เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ราคา เมโส นี้แพงไหม อยากทราบเรื้องราคา ฉีดนี้ฉีด ตรง ส่วนไหนบ้างคับ เหนียง แก้ม แล้วมีส่วนไหนอีกบ้างคับ

เล่าได้สนุกมากคับ  
ฉีดโบท๊อกอยู่เหมือนกันค่ะ หน้าเล็กลงนิดเดียว ไม่คุ้มอย่างแรง กำลังสนใจเมโสเหมือนกัน
แต่ได้ยินมาว่าเจ็บมากๆเลยกลัวๆค่ะ รอจขกทมาแนะนำต่อนะคะ
ติดตามเช่นกันค่ะ ทั้งหน้าใส แล้วก็เมโสหน้าเรียวด้วยค่ะ
รอด้วยคนจร้า
วันนี้มาปูเสื่อรอ  ยังไม่มา อะงั้นกินข้าวรอ  นอนรอ นั่งรอ  

หล่อแล้วแถมใจดีอีกตะหาก น่ารักกกกก
เข้ามาอ่านอีกแหละ, วันหลายรอบอยู่นะเนี้ย,,รอรอ
ตะเอง,,เราจัดการไปเมโสต่อเรียบร่่้อยแล้ว ยอมรับนะว่าไม่เคยคิดว่าเมโสจะทำให้เรียวได้แต่เห็นรูปคุณจขกทและข้อมูลตรึมเลยมั่นจัยว่าเราจะหน้าเรียวได้อีก THANK อีกรอบจร้า น่ารักกกกมากมายย
สิ่งที่คุณนำมาแชร์นั้นเป็นประโยชน์อย่างมากมายเลยทีเดียว  ขอบคุณมากนะคะ  เป็นบุญกุศลโดยแท้
เป็นการให้ความรู้ที่สนุกอ่า อ่านแล้วอยากติดตามตลอดเลย เอาอีกๆ
ขอติดตามเมโสหน้าใสและหน้าเรียว ^_^
หน้าขาว ใส ไร้สิว
มีประโยชน์มากๆเลย ขอให้บุญในการแผ่แพร่ของเจ้าของกระทู้ หล่อใส สุขภาพแข็งแรง ตลอดไปจ้า
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 21:56:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกคำชม คำอวยพรนะครับ ติดตามกระทู้ผมต่อไปนะครับ  รู้ทุกอย่างแน่นนอน
คุณ Paneenunt ไปฉีดเมโสของอะไรที่ไหน เท่าไรหรอครับ ฉีดแล้ว บวม แสบ มากไหม ฉีดแล้วลงไหม ถ้าฉีดแล้วไม่ดีขึ้นบอกผมนะครับ  ผมจะบอกตัวที่ผมใช้เอง แต่ช่วงนี้ผมงานเยอะครับ  อยากเขียน อยากบอกทุกอย่างที่ผมรู้ ให้ทุกคนรู้้ ให้เวลาผมหน่อยนะครับ ผมสัญญาว่าข้อมูลของผมมีประโยชน์ต่อทุกคนแน่นนอน

เห็นมีเพื่อนๆมาบ่นกันเยอะ ว่าฉีดโบท็อก ไม่ค่อยลง ฉีดไป 100ยูก็ไม่ลง  เคยรู้ไหมครับว่า 100ยูกี่เข็ม  เคยคิดกันไหมว่าจ่ายเงินไปได้ถึง100ยูไหม โบท็อก เกาหลี เยอรมัน ที่เขาว่าดี ดีจริงป่าว ต่างกันยังไง เดี๋ยวผมมาบอกครับ ขอไปหารูปมาให้ทุกคนก่อน

ผมจะทำ ข้อมูลเบื้องต้นในการฉีด botox ไว้ให้ทุกคนอ่านประกอบก่อนฉีดนะครับ  ขอเวลาแปปเดียว
จะได้รู้กันสักที  โอ้ยยย  botox ยังไม่จบสักที  ไหนจะmeso อีก  เพื่อนๆเคยได้ยิน Stem cell กันบ้างไหมครับ

