เจ้าของ: hicavin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 12วันจมูกใหม่กับหมอชาตรีสยามคลีนิค เหมือนจะเบี้ยวคับ!

[คัดลอกลิงก์]
ทรงสวยมากค่ะเหงแล้วอยากแก้เลย ทรงนี้ผู้ญิ๋งได้มะคะ
พี่วินเราเอาจิงแหะของผมรอแก้ทรงใหม่อะ. ปลายมันไม่เชิ่ บอกทำให้ไม่โด่งสะใจ. นี้คิดว่าถ้าแก้แล้วไม่พุ่ง ไม่เชิ่ด เปลี่ยนหมอแล้วคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-4-23 21:09
ขอบคุณมากครับ , เท่าที่ทราบมาจะทำโด่งได้มากน้อยแค่ ...

เพิ่งทามมาวันนี้วันที่หกเองคับ ขอบคุณมากนะคับสำหรับคำแนะนำ ขอให้พี่แก้ออกมาแล้วตรงใจนะคับ เดี๋ยวยังงัยจะอัฟรูปให้ดูล่ะกันคับ ขอให้เข้าที่เข้าทางกว่านี้ก่อนะคับ

แสดงความคิดเห็น

ค้าบผม วันที่ 6 ก็เริ่มยุบแล้ว เอาใจช่วยให้ยุบเห็นทรงจมูกสวยๆไวๆคับ :)  โพสต์ 2012-4-24 20:59
แก้เส็จแร้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคับ  ติดตามพี่วิน ฮ่าๆๆ ใกล้จาไปทำแร้วเหมือนกัน
ถามพี่วินหน่อยครับว่า ถ้าจะไปหาหมอชาตรี สยามคลีนิก จากอนุสาวรีย์ชัย จะไปถึงคลีนิก ยังไงอ่ะ ขอบคุณครับ (นั่งรถ ต่อรถอะไรบ้าง ยังไง)

ปล.ขอแบบละเอียดๆ นะครับ รบกวนหน่อย ^^
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 20:48:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับถึงบ้านแล้วนอนพัก สดชื่นขึ้นแล้วก็ถึงเวลาวินเข้ามาอัพเดตการไปเจาะจมูกแก้ไขอาการเอียงวันนี้ และตอบคำถามเพื่อนๆชาวดั้งโด่งคับ

ไปถึงคลินิคประมาณ 11 โมงครับ แป้บเดียวก็ได้พบคุณหมอดูจมูก ฟันธงว่าเอียงส่วนปลาย ก็คอนเฟิร์มการเจาะแก้ครับ ระหว่ารอคิวคนที่มาก่อนวิน 2 คน ก็ออกไปทานข้าวคับ กลับมาถึงปุ๊บ พี่เจ้าหน้าที่เรียกคนที่สองพอดี เดินหายเข้าไปแป้บเดียวจู่ๆ พี่เจ้าหน้าที่ก็เรียก "หน้าหล่อ" ในนั้นมีผู้ชายอยู่อีก 2 คนครับ ก็มองหน้ากัน "เรานั่นหล่ะ! น้องเค้าเสียสละให้ก่อนเลย " วินก็ชี้หน้าตัวเองถาม "ผมเหรอคับ? "  พี่เค้าตอบ "ค่ะมาล้างหน้าเลย" เท่านั้นหล่ะคับมือสั่นตัวสั่นเหมือนตอนทำครั้งแรก ฮ่าๆๆ  ล้างหน้าเสร็จเดินขึ้นห้องผ่าตัด คุณหมอบอก เจอกันอีกแล้วววว มาเลยๆๆๆๆ !!!!
ฉีดยาชาครั้งนี้แค่ 2 เข็มครับ จากครั้งแรกฉีดถึง 4 เข็ม (ทำจมูกวินว่าเจ็บที่สุดก็คือฉีดยาชานี่หล่ะครับ) ฉีดเสร็จสักพักก็เหมือคุณหมอเจาะผ่าเข้าไปเพื่อเลื่อนซิโคนให้ตรงครับ ไม่นานคับแป้บเดียว ทำไปคุยไปฟังเพลงไป ได้ 2 เพลงมั้งครับ หมอก็เชคความตรง จับไปจับมาและจัดการเย็บครับ เย็บเสร็จสักพักบอกู้ช่วยว่าถอด! และจัดการถอดไหมครับที่เพิ่งเย็บครับ วินก็ตกใจคิดในใจว่า เย้ยยย! ถอดทำไมเริ่มใหม่เหรอ ปราฎว่าไม่ใช่ครับ คงเย็บเพื่อยึดอะไรสักอย่างก่อน แล้วเย็บอีกส่วนและถอดบางส่วนออก ไม่นานก็เสร็จครับ คุณหมอบอกเรียบร้อย! ตรงแปะ!   พอส่องกระจกก็ยังมึนๆครับไม่รู้แน่ว่าตรงแปะแค่ไหน แต่คงต้องตรงละหล่ะ ไม่ตรงก็ไม่เอาแล้วคับเจาะอีกม่ายหวายยยยละ

