เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Solaross เมื่อ 2013-8-24 19:08

พี่บ๊อบบี้ครับ พี่ลองวัดพื้นที่ของหน้าผากหลังจากผ่าตัดแล้วหรือป่าวครับว่าระยะจากหว่างคิ้วถึงแนวผม มีระยะห่างกี่เซนครับ

นี้ครับรูปตอนครบ4เดือนเป๊ะไม่รู้ว่ามันขึ้นช้าผิดปรกติมั้ยรู้สึกว่ายังเป็นขนอ่อนๆผมยังไม่แข็งแรงเท่าไรยังไม่ค่อยหนาไม่ดำ
แต่ก็ขึ้นมาเยอะเหมือนกันไม่รู้ว่าขึ้นช้ากว่าปรกติรึป่าวว T^T จะรอตัดสินที่6เดือนละกันครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Solaross เมื่อ 2013-8-24 19:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Solaross เมื่อ 2013-8-24 19:08

พี่บ๊อบบี้ ...

ขอบคุณครับ คือผมแค่อยากทราบระยะความกว้างที่เหมาะสมมันเท่าไหร่อ่ะครับ คือผมเห็นของพี่แล้วดูสมส่วนมาก เผื่อจะได้เอาขนาดไปบอกคุณหมอครับ

รูป4เดือนครับพี่ๆช่วยดูแนวโน้มหน่อยว่าโอเครมั้ย ช้าไปรึป่าวรูปนี้เปิดชัดๆครับ
อยากรุ้ว่าพัฒนาการตัวเองช้ากว่าคนอื่นมั้ย
กังวลเหมือนกันครับ ของผมก็ประมาณ  4 เดือนนิดๆ แล้ว ยังขึ้นไม่ยาว และเยอะเท่าไหร่เลย..
ต้นฉบับโพสต์โดย august2013 เมื่อ 2013-8-27 18:21
กังวลเหมือนกันครับ ของผมก็ประมาณ  4 เดือนนิดๆ แล้ว ยั ...

พอๆกับในรูปของผมมั้ยครับ : ))
มาอัพเดทของผมมั่งครับ กำลังก้าวเข้าสู่ 2 เดือนอาทิตหน้านี้ครับ ยังดูมีกราฟติดอยู่บ้าง
เริ่มมีสิว สภาพทั้งล้านทั้งแดง มีสิวอีก ไม่น่าดูเลยครับ 555
คุณหมอบอกว่าผม มันกำลังแทงขึ้นมาครับ เลยมีอาการสิวบ้าง
เดือนที่ 3 จะมาอัพเดทอีกทีครับ ระหว่างนี้แอบมาดูคุณ Hizogirl เรื่อยๆ
ความหล่อมาเยื่อนแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2013-9-1 01:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2013-9-1 01:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2013-9-1 01:23

ที่ dht หมอดำเกิงครับ การทานยาเปนแค่ทางเลือกของการปลูกผม
เพราะจริงๆแล้วเปนยาสำหรับรักษาคนที่ได้มรดกมาจากบรรพบุรุษแบบผมครับ

ตามที่ผมเข้าใจยามี 2 ตัวที่ใช้กันหลักๆ
1. ออกฤทธิ์ ยับยั้ง dht ที่ทำให้ผมร่วงในเพศชาย เช่น proscar อาจมีผลกับน้องชายในบางรายแต่หยุดยาจะดีขึ้นเอง
2. ออกฤทธิ์ ทำให้เส้นผมอวบอ้วน ดูหนาแน่น ขนดก ก็คือ ไมนอก นั่นเอง ซึ่งมีแบบกินและทา และมีผลกับหัวใจ ต้องอยุ่ในการควบคุมของแพทย์

ผมเลยคิดว่าการให้ทานไมนอกหลังปลูกผม อาจจะช่วยให้เห็นผลได้ชัดและรวดเร็วขึ้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เมื่อหยุดทานมันจะกลับสู้สภาพเดิม แต่ไม่ใช่ว่าผมที่ปลูกมันจะร่วงนะครับ มันแค่กลับไปเปนอย่างที่ควรจะเปนถ้าไม่ทานไมนอก สรุปคือน่าจะช่วยเร่งผลในช่วงแรกครับ

