เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย xian203 เมื่อ 2012-6-21 03:33
ขอบคุณพี่แฟรงค์นะคะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ถึงบางคร ...

เหนด้วยค่ะ

คะแนน

18

ดูบันทึกคะแนน

ขอเชิญ สมาชิกชาวดั้งโด่งที่น่ารัก ....กลับเข้า สู่ สภาวะ ปรกติกันดีมั้ยครับ

.... ถ้าจะยาวกันกว่า นี้

แอดมิน จะเปิดห้องพิเศษให้ครับ เป็น ห้องดราม่าครับ

เพื่อรองรับการใช้งาน ของท่านสมาชิก โดยเฉพาะเลยครับ

จึงชี้แจงมาเพื่อทราบ

ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

คะแนน

1

เรื่องร้ายๆ หลายๆครั้ง เกิดจาก คิดในแง่ลบ มองในในแง่ร้าย

คิดบวก ชีวิตบวก

คิดลบ ชีวิตลบ

เลือกเอาเองนะครับ

ชีวิตเป็นของคุณ

คะแนน

11

หากผมเป็นคนชอบเอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจได้ เมื่อถึงคราวที่คุณแฟรงค์เล่าถึงตนเอง เป็นคนหนึ่งที่เมื่อก่อนไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องความรักเลย  ผมกลับเข้าไปให้กำลังใจ ดังนี้

ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-5-19 23:41
ขอบคุณครับที่ถาม ผมลืมเลยผมก็ไม่เคยบอก สิ่งที่ผมทำให้ผมเปลี่ยนแปลงได้ขนาดนี้ ขอตอบเลยครับว่า "ความรัก" ผมเป็นคนนึงที่เมื่อก่อนไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องความรักเลย.......

amplemiracle  อดีตผ่านมาแล้ว แก้ไขไม่ได้ อย่าไปใส่ใจให้เสียกำลังใจเลยครับ  โพสต์เมื่อ 2012-5-20 10:00:09

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-20 09:58

อดีตผ่านมาแล้ว แก้ไขไม่ได้ อย่าไปใส่ใจให้เสียกำลังใจเลยครับ

เสียอะไรก็เสียได้ .....แต่อย่าเสียใจ

หมดอะไรก็หมดได้ ...แต่อย่าหมดใจ

หายอะไรก็หายได้.....แต่อย่าหาย ....

เอ๊ย แต่อย่าใจหายยยยยยยย
555

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ
เอ๊ยคุณfrankywawah

คุณค่าของเรา ไม่ได้ขึ้นกับใครให้คุณค่า อย่าหมุนไปตามลมปากของคนอื่นเลยครับ
คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ
แค่คุณเห็นคุณค่าของตัวเองก็เพียงพอแล้ว  

แสดงความคิดเห็นfrankywawah  ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ คำของคุณ คมกรีดใจผมจริงๆ ผมชอบครับ  โพสต์เมื่อ 2012-5-20 13:29:19

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-20 09:42
เพราะมีแต่คนชมคุณอย่างเดียว คุณจึงไม่ได้เห็นความจริงอีกด้านครับ

คุณแค่วิจารณ์คุณว่าเพียงหน้าบานเฉพาะส่วน ไม่ได้หมายความว่า คุณบานทั้งหน้านะครับ

คล้ายๆกับคนอ้วนเฉพาะที่นั่นแหละครับ ที่ไม่ใช่คนอ้วน แต่ยังมีไขมันส่วนเกินเฉพาะจุด
ต่างกันที่ส่วนเกินของใบหน้าของคุณเป็นกระดูกตรงโหนกแก้มใกล้ตาที่ยื่นออกมาอย่างชัดเจนในรูปหน้าตรง แต่ไม่เห็นในรูปด้านข้าง นั่นเอง
สรุป คือ ยังไม่สมบูรณ์ในบางมุม เท่านั้นครับ
อย่าไปคิดมากครับ หากคุณพอใจแค่นี้ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ ผมแค่วิจารณ์ไปตามเนื้อผ้าเท่านั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาจะใส่ร้ายหรือว่าร้ายใดๆนะครับ
ผมรู้สึกชื่นชมที่คุณเอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ เพียงแต่ยังมีเนื้อหาบางส่วนที่ไม่ถูกต้อง จึงต้องคัดค้านก็แค่นั้นเองครับ