รอยเย็บครั้งนี้สาหัสกว่าครั้งแรกครับ เพราะหมอบอกว่ามีการเย็บยึดแกนไว้ด้วย แทนการเข้าเฝือก เพราะวินสิวขึ้นและหากเข้าเฝือกมันร้อนไม่เหมาะครับ กลับมาบ้านเปิดดูอีกทีเห็นแต่รอยเย็บครับ ไม่ช้ำเลยไม่บวมเลยปกติมากและเจ็บน้อยมากๆ ทรงจมูกคงเดิมทุกๆอย่างคับ ต้องดูพรุ่งนี้จะบวมมั้ย หมอพยายามย้ำครับว่าให้ดูแลดีๆ ทำซ้ำมีโอกาสติดเชื้อเพิ่มขึ้นกว่าครั้งแรก ตอนนี้ทานยาเหมือนครั้งแรกทุกอย่างครับ ก็ขอให้เพื่อนๆเอาใช่วยวินให้ยุบไวๆ และดั้งตรงเปะแบบที่ตั้งใจซักทีนะคับ วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ทันทีที่เข้าที่จะรีบรีวิวหลังจากแก้ดั้งให้ตรงให้ได้ชมกันแน่นอนครับ กู้ดไนท์คับ
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 20:54:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maythinee เมื่อ 2012-4-24 10:00
ทรงสวยมากค่ะเหงแล้วอยากแก้เลย ทรงนี้ผู้ญิ๋งได้มะคะ ...

ขอบคุณค้าบ ทรงนี้วินบอกหมอว่าเอาแบบผู้ชาย แข็งแรงหน่อยไม่อ่อนช้อยอะไรมาก แต่ไม่รู้จะเหมาะกับผู้หญิงมั้ยนะครับ
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 20:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aonnaus-note เมื่อ 2012-4-24 10:29
พี่วินเราเอาจิงแหะของผมรอแก้ทรงใหม่อะ. ปลายมันไม่เช ...

ใจเย็นครับ ฮ่าๆ แก้ครั้งใหม่นี่ก็ใช้เวลานั่งคุยกับหมอให้รู้เรื่องกันไปเลย จนเข้าใจตรงกัน พี่วินว่าหมอชาตรีเป็นหนึ่งในหมอที่ทำได้โด่งสุดๆ คนหนึ่งเลยนะคับ เอาน่าครั้งนี้ต้องออกมาโด่งเชิดแน่นอนค้าบ พี่วินเอาใจช่วย ไปเมื่อไหร่คับ
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 21:01:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ingkharat เมื่อ 2012-4-24 18:40
แก้เส็จแร้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคับ  ติดตามพี่วิน ฮ่าๆ ...

เรียบร้อยแล้วคับ เดี๋ยวจะรีบเอาภาพหลังแก้ดั้งให้ตรงมาให้ชมแน่นอนค้าบ ดีใจจังที่ติดตามกันมาตลอด น้องกำลังจะไปทำแล้ว เตรียมตัวให้พร้อมคับ เอาใจช่วยเต็มที่คร้าบ
110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 21:12:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jung123 เมื่อ 2012-4-24 20:16
ถามพี่วินหน่อยครับว่า ถ้าจะไปหาหมอชาตรี สยามคลีนิก  ...

