เจ้าของ: ruenrudi

รีวิวทำจมูกที่เลอลักษณ์มาได้ 17 วันแล้ว ช่วยดูหน่อยกลัวเบี้ยวค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-9-22 23:40:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bellyza เมื่อ 2012-9-22 23:43

ทำที่เลอลักษณ์สวยๆก้อมีหลายคนนะค่ะเพื่อนทำออกมาสวยทั้งนั้นเรยตัวเบลเองก้อทำที่เลอลักเหมือนกันซิลิโคนเกาหลีหมอกิตติศักดิ์ สวยธรรมชาติพอใจมาก เกาหลีมันก้อจะได้โด่งไม่มากหรอกค่ะเพราะมันเปนซิลิโคนแบบสำเร็จรูปตัวซิลิโคนก้อบางนิดเดียวเองนำ้หนักเบาส่วนถ้าชอบโด่งอะก้อต้องเลือกอเมริกาแร้วหระค่ะไม่ใช่เกาหลี  ของแบบนี้มันก้อขึ้นยุว์ที่ทรงจมูกเดิมของเราด้วยว่าจะได้สวยขึ้นขนาดไหนเค้าก้อทำออกมาตามทรงเดิมของแต่ละคนแหระค่ะจะให้สวยแบบเดียวกับคนอื่นเรยก้อเปนไปได้ยากก้อจะได้สวยแบบเท่าที่แต่ละคนจะทำได้แหระมั้งค่ะ
โพสต์ 2012-9-27 19:19:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูกโรงพยาบาลเลอลักษณ์มีคนชมมากเลยนะคะว่ารูปทรงโด่งสวยเป็นธรรมชาติ เห็นได้จากที่คนไข้บอกต่อกันเข้ามาทำถึง80% ทางโรงพยาบาลต้องขอชี้แจงว่าการเสริมจมูกจะได้รูปทรงสวยขนาดไหนขึ้นกับฝีมือแพทย์และรูปทรงจมูกเดิม ถ้าแพทย์ฝีมือดีก็สามารถเหลาsiliconeให้ได้เหมาะสมกับจมูกแต่ละคนมากที่สุด แต่ก็ไม่สามารถทำให้ได้สวยเท่ากับคนที่มีฐานจมูกเดิมมาดี ดังนั้นบางคนที่เสริมแล้วไม่ได้โด่งดั่งใจก็เป็นเพราะเนื้อจมูกที่บางและรูปทรงสั้น ถ้าเสริมโด่งหรือยางมากไปจะเกิดการทะลุได้ง่าย ถึงยังไงก็ตามต้องสวยขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นอย่างแน่นอน และในเรื่องการรับประกันทางโรงพยาบาลมีการรับประกันและแก้ไขให้ในกรณีของการเอียงและอักเสบ ภายในระยะเวลา 3 เดือนหลังการทำค่ะ
โพสต์ 2012-9-27 23:53:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องที่ทำงานทำที่เลอลักษณ์เหมือนกันค่ะ ญี่ปุ่น 6,xxxจำไม่ได้ ก็ยังสวยนะค่ะ แต่ของเกาหลีโดยส่วนตัวคิดว่าไม่โด่งจะนิ่มและเป็นธรรมชาติมากกว่า ต้องศึกษาและบอกหมอด้วยนะค่ะ ก่อนจะทำ เพราะเราเป็นคนเลือกเองน่าจะดีกว่าเสียเงินแล้วต้องประทับใจด้วยค่ะ
โพสต์ 2012-9-28 11:00:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lelux_hos เมื่อ 2012-9-28 11:06

ร.พ.เลอลักษณ์ต้องขอชี้แจงว่า  