นี่คือ หลักฐานที่ผมวิจารณ์เรื่องหน้าบานเฉพาะส่วน แต่หลายคนเข้าใจผิด คิดว่าหมายถึงหน้าบานทั้งหน้า รวมทั้งคุณแฟรงค์ และน้องRosminteiei

คะแนน

10

ต้นฉบับโพสต์โดย รักเฟรม เมื่อ 2012-6-20 22:13
รู้สึกว่าคุณ amplemiracle จะชอบตอบความเห็นค่ะเพราะเห็นตอบ ...

รู้สึกว่าคุณ amplemiracle จะชอบตอบความเห็นค่ะเพราะเห็นตอบเยอะ เลยอยากถามว่า

Rosminteiei : ถ้่าหน้าพี่แฟร้งบานหน้าหนูก็จานข้าวหมาแล้วคะ
amplemiracle : รู้ตัวก็ดีละ งั้นรีบไปแก้ไขอย่างไวเลยนะหนู อืมแล้วจานหมานี่ใหญ่มาปะ555
จากหน้า 16 ---> 399#

ที่คุณพูดแบบนี้นี่อยู่ในพฤติกรรมแสดงออกแบบไหนใน17ข้อที่คุณบอกมาหรอคะ หรือว่าเป็นกรณีนอกเหนือจาก17ข้อนั้น  เข้าใจค่ะว่าคุณอาจจะมองว่าเป็นการแนะนำให้เค้าไปแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเอง แต่ด้วยลักษณะคำพูดเรามองว่ามันอาจจะเป็นการเอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจได้นะคะ อย่าลืมเอาใจเขามาใส่ใจเราจ้า ทั้งนี้ก็เป็นแค่ความเห็นของคนหนึ่งคนค่ะ หวังว่าทุกคนคงเข้าใจ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะหากเป็นการรบกวนหรือทำให้ใครไม่สบายใจ สุดแต่ใจจะไขว่ขว้าค่ะ

ตอบ

คุณเข้าใจผิดแล้วครับ  
เพราะ ผมไม่ได้เอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจหรอกครับ

ผมรู้สึกว่า น้องเขา(Rosminteiei) ตอบซะจริงจังจนแซ่บเวอร์ไปหน่อย เพราะ น้องเข้าใจผิดคิดว่าผมไปว่า พี่แฟรงค์หน้าบาน จนถึงกับเปรียบตัวเองว่า ...หน้าหนูก็จานข้าวหมา
จึงได้แซวกลับไปว่า จานหมานี่ใหญ่มากหรือไม่  ...เพื่อให้น้องเขา ไม่ซีเรียสจนเกินเหตุ   เพราะ หน้าใครก็คงเป็นไปไม่ได้ที่จะใหญ่เท่าจานหมาหรอก 555 มันเกินจริงแน่นอน  
ถ้าจะเปรียบกับจานหมา ก็เลยถามกลับไปว่า ใหญ่มากปะ  เพื่อดูสิว่า น้องเขาจะเปรียบเทียบกับขนาดอะไรอีก

ตอนแรก คุณแฟรงค์เองก็เข้าใจผิดเรื่องหน้าบาน ซึ่งผมเองก็ได้ชี้แจงทำความเข้าใจไปว่า หน้าบานเฉพาะส่วน...ไม่ใช่บานทั้งหน้า
ไม่ได้มีเจตนาจะใส่ร้ายหรือว่าร้ายใดๆนะครับ
และ รู้สึกชื่นชมที่คุณแฟรงค์ เอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ เพียงแต่ยังมีเนื้อหาบางส่วนที่ไม่ถูกต้อง จึงต้องคัดค้านก็แค่นั้นเองครับ