ถ้าจากอนุเสาวรีย์ชัย พี่วินอยากแนะนำให้ขึ้น BTS ครับ ไม่ยุ่งยากมาก และมาลง สถานีราชเทวี นะคับ ลงมาจากทางลงไปจะลงไปฝั่งเพชรบุรีนะคับและเดิน นี้ดดดนึงคับไม่ไกลมาก ถามทางแถวนั้นก็ไม่หลงแน่คับ ว่าเพชรบุรีซอย 7 อยู่ไหน (มีอีกชื่อคือซอยอิสลามคับ) พบซอยเดินเข้าไปไม่ลึกมาก ขวามือจะพบ 7-ELEVEN  ใกล้ๆ ฝั่งเดียวกันนั้นคือคลินิคครับ , ไม่แน่ใจว่าละเอียดมั้ย แต่เอาเป็นว่าต้องการตรงไหนเพิ่มเติมสอบถามไว้ได้ครับ พี่วินจะพยายามนำข้อมูลมาตอบให้ครับผม
ขอให้หายไวๆนะคับดูแลตัวเองดีๆจะได้หล่อๆคับสู้ๆ
เดี๋ยวจะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆละกันคับ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 09:28:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bakery เมื่อ 2012-4-24 22:45
ขอให้หายไวๆนะคับดูแลตัวเองดีๆจะได้หล่อๆคับสู้ๆ
เดี ...

ขอบคุณมากๆเลยค้าบ ตอนนี้โอเคมากเลยคับ ไม่บวมไม่ช้ำเลยคับปกติมาก อึดอัดก็เพียงไหมคับอีก 5 วันได้ตัดออกแล้ว
ตอนนี้กำลังจะไปแก้ กับหมอชาตรีเหมือนกัน คือจมูกเก่าที่ทำมาเนี้ย ไม๋โด่งเอาซะเลย
อยากรู้หมอจะทำโด่งให้มั้ยน้อ เนื้อจมูกปานกลางงิ ไม่มาก ไม่น้อย

แต่ถ้าเราเนื้อน้อยหมอจะว่ายังไงจ้๊ะ บอกที

อยากได้โด่งด้วยอ่ะ ตกลงจะไปทำรึป่าว แต่เห็นเค้าทำจมูก ผช สวยนะค  โพสต์ 2012-4-28 20:15
เห็นแล้วอยากแก้มั่ง
จมูกสวยครับ

:)  โพสต์ 2012-4-26 15:37
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 15:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปะกิม เมื่อ 2012-4-26 10:15
ตอนนี้กำลังจะไปแก้ กับหมอชาตรีเหมือนกัน คือจมูกเก่า ...

เท่าที่เคยคุยกับหมอเรื่องความโด่งนะคับ หมอจะดูโครงหน้า และเนื้อจมูกของคนไข้แต่ละคนว่าโด่งสุดๆได้แค่ไหน และลดระดับความสุดๆจุดทะลุลงมาในระดับที่จมูกรับได้ ปลอดภัย และเข้ากับโครงหน้าแต่ละคนคับ น้องสาวเคยคุยขำๆกับหมอว่า หมอคะหนูขอโด่งสุดๆไปเลยได้ป่าว หมอบอกว่า "ได้เซ่ เอาแบบขึ้นไปถึงหว่างคิ้ว พุ่งจนปลายทุลุเลยผมก็ทำได้ คุณเอามั้ยล่ะ" คือหมอจะบอกว่าทำให้โด่งระดับสูงที่สุดเท่าที่จะทำได้ ปลอดภัย และสวยคับ แต่เรื่องทะลุ หมอพูดฮาไปงั้นอ่ะคับ ไม่เคยเจอเคสทะลุที่นี่เลย คุณหมอบอกมีเทคนิคการรองซิลิโคนให้โด่งสะใจแบบไม่ทะลุคับ

แต่ถ้าจะเอาโด่งต้องหมอชาตรีเท่านั้น โด่งมากกก แต่ยังคิดไม่ตก^^  โพสต์ 2012-4-28 20:17
อยากได้โด่งด้วยอ่ะแต่กลัวหน้าแข็งหน้าแก่ แต่ก็อยากได้โด่งกว่านี้  โพสต์ 2012-4-28 20:16
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 15:36:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย eakatta เมื่อ 2012-4-26 14:11
เห็นแล้วอยากแก้มั่ง

มีปัญหาเอียงหรือแก่ทรงอ่าคับ ของผมเน้นคุณหมอเลยว่าขอทรงเดิมเปะๆ ห้ามมีอะไรเปลี่ยนแปลงเพราะชอบมากคับ แต่ทำให้มันตรงหายเอียงคับ
เรื่องพี่ทำให้ผมแอบจิตตกถามทุกคนที่เจอเลยว่าเบี้ยวเปล่า แต่โชคยังดีที่ไม่เบี้ยว ผมทำก่อนหน้าพี่ 2 วัน ...ปล.ตอนที่พี่ทำมา2อาทิตย์แรกนอนตะแคงเปล่าครับ ผมกลัวเบี้ยวมากเลยนอนตรงตลอดเลย
หล่อแล้วครับ อัพรูปให้ชมบ่อย ๆ นะ ^^

อัพรูปหลังแก้แล้วนะค้าบ หน้า 8 คับ ขอบคุณค้าบ :)  โพสต์ 2012-5-2 18:20
120#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 17:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย z_zircon เมื่อ 2012-4-26 17:26
เรื่องพี่ทำให้ผมแอบจิตตกถามทุกคนที่เจอเลยว่าเบี้ยว ...

