เจ้าของ: BABY-PinK
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมแชร์ประสบการณ์ฉีดผิวขาวกัน ใครมีสูตรดีๆแนะนำบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2012-7-25 18:20
ผมคิดว่าจะมีผลอยู่บ้าง เพราะตัวที่ผมฉีดแรงมาก แต่ต ...

อันนี้มีคนถามว่าอันตรายป่าว
ฉีดครั้งเดียวขาว เป็นไปไม่ได้ค่ะ ขอยืนยันเลย

เซลล์ผิวเก่าชั้นบน หนังกำพร้า ยังไม่ได้ถูกผลัดออก เซลล์ผิวใหม่ที่ลดปริมาณเม็ดสีจากยาที่ได้รับ ยังไม่ถูกขึ้นมาแทนที่

ตามเหตุและผล เป็นไปไม่ได้ที่ขาวในเข็มแรก ใน 1 วัน หลังตื่น

อย่างมากขึ้นได้เพียงความสดใส เท่านั้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยคะ  โพสต์ 2012-7-27 10:18
สอบถามหน่อยค่ะ   คือว่าวันนี้ไปฉีดมิกซิ่งมาเข็มที่ 6 เเล้วอะค่ะ   แต่ว่ายังฉี่ออกมาเป็นสีชมพูอยู่เลยอะค่ะ มันจะเป็นอย่างนี้ไปทุกครั้งเลยรึป่าวค่ะ   ยังงี้มันจะเห็นผลมั้ยค่ะ  และจะทำยังไงให้มันดูดซึมไปได้หมดอะค่ะ  ขอบคุนค่ะ
ต้องทานวิตามินซีควบคู่ไปด้วยนะคะ ฉีดด้วยกินด้วย

น่าจาช่วยให้กลูต้าดูดซึมได้ดีขึ้น
ลองไปที่ร้านขายยา แล้วซื้อยาฟู่ มาทานไปด้วยนะคะ

จะช่วยให้หน้าใส แถมยังดูดซึมยาได้ดีมากด้วยค่ะ

ยาฟู่คือยาอะไรค่ะ  โพสต์ 2012-8-31 20:59
ผมเป็นคนนึงที่เพิ่งเริ่มฉีดครับ ตอนเริ่มก็เห็นเค้าลือกันว่า Mixing white energize ตัวใหม่ดี ก็เลยลองดู ฉีด4วันครั้งมา 1 กล่อง 6 เข็ม เบเย้อ 3 วันครั้ง 10 เข็ม ล่าสุดเพิ่งหมดมิ๊กซิ่งกล่องที่ 2 ไปครั้บ เว้น 4 วันเหมือนเดิม
ส่วนตัวเป็นคนผิวสองสี ไม่ดำไม่ขาว แต่ก็รู้สึกว่า มันก็ไม่ได้ขาวอะไรมากมาย สว่างๆนิดหน่อย อ่อผมฉีดคู่กับวิตซีไทย ครั้งละ2-3 โดสด้วยนะคับ +ทานอาหารเสริมด้วย ไม่กินเหล้าไม่สูบบุรี่  ตอนนี้กำลังจะเริ่มกล่องที่ 4 รู้สึกเริ่มเหนื่อยแล้ว ขนาดฉีด 3-4วันครั้ง ><" ต่อไปว่าจะลอง แอสเซนเชี่ยล ตัวนี้ปลอดภัยและเบสิกสุด สู้โว้ย!!!!
จริงๆตัวที่ทำให้ขาวคือวิตามินซีคะ กลูต้าจะทำให้ดูใส มีออร่า การอัดกลูต้าเยอะๆไม่ได้ช่วยให้ขาวไว ใช้ยาหลายชนิดช่วยกันจะดีกว่า  เวลาผิวเราไม่ใสผ่องเพราะว่าเรามีอนุมูลอิสระในร่างกายเยอะ ไอ้อนุมูลอิสระมันไปแย่งอิเล็กตรอนในเซลล์ร่างกายเรา ทำให้เซลผิดรูปร่าง ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ ทำให้เราเหี่ยว ผิวไม่สวย พวกกลูต้า วิตซี วิตบี nac มันจะไปแบ่งอิเล็คตรอนให้เซลล์เราให้กลับมาเป็นปกติสมบูรณ์ สังเกตุว่าเวลาฉีดพวกนี้จะไม่เพลีย นอนน้อยๆก็กระปรี้กระเปล่า ไม่เป็นหวัดง่าย ส่วนผิวขาวใสเป็นผลพลอยได้ที่เราอยากได้ อิอิ ในคลินิกแพงๆแถวสุขุมวิทย์ อโศก จะมีวิตามินซีบำบัด คอร์สละหลายหมื่น เค้าจะใช้วิตามินซีเยอะมาก ประมาน 20แอมป์ และใส่วิตามินต่างๆ มีการปรับ pH ให้เป็นกลาง เพราะวิตซีเยอะมาก เป็นกรด ถ้าไม่ปรับเส้นพังกันพอดี ให้แบบดริปน้ำเกลือขวดเล็กๆใช้เวลาประมาน 20นาที ทำแบบนี้เส้นไม่พังเหมือนการ putยาเข้าเส้นเลย ถ้า putอัดยาเส้นพัง อักเสบได้ สังเกตว่ายิ่งฉีดจะยิ่งหาเส้นยากไปเรื่อยๆ เพราะเส้นอักเสบบีบตัวเล็ก  ใส่วิตซีได้ก็ไม่เกิน 10แอมป์ก็แสบเส้นแย่แล้ว ไม่มีทางได้เหมือนการดริปแน่นอน

