เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-12-29 16:34:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย golf_gaab เมื่อ 2012-12-28 22:34
ผมทำที่ มิลเลี่ยนแฮร์ มาได้ 12 วันละครับ อีก 3วันจะครบ  ...

อาการคันหรือลอกเกิดได้ครับ ที่เห็นว่าเป็นหนังศีรษะที่ลอกนั้นจริงๆแล้วเป็นพวกเซลล์ผิวหนังชั้นบนที่ลอกหลุดไปบ้าง อาการคันเป็นอาการปกติครับเวลาที่ผิวบริเวณนั้นแห้งก็จะเกิดอาการคันได้ สามารถใช้aloe vera gel ทาบริเวณนั้นได้ครับ ส่วนยาที่ให้เริ่มทานตั้งแต่สัปดาห์แรกเพราะจริงๆแล้ว minoxidil จะทำหน้าที่ขยายเส้นเลือด ถ้าเริ่มเร็วเกินไปตั้งแต่2-3วันแรกอาจจะมีอาการบวมเพราะเลือดที่ซึมออกมาได้ครับ แต่เมือ่ผ่านช่วงนั้นไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
2#
โพสต์ 2013-1-18 14:18:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tjmim เมื่อ 2013-1-13 13:53
อ้อ ตอนแรกเห็นพิมพ์เป็น FUT ผมเลยเงียบ เพราะผมทำแบบ FU ...

จริงๆแล้วอาการบวมที่ใบหน้าไม่เกี่ยวกับเทคนิคที่ใช้harvest ครับ อาการบวมบริเวณใบหน้ามาจากบริเวณที่implant ซึ่งจะต้องมีการฉีดยาชาและน้ำเกลือ รวมทั้งเลือดที่ออกใต้ผวหนังจากการเจาะรูที่จะปลูกครับ ถ้าปลูกจำนวนกราฟไม่มากอาการบวมก็จะน้อย หากปลูกเยอะปริมาณยาชา,น้ำเกลือ และ เลือดที่ออกใต้ผิวหนังจะแตกต่างกันครับ
3#
โพสต์ 2013-1-24 15:57:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครื่องที่ใช้กันอยู่แล้วมีการเรียกว่าRobot นั้นจริงๆแล้วคือNeograft เป็น Automated Hair transplant Machine ครับ Robot ที่ใช้ช่วยในการเจาะเก็บรากผมมีในปัจจุบันนี้มีเพียงARTAS เท่านั้นครับ และเครื่องตัวนี้ยังอยู่ระหว่างการขออนุญาตนำเข้าครับ  ดังนั้นเพื่อไม่ให้เกิดความสับสน ไม่อย่างนั้นเวลาเราเข้าไปsearch ข้อมูลตามเว้บต่างๆแล้วใช้คำว่าRobot เราจะไปเจอตัวARTAS แทนครับ หากต้องการทราบข้อมูลเครื่องที่โฆษณาอยู่นั้นต้องsearch คำว่า neograft หรือ omnigraft ครับ Robot ARTAS เป็นหุ่นยนตร์จริงครับ การทำงานของหุ่นตัวนี้จะมีระบบที่ตรวจลักษณะเส้นผมที่เห็นและคำนวนตำแหน่งที่จะเจาะเก็บรากผมด้วยตัวเอง จากนั้นเขาจะดูดรากผมขึ้นมาเล็กน้อยพอให้เก็บได้ง่ายเนื่องจากการดูดเก็บรากผมด้วยแรงดูดที่แรงเกินไปอาจก่อให้เกิดอันตรายกับรากผมได้ ส่วนNeograft จะเจาะและเก็บรากผมขึ้นมาเก็บไว้ในกระบอกเก็บจากนั้นจึงนำมาปลูกอีกครั้งซึ่งอาจใช้หัวปลูกของเครื่องได้ด้วย ไม่อยากให้ทุกคนสับสนกับคำว่าRobot ครับ
4#
โพสต์ 2013-1-26 08:42:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2013-1-26 00:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2013-1-26 00:55

มีึคลีนิกด ...