เมื่อไรจะบอกหมดนี่ 5555  ให้เวลาผมหน่อยนะครับ  อัพทุกวันแน่นนอนครับ

แสดงความคิดเห็น

อยากทราบข้อมูล Stem cell ครับ  โพสต์ 2012-4-25 19:17
ทำให้อยากเเล้วก็จากไป555  โพสต์ 2012-4-23 22:00
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 22:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปทำธุระ แปปนะครับ กลับมาถ้าเป็นไปได้จะทำเรื่อง botox ให้จบ จะได้ไปต่อเรื่อง meso สักที เตรียมตัวอ่านกันต่อเลยนะครับ  ถ้าใครเคยใช้อะไร ใช้แล้วไม่work ก็มาแชร์ มาบอกกันต่อนนะครับ จะได้ช่วยเพื่อนคนอื่นๆที่รักษาไม่ตรงจุดครับ
ไม่เคยฉีดเมโสลดไขมันนะ แต่น้องชายเป็นเซลขายของพวกนี้มันเห็นมันบอกว่ายี่ห้อ Mesotech (ไม่รู้พิมถูกป่าว)ฉีดแล้วไม่บวมไม่แสบ ของอิตตาลี่ แล้วก็ไม่ทำลายอิลาสตินในผิวเรา มันว่างั้นนะแต่เราไม่เคยใช้่ง่ะ เนื่องจากเป็นคนแก้มตอบ  ตะเองลองไปถามหมอดูจิ่ เผื่อมีทางเลือกใหม่ ไม่ต้องทนแสบกับเมโสตัวเก่า
รออัพเดทอยู่ค่ะ
ไปฉีดที่หมอ จรัสพล มาแล้วค่ะ คอร์สนึง 5 ครั้ง 6พัน บาท  ฉีดมา 3 ครั้ง อืม ก้อรู้สึกเปลี่ยนแปลง นิดเดียว ครั้งที่ 3 นี่เพ่ิงมะวานเองค่ะ     เลยไม่รู้ว่า จะ ลดลงในรูปแบบไหน   แต่ หมอใช้ ยาอะไรไม่ทราบนะคะ  แต่ฉีด จะเจ็บมากๆ กว่า ฉีดโบ เยอะเลย  

หมอจรัสพล ตอนนี้อยู่สุขุมวิท 20 รถไฟฟ้าอโศกรึป่าวคะ เมโสมาเหมือนกัน  โพสต์ 2013-10-8 13:29
ไม่ใช่ตัวเดียวกับที่ผมฉีดแน่นนอนครับ ลองตัวเดียวกับผมดีกว่าครับ  โพสต์ 2012-4-25 14:43
มารอชมอีกวันแล้วฮับผม
ขอติดตามด้วยคนค้าาา

รอด้วยจร้า กำลังหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจทำอะไรก่อนดีหว่า  โพสต์ 2012-4-24 23:20
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 14:38:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:20

กลับมาแล้วหลังจากห่างหายไป1วัน พอดียุ่งๆครับ  นี่คือ

ข้อมูลเบื้องต้นสำหรับคนอยากฉีดโบท็อก

1.เคยทราบบ้างไหมครับว่า boxtox 100ยู เท่ากับกี่เข็ม  คำตอบคือ 2เข็มครึ่ง แต่จะไม่เกิน3เข็ม  เข็มเล็กๆในรูปนี่คือเข็ม insulin ที่เอาไว้ฉีดโบท็อกนะครับ มีความจุเท่ากับ 1cc ต่อ1เข็ม มีความจุประมาณ 35ยู เพราะ เวลาฉีด botox เขาจะผสมตัวbotox กับน้ำเกลือแบบฉีด ในปริมาณมาตราฐาน 2.5cc หรือ 2.8 cc แล้วแต่ที่ แต่บางที่อาจจะผสมมากกว่านี้ แต่ถ้าผสมมากกว่านี้ botox ก็จะไม่ออกฤทธิ์เพราะมันจะเจือจาง แต่คนขายจะได้ปริมาณเยอะขึ้น ทำให้เขาได้เงินเยอะขึ้น แต่เราฉีดแล้วจะไม่ได้ผล

2.botox เกาหลี เยอรมัน อเมริกา ต่างกันยังไง  คำตอบคืออะไร ฟังนะครับ
botox มีหลายเกรดหลายราคามันเกี่ยวกับคุณภาพของbotox นะครับ
อย่าคิดนะครับว่าฉีดๆไปเถอะ ลดกรามได้เหมือนกัน  ไม่เหมือนนะครับผลมันต่างกันมาก
ข้อเสียของ botox ราคาถูก คือ

2.1 การควบคุมในการกระจายยา เคยเห็นดาราหนุ่มที่ฉีดbotox แล้วตาตกไหมครับ ที่เป็นแบบนั้นเพราะ เขาจะฉีดยกหางหงส์ เพื่อให้ตาเฉิดแต่พอฉีดbotox ที่มีคุณภาพต่ำ ตัวยาเกิดการกระจายในวงกว้างเกินกว่าปกติ  ยาเลยกระจายไปสู่หนังตาทำให้หนังตาตก   ยังโชคที่ดีนะครับ ที่ตายังไม่บอด

