เจ้าของ: ruenrudi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวทำจมูกที่เลอลักษณ์มาได้ 17 วันแล้ว ช่วยดูหน่อยกลัวเบี้ยวค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bellyza เมื่อ 2012-9-22 23:43

ทำที่เลอลักษณ์สวยๆก้อมีหลายคนนะค่ะเพื่อนทำออกมาสวยทั้งนั้นเรยตัวเบลเองก้อทำที่เลอลักเหมือนกันซิลิโคนเกาหลีหมอกิตติศักดิ์ สวยธรรมชาติพอใจมาก เกาหลีมันก้อจะได้โด่งไม่มากหรอกค่ะเพราะมันเปนซิลิโคนแบบสำเร็จรูปตัวซิลิโคนก้อบางนิดเดียวเองนำ้หนักเบาส่วนถ้าชอบโด่งอะก้อต้องเลือกอเมริกาแร้วหระค่ะไม่ใช่เกาหลี  ของแบบนี้มันก้อขึ้นยุว์ที่ทรงจมูกเดิมของเราด้วยว่าจะได้สวยขึ้นขนาดไหนเค้าก้อทำออกมาตามทรงเดิมของแต่ละคนแหระค่ะจะให้สวยแบบเดียวกับคนอื่นเรยก้อเปนไปได้ยากก้อจะได้สวยแบบเท่าที่แต่ละคนจะทำได้แหระมั้งค่ะ
ทรงจมูกโรงพยาบาลเลอลักษณ์มีคนชมมากเลยนะคะว่ารูปทรงโด่งสวยเป็นธรรมชาติ เห็นได้จากที่คนไข้บอกต่อกันเข้ามาทำถึง80% ทางโรงพยาบาลต้องขอชี้แจงว่าการเสริมจมูกจะได้รูปทรงสวยขนาดไหนขึ้นกับฝีมือแพทย์และรูปทรงจมูกเดิม ถ้าแพทย์ฝีมือดีก็สามารถเหลาsiliconeให้ได้เหมาะสมกับจมูกแต่ละคนมากที่สุด แต่ก็ไม่สามารถทำให้ได้สวยเท่ากับคนที่มีฐานจมูกเดิมมาดี ดังนั้นบางคนที่เสริมแล้วไม่ได้โด่งดั่งใจก็เป็นเพราะเนื้อจมูกที่บางและรูปทรงสั้น ถ้าเสริมโด่งหรือยางมากไปจะเกิดการทะลุได้ง่าย ถึงยังไงก็ตามต้องสวยขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นอย่างแน่นอน และในเรื่องการรับประกันทางโรงพยาบาลมีการรับประกันและแก้ไขให้ในกรณีของการเอียงและอักเสบ ภายในระยะเวลา 3 เดือนหลังการทำค่ะ
น้องที่ทำงานทำที่เลอลักษณ์เหมือนกันค่ะ ญี่ปุ่น 6,xxxจำไม่ได้ ก็ยังสวยนะค่ะ แต่ของเกาหลีโดยส่วนตัวคิดว่าไม่โด่งจะนิ่มและเป็นธรรมชาติมากกว่า ต้องศึกษาและบอกหมอด้วยนะค่ะ ก่อนจะทำ เพราะเราเป็นคนเลือกเองน่าจะดีกว่าเสียเงินแล้วต้องประทับใจด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lelux_hos เมื่อ 2012-9-28 11:06

ร.พ.เลอลักษณ์ต้องขอชี้แจงว่า  
