ดู: 864|ตอบกลับ: 0

[ปากบาง] ไปทำปากกับหมอภู ขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เป็นกังวลมาก
เราทำปากกับคุณหมอมาเมื่อวันที่ 28 เมษา ค่ะ อีก 7 วันก้อไปตัดไหมที่ โรงพยาบาล
แล้วปรากฎว่า พยาบาลตัดไหมให้ไม่หมด มีไหมโผล่ออกมาเป็นเส้นสั้น ๆ ประมาณ 3-4 จุด
โดนที่หาจุดเริ่มต้นไม่ได้ เราลองดึงดูไม่ออกแล้วก้อรู้สึกเจ็บ เลยอยากถามว่าเราจะทำยังไง
จะบอกหมอที่ตดไหมก้อบอกไม่ถูกไม่รู้ว่า หมอเย็บแผลให้ในลักษณะไหน ไหมที่เย็บเป็นไหมอะไร
แต่หมอที่คลินิกบอกว่า หมอเย็บไหม  2 แบบ แบบแรกเป็นแบบเย็บข้างนอกสามารถตัดได้ง่าย
ีอีกแบบ คือ เย็บแบบต่อเนื่องข้างใน จะเห็นว่ามีไหมเป็นเส้นสั้น ๆ โผล่ออกมา
แล้วก้อรอยแผลที่ถอดไหมครั้งแรก มีหนองออกมาด้วยเป็นจุดเล็ก ๆ อ่ะ เราจะทำยังไงดีค่ะ
ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้