2.2 สำหรับเพื่อที่เคยฉีด botox เคยไหมครับที่ฉีดแล้วไม่ลง พอไม่ลงก็ไปฉีดอีก ไปฉีกอีก ไปฉีดอีกก็ยังไม่ลง แสดงว่าร่างกายเริ่มมีปัญหาแล้วครับ เพราะbotox ทำมาจากแบคทีเรียที่ไปยับยั้งกล้ามเนื้อ แล้วbotox ราคาถูกก็เป็นโบที่ไม่ได้รับมาตราฐานไม่ได้คุณภาพ พอฉีดโบคุณภาพต่ำเข้าไป ร่างกายก็จะจดจำ แล้วสร้าง anti-body หรือภูมิคุ้มกันขึ้นมา พอทีนี้จะฉีดโบท็อกระดับดีแค่ไหนลงก็ไม่ลง เพราะ ร่ายกายสร้าง anti-body มาแล้ว

2.3 อีกเหตุผลที่ฉีดbotox แล้วไม่ยก ไม่ขึ้น เพราะ botox คุณภาพต่ำไม่สามารถ ยกกล้ามเนื้อมัดใหญ่ได้
กล้ามเนื้อบนมในหน้าของเรามีหลายส่วน มัดเล็กบ้าง มัดใหญ่บ้าง botox คุณภาพต่ำ จะไม่สามารถรถยกกล้ามเนื้อมัดใหญ่  เช่น หน้าผาก หางตา กราม  ถึงกยกได้ก็แค่แปปเดียว ไม่เกินเดือนก็เหมือนเดิมแล้ว

2.4 เกาหลี อเมริกา เยอรมัน หรือ ประเทศอื่นๆต่างกันยังไง  ต่างกันแน่นนอน คือ คุณภาพ ความสามารถในการยกหน้า แน่นนอนนะครับ คนที่ขายคุณ เขาก็ต้องบอก ประเทศนี้ดี อันนั้นดี จะมีสักกี่คนที่ฉีดbotox แล้วรู้ว่าตัวเองฉีดของอะไร ผสมยังไง มาจากประเทศอะไร ได้ขวดใหม่ไหม เอาของผสมแล้วจากคนอื่นมาฉีดให้หรือป่าว  ผมเชื่อว่าไม่มีใครรู้หรอกครับ  เพราะเขาดึงใส่เข็มฉีดยามาเรียบร้อยแล้ว  ถ้าจะให้แนะนำ ผมขอแนะนำ ตัวเดียวเลยครับ ของ อเมริกา ชื่อยี่ห้อ allergan
ที่มีน้องมาร์กี้เป็นpresenter ที่เราจะเห็นโบชัวตามคลินิคต่างๆ เพราะยี่ห้อนี้ได้รับมาตาฐานผ่าน อ.ย บ้านเรา เคยสังเกตุไหมครับว่า คลินิค ดังๆ เขาใช้ตัวนี้เหมือนกันหมด  เพราะมันได้คุณภาพ เห็นผลดีที่สุด อยู่ได้นานถึง6เดือน การกระจายคงที่  แต่ต้องฉีดโดยหมอผู้เชี่ยวชาญนะครับ

แต่ราคาก็อาจจะแพงหน่อยนะครับ อยู่ที่ 100ยู ประมาณ 25000 ตามคลินิคต่างๆ  ก็สุดแล้วแต่งบในกระเป๋าตังของทุกคนนะครับ ของดีและถูกบนโลกใบนี้ไม่มีหรอก

เคยเสียตังไปแล้วไม่ได้ผลไหมครับ รู้สึกเสียดายตังโนะ เสียใจ เสียความรู้สึก  ที่ผมกล้าพูดเพราะผมทำมาก็เยอะ เสียตังไปก็เยอะ เห็นผลบ้าง ไม่เห็นบ้าง ถ้าไม่เชื่อผมก็ไม่เป็นไรครับ  เพราะผลสุดท้ายมันก็ลงที่ตัวคุณครับ

ขวดใหม่ในขวดต้องเป็นแค่คราบขาวๆ ไม่มีน้ำ ยังไม่ผสมนะครับ  ถ้าผสมแล้ว ยัดไส้แน่นนอน

ลืมบอก botox ฉีดแล้วก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันนะครับ ประมาณ3สัปดาห์ถึงจะเริ่มเห็นผล ถ้า4-5 วัน ฉีดแล้วลงนี่คงคิดไปเองแล้วครับ 555 แล้วเคยทราบยี่ห้อบ้างไหมครับว่า botox ที่ฉีดมาจากไหน เช่น botox อเมริกา คือยี่ห้อ allergan   ของเกาหลี ก็ neuronox ไม่ใช่พูดแต่ชื่อประเทศ เช่น botox เคนย่า ดีมากๆ - -

allergan_botox.jpg (11.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

122#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 14:39:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:11

