เจ้าของ: hicavin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 12วันจมูกใหม่กับหมอชาตรีสยามคลีนิค เหมือนจะเบี้ยวคับ!

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 10:57:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อัจฉรา12 เมื่อ 2012-4-20 10:50

ไม่ต้องร้องแล้วครับ โล่งใจได้แล้วถ้าหมอใส่ใหม่ให้ ถึงขนาดเข้าเฝือกแบบที่ไม่ใช่สไตล์คุณหมอมาก่อน รับประกันได้ว่า ครั้งนี้ต้องออกมาแปะแน่นอนคนสวยยยย: victory:

แสดงความคิดเห็น

จร้าเเต่ตอนนี้หน้าบวมเเละเขียว1ข้างเหมือนเดิมเลยอะ  โพสต์ 2012-4-20 11:05
จมูกสวยๆ

:)  โพสต์ 2012-4-20 21:25
ใจเย้นพี่วินรอมันยุบก่อน เอาใจช่วย เดวผมจะไปแทรงใหม่ตอยกลางเดือนหน้า ของผมมันไม่โด่ง เนื้อจมูกผมเยอะ อยากได้ทรงแบบของพี่
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 21:29:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aonnaus-note เมื่อ 2012-4-20 14:33
ใจเย้นพี่วินรอมันยุบก่อน เอาใจช่วย เดวผมจะไปแทรงใหม ...

โด่งนะพี่วินว่า แต่อาจเพิ่มความยาวคับ จริงๆของพี่วินไม่โด่งมากอะไร แต่หมอเอากระดูกวางให้ยาวคับ ใช่คับน้องเนื้อจมูกเยอะทำโด่งได้น่าๆๆ , ล่าสุดโทรไปหาหมออีกแล้วคับ คุณหมอให้รอดูอีกซัก 3 วัน ถ้ายังเครียดอยู่ นัดให้มาเจาะและใส่ใหม่
เค้าก็ เบี้ยว 555 เรียกว่าเบี้ยวไม่ได้ต้องคด นิดนึง หมอชาตรีนี่น่ารักจริงๆ
ใจร้อน จิงคุนพี่วินๆ. เอาใจช่วยน่ะคับ. ขอให้ออกมาหล่อโฮกๆสมใจ. ว่างๆเดวน้องมาลวรีวิวให้ เล่นมันมือถือ มันอับรูปไม่ได้อ่า
หล่อโฮกเลยย ลูกครึ่งมาเชียว อิอิ
เครียดตามกันละงานนี้ หมอทำไมชอบบอกไม่เบี้ยววะ บอกแล้ว ต้องเอาแว่นไปใส่ให้เขาดูเลย ว่ามันตกมากอ่า ความเอียงอ่า

พอดีตกแต่งมันต้องถอดซิลิโคลนหมอเลยบอกแก้ไม่ยาก  โพสต์ 2012-4-21 22:16
ผมกะจะจองวันที่ 4 เดือนหน้า แต่คิวเต็ม เลยยังไม่ได้คิว  โพสต์ 2012-4-21 22:16
ถ้าเอียงหมอบอกก็ต้องวางตามสันจมูกอ่า  โพสต์ 2012-4-21 22:15
ผมทำที่นี่มา หมอบอก เอียงๆ แต่ก็ต้องดูว่าสันจมูกว่างเอียงไหม  โพสต์ 2012-4-21 22:15
อ่อ หมอชาตรีหรอครับสู้ๆครับ วันนี้ ผมไปหาหมออรรถพรมา  โพสต์ 2012-4-21 22:14
จมูกทรงสวยมากเลยคับคุณวิน อดใจรอให้มันเข้าที่ซักพัก ถ้าเอียง ยังไง ดัดไม่ไป ค่อยเข้าไปหาหมอนะคับ แมกเองยังไม่มีเวลาไปให้หมอดูเลยอะ
พี่ครับขอปรึกษาเรื่องยาหน่อยคับ ของหมอชาตรีนี่มียาลดบวมให้มั้ยคับหรือต้องซื้อต่างหากเอง แร้วพวกสิ่งที่จำเป็นๆต้องซื้ออ่ะคับมีอะไรบ้าง  พอดีได้คิววันที่ 27 นี้แร้ว
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 16:34:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย antantant เมื่อ 2012-4-20 21:50
เค้าก็ เบี้ยว 555 เรียกว่าเบี้ยวไม่ได้ต้องคด นิดนึง  ...