ส่วนคนอื่นก้เข้าใจผิดเช่นกัน แต่ตอนนั้นเห็นว่า เป็นแค่แซวๆเล่นให้หายเวอร์ แต่คนอื่นอาจจะเข้าใจผิดบ้าง ผมก็คิดว่าเราไม่ได้เจตนาอย่างนั้น  จึงไม่ได้ชี้แจงไป เพราะ เรื่องก็เงียบไป น้องก็ไม่ได้ตอบอะไรมาอีกเลย

คะแนน

11

รอๆๆคืนนี้พี่แฟร้งค์มาต่อยาวๆคร้า

คะแนน

9

เยี่ยมมากเลยคุณแฟรงค์ 555+ งั้นเล่าประสบการณ์ต่อเลยแล้วกันหลายท่านรออยู่
657#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 16:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวคืนนี้มาอธิบายต่อยาวๆไปเลยครับ  ขอบคุณทุกคนสำหรับการติดตามนะครับ ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ

บางอย่างมันก็ไม่มีค่าพอที่ต้องให้ผมพูดถึง อะไรที่ไร้ค่าเพื่อนๆก็ต้องมองข้ามมันไปบ้างนะครับ ก็เหมือนหมาเห่า ตอนมันเห่า ยิ่งไปทำอะไรมันก็ยิ่งเห่า หมามันไม่คอยรุ้เรื่องอะไรหรอกครับ ดีแต่เห่า มันก็ทำได้แค่นี้ จะให้หมามาฟังภาษาคนก็คงเป็นไปไม่ได้ ผมแนะนำอย่าไปใส่ใจอะไรมากครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไปฟังหมามันเห่า มองข้ามไปเลย ยิ่งไปแห่ยมันก็ยิ่งเห่า  แล้วหมามันก็ไม่คอยจะรู้ตัวหรอกครับว่ามันทำอะไร  เพราะมันทำไปตามสัญชาติญาณ มันเกิดมาเป็นหมา มันก็ต้องเห่า เราเป็นคนครับ เรารู้ว่าเราต้องทำอะไร เพราะเราเป็นคนเราคิดเป็น เกิดมาเป็นคนก็ต้องทำความดี ให้เกิดประโยชน์ต่อตนเองและผู้อื่น ไม่ทำให้คนอื่นรำคาญหรือเดือดร้อน

อย่างที่ผมบอกครับ หมามันก็ได้แต่เห่า ไม่รู้เรื่องอะไรหรอก อย่าไปสนใจมัน  555  

คะแนน

30

ใช่ครับ
ผมเองก็เห็นด้วยตาตัวเองอย่างชัดแจ้งเช่นกัน
...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น ตรงตามที่ว่า
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
ดังหลักฐานต่อไปนี้ ซึ่งแสดงให้เห็นว่า ไม่รู้ตัวเอง จึงชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าดิฉันยังไม่ได้ใส่ชื่อคุณลงไปเลยนะ กรุณาอ่านย้อนอ่านทวนด้วย!!!!!

หรือเพราะคุณร้อนตัวค่ะ??ดิฉันมั่นใจว่าไม่ได้หมายถึงใคร คุณยอมรับสิ่งที่ฉันพูดแล้วเขียนตอบกลับ

แสดงว่าคุณคิดว่าคุณตรงกับข้อความที่ดิฉันเขียน

ดิฉันว่าแล้วว่าคุณต้องตอบกลับดิฉัน55555555555 คุณพลาดมาก

ดิฉันนั่งขำคุณเลยค่ะ ที่คุณร้อนตัวมาตอบ

คุณมีสิทธิ์อะไรมาด่าดิฉันว่า

...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น???