        การเสริมจมูกจะได้รูปทรงสวยขนาดไหน ขึ้นอยู่กับฝีมือแพทย์และรูปทรงจมูกเดิม  ถ้าแพทย์ฝีมือดี ก็สามารถเหลาซิลิโคนให้ได้เหมาะสมที่สุดของแต่ละคน  แต่ก็ไม่สามารถจะทำให้ได้สวยเท่ากับคนที่มีฐานจมูกเดิมดี  ดังนั้น บางคนที่เสริมแล้วไม่ได้โด่งดั่งใจ ก็เป็นเพราะเนื้อจมูกบางและสั้น ถ้าเสริมโด่งหรือยาวมากจะเกิดการทะลุได้ง่าย ถึงยังไงก็ตาม ต้องสวยขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นแน่นอน (แต่อาจไม่ได้ดั่งใจ) ทรงจมูกของ รพ.เลอลักษณ์ มีคนชมเยอะนะคะ ว่าเหลาซิลิโคนได้สวยเป็นธรรมชาติ มีคนไข้บอกต่อกันมากมาย ว่าได้รูปทรงที่ไม่เป็นแท่ง สวยขึ้นมากและดูไม่หลอกตา เห็นได้จากเปอร์เซนต์ที่คนไข้บอกต่อ ๆ กันเข้ามาทำถึง 80% ใน NET ก็มีคนชมมากนะคะ
โพสต์ 2012-10-2 10:59:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาเมื่อวันศุกร์ที่ 28 กย เหมือนกัน นับตอนนี้5 วันได้แล้ว ก็ยังรู้สึกไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ค่อยบวมเท่าไรแล้ว
แต่มันไม่โด่งและไม่แตกต่างจากของเดิมเลน กลุ้มใจมาก มองด้าขข้างดูมัสันมีดั้งขึ้นมองด้านตรงเหมือนเดิมค่ะ
เสียดายเงินอ่ะเสียเป็นหมื่นที่งที่เราเนื้อจมูกเยอะนะทำให้โด่งกว่านี้ได้ เข้าใจว่าทำทรงธรรมชาติ แต่ขอโด่งอีกนิดให้เห็นการเปลี่ยรแปลง
ไม่ใช่ทำมาก็เหมือนเดิมอย่างน้นอยู่เฉยๆไม่ต้องเสียเงินดีกว่า คุยกับหมอก็ไม่ได้คุย
เราคงตัดสินใจผิดจริงๆ รับประกันเอียงถ้าอยากให้โด่งขึ้นอีกก็ต้องเสียเงินแก้ใหม่เหรอ ทุเรศอ่ะขอบอก
ทำของเราไม่แตกต่างแล้วจะเก็บเงินเพิ่มนี่นะ  
โพสต์ 2012-10-9 16:39:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนหมอเถอาะที่นี้เดี่ยวนี้แย่ละ
โพสต์ 2012-10-10 20:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปทำที่เลอลักษณ์มา เสริมจมูกและตัดปีกด้วยค่ะ ชอบนะค่ะ และถูกใจมาก คุณหมอบอกว่าเสริมจมูกจะโด่งได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกค่ะ ถ้าโด่งมากไปจะ มีโอกาสทะลุได้ เพื่อนก็ไปทำเยอะนะค่ะ สวยและปลอดภัยดีกว่านะค่ะ อ้อ รูปนี้หลังจากตัดไหมแล้วไม่นานค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2012-10-11 12:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้มีนัดที่ รพ.เลอลักษณ์  ไม่รู้ว่าจะออกมาดี หรือไม่ดีก็ไม่รู้.....หลักหมื่นเหมือนกัน..
โพสต์ 2012-10-11 12:33:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลบกวน ให้เจ้าของ กระทู้ลงรูปให้ดูหน่อนนะ   เพื่อการตัดสินใจครั้งหนึ่งในชีวิต....