62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 16:35:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย konsurin เมื่อ 2012-4-21 02:05
หล่อโฮกเลยย ลูกครึ่งมาเชียว อิอิ

63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 16:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iLengz เมื่อ 2012-4-21 09:10
เครียดตามกันละงานนี้ หมอทำไมชอบบอกไม่เบี้ยววะ บอกแล ...

นั่นซิคับ มันเบี้ยวจริงๆนะคับเนี่ยยิ่งดูยิ่งเบี้ยวเลยเลิกดู ฮ่าๆ , วันที่หมอนัด 24 นี้จะเตรียมแว่นไปด้วยคับ ทดสอบความเอียงให้หมอดู
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 16:42:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maxky_kokang เมื่อ 2012-4-21 10:50
จมูกทรงสวยมากเลยคับคุณวิน อดใจรอให้มันเข้าที่ซักพั ...

ขอบคุณคับ หมอดัดให้ และให้กลับมาดูและดัดซัก 3 วัน แต่ไม่ดัดแล้วคับหลังจากดัดไปดัดมาแล้วเหมือนเนื้อยุบไปจุดหนึ่งคับ นัดคุณหมอเจาะใหม่วันที่ 24 นี้แล้วคับ ไบอกหมอว่าม่ไหวจริงๆเครียดครับ , แต่เพิ่งมารู้นะคับว่าคุณแมคก็เอียง ดูในรูปชอบมาก ยังเอารูปคุณแมคที่เป็นผลงานคุณหมอให้ท่านดูว่าขอโด่งๆแบบนี้ในวันที่พูดคุยก่อนทำเลยนะคับ จมูกสวยเชียวคับ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 16:51:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ingkharat เมื่อ 2012-4-21 15:16
พี่ครับขอปรึกษาเรื่องยาหน่อยคับ ของหมอชาตรีนี่มียา ...

คุณหมอมียากลับบ้านให้ทานคือ มียาแก้ปวด + ยาแก้แพ้ + ยาแก้อักเสบ ( ถ้าแพ้กลุ่มเพนนิซิลิน ต้องระบุและกำชับให้ชัดเจนนะครับ หมอจะเปลี่ยนเป็นกลุ่มอื่นให้ แบบพี่วินก็แพ้เพนนิซิลินขั้นรุนแรงคับ ต้องถามเจ้าหน้าที่ถึง 3 ครั้ง ) และอีกตัวคือที่น้องถาม นั่นก็คือ ยาลดบวมมีมาด้วยครับ เหล่านี้ครบแล้วไม่ต้องซื้อเองคับ แต่สิ่งที่พี่วินทานอยู่แล้ว และช่วงทำจมูกก็เพิ่มโดสเป็น 1 เท่าตัว ก็คือ blackmores bio zinc และ blackmores bio c ครับ ซึ่งไม่ได้แนะนำนะครับ แต่ที่แชร์เพราะน้องอีกสองคนที่ทำพร้อมกัน ทานสมุนไพรและก็น้ำมะพร้าม แต่พี่วินไม่ได้ทาน แค่ยาหมอกับ 2 ตัวที่ว่าซึ่งทานอยู่ประจำอยู่แล้ว มันยุบไวมากครับ 5 วันก็ตัดไหมแล้วอ่า แต่อย่างที่บอกครับไม่แนะนำ และหากทานควรปรึกษาคุณหมอก่อนครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-4-21 16:51
คุณหมอมียากลับบ้านให้ทานคือ มียาแก้ปวด + ยาแก้แพ้ +  ...