3.botox ไม่สามารถลด แก้ม โหนงแก้ม เหนียง ไขมันส่วนต่างๆได้ เพราะ botox เอาไว้ลดกล้ามเนื้อ ลดรอยตีนกา เหยี่วย่น ต่างๆ
ลดไขมันไม่ได้ครับ

4.ไม่ควรฉีดbotoxเยอะนะครับ แนะนำปีนึงไม่ควรเกิน 2ครั้งต่อส่วน เช่น ปีนึงฉีดกรามไม่ควรเกิน2ครั้ง เพราะถ้าฉีดมากๆหน้าจะเป็นหน้ากาก หน้าแข็งๆ ยิ้มแล้วหุบไม่ได้ พวกฝรั่งจะเป็นกันเยอะครับ เพราะฉีดบ่อยไปและเกินขนาดด้วย

5.เคยเห็นขวดbotox ไหมครับ botox จริงๆจะมองไม่เห็นนะครับ  เป็นแค่คราบๆขาวๆเกาะข้างขวด แทบจะมองไม่เห็นเลยก็ว่าได้  แล้วbotox ต้องแช่อยู่ในความเย็นตลอด เน้นว่าตลอดนะครับ เพราะถ้าเก็บไม่เย็นเมื่อไร botox เสื่อมทันที ไม่ทราบว่าคนที่สั่งbotoxมาจากในเว็บ เขาแช่น้ำแข็งมาให้หรือป่าว ถ้าไม่แช่มาbotoxก็เสื่อมครับ  เสียเงินฟรี

เบื้องต้นก็มีแน่นนี้ครับ ตอนนี้นึกออกแค่นี้ จบแล้วนะครับ botox ใครที่เคยฉีดแล้วไม่ลงก็คงเข้าค่ายข้อใดข้องหนึ่งที่ผมเขียนไว้นะครับ ผมก็ไปถามหมอมาอีกทีครับข้อมูลนี้  ไม่ค่อยมีใครรู้หรอกครับ ไม่มีใครเขาบอกกันหรอกครับ ใครๆก็อยากขายของ  
จำไว้นะครับ เวลาจะใช้อะไรก็ศึกษานิดนึง อย่าดูแต่รูป แล้วของถูกและดีเว่อไม่มีนะครับ

จบแล้วครับ botox เดี๋ยวมาต่อ เรื่องหน้าเรียวของผมกันต่อครับ  

dfsc.jpg (39.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

อยากทราบว่า สิว หายไปได้ไงเอ่ย  อิอิ สนใจ
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-4-23 21:56
ขอบคุณสำหรับทุกคำชม คำอวยพรนะครับ ติดตามกระทู้ผมต่อ ...

ยี้ห้ออารัยลืมถามละ,ที่พษฤษาใกล้บ้าน แอมละ3,000 แสบอยู่แต่น้อยกว่าครั้งที่แล้วบวมเหมือนกันแต่ผลยังไม่รู้ค่ะ,,แต่อาจจะเปลี่ยนที่พอดีพี่ที่รู้จักกันสนิทกับหมอประยุทธ์เขาไปฉีดมาบอกว่าหมอผสมแบบค็อกเทลให้ลงฮวบเลยกะจะเปลี่ยนที่นะค่ะพี่บอกว่าจะได้ไม่ต้องฉีดหลายคั้งมากแต่คราวนี้จะไม่ลืมถามว่าฉีดของอารัยนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimjeab เมื่อ 2012-4-24 19:11
ไปฉีดที่หมอ จรัสพล มาแล้วค่ะ คอร์สนึง 5 ครั้ง 6พัน บาท  ...

ไง แนะนำด้วยค่ะ ว่า แตกต่างกันยังไง  ทราบได้ยังไงค่ะว่าที่นี่ คนละตัว    อืม ลืมบอกไปที่นี่ ฉีดแล้วไม่มีบวมนะคะ  กลับบ้าน ปรกดิ เลยค่ะ  ยัง รอติดตาม  จาก จขกท เป็นประโยชน์มากค่ะๆ  
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ    เพราะ รอบนี้ ฉีดทั้งโบ หมดขวด กับ คอร์ส เมโส  5 ครั้ง ไม่รู้จะเอาอยู่ไหมเอ่ย  หรือต้องทำอีกกี่ครั้งก้อไม่รู้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้