ออยไปฉีดที่รักษ์-คุณคลินิกคะ ราคาเบาๆ 1200 ต่อครั้ง คุนหมอจบ Anti-aging Medicine แพทย์ชะลอวัยโดยตรง ใส่ยาเต็มที่ ขาวใส และที่สำคัญปลอดภัยด้วยคร่า
แล้วตัว P9000 นี่ฉีดแล้วจะทำให้ผิวขาวไวมั้ยอะค่ะ สามารถฉีดร่วมกับ Mixing ได้มั้ย หรือควรใช้อะไรคู่กับ Mixing ดีค่ะ
มิกซิ่งคะ เข็มเดียวรู้สึกได้
แต่ปวดมากกกกกกกกกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-7-26 10:18
ลองไปที่ร้านขายยา แล้วซื้อยาฟู่ มาทานไปด้วยนะคะ

จะช ...

ยาฟู่ คืออะไรหรอคะ

อยากฉีดกับฟ้าด้วยจัง ว่างๆ เด่วโทไปนะคะ
นัทฉีดมิกซิ่งกับคอลลาเจน  ขาวค่ะ ..... แต่จริงๆ มันมีหลายตัวเลยเหมาะกับผิวแต่ละสีของแต่ละคนสนใจลองแอดมาคุยรายละเอียดกันนะคะ  082-0011433 โทร/ไลน์/วอทแอพ ได้หมดค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 02:51:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำให้ลองกิน วิตามินซี Blackmore Buffered จะเป็นตะที่ จะค่อยๆแตกตัวช้า ไม่เหมือนกับพวกตั้วอื่นๆหรือละลายน้ำ เนื่องจากพวกนั้น ดูดซึมเร็ว แต่ก้อ ไม่สามารถอยู่ในร่างกายได้นาน ขับออกทางปัสสาวะหมดคะ ยิ่งวิตามินซีตัวที่แตกตัวช้า จะอยู่ในร่างกายเรานาน ก้อส่งผลให้ผิวผ่องขึ้นได้เยอะกว่าเดิมคะ (ในความคิดของเรา) ที่ลองกินมานะคะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 02:56:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loukmeaw เมื่อ 2012-7-18 23:36
มีสูตรไห่นสำหรับคนผิวคล้ำกรรมพันธุ์บ้างคะ แต่ไม่ไ ...