เหมือนที่บอกครับ ARTAS ยังไม่ได้รับอนุญาตให้นำเข้ามาในประเทศ ดังนั้นจึงยังไม่มีใช้แน่นอนครับ ซึ่งเรื่องของARTAS เราได้คุยกับบริษัทผู้นำเข้าแล้ว ยืนยันว่ายังไม่มีการนำเข้าครับ  จนกว่าทางกระทรวงสาธารณสุขจะออกใบอนุญาตครับ ดังนั้นไม่มีARTAS ในเมืองไทยขณะนี้แน่นอนครับ
5#
โพสต์ 2013-1-29 13:26:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกเทคนิคมีข้อดีข้อเสียในตัวทั้งนั้นครับ เพียงแต่เรายอมรับและคิดว่าตัวเราเหมาะกับวิธีไหนมากกว่ากัน การเจาะรุรากผม(slit making),การplacing graft เทคนิคเหล่านี้ยังมีความแตกต่างในรายละเอียดอีกมากครับ การออกแบบแนวผมในแต่ละแห่งก็ยังแตกต่างครับ แต่ทั้งนี้ก็ต้องขึ้นกับสรีระของคนๆนั้น,ลักษณะเส้นผม,อายุ,พื้นที่,การคาดการณ์ภาวะร่วงของผมและอีกหลายอย่างครับ  
6#
โพสต์ 2013-2-6 15:59:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงๆแล้วก็แนะนำให้ทานยาFinasteride ครับ ปลูกผมแก้ปัญหาที่ยาคงช่วยไม่ได้ ถ้าไม่ทานยาก็ต้องระวังผมที่จะร่วงในภายหลังครับFinasteride ทานไปซักระยะแล้วพักบ้างก็ได้ครับยาคงไม่ได้สะสมอะไรครับแต่การทานยาอะไรก็ตามติดต่อกันเป็นเวลานาๆก็ควรจะตรวจสุขภาพเป็นประจำครับ Finasteride ต้องอาศัยตับเป็นตัวเปลี่ยนให้ยาอยู่ในสภาพพร้อมทำงานดังนั้นการทานยาก็เหมือนกับเราเพิ่มภาระของตับครับ ถ้าเป็นคนที่ตับไม่ดีอยู่แล้วก็ต้องระมัดระวังในการใช้ยา ปกติแล้วเราสามารถทานยาไปได้เรือยๆครับจนอายุเกิน45ปีไปแล้วระดับฮอร์โมนในร่างกายจะลดระดับลงบ้างซึ่งก็อาจจะพักการใช้ยาในช่วงนี้ได้ครับ แต่แน่นอนฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนยังคงถูกสร้างไปจนตลอดชีวิตของเราโอกาสที่รากผมจะโดนอิทธิพลของฮอร์โมนนี้จึงยังคงมีอยู่ครับ

แสดงความคิดเห็น

ตามที่คุณหมอแนะนำเลยครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:16
7#
โพสต์ 2013-2-16 12:10:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
@ prelude2669 นะคะ ขออนุญาตตอบ
1. ปกติแล้ว 1 ขวดจะใช้ได้ประมาณ 3-4 สัปดาห์
2. สามารถใช้ได้ในบริเวณที่ปลูกและแผลด้านหลังค่ะ พ่นหลังจากที่ปลูกผมไปแล้ว 4 วัน Hair factor lotion นั้นก็คือ lotion ที่มีส่วนผสมของ copper peptide ซึ่ง Copper Peptide (GHK-Cu) – เป็นสารประกอบโปรตีนชนิดหนึ่ง ซึ่งปกติมีในร่างกายอยู่แล้ว และปริมาณที่พบในร่างกายจะลดลงตามอายุ สารประกอบชนิดนี้มีกรดอะมิโน ( Amino acid ) เป็นองค์ประกอบ 3 ชนิดเรียกว่า Tripeptide มีคุณสมบัติช่วยในขบวนการหายของแผลมีผลลดการอักเสบ(Antiinflamation)ต้านอนุมูลอิสระ (antioxidant) กระตุ้นการสร้าง collagen กระตุ้นการเจริญของเส้นผม และยังพบว่าหากใช้หลังการทำศัลยกรรมปลูกผมจะทำให้ได้รับผลที่ดี

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ แต่ว่าคนที่ทำก่อนหน้านี้ไม่ได้รับเหรอครับ  โพสต์ 2013-2-16 16:07
8#
โพสต์ 2013-2-16 12:15:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย rhrh เมื่อ 2013-2-12 13:37
ถามคุณบ๊อบบี้และเพื่อนๆที่ไปปลูกผมมา มีอาการคล้ายๆ ...

คราบบริเวณนี้ถูแรงๆได้แล้วครับ
9#
โพสต์ 2013-2-16 12:18:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย alek222 เมื่อ 2013-2-13 14:25
สวัสดีครับ

ของผมเอง ยังร่วงอยู่เลยครับ  เพราะเดิมก ...

เป็นผลจากยาminox ที่ใช้ด้วยครับ แต่เดี๋ยวอาการเหล่านี้จะดีขึ้นและผมใหม่จะเริ่มงอกเองครับกลับมาให้คุณหมอดูบ้างได้นะครับ จริงๆแล้วเรามีวิธีที่จะช่วยให้ผมขึ้นเร็วกว่าเดิมได้ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆเพิ่มเติมครับ
10#
โพสต์ 2013-3-7 15:21:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aekkapol เมื่อ 2013-3-6 23:36
ขอบคุณท่านbobbyและทุกๆท่านมากครับ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจ ...

@ aekkapol  คราบขุย ๆขาวๆ ลักษณะคล้ายรังแคแต่จริง ๆแล้วมันคือคราบน้ำเหลืองค่ะ ที่มันแห้งและจะลอก ๆ ทางคลินิกคือให้ olive oil ไปหมักไว้เพื่อช่วยให้สะเก็ดขุยๆ ขาวๆ หลุดออกได้ดีขึ้น ดังนั้น จึงไม่ควรจดึงออกเองเพราะจะทำให้เส้นผมหลุดออกตามาาด้วย ในช่วงที่กราฟนั้นยังไม่แข็งแรงค่ะ ใช้น้ำมันมะกอกหมักไว้บริเวณที่ปลูกทิ้งไว้ประมาณ 1-2 ชั่วโมงเพื่อเป็นตัวช่วยทำให้คราบพวกนี้หลุดออกได้ดีขึ้น แล้วสระผมออกให้สะอาดค่ะ
11#
โพสต์ 2014-5-23 16:31:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
http://www.youtube.com/watch?v=KZ4vQdBaPwo

ประสบการณ์จริง ดีเจ เจม ไปดูกันว่าเขารู้สึกยังไงหลังจากออกจากห้องผ่าตัด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้