คือผมไม่ทราบว่าตัวผมเองแพ้ยาอะไรรึป่าววเพราะไม่เคยมีประวัติการแพ้ยามาก่อนน แต่พอพี่วินมาอธิบายก็โอเคคับค่อยโล่งหน่อย เพราะตอนนี้ยังรู้สึกกลัวๆ ยังไม่ได้เตรียมอะไรไว้เลยยย เหลือเวลาอีก 6 วัน กลัวถึงวันทำแร้วจะไม่กล้า 555 ขอบคุณมากคับพี่วิน
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 17:15:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้อง ingkharat แนะนำน้องเพิ่มเติมก็คือ ให้เตรียมเจลประคบเย็นขนาดกลางๆก็พอครับไม่ต้องใหญ่มากประคบลำบากคับ สำลีและน้ำเกลือที่ใช้สำหรับเช็ดหน้าในช่วงที่เราล้างไม่ได้ครับ ซื้อเตรียมไว้เลยครับ , สู้ๆครับ พี่วินเอาใจช่วยให้ออกมาหล่อสมใจ พูดคุยกับคุณหมอว่าเราอยากได้แบบไหน พูดสิ่งที่อยากพูดให้หมดครับ จดกันลืมเอาไว้ได้ยิ่งดีครับ เวลที่ได้คุยกับคุณหมอก่อนทำ คุณหมอใจดีน่ารักครับ ทำได้ไม่ได้แบบไหนยังไงที่เหมาะกันเรา ท่านจะพูดเลย เป็นคนพูดตรงครับ หากกังวลเรื่องเอียง อาจลองถามคุณหมอเรื่องการใสเฝือกดูครับ ปกติคุณหมอไม่ใส่ แต่หมอนัดพี่วินวันที่ 24 นี้เพื่อเจาะและใส่ใหม่ และจะมีการเข้าเฝือกเพื่อความชัวร์ด้วย 7 วันครับ , อย่ากังวลครับ ทำใจสบายๆและสดชื่นเข้าไว้เมื่อเรารู้สึกบวก ทำอะไรผลลัพธ์ก็ออกมาบวกครับ เป็นกำลังใจให้คับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jung123 เมื่อ 2012-4-21 17:47

พี่วินทำออกมาแล้วหล่อมากๆ เลยทำให้ผมเปลี่ยนใจจากหมอ อ. มาเป็นหมอชาตรี ทันทีเลย ^^

ปล. ขอถามหน่อยครับว่า พอดีบ้านอยู่ต่างจังหวัด จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอวันพุธหน้า ทีนี้ว่าผมต้องโทรไปจองคิวปรึกษาก่อนไหมอ่าครับ สำคัญสุดๆ ผมเป็นคนใส่แว่นตา จะสามารถทำจมูกได้ไหมอ่าครับ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-4-21 17:15
น้อง ingkharat แนะนำน้องเพิ่มเติมก็คือ ให้เตรียมเจลประคบ ...

ขอบคุณมากคับ แร้วเจลประคบเย็นนี่สามารถหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคับบ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 21:13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย konsurin เมื่อ 2012-4-21 02:05

โห ไม่ขนาดนั้นมั้งค้าบ ขอบคุณนะคับ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 21:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบคุณ mumoon  "นั่นสิคะ ชอบทรงที่พุ่งๆของหมอ เพราะจมูกเราใหญ่เผื่อจะช่วยให้เรียว  แต่คิดถึงความเบี้ยวแล้วก็อยากถอดใจอ่ะ "

ชื่อเสียงคุณหมอชาตรี สยามคลีนิค เรื่องความโด่ง ความพุ่ง แบบไม่ทะลุ คิดว่าหลายคนคงทราบกันดี แต่เรื่องเบี้ยวเอียงนี้วินว่ามีพลาดได้กับคุณหมอทุกคนไม่ว่าที่ไหนนะคับ หมอชาตรีมีเทคนิดที่ต่างอย่าง การกดรีดเลือด ไม่ใช้ช้ำบวมมาก การเย็บ การรองซิลิโคนส่วนปลายด้วยกระดูกไม่ให้ทะลุ และไม่มีการเข้าเฝือก แต่สำหรับเพื่อนที่กลัวเบี้ยวเอียง อยู่ต่างจังหวัดไม่สามารถมาพบหมอได้ง่ายๆ หากเอียง แล้วต้องมาดัด หรือเจาะใส่ใหม่ ก็แนะนำให้คุยกับคุณหมอเพื่อความสบายใจครับ คืออาจขอให้เข้าเฝือกครับ อย่างวินครั้งนี้ที่จะไปเจาะและใส่ใหม่วันที่ 24 นี้  คุณหมอก็จะใส่เฝือกล๊อคไว้ 7 วันกันเอียงกันเลยครับทีนี้ จุดสำคัญอีกจุดวินว่า เมื่อหมอทำเสร็จให้เราส่องกระจกดู วินเองและหลายคนอาจเป็นคือเราส่องดูว่าโด่งพอไหม ทรงได้ไหม ถูกใจไหม อาจลืมตั้งใจดูเรื่องความตรงความเอียง ( อาการเพิ่งทำเสร็จก็ไม่ค่อยปกติอยู่ด้วย) วินเลยตั้งใจว่าครั้งนี้เมื่อส่องกระจกจะตั้งใจเพ่งดูว่าตรงชัวร์ จึงคอนเฟิร์มคุณหมอและใส่เฝือกครับ

ขอบคุณมากเลยค้าบบบบ :)  โพสต์ 2012-4-22 01:34
สู้ๆนะคับ ^^!! เป็นกำลังใจให้นะคับ  โพสต์ 2012-4-21 22:49
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 21:29:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ingkharat เมื่อ 2012-4-21 17:46
ขอบคุณมากคับ แร้วเจลประคบเย็นนี่สามารถหาซื้อได้ที ...

