ดู: 296793|ตอบกลับ: 1545
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย kritzzi เมื่อ 2012-5-5 17:14
Lipolysis
Some organizations promote the use of injected phosphatidylcholine, otherwise known as i ...

Credit wikipedia:: ขอโทษนะคะ จขกท แต่ว่า เราอ่านแล้วเค้าไม่ได้บอกว่า phosphatidylcholine มันทำลาย elastin นะคะ เค้าอธิบายว่า มันทำลาย fat cell เฉยๆนะ ไอ้คำว่า lipolysis แปลว่ากระบวนการสลายเซลล์ไขมัน  และเค้าเปรียบเทียบว่าฉีดไอ้เจ้า PC แล้วคล้ายกับการดูดไขมัน(liposuction) ซึ่งทั้งสองวิธีนั้นอาจเสี่ยงทำให้เกิด fat emboli ได้ ซึ่งคืิอ ไขมันแตกตัวแล้วกระจายเข้าไปในเส้นเลือดใหญ่แล้วเป็นก้อนไปอุดตันเส้นเลือดเลี้ยงอวัยวะที่ต่่างๆได้คะ กรณีนี้เกิดจากเข็มจิ้มไปโดนเส้นเลือดใหญ่ด้วยนะคะ โดนเส้นเลือดฝอยไม่เปนไร

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

คุณ oneway เหอๆ คิดมากไปอ่ะป่าวคะ ^^  ขอโทษนะคะ อ่านแล้ววมันขัดๆ   จริงๆน้ำหอมมันก็ไม่มีสูตรตายตัวนะว่า ชายต้องใช้ของชาย หญิงต้องใช้ของผู้หญิง ถึงคนที่เขาผลิต จะผลิดมาเพื่อผู้ชาย หรือ ผู้หญิงก้เถอะจ้า คุณเขียนว่า "" สำหรับคนที่มีรสนิยม เค้าจะไม่ใช้น้ำหอมผู้หญิงหรอก""  แรงไปไหม คุณ จขกท  มาให้ความรู้แท้ๆ

55555 เราคงไร้รสนิยมอ่ะจ้า  เราก็ชอบใช้หลายๆกลิ่นของผู้ชาย เวลาไปฟิตเนตอ่ะค่ะ  เพราะกลิ่นผุ้ชายสปอตๆมันหอม ดับกลิ่นเหงื่ออยู่  อิอิ  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marlee เมื่อ 2012-5-13 07:47

ลุ้นดีเนาะ คนเค้ารู้แล้วค่ะว่า จขกท ซื้อมาเอง แต่ซื้อได้ที่ไหน ซื้อยังงัย (หมายถึงเพื่อนที่อยากไปหาซื้อน่ะค่ะ) จขกท ไม่บอก อิอิ..  ก็ จขกท มาบอกความรู้อย่างเดียว (เนาะ) เรื่องซื้อ ไปค้นหากันเอาเอง ชิมิ... เพราะเราก็อยากณรู้เหมียนกัล   เราก็ไปนั่งค้นทางเน็ท โฮ.. มันเป็นภาษาปะกิดอ่ะ แล้วในเว็บบริษัทโดยตรงเค้าไม่ได้ขายทางเน็ทอ่ะค่ะ มันต้องเมล์หรือโทรติดต่อเค้าไป แต่ยังไม่ได้โทร เพราะไม่เก่งภาษาปะกิด (อังฤษน่ะแหละ) เลยไม่รู้ว่าถ้าโทรไปพอคุยรู้เรื่องแล้ว เค้าจะขายให้มั้ยเนี่ย.. หรือมันหาซื้อได้หลายแบบ เราก็ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาค้นหาขนาดนั