ดู: 24368|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอศุภชัย อุบล

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับท่านผู้อ่านทุกท่านก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมหมอศุภชัย(หมอไก่) เป็นเจ้าของคลินิกเวชกรรมเฉพาะทางศัลยกรรมตกแต่งและความงาม  2สาขา คือ 1. สาขาวารินชำราบ ตรง5แยกวาริน อ. วารินชำราบ จ. อุบลราชธานี   2.สาขาเนวาดา หน้าห้างเนวาด้า ถ. ชยางกูร อ. เมือง จ.อุบลราชธานี ผมขอชี้แจงเรื่องที่มีคนกล่าวหาว่า คลินิกผมใช้ซิลิโคนเสริมจมูกแบบแข็ง และเป็นอันตราย ซึ่งทำให้ผมเสื่อมเสียชื่อเสียง และผมจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องออกมาปกป้องชื่อเสียง และให้ข้อมูลที่เป็นจริงแก่ท่านผู้อ่าน
       ที่กล่าวหาผม ผมขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริง ผมอยากจะบอกว่า ซิลิโคนของทุกคลินิกคุณหมอเค้าต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้คนไข้ เพราะเมื่อไหร่ก็ตามที่คุณหมอท่านนั้นได้เสริมจมูกให้กับคนไข้คนนั้น นั่นแสดงว่าคุณหมอท่านนั้นได้สลักชื่อตัวเองไว้ที่จมูกของคนไข้และมันจะเป็นตัวฟ้องหรือยกย่องคุณหมอท่านนั้นตลอดไป
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 22:42:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบคำถามที่ว่าแล้วตกลงคลินิกคุณหมอศุภชัยใช้ซิลิโคนเสริมจมูกแบบใหน ก่อนอื่นผมขอให้ความรู้เรื่องซิลิโคนจมูกกับท่านผู้อ่านคร่าวๆนะครับ
       ซิลิโคนที่สามารถนำมาใช้ในร่างกายคนไข้ได้นั้นต้องเป็นซิลิโคนที่ผลิตขึ้นมาใช้ในการแพทย์ได้เท่านั้นหรือที่เรียกว่า Medical Grade Silicone ซึ่งมี2แบบใหญ่ๆคือ
                  1. ซิลิโคนสำเร็จรูป คือซิลิโคนที่ทำมาสำเร็จเป็นรูปร่างจมูกแล้ว
                  2. ซิลิโคนแท่ง ซึ่งเป็นซิลิโคนชนิดที่ต้องนำมาเหลาเอง
สำหรับการแบ่งชนิดตามเนื้อซิลิโคนนั้นสามารถแบ่งได้เป็น 4แบบคือ
              1. Hard(แบบแข็ง)ซึ่งเป็นชนิดที่แข็งมาก ไม่เหมาะที่จะนำมาใช้ในการเสริมจมูก ที่คลินิกหมอศุภชัยไม่ใช้แน่นอน 100 %
              2. Medium( แบบนิ่มปานกลาง)
              3. Soft แบบนิ่ม
              4. Ultra soft แบบนุ่มมากไม่เหมาะที่จะนำมาใช้เพราะถึงแม้ว่ามันนุ่มมากก็จริงแต่จะไม่สามารถเหลาขึ้นรูปทรงให้สวยงามได้เพราะมันนิ่มมาก นอกจากนี้ต่อไปซักพักมันจะยุบตัวลงไปอีกทำให้ดูไม่โด่งเหมือนไม่ได้ทำมา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 22:42:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
           ที่คลินิกหมอศุภชัย เรามีทั้งชนิด  ซิลิโคนสำเร็จรูป และชนิดซิลิโคนแท่งให้คนไข้เลือก และทั้งสองชนิดนี้หมอเลือกเนื้อซิลิโคนแบบ Medium( แบบนิ่มปานกลาง) และSoft แบบนิ่ม หมอจะไม่เลือกใช้siliconeแบบแข็งแน่นอนครับซึ่งการเลือกใช้หมอจะพิจารณาตามลักษณะของจมูกของคนไข้แต่ละคนเพราะจมูกของคนไข้แต่ละคนไม่เหมือนกัน เช่น ถ้าคนไข้ มีเนื้อบริเวณสันจมูกเยอะ หรือมีความหนา คือ สามารถดึงเนื้อขึ้นได้เยอะ สามารถเสริมจมูกให้โด่งได้มาก หมอก็จะเลือกใช้ Silicone แบบ Medium เพื่อที่จะสามารถเหลาซิลิโคนทำให้รูปทรงสวยงามได้ เพราะนอกจากจะดูสวยและเนียนแล้ว ยังไม่ยุบตัวง่ายเมื่อเสริมไปนานๆ
ถ้าคนไข้มีเนื้อบริเวณสันจมูกไม่มาก หมอจะแนะนำให้ใช้ซิลิโคนแบบ Soft ครับ เพราะ เมื่อเสริมไปแล้ว จมูกจะดูโด่งและสวย ถึงแม้ว่า เวลาผ่านไปก็จะยิ่งดูเนียนขึ้นครับ
และตอนนี้หมอจัดโปรโมชั่นสวยรับลมร้อนเสริมจมูกราคาเดียวเพียง 5,900บาท