โพสต์ 2012-10-17 20:30:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปที่เลอลักษณ์ไม่ OK ใช่ไหมค่ะ เพราะกำลังหาข้อมูลเหมือนกันค่ะ  
โพสต์ 2013-3-27 12:40:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จิตตก จะไปทำดีมั๊ยนิ
โพสต์ 2013-3-27 12:57:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงๆแล้วเพิ่งทำมาไม่ถึงสองสัปดาห์ อาการบวมอาจจะทำให้ดูเหมือนเบี้ยวได้ ต้องรอให้ยุบบวมก่อนค่ะถึงจะรู้ว่าเบี้ยวจริงหรือไม่ (แต่ถ้าคาดเดาคิดว่าน่าจะเบี้ยวเล็กน้อยเมื่อยุบบวม) ซิลิโคนเกาหลีมีหลายทรง แบบที่ใส่อาจจะเป็นทรงไม่สูงมากค่ะ
โพสต์ 2013-4-9 21:32:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งไปทามที่เลอลักมา 5 วันแระค่ะรู้สึกว่าเอียงเสียความรู้สึกมาก อ่
โพสต์ 2013-7-9 21:27:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เป็นเหมือนกันเลอลัก เมกา คร่ะ ค่ะเอียงข้างเดียวกันเลย รอจนครบเดือนละทีแรกนึกว่ายุบไม่เท่ากัน จะแก้หรือเอาออกเลยยังคิดมากจิงๆ จิตตกรุ่นมาเป็นเดือน
โพสต์ 2013-7-12 21:06:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอท่านไหน ค่ะ ...อยากรุ้จัง จะไปทำที่นี้เหมือนกัน
โพสต์ 2013-7-12 22:04:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ อย่าใจร้อนเน้อ รอสักเดือนก่อนนะค่ะ จมูกอาจจะยังไม่เข้าที่ตอนนี้
โพสต์ 2013-7-30 10:37:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำหมอไรอ่ะ เราทำกะหมอกิติศักดิ์ ก้อสวยนะติดแต่ตรงรู้จมูกนิดเดียวหมอเย็บข้างเดียวพอมันหายก้อเปนพังผืดตุ่ยๆมานิดนึงถ้าไม่สังเกตก้อไม่รู้ อย่างที่บอกหมอคิวทำเยอะแทบจะไม่ได้คุยกะหมอเรย หลับไปตื่นขึ้นมาเสดกลับบ้าน ไม่ได้นัดดูอีก
โพสต์ 2013-7-30 12:03:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าตรงทำไมดูแล้วมันตรงดีอ่ะคะ พอมุมเงยกลับเอียงซะอย่างนั้น
โพสต์ 2013-7-30 13:08:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมัยโรงบาลไม่ออกมาแก้ตัวในกระทู้ นี้บ้างค่ะ
โพสต์ 2013-10-25 10:40:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คิวพรุ่งนี้ตกลงยังไงกันค่ะนี้??
ไปทำดีไหมอ่ะ ...เขาพัฒนาขึ้นรึยังอ่ะ....เครียดเด้!!!!
โพสต์ 2013-10-31 09:28:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาได้8วัน. ไม่ถูกใจเรยมีแต่คนบอกก้อเหมือนเดิม เราทำกับหมอสิทธิชัย ผิดหวังนิดๆนะเพราะมันไม่โดงเรย
โพสต์ 2013-11-15 18:38:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนก็มีเคสหลุดกันบ้างคร่ะ
หนูคิดว่าพี่เป็นหนึ่งในเคสหลุดน่ะ เพราะเบี้ยวเห็นได้ชัดเลยคร่ะ
ควรกลับไปหาให้หมอแก้ให้น่ะค่ะ แบบเร่งด่วน เพราะเป็นความผิดพลาดของหมอค่ะ นานๆไปเด่วหมอจะโทษคนไข้ ได้เสียเงินเพิ่มวุ่นวายค่ะ ยังไง ขอให้สวยๆน่ะค่ะ
โพสต์ 2014-2-7 14:18:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอท่านไหนคัฟ...
โพสต์ 2014-2-27 15:57:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ยังไม่ยุบบวมเลย ใจเย็นเถอะค่ะ ของเรานี่เดือนแรกประสาทจะเสียเอา เบี้ยวมากเพราะยังไม่ยุบบวม ตอนนี้2 เดือนแล้วปกติมากค่ะ ตรงเองอัตโนมัติ รูจมูกเท่ากันเเล้ว ทั้งๆที่ตอนแรกไม่เท่ากันเป็นคนละทรงไปเลย
โพสต์ 2014-2-27 22:20:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูจมูกไม่เท่ากันมันเป็นเอฟเฟคจากตอนทำรึป่าวคะ เพราะตอนใส่ซิลิโคนหมอใส่ข้างเดียว ข้างที่ถูกยัดซิลิโคนมันเลยจะดูกว่าง ๆ กว่ารึป่าวคะ เพราะทำมารูจมูกก็ไม่เท่ากันเหมือนกันคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้