คุณด่าหมายถึงฉันโดยตรง????????????????? ขนาดดิฉันยังไม่ได้บอกหมายถึงคุณ

***ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเอง5555555***

คะแนน

5

ขอรายละเอียดว่าไปฉีดลดไขมันหน้า ที่ไหนค่ะ
ก็เลยพูดแต่เรื่องไร้สาระ  คนกำลังติดตามอ่านอยู๋  คุนแฟรงค์มาเล่าต่อเถอะค่ะ  เบื่อคนไม่มีมารยาทมาก

คะแนน

6

เข้ามาหาความรู้เรื่องศัลยกรรม ไม่ได้มาดูโต้วาที
อันไหนไม่ใช่เรื่องที่เราอยากรู้ ก็แค่มองผ่านไป...
ไม่ชอบวิธีการแสดงความคิดเห็นของใคร ก็แค่มองผ่านไป...

ผมรออ่านเรื่องศัลยกรรม(ภาคต่อ)ของคุณแฟร๊งค์อยู่นะคร๊าบ

คะแนน

1

ขอแสดงความเหนเล็กๆน้อยๆนะคับ
สำหรับทุกท่านที่มีปัญหากันอยูตอนนี้นะคับ อยากให้ใจเย็นๆกันหน่อย ผมเชื่อว่าทุกคนต่างมีเหตุมีผลของตัวเอง แต่ถ้ามัวเอาเหตุผลของตัวเอง มาเปนเรื่องให้ทะเลาะกันไปเรื่อยๆ ก้อไม่มีทางสงบหรอกคับ (ตัวอย่างจากการเมืองก้อมีให้เหนอยู่แล้วคับ) อยากให้ทุกคนอภัยให้แก่กันและกัน คนไทยด้วยกันรักกันไว้จะดีกว่าคับ

คะแนน

2

ดูดีจังเลยค่ะ ยินดีด้วย
คุณแฟร้ง  ใจดีจัง  ขอบคุณที่เอาสิ่งดี ๆ มาให้เพื่อน ๆ ที่อยากรู้อ่าน
ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-19 18:28
ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเองใช่ไหมค่ะ

ว่าการอบรมบ่มเพรา ...

ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-19 18:28
ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเองใช่ไหมค่ะ

ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ

ไม่ต้องมาแสดงความคิดเห็นต่อดิฉันหรือตอบดิฉัน

ดิฉันเข้ามาอ่านการรีวิวของคุณแฟร้งค่ะ!!!

ตอบ

ใช่ครับ
ผมเองก็เห็นด้วยตาตัวเองอย่างชัดแจ้งเช่นกัน
...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น ตรงตามที่ว่า
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
ดังหลักฐานต่อไปนี้ ซึ่งแสดงให้เห็นว่า ไม่รู้ตัวเอง จึงชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-16 02:01
สารภาพเลยนะค่ะตั้งแต่เกิดมาเวลาอ่านพวกเว๊ปบอดถ้าเ...

อิพวกเมาซิลิโคนเหลวบนหน้า

ชอบมาโพสอะไรที่บ่งบอกถึง......เอิ่มมมม  เหมือนพระเอกกับนางเอกกำลังจะจูบกัน

แต่มีนางร้ายมาขัดอ่ะแต่ก็สนุุกดี มีดราม่านิดๆ55555

1 คุณเป็นคนปากว่าตาขยิบ
พูดอย่างหนึ่งแต่ทําอีกอย่างหนึ่ง  
ปากกับใจไม่ตรงกัน
ปากบอกว่า...เข้ามาอ่านการรีวิวของคุณแฟร้งค่ะ!!!
แต่ใจกลับคิดไปในทางร้าย เจตนาไปพูดไปถามไปเขียนหาเรื่องโต้ตอบให้เป็นเรื่องจนได้ เฮ้อ