        การเสริมจมูกจะได้รูปทรงสวยขนาดไหน ขึ้นอยู่กับฝีมือแพทย์และรูปทรงจมูกเดิม  ถ้าแพทย์ฝีมือดี ก็สามารถเหลาซิลิโคนให้ได้เหมาะสมที่สุดของแต่ละคน  แต่ก็ไม่สามารถจะทำให้ได้สวยเท่ากับคนที่มีฐานจมูกเดิมดี  ดังนั้น บางคนที่เสริมแล้วไม่ได้โด่งดั่งใจ ก็เป็นเพราะเนื้อจมูกบางและสั้น ถ้าเสริมโด่งหรือยาวมากจะเกิดการทะลุได้ง่าย ถึงยังไงก็ตาม ต้องสวยขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นแน่นอน (แต่อาจไม่ได้ดั่งใจ) ทรงจมูกของ รพ.เลอลักษณ์ มีคนชมเยอะนะคะ ว่าเหลาซิลิโคนได้สวยเป็นธรรมชาติ มีคนไข้บอกต่อกันมากมาย ว่าได้รูปทรงที่ไม่เป็นแท่ง สวยขึ้นมากและดูไม่หลอกตา เห็นได้จากเปอร์เซนต์ที่คนไข้บอกต่อ ๆ กันเข้ามาทำถึง 80% ใน NET ก็มีคนชมมากนะคะ
ไปทำมาเมื่อวันศุกร์ที่ 28 กย เหมือนกัน นับตอนนี้5 วันได้แล้ว ก็ยังรู้สึกไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ค่อยบวมเท่าไรแล้ว
แต่มันไม่โด่งและไม่แตกต่างจากของเดิมเลน กลุ้มใจมาก มองด้าขข้างดูมัสันมีดั้งขึ้นมองด้านตรงเหมือนเดิมค่ะ
เสียดายเงินอ่ะเสียเป็นหมื่นที่งที่เราเนื้อจมูกเยอะนะทำให้โด่งกว่านี้ได้ เข้าใจว่าทำทรงธรรมชาติ แต่ขอโด่งอีกนิดให้เห็นการเปลี่ยรแปลง
ไม่ใช่ทำมาก็เหมือนเดิมอย่างน้นอยู่เฉยๆไม่ต้องเสียเงินดีกว่า คุยกับหมอก็ไม่ได้คุย
เราคงตัดสินใจผิดจริงๆ รับประกันเอียงถ้าอยากให้โด่งขึ้นอีกก็ต้องเสียเงินแก้ใหม่เหรอ ทุเรศอ่ะขอบอก
ทำของเราไม่แตกต่างแล้วจะเก็บเงินเพิ่มนี่นะ  
เปลี่ยนหมอเถอาะที่นี้เดี่ยวนี้แย่ละ
เราก็ไปทำที่เลอลักษณ์มา เสริมจมูกและตัดปีกด้วยค่ะ ชอบนะค่ะ และถูกใจมาก คุณหมอบอกว่าเสริมจมูกจะโด่งได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกค่ะ ถ้าโด่งมากไปจะ มีโอกาสทะลุได้ เพื่อนก็ไปทำเยอะนะค่ะ สวยและปลอดภัยดีกว่านะค่ะ อ้อ รูปนี้หลังจากตัดไหมแล้วไม่นานค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
พรุ่งนี้มีนัดที่ รพ.เลอลักษณ์  ไม่รู้ว่าจะออกมาดี หรือไม่ดีก็ไม่รู้.....หลักหมื่นเหมือนกัน..
ลบกวน ให้เจ้าของ กระทู้ลงรูปให้ดูหน่อนนะ   เพื่อการตัดสินใจครั้งหนึ่งในชีวิต....