ท่านผู้อ่านท่านใดสนใจเรื่องการเสริมจมูก หมอขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งไปเชื่อการโฆษณาชวนชื่อเพียงอย่างเดียว หมออยากให้มาดูด้วยตัวเอง มาดูชนิด ตัวอย่างของซิลิโคน มาดูการ review รูปคนไข้เปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำ ก่อนที่จะตัดสินใจว่าจะทำที่ใหน

ส่วนการกล่าวหาและใส่ร้ายป้ายสีกันนั้น ผมว่าเลิกเถอะครับการใส่ร้ายป้ายสีกันทั้งๆที่มันไม่ใช่ความจริง มันไม่ใช่เรื่องสนุกเลยนะครับ มันทำให้คนที่เค้าตั้งใจทำงานหมดกำลังใจในการทำงาน ผมว่าเอาเวลามาพัฒนาและปรับปรุงสักภาพของคลินิกของท่านเพื่อประโยชน์สูงสุดของคนไข้ดีกว่านะครับ และที่สำคัญท่านผู้อ่านทุกท่านลองคิดดูเล่นๆนะครับว่า ถ้าเจ้าหน้าที่ปฎิบัติตัวดีจริง เจ้าของกิจการใดๆเค้าคงไม่ไล่ออกหรอกนะครับ

ด้วยรักและห่วงใย
                                                                                      หมอศุภชัย(หมอไก่)
                                               โทร 0896658956,0800811414,0821256021
อยากสอบถามหน่อยค่ะ ซิลิโคนแบบ Medium( แบบนิ่มปานกลาง) และSoft แบบนิ่ม ราคาเท่าไหร่ค่ะ  แล้วถ้าเป็นเคสแก้ คิดเท่าไหร่คะ พอดีสนใจอยากไปแก้มาก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 15:15:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ราคาเดียวครับ 5,900 บาท บวกค่าแก้ 2,000-3,000 บาท แต่ต้องเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่คลีนิคก่อนนะครับ ในกรณีที่เป็นเคสแก้ทำมาจากที่อื่น ปรึกษาได้ที่ สาขาเนวาด้า หรือจะโทรมาสอบถามก่อนก็ได้ครับ
ลูกศิษย์หมอไก่ มารายงานตัวค่ะ ทำจมูกมาได้2อาทิตย์แล้ว เพื่อนที่ทำงานชมกันทุกคนเลยว่าเป็นธรรมชาติ สวยดี
รบกวนสอบถามนะค่ะ พอดีทำกับคุณหมอมาเกือบหกเดือนแร้วค่ะ รุ๊สึกพอใจมาก แต่มันติดตรงว่าตอนนี้รุ๊สึกว่ามันเบี้ยว ถ้าจะแก้ แต่ใช้ซิลิโคนอันเดิม ( เพราะทรงสวยชอบแบบนี้ค่ะ ) แต่ปรับให้ตรงจะได้มั้ยค่ะ แร้วคิดราคาแ้ก้ยังไงค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 18:25:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาให้คุณหมอดูจมูกก่อนนะค่ะ ที่สาขาเนวาด้า ตึกสีเหลือง วันธรรมดาตั้งแต่ห้าโมงเย็นเป็นต้นไปจ้า

วันเสาร์อาทิตได้ทั้งวันเลยครับ ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนนะครับ
คลีนิกหมอไก่ สามารถเหลาคางได้ป่าวคะ อยากไปทำค่ะ
คุณหมอค่ะ. นู๋อายุ 17. สามารถเสริมได้ไหมค่ะ
มีฉีดขาวด้วยมั๊ยค่ะ? แล้วราคาเท่าไหร่ค่ะ ?? สอบถามหน่อยน่ะค่ะ
ราคาเท่ารัยค่ะ
มีโปร
เสริมจมูกไหมค่ะ
ถ้ามี..มีถึงวันที่เท่าไหร่ค่ะ
โปรเสริมจมุกตอนนี้เท่าไรค้ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้