2 คุณเป็นคนสองมาตราฐาน
ไม่ต้องการให้ใครมาแสดงความคิดเห็นต่อคุณหรือตอบคุณ
แต่คุณเองกลับไปแสดงความคิดเห็นต่อคนอื่นหรือตอบคนอื่น
นั่นแสดงถึงว่า คุณเลือกปฏิบัติ และไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา

ถ้าคุณไม่ต้องการให้ใครมาแสดงความคิดเห็นต่อดิฉันหรือตอบดิฉัน   คุณก็ไม่ควรไปแสดงความคิดเห็นต่อคนอื่น หรือตอบคนอื่น
เพราะ ไม่มีมูล หมาไม่ขี้

คะแนน

13

เจ้าของกระทู้เขียนได้สนุกมากๆเลยคะ อ่านตั้งนานกว่าจะจบ ขอบคุณสำหรับความรู้คะ
ตอนนี้กระทู้หลังๆ สมาชิกเริ่มจะแชร์อย่างอื่นที่ไม่ใช่ความรู้ักันซะแว้ว แง่ๆๆๆ

คะแนน

1

ขอบคุณพี่แฟรงค์นะคะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ถึงบางครั้งจะหงุดหงิดบ้างเพราะไม่ค่อยตอบคำถามเรื่องสถานที่ฉีดอะไรแบบนี้
แต่เข้าใจค่ะว่าต้องการแชร์ประสบการอย่างเดียวจริงๆไม่อิงแง่ธุรกิจหรือหาผลประโยชน์

คือเราว่ากระทู้รีวิวทุกกระทู้น่ะ มันเหมือนให้สิทธิ์เจ้าของกระทู้เขียนรึเปล่า?
คือการรีวิวมันก็มาจาก "ประสบการณ์" ของเจ้าของกระทู้แน่นอนอยู่แล้ว
ซึ่งสิ่งที่อ้างที่เขียนก็ต้องมาจากประสบการณ์ของเจ้าของกระทู้นั้นๆ
เราว่าพี่แฟรงค์ไม่ผิดอ่ะเรื่องที่บอก meso เป็นพระเอก คือเป็นพระเอกสำหรับเค้าไง
เพราะรีวิวทั้งหมดมันเป็นประสบการณ์ของเค้า ซึ่งทุกคนที่อ่านก็น่าจะเข้าใจดีและไตร่ตรองอย่างมีวิจารณญาณอ่ะค่ะ
หน้าคนแต่ละหน้าไม่ใช่หน้าเดียวกัน คนรีวิวแนะนำอะไรมามันก็สิทธิส่วนบุคคลเค้า
ผลที่ได้ึขึ้นอยู่กับสภาพหน้าและโครงสร้างหน้าของเค้า ถูกหรือเปล่า?
ศัลยกรรมไม่ได้เป็นการเล่นขายของนะคะ ถึงจะอ่านแค่ 5 นาทีแล้วไปทำเลย
ไม่มีคนดีๆที่ไหนเค้าทำกันหรอกค่ะแบบนั้นน่ะ

ส่วนคุณ amplemiracle ก็โรคจิตมากนะคะ
พฤติกรรมแสดงออกถึงอาการประสาทค่ะ มีการพร่ำเพ้อเป็นระยะ ซึ่งสามารถเห็นได้ชัดเจน
ซ้ำยังมีความคิดเป็นแบบเด็กๆคือ การเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง
ต้องการให้ผู้อื่นตอบสนองความต้องการและตรรกะพิสดารของตนเอง
สามารถชักแม่น้ำทั้ง 5 มาได้ โดยเพียงเพื่อให้เป้าหมายนั้นคล้อยตามคำพูดตนเอง
ซึ่งหารู้ไม่ว่าคนทั้งเว็บตอนนี้เขาระอามากแล้วค่ะ