สรุปที่เลอลักษณ์ไม่ OK ใช่ไหมค่ะ เพราะกำลังหาข้อมูลเหมือนกันค่ะ  
จิตตก จะไปทำดีมั๊ยนิ
จริงๆแล้วเพิ่งทำมาไม่ถึงสองสัปดาห์ อาการบวมอาจจะทำให้ดูเหมือนเบี้ยวได้ ต้องรอให้ยุบบวมก่อนค่ะถึงจะรู้ว่าเบี้ยวจริงหรือไม่ (แต่ถ้าคาดเดาคิดว่าน่าจะเบี้ยวเล็กน้อยเมื่อยุบบวม) ซิลิโคนเกาหลีมีหลายทรง แบบที่ใส่อาจจะเป็นทรงไม่สูงมากค่ะ
เพิ่งไปทามที่เลอลักมา 5 วันแระค่ะรู้สึกว่าเอียงเสียความรู้สึกมาก อ่
เราก็เป็นเหมือนกันเลอลัก เมกา คร่ะ ค่ะเอียงข้างเดียวกันเลย รอจนครบเดือนละทีแรกนึกว่ายุบไม่เท่ากัน จะแก้หรือเอาออกเลยยังคิดมากจิงๆ จิตตกรุ่นมาเป็นเดือน
ทำกับหมอท่านไหน ค่ะ ...อยากรุ้จัง จะไปทำที่นี้เหมือนกัน
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ อย่าใจร้อนเน้อ รอสักเดือนก่อนนะค่ะ จมูกอาจจะยังไม่เข้าที่ตอนนี้
ทำหมอไรอ่ะ เราทำกะหมอกิติศักดิ์ ก้อสวยนะติดแต่ตรงรู้จมูกนิดเดียวหมอเย็บข้างเดียวพอมันหายก้อเปนพังผืดตุ่ยๆมานิดนึงถ้าไม่สังเกตก้อไม่รู้ อย่างที่บอกหมอคิวทำเยอะแทบจะไม่ได้คุยกะหมอเรย หลับไปตื่นขึ้นมาเสดกลับบ้าน ไม่ได้นัดดูอีก
หน้าตรงทำไมดูแล้วมันตรงดีอ่ะคะ พอมุมเงยกลับเอียงซะอย่างนั้น
ทำมัยโรงบาลไม่ออกมาแก้ตัวในกระทู้ นี้บ้างค่ะ
ได้คิวพรุ่งนี้ตกลงยังไงกันค่ะนี้??
ไปทำดีไหมอ่ะ ...เขาพัฒนาขึ้นรึยังอ่ะ....เครียดเด้!!!!
ทำมาได้8วัน. ไม่ถูกใจเรยมีแต่คนบอกก้อเหมือนเดิม เราทำกับหมอสิทธิชัย ผิดหวังนิดๆนะเพราะมันไม่โดงเรย
หมอไหนก็มีเคสหลุดกันบ้างคร่ะ
หนูคิดว่าพี่เป็นหนึ่งในเคสหลุดน่ะ เพราะเบี้ยวเห็นได้ชัดเลยคร่ะ
ควรกลับไปหาให้หมอแก้ให้น่ะค่ะ แบบเร่งด่วน เพราะเป็นความผิดพลาดของหมอค่ะ นานๆไปเด่วหมอจะโทษคนไข้ ได้เสียเงินเพิ่มวุ่นวายค่ะ ยังไง ขอให้สวยๆน่ะค่ะ
ทำกับหมอท่านไหนคัฟ...
ตอนนี้ยังไม่ยุบบวมเลย ใจเย็นเถอะค่ะ ของเรานี่เดือนแรกประสาทจะเสียเอา เบี้ยวมากเพราะยังไม่ยุบบวม ตอนนี้2 เดือนแล้วปกติมากค่ะ ตรงเองอัตโนมัติ รูจมูกเท่ากันเเล้ว ทั้งๆที่ตอนแรกไม่เท่ากันเป็นคนละทรงไปเลย
รูจมูกไม่เท่ากันมันเป็นเอฟเฟคจากตอนทำรึป่าวคะ เพราะตอนใส่ซิลิโคนหมอใส่ข้างเดียว ข้างที่ถูกยัดซิลิโคนมันเลยจะดูกว่าง ๆ กว่ารึป่าวคะ เพราะทำมารูจมูกก็ไม่เท่ากันเหมือนกันคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้