แนะนำตัวพวก คอมพลีสคะ จะขาวไว เพราะมีส่วนผสมของพวกทรานซามิน ที่ขาวเพราะใช้ในการห้ามเลือด ผลข้างเคียงจึงทำให้เม็ดสีลดความเข้มลงได้ อย่างเห็นได้ชัด
แต่แนะนำให้ใช้ติดต่อกันเกิน3 กล่องขึ้นไปคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 02:59:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ton-Hom เมื่อ 2012-7-29 18:34
ยาฟู่ คืออะไรหรอคะ

อยากฉีดกับฟ้าด้วยจัง ว่างๆ เด่ว ...

ยาละลายน้าคะ ของ Redoxon Zinc Vitc1000mg.+Zinc10mg
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2012-7-25 18:20
ผมคิดว่าจะมีผลอยู่บ้าง เพราะตัวที่ผมฉีดแรงมาก แต่ต ...

หมอไหนค่ะ^_^
ต้นฉบับโพสต์โดย ออแอน เมื่อ 2012-8-5 03:40
หมอไหนค่ะ^_^

หมอบางมดครับ กลับไปดูกระทู้ผมหน้าแรก ขาวจริงอะไรจริง

ขอบคุนค่ะ^_^  โพสต์ 2012-8-5 16:54
ต้นฉบับโพสต์โดย BABY-PinK เมื่อ 2012-8-5 02:59
ยาละลายน้าคะ ของ Redoxon Zinc Vitc1000mg.+Zinc10mg

ขอบคุณคะ อิอิ
ฉีดแล้วขาวครับ ยิ่งออกแดดนะสุดๆ สว่างวิ้ง แต่.......ฉีดทีไรเป็นไข้ทุกทีไม่ไหวเปลี่ยนไปฉีด nc24เหมือนเดิมครับ

แล้วฉีดอย่างไงค่ะ ทุกอาทิตย์ หรือแบบ ทุกเดือน ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ
พี่พี่ ซื้อกลูต้ากับใครกันบ้างค่ะ inbox ก้ได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-7-25 18:24
ฉีดครั้งเดียวขาว เป็นไปไม่ได้ค่ะ ขอยืนยันเลย

เซลล์ผ ...

ฉีด dna กล่อง1หมื่น3พัน บาท นะครับไม่ใช่กล่องละ2พัน เหมือนที่พี่สาวประเภท2ขาย ถ้าแบบคุนพี่ไม่แก่ตายหรอก แต่จะเป็นโรคตับตาย คนที่อยากขาวควรปรึกษาคนที่จบแพทย์ พยาบาล เภสัชกร ดีกว่า นะครับอย่าเอาเวลาไปเสียกลับพวกแสวงหากำไร สารที่ฉีดเข้าไปในร่างกล่องละพันมีสมองหน่อย
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2012-5-12 00:34
ผมฉีดผิวขาว กับหมอบางมด นอกคลีนิคครับ ฉีดเข็มเดียวต ...

เป็นกลูต้า ดีเอ็นเอนะครับ กล่องละเป็นหมื่นกว่าบาทกล่องมี10เข็ม ใช้ตามคลีนิคดังๆพี่เค้าแบ่งฉีดเป็นเข็ม ควบคุมการดูแลโดยเภสัชกร และฉีดโดยพยาบาลวิชาชีพ ผมฉีดและขาวมาจนถึงปัจจุบัน และผมไม่มีส่วนได้แม้แต่บาทเดียว แล้วรูปผมเป็นรูปจริงปัจจุบัน ไม่ใช่รูปแต่งเหมือนกระเทยฟ้าใส
ฉีด อะไรช่วยเรื่อง สิว ผิวพรรนเด้งๆ เรียบเนียน
mama55
1900 ต่อครั้ง และ การฉีดยังไงอ่ะค่ะ อาทิตย์ละครั้งหรอค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ใช้ตัว3D ค่ะ ตัวนี้ใครเคยใช้มั่งค่ะ  กลัวฉีดไปเรื่อยๆ แล้ว  อันตราย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้