เราไม่รู้ว่าคุณมีปมอะไรมาตั้งแต่เด็กหรือเปล่า หรือเพิ่งเก็บกดเอาตอนนี้
แต่ด้วยความหวังดีอยากให้รีบไปรักษาหรือพบจิตแพทย์นะคะ
เรายังสงสัยเลยค่ะ วูบหนึ่งแวบเข้ามาในใจว่าตอนที่พนักงานบริษัทโทรศัพท์แวะมาติดตั้งอินเทอร์เน็ตให้คุณนั้น
เขายอมติดตั้งได้อย่างไร คนสติไม่สมประกอบสามารถทำธุรกรรมแบบนี้ได้ด้วยหรือ

คะแนน

9

นานาจิตตังนะ เรื่องแบบนี้

เป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ

การแบ่งปัน ไม่ใช่สิ่งที่ผิด ดีแล้วที่แบ่งปัน

ประสบการณ์ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนโน้นใช้แล้วดี อีกคนใช้แล้วเฉยๆ

"ลางเนื้อชอบลางยา" แบบนั้นและ ที่เจ้าของกระทู้มาแบ่งปัน ก็ดีแล้ว

เราไม่ปฏิบัติตาม เราก็เก็บมาเป็นสิ่งประกอบการตัดสินใจ ส่วนหน้าใครก็หน้าใคร

ไม่เห็นต้องดราม่ากันเลย จะตอบยาวๆ จะถกกันประเด็นไหน หลังไมค์กัน 2 ต่อ 2 ไปเลยค่ะ

เราเลื่อนเมาส์จนเมื่อยแล้วค่ะ

ย้ำอีกครั้ง เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ เราตัดสินใจจะทำจมูกอยู่ค่ะ

เก็บตังค์เองทุกบาททุกสตางค์ ยังเรียนไม่จบเลย ไม่อยากเบียดเบียนพ่อแม่ เรียนให้เก่งๆแล้วชิงทุนเอา

(สมทบทุน 55 5+)

เสพย์ความรู้อย่างสงบ และมีเหตุผลนะคะ เห็นต่างอย่างไร ข้องใจอะไร ถามกันหลังไมค์ดีกว่าเนอะ

ไม่ใช่โลกสวย แต่โลกนี้ไม่ได้มีแค่คนที่เห็นต่าง กับคนที่ตามน้ำ คนที่เข้ามาศึกษาเฉยๆ

แล้วอยากให้กำลังใจคนที่แบ่งปันประสบการณ์แค่นั้นค่ะ พี่ทำดีแล้วค่ะ "การให้" ดีกว่า "การรับ" ค่ะ

ขอบคุณค่ะ : D *

คะแนน

1

นี่มันกระทู้คนอื่น หัดแหกตาอ่านเสียบ้างสิครับ

คิดว่าทุกคนเขาเกลียดคุณอยู่ คุณมันคนที่ไม่รู้ตัวเอง
หลงตัวเองคิดว่าเป็นผู้พิทักษ์กฎ ด่าคนในกระทู้นั้นกระทู้โน้น

แต่เปล่าเลย ไม่มีตัวตนเอาเสียเลย ทำเหมือนจะมีค่าเต็มประดา

คนที่น่าสงสารที่สุดก็คือตัวคุณเอง

คะแนน

6

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-21 00:08
อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม. ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-21 00:08

อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม.. ไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน อืม..
เหนื่อยไหมค่ะ พิมยาวๆคิดหาเหตุผลอะไรเยอะแยะ ความคิดเราไม่ตรงกันคุณอยากทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะคะ :) ฉันเหนื่อยแทน

ตอบ

ตลกก็หัวเราะออกมาบ้างเถอะครับ จะไม่ได้ไม่เครียดเกินไป

ดูคุณจะจริงจังมากไปแล้วนะครับ

ไม่แปลกหรอกครับที่เราจะคิดแตกต่างกันบ้าง

บางครั้งความแตกต่างก็มีความสวยงามและสิ่งดีๆซ่อนอยู่นะ

อย่างน้อยผมก็เห็นศรัทธาที่คุณมีต่อเจ้าของกระทู้ครับ ซึ่งผมก็รู้สึกชื่นชม นี่แหละครับคือความสวยงามและสิ่งดีๆซ่อนอยู่นะ

แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะครับ

เหนื่อยก็ไปนอนได้ละ

ขอบใจจริงๆ...อุตส่าห์เหนื่อยแทน อิอิ

ดึกมากแล้วครับ

ราตรีสวัสดิ์

หลับฝันดีนะตะเอง

คะแนน

13

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-20 23:47
โอ๊ยย เอาเถอะฉันผิด คุณพูดเก่งเนอะ ฉันก็แค่อยากจะบ ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-20 23:47

โอ๊ยย เอาเถอะฉันผิด คุณพูดเก่งเนอะ ฉันก็แค่อยากจะบอกว่าคุณไม่เหนื่อยเหรอทำตัวแบบนี้
ฉันหยุดให้ก็ได้คะ พอดีว่าเถียงไม่เก่ง ไม่รู้จะหาคำพูดไรที่มันจะสื่อไปให้ปัญญาชนอย่างคุณเข้าใจ
ต่อไปก็แล้วแต่คุณละกัน ขอมานั่งรออ่านเรื่องพี่แฟร้งค์ชิวๆต่อไปเรื่อยดีๆกว่า

ตอบ

ผมไม่เหนื่อยหรอกครับ เพราะ ผมพูดความจริง ให้ความเห็นตรง  โดยใช้หลักการและเหตุผลอย่างไม่มีอคติ

แต่ถ้าผมคิดร้าย พูดไม่จริง พูดโดยใช้อารมณ์อย่างไม่มีเหตุผลและหลักการ ก็ต้องเหนื่อยที่จะต้องหาข้อมูล หลักฐานมาโต้แย้งหรือแก้ตัวเพื่อทำผิดให้กลายเป็นถูก หรือทำดำให้กลายเป็นขาว

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-21 00:01
ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 18:48
แก้ไขครั้งสุดท้า ...

อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม.. ไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน อืม..
เหนื่อยไหมค่ะ พิมยาวๆคิดหาเหตุผลอะไรเยอะแยะ ความคิดเราไม่ตรงกันคุณอยากทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะคะ :) ฉันเหนื่อยแทน

แสดงความคิดเห็น

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ รูปร่างหน้าตานี่นะ...ให้หน้าตาดี(พิศวาส)+50  โพสต์ 2012-8-13 16:11
mdungนี่มั่วมากๆเลยนะ แว่นและอ้วนขนาดนี้แต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-9 08:30
ไม่แปลกที่คิดแตกต่างกันบ้าง...แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะครับ....ราตรีสวัสดิ์  โพสต์ 2012-6-24 19:58
ตลกก็หัวเราะออกมาบ้างเถอะครับ จะได้ไม่เครียดเกิน เหนื่อยก็ไปนอนได้ละ  โพสต์ 2012-6-24 19:57

คะแนน

18

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 18:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 19:01

amplemiracle นี้คุ ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 19:01

amplemiracle นี้คุณยังไม่รู้ตัวอีกเหรอค่ะ? ว่าสังคมเขาระอาคุณขนาดไหน?? ที่เห็นคุณพร่ำอะไรมา..
มันไม่ต้องยกหลักอะไรมาอ้างหรอกค่ะ ทุกคนเขาตัดสินเองได้ ไม่ว่าคุณจะลากแม่น้ำทั้ง5มา บอกว่าตัวเองถูกแค่ไหน
คุณก็ต้องยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นบ้างซิคะ ไม่ใช่เอาตัวเองมาตัดสิน ถ้าอยากให้ความรู้ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่
แค่นี้คุณทำไม่ได้เหรอค่ะ?? ถึงยังดื้อเถียงรั้นๆๆ เหมือนเด็กไม่รู้จักโตแบบนี้ ??
คุณเก่งนะ เรื่องการติคนอื่น ไม่รู้จะสรรหาคำพูดอะไรมาบรรยายแต่ ไม่ต้องไปว่าคนอื่นว่าผิดหรอก ก็คนที่ผิดนะมันคุณเต็มๆประตู!!