ฮ่าๆๆ ขนาดนั้นเลย , หมอไม่ได้เฝือกอ่าคับ และพี่วินเป็นคนแปลกคับเวลาหลับหน้าจะซุกเข้าไปที่ผ้าห่ม หมอน หมอนข้างตลอด หลังไปทำมาสะดุ้งตื่นคืนละหลายครั้งครบ กลัวมาก แต่ก็เผลไปสองครั้งแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นสาเหตุให้เอียงปล่าว บางคืนก็หลอนถึงขนาดเอาหมอนตั้งแนะนอนแบบพิงหมอนนั่งหลับเลยคับ
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 18:01:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย magkyza เมื่อ 2012-4-26 17:31
หล่อแล้วครับ อัพรูปให้ชมบ่อย ๆ นะ ^^

ขอบคุณค้าบ ถ้าหล่อให้เครดิตหมอค้าบ รูปเดี๋ยวจัดให้ค้าบ
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-4-26 17:59
ฮ่าๆๆ ขนาดนั้นเลย , หมอไม่ได้เฝือกอ่าคับ และพี่วิน ...

5555 งั้นก็ไม่น่าใช่อ่าครับ น้องผมที่ไปทำมาจากที่อื่นตอนทำมาก็นอนตะแคงบ่อยๆไม่ได้ดูแลไรมาก สรุปเลยเบี้ยว ....ใจจริงผมเลยตั้งแต่ตอนทำออกมาเสร็จคิดว่าเบี้ยวนะ แต่ตอนนั้นเจ็บไงเลยแบบกลับบ้านก่อนมีไรค่อยว่ากันทีหลัง แล้วอีกอย่างตอนที่ทำมาแรกๆมันจะหน่วงๆใช่ป่ะครับ แบบเหวี่ยงหน้าไปด้านใดด้านหนึ่งมันก็จะเหมือนว่าดั้งมันจะเหวี่ยงไปด้วย ตอนนั้นผมเลยลองเหวี่ยงไปอีกด้านดู เผื่อมันจะตรงมากขึ้น 5555 แต่พอหายมาไม่เบี้ยวก็สบายใจ ไม่อยากเจ็บอีกแล้วว ....แล้วนี่หายยังครับ ผมแอบอิจฉาพี่นิดๆอ่ะเพราะอยากได้โด่งๆยาวๆแบบนี้ แต่คงทำไรไม่ได้เพราะช่วงจมูกไม่เอื้ออำนวยคุณหมอคงทำได้สุดๆแล้วหล่ะ 5555

แต่เปลี่ยนไปมากมายครับ นายแน่ม๊ากกก โดนๆๆ!  โพสต์ 2012-4-26 19:13
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 19:06:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปในอดีตและหลังปฎิบิตการเปลี่ยนแปลงของวิน ตามคำขอค้าบ

เปลี่ยนไปอะไรยังแสดงความเห็นกันได้เลยค้าบ

0954.jpg (69.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

หล่อได้จัย ..ค่ะ  โพสต์ 2012-7-30 12:58
เปลี่ยนไปมาก หล่อเลยค่ะ หมอทำทรงผู้หญิงสวยมั้ยคะ  โพสต์ 2012-6-7 21:30
รูปหลังแก้จนตรงเปะชมได้ที่ หน้า 8 นะค้าบ  โพสต์ 2012-5-2 18:21
:)  โพสต์ 2012-4-30 18:46
เปลี่ยนไปจนแถบไม่อยากเชื่อ  โพสต์ 2012-4-29 14:55
before รูปแรกไม่ต่างกันมากน่ะพี่วิน แต่รูปbeforeอันที่2นี่เปลี่ยนเลยอ่ะ 5555....รูปสุดท้ายจมูกเราเหมือนกันมาก 5555 แต่ของผมช่วงสั้นกว่าพี่นิดนึงง .....ขอบคุณที่ชมครับบบ
หล่อขึ้นมว๊ากกกก

ขอบคุณคับ :) น้องไปพบคุณหมอมายังค้าบ  โพสต์ 2012-5-2 18:22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้