ส่วนผมเปนเรื่องกรรมพันธุ์ จะกินยาอะไรต้องคิดดีๆ เพราะเริ่มแล้ว ถ้าหยุดมันจะอาการหนักได้ครับ ซึ่งปกติจะเริ่มจาก proscar และทาไมนอก เพื่อดูผลก่อน 1 ปีครับ ถ้าเปนหนักก็แล้วแต่แพทย์สั่งให้ครับ การทานไมนอกจะไม่เริ่มในช่วงแรกของการรักษาโรคผมร่วงพันธุกรรม แต่ผมไม่ทานะครับ ดื้อเองครับมันวุ่นวายมาก เพราะต้องทาที่หนังหัว มันลำบาก ตอนนี้ทาน proscar รอดูผลก่อนครับ
แต่ที่คลีนิคส่วนใหญ่ให้ทาน จะได้เป็นหน้าตาชื่อเสียงด้วย ว่าผมขึ้นเร็วมาก
ไม่ทราบว่าผมของพี่ๆที่ปลูกมานี้กว่าจะเป็นผมที่ใช้การได้คือจัดทรงได้สามารถยาวจนตัดเป็นทนงได้มีขนาดเส้นใหญ่และดำเท่าผมปรกติใช้เวลากี่เดือนครับ ของผม4เดือนกว่ายังไม่ค่อยชัดเจนเท่าไร
ขอสอบถาม หน่อยครับ ตอนนี้ทำมา 1 เดือน กับ 2 อาทิตย์ มีอาการเหล่านี้ปกติไหมครับ

- รู้สึก ผมร่วงง่าย และมากกว่าเดิม( สังเกตุ ตอนสระผม มีผมร่วงออกมาพอสมควร ) รู้สึกว่าผมบางกว่าก่อนทำ

-บริเวณ ที่ปลูกผม จะมีส่วนน้อยที่ไม่ยอม ร่วง แต่ยังคงยาวต่อไป ครับ

ขอบคุณมากครับ
3 เดือนแล้วครับ
กำลังนอยเลยครับ บริเวณที่ปลูกผมยังเปนลานโล่งๆ มีตอขึ้นมาน้อยมากครับ
ไอ้ที่ยังไม่ขึ้นนี่ไม่รู้จะมาไหม ถ้าไม่มานี่แย่เลย

แสดงความคิดเห็น

ของเราสองคนมันนานๆจังเลยนะครับ ไม่กินยานี่ช้าจัง  โพสต์ 2013-10-11 00:08
ของผม 5เดือน2อาทิดขึ้นมาพอสมควรครับแต่ไม่มากเท่าคุณ Hizogirl  โพสต์ 2013-10-1 19:27
คงจะช้าเพราะไม่ได้ทานไมนอกอ่ะครับ แต่คงจะขึ้นแน่นอนคับ สู้ๆ  โพสต์ 2013-9-29 14:10
อัพเดตปลูกผม 6 เดือน กับ 14 วันครับ ภาพก่อนผ่าตัดปลูกผมขออนุญาติไม่ลงนะครับ
ถ้าต้องการดูภาพก่อนปลูกผม รบกวนย้อนกลับไปดูหน้าก่อนๆได้ครับ^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขนาดหน้าผากกว้างยังน่ารักเลย ยิ่งหน้าผากแคบ ยิ่งหล่อเข้าไปอีก ใจละลาย หน้าหวานม๊ากกคร่าส์
เพิ่งปลูกมาเมื่อวานนี้ครับ ที่มิลเลี่ยนแฮร์ 3,000 กร๊าฟ
ตอนทำไม่เจ็บเลย แต่กลับมาเนี่ยตึงๆ แผลบรืเวณท้่ายทอย ลำบากมากเวลานอน
แต่แผลตรงที่ปลูกไม่เจ็บเลย ตอนนี้อึดอัดเพราะต้องคาด headband อยากรอให้ครบ 4 วัน จะได้ถอดออกไวไว
รอ รอ รอ ดูผลอีก 5 เดือนข้างหน้า ตื่นเต้นครับ
641#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-5 10:30:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-5 05:33
เพิ่งปลูกมาเมื่อวานนี้ครับ ที่มิลเลี่ยนแฮร์ 3,000 กร๊า ...

เวลานอน เอาผ้าขนหนูผืนเล็กๆ ม้วนๆ มารองท้ายทอยไว้ครับ
จะลดการกดทับของแผลครับ :)
ขอบคุณครับ คุณบ็อบบี้
มันเจ็บตรงแผลด้านหลังครับ มันรั้งๆ ตึงๆ จะนอนทับก็กลัวแผลไม่ติด (แต่พยาบาลบอกนอนทับได้เลย)
เลยทำให้นอนหลับไม่ค่อยสนิท
อยากรู้กี่วันอาการถึงจะดีขึ้นครับ หลังสระผมก็ใช้ไดร์ลมเย็นเป่าให้แห้งครับ แต่ยังไม่กล้าหวี กลัวกร๊าฟหลุด
คิดว่าถ้าเอา headband ออกคงหายอึดอัดบ้าง แต่ไม่กล้าเอาออกนาน เพราะหัวยังบวมยาชาอยู่เลย
สงสัยต้ิงลางานต่อิีดสัก 2-3 วัน
643#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 12:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-6 06:36
ขอบคุณครับ คุณบ็อบบี้
มันเจ็บตรงแผลด้านหลังครับ มัน ...