ตอบ

คุณเองต่างหากที่ไม่รู้จักตัวเอง จึงไม่รู้ว่า ตัวเองพูดไม่ตรงกับความจริงอะไรไปบ้าง จนน่าเอือมระอาขนาดไหน

ที่คุณพร่ำอะไรมา ล้วนใช้อารมณ์ออกไปทั้งสิ้น โดยไม่ได้ใช้เหตุผลอันใดมาอ้างอิงถึงข้อกล่าวหาเลย

คุณเป็นคนมองโลกในแง่ร้ายมองคนในแง่ลบ  คุณจึงมองทุกอย่างเป็นดำกับขาว ทั้งๆที่ในชีวิตจริง มักมีหลากสี จึงอาจไม่ใช่ผิดหรือถูกเสมอไป

คุณจึงไม่เห็นสิ่งที่ผมเคยให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ และพยายามให้เกิดความปรองดอง โดยไม่เอาเปรียบคนอื่นแบบพวกมากลากไป    แต่คุณกลับมองเห็นเป็นสิ่งเลวร้ายที่คุณคาดเดาเอาเอง  คิดเองเออเอง เพื่อหาเหตุผลเข้าข้างตัวเอง และเป็นข้อแก้ตัวของคุณ ที่จะไม่ยอมรับฟังข้อท้วงติงที่ชี้ให้เห็นถึงจุดที่เป็นข้อขัดแย้งทางความคิด  

ผมรู้และเข้าใจดีว่า...คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ

ดังนั้น จึงไม่หมุนไปตามลมปาก เพราะ ปากคนยาวกว่าปากกา

คุณเป็นคนมีอคติ  ไม่ใช้เหตุผล  คุณจึงไม่ใช้หลักการอ้างอิง  จึงเสมือนเด็กที่ไม่รู้จักโต

หากโลกนี้ไม่มีหลักเกณฑ์ตัดสิน แต่ปล่อยให้ทุกคนตัดสินเองได้ โลกนี้คงวุ่นวายน่าดู เพราะ คนเราซึ่งยังมีกิเลสหนาตราช้างนี้มักคิดเข้าข้างตัวเองเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จึงต้องอ้างอิงกฏระเบียบ ศีลธรรมจรรยา เป็นต้น

ผมไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน เพราะ ผมแค่พูดไปตามเนื้อผ้า
หากไม่ได้ทำอะไรผิด ผมก็คงไม่รู้จะขุดอะไรไปโต้ตอบให้คนนั้นเห็นอย่างมากมายเต็มไปหมด เพราะไม่มีควัน ย่อมไม่มีไฟ
หากผมไปใส่ความหาเรื่องใส่ร้ายใครซี้ซั้ว  ก็คงต้องถูกตอกกลับมาหน้าหงายเช่นเดียวกับฝ่ายแค้นหลายคนในที่นี้

หากการวิจารณ์ตอบกลับ หรือการอภิปรายโต้ตอบนั้น ไม่สามารถพูดตรงไปตรงมา เพื่อให้เห็นความจริงได้ เพราะเกรงว่าจะขัดใจผู้ฟัง หรือ คนอื่นจะไม่ยอมรับคำวิจารณ์นั้น  ก็คงต้องเออออห่อหมก ปากหวานก้นเปรี้ยวกันไป

หากคุณเห็นว่า ผมผิดเต็มประตู  คุณก็ต้องชี้แจงข้อกล่าวหามาโดยละเอียดให้เข้าใจได้
ไม่ใช่พูดลอยๆโดยไม่มีเหตุผล หรือหลักฐานอ้างอิงแบบนี้

คะแนน

11

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้