คือเข้าใจว่าหมอได้ตัดไขมันออกไปบางส่วนไงก้อคงไม่เหมือนทั้งหมด แต่อยากรู้ว่าอย่างเรานี่จิงๆมีชั้นตาอยู่แล้วถ้าให้หมอกรีดตามรอยเดิมมันพอจะเหมือนเดิมรึป่าวใครมีประสบการณ์บ้างบอกกันหน่อยนะคะ จะรอด้วยความหวังค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-9 18:33:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วการทำตานี่เราจะรู้ได้ไงคะว่ามันคงที่แล้ว เพราะของเราทำมาประมานสามอาทิต ตาไม่เหมือนกันเลยแต่ละเวลาตื่นมาตาจะชั้นใหญ่พอบ่ายๆๆก้อจะตึงๆๆแปลกๆๆตกเย็ยก้อเล็กมากซะจนรับไม่ได้ มีคนเป็นบ้างมั้ยตอนนี้ไม่รู้เลยว่าจิงๆๆชั้นมันจะเป็นไงอยากรู้ว่าเอาที่ตาไม่เปลี่ยนแปลงไม่ตึงแล้วนี่กี่เดือน เพราะใจตอนนี้อยากแก้มาก แต่กัวว่าถ้ารีบไปแก้อาจจะแย่กว่าเดิมแล้วต้องรอยุบอีกตอนนี้เหนื่อยใจจังมีใครบ้างมั้ยคะที่ทำออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจพอนานๆๆแล้วชอบบ้างอยากรู้จังว่าจะมีวันที่เราชอบรึป่าวเฮ้ออออ
ลงรุปให้ดูได้ป่าวคัฟ
แก้ไขล่าสุด iamnoonz เมื่อ 2009-12-10 16:08

วิธีลงรูปนะคะ ก็ไปที่นี่ก็ได้ค่ะ http://www.uppic.org/ แล้วก็ upload รูปเข้าไปค่ะ เสร็จแล้วก็จะได้ link มา เลือกอันที่เป็น BB code full image อะไรเนี่ยค่ะ แล้วก็มาแปะ ที่นี่อะค่ะ

คือเท่าที่เราสังเกตตัวเองอะค่ะ เหมือนกับตอนกลางคืนมันจะยุบกว่าตอนกลางวันนะคะ อาจจะเพราะว่าตาเราได้พักหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ตอนกลางวันมันก็จะบวมมาหน่อยอะค่ะ  เราเพิ่งทำได้ 4 วันเองค่ะ ตอนนี้ก็ยังบวมๆ ยุบๆ อยู่เลยค่ะ  อยากให้ยุบๆ เร็วๆ เหมือนกันค่ะ กลัวโดนล้อ... อ้อ เราทำแบบเย็บด้านในนะคะ ไม่ได้กรีดค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-10 18:53:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ตอนนี้ไม่ค่อยชินเลยเพราะไม่มีหนังตามาปิดที่ตาปกติเวลาคุยชอบเลิกตาขึ้นบ่อบๆๆแต่ตอนนี้ไม่มีหนังตาเยอะเหมือนเมื่อก่อนเวลาคุยเลิกตาจนตาแห้งหมดเลยค่ะเพราะตามันโตอยู่แล้วเดี๋ยวมันก้อคงจะชินเนออะตอนนี้ลุ้นที่สุดคงเป็นตีนเป็ดล่ะค่ะว่าถ้าไม่หายจะต้องทำไง ส่งรูปไปให้หมอดูแล้วหมอบอกว่ามีวิธีแก้ต่างหากแต่ก้อไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรหลังวปีใหม่คงจะลงไปหาคุณหมอน่ะคะ ตอนนี้ได้แต่รอแล้วก้อทำตัวให้ชินคิดแต่ว่าไม่เป็นไรถ้าไม่ดีก้อแก้ใหม่ได้ ใครเคยทำตามากกว่าหนึ่งครั้งรบกวนแชร์กันหน่อยได้ป่าวคะอยากรู้ว่าเค้ามีขั้นตอนยังไงกัน ตานี่ต้องคิดเยอะเนอะเพราะไม่เหมือนจมูกเอาออกได้ ตอนนี้ได้แต่หวังว่าสักวันจะชอบและอยู่กับตาใหม่คู่นี้ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้