ใช่ครับต้องปฏิบัติตามคำแนะนำของ แพทย์ พยาบาล อย่างเคร่งครัดครับ
ทนนิดนึงครับ แผลจะดีขึ้นทุกวันครับ ผ่านไป 4-5 วัน ก็จะไม่ค่อยแสบหรือเจ็บแล้วครับ
แต่จะรู้สึกว่าแผลยังนูนๆ อยู่ แต่ก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตลำบากอะไรครับ
ประมาณ 3 เดือนแผลที่นูน ก็จะยุบ จนเกือบหายสนิท แบบรู้สึกว่าไมีมีรอยต่อครับ
สู้ๆ ๆ :)
สวัสดีครับ ท่าน admin และสมาชิกผู้ให้ประสบการณ์ทุกท่าน ใกล้ถึงเวลาแล้วที่ผมจะถึงคิวเข้ารับการผ่าตัดปลุกผมแล้ว  หลังจากหาข้อมูลในกระทู้นี้ ตั้งแต่กระทู้อยู่หน้า 1 จนถึงหน้า 26นี้ มานานหลายเดือน  ผมจำเป็นต้องปลูกผมทั้งหมด 4000 กราฟ แบ่งเป็น  ด้านหน้า 2500 กราฟ  ตรงกลางที่บาง 1500 กราฟ  ค่าใช้จ่ายถึงสองแสนเลยทีเดียว  กัดฟันดั้นด้นตั้งแต่กู้เงิน สินเชื่อ ค้ำประกัน ให้มั่วตั้ววุ่นวาย วิ่งรอกไปหมด  เหนื่อยครับกว่าจะได้เงินมา  และวันศุกร์ 11 ต.ค. นี้ ฝันก็จะเป็นจริงแล้ว มีโอกาสจะมาอัพเดทให้ได้ชม ได้ฟัง กันนะครับ   ขอบคุณท่าน admin บ๊อบ และทุกๆ ท่านที่เป็นแรงบันดาลใจ ให้ตัดสินใจกล้าทำครั้งนี้ครับ.............Flukie.
645#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-10 02:43:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย A@F เมื่อ 2013-10-9 23:54
สวัสดีครับ ท่าน admin และสมาชิกผู้ให้ประสบการณ์ทุกท่าน ...

ขอบคุณครับ สู้ๆ นะครับ :)

จริงๆ ไม่อยากให้ไปกู้เงินมาทำเลยครับ ค่อยๆ เก็บเงินไป จนกว่าจะได้ครบดีกว่านะครับ
จะได้ไม่เป็นหนี้ครับ
เพิ่งไปปลูกมาครับ ใช้ deal ใน Ensogo ปลูกไป 5000 เส้น 40000 บาท

จะครบเดือนนึง ละครับ  ยังแอบคัน เล็กๆๆๆ

โห้ คุณพี่หล่อมากเลยคร้าาาาาาาาาา อยากให้แฟนนู๋ไปทำมั้งจัง ไปเกือบครึ่งและ
C:\Users\mkaewsutas\Desktop
เอารูปมาโชว์บ้างครับ หลังปลูกได้ 7 วัน
ตอนนี้ไม่เจ็บแผลแล้ว เริ่มนอนได้นานขึ้น
แต่มีขุยขาวๆ เหมือนรังแคเยอะมาก ลองเขี่ยๆดู เพื่อเอาออก ปรากฎว่ามีผมที่ปลูกร่วงติดมาบ้างเหมือนกัน
แอบนอยด์นิดๆ อุตสาห์ถนอมมาตั้งนาน แต่คิดว่ารากผมน่าจะฝังตัวแล้ว
เดี่๋ยววันนี้จะเริ่มกินยาที่หมอให้มาแล้วครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-12 14:30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-12 14:24

เมื่อกี้รูปไม่ขึ้น

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-12 14:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mk8772 เมื่อ 2013-10-12 14:30

แก้ไขครั้ง ...

ไม่ทราบว่าปลูกข้างหน้ากี่กราฟครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้