ร้านขายยาเลยค้าบผม พี่วินซื้อของ Nexcare น่าจะมีเกือบทุกร้านคับ แพคสีฟ้าๆค้าบ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 21:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jung123 เมื่อ 2012-4-21 17:42
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jung123 เมื่อ 2012-4-21 17:47

พี่วินทำออ ...

ขอบคุณค้าบน้อง jung123  เท่าที่พี่วินทราบนะคับ จากการที่ไปคลินิคมาทั้งหมด 3 ครั้งแล้ว และกำลังจะไปครั้งที่ 4   คลินิคเปิด 9 โมงกว่าๆครับ ใครมาก่อนก็ตามคิว คุณหมอมาประมาณ 10โมงกว่าๆ ครับ และก็จะใช้เวลาในการพบพูดคุยกับคนไข้ ที่มาปรึกษา หรือกำลังจะมาทำครับ หลังจากนั้นประมาณ 11 โมงกว่าๆ ก็จะเริ่มเชิญคนไข้ตามคิวขึ้นห้องผ่าตัดปฎิบัติการค้าบ และก็จะลงมาอีกครั้งช่วงพักบ่ายโมงกว่าคับ เพื่อพักทานข้าว และพูดคุยกับผู้ที่มาปรึกษาหรือมาทำ แต่และนำให้โทรคอนเฟิร์มเวลาเข้าปรึกษาคุณหมอ วัน และเวลากับพี่เจ้าหน้าที่ ใช้ชัวร์ชัดเจนไปเลยค้าบ สู้ๆนะคับ เอาใจช่วยคับผม
ผมก็ไปหาหมออรรถพรมา (ผมทำมาที่นั่น) ก็เช็คนะ แหม่ ขาแว่นก็เห้...มาก ไม่เท่ากัน แต่ของหมอก็บอกว่า แว่นหมอก็เหมือนกัน แต่หมอก็เช็คให้นะ มันก็เอียงจริงๆอ่าแหละ พอดี ผมจะทำตกแต่งปลายจมูกอยู่แล้ว หมอเลยบอก เด๋วหมอแก้ให้ เพราะมันต้องเอาซิลิโคลนออกก่อน ถึงจะตกแต่งได้ ข้อดีคือ อยากได้รูปไหน ทรงไหนบอกได้ โด่งพอไหม ถ้าอยากได้โด่งอีก หมอยังทำให้นะ ครั้งก่อนที่เราไปตกแต่งมา สรุปจะทำ 3 อย่าง ตกแต่ง ยกปีก เพื่อปิดรูจมูก (ถ้ามองหน้าตรงๆเห็นรูจมูกมันจะเก็บทรัพย์ไม่อยู่ เราบ้าเรื่องโฮวเฮ้ง มากที่บ้านคนจีนน่ะ) แล้วเสริมคาง และคุณหมอแนะนำทำทีละอย่าง ก็เลยกะจะตกแต่งก่อน ส่วนปีกและคาง สามารถทำพร้อมกันได้ ผมจะขอลองฝีมือหมอ อรรถพร อีกรอบ (รอบที่ 3 ละ) ถ้ารอบนี้ไม่ไหวก็เปลี่ยนหมอละครับ เด๋วไง จะมารีวิลให้ดูน่ะ 555+สิ้นปีนู๊นแหละครับ ถึงจะทำครบ 3 อย่าง
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 01:10:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iLengz เมื่อ 2012-4-21 22:13
ผมก็ไปหาหมออรรถพรมา (ผมทำมาที่นั่น) ก็เช็คนะ แหม่ ขาแ ...

โดนใจมากเลยคับเรื่องการเชคความเอียงความเบี้ยวของจมูกด้วยแว่นเนี่ย หมออรรถพรก็เก่งครับ ลูกศิษย์จมูกสวยๆเยอะเลย เท่าที่อ่านเท่ากับว่าปีนี้มีนัดขึ้นเตียงกับคุณหมอ 2 ครั้งใช่ป่าวเอ่ย ยังไงก็เอาใจช่วยเต็มที่นะค้าบ และที่สำคัญรอชมรีวิวอยู่ค้าบ ค่อยๆทยอยเอามาให้ชมด้วยนะค้าบ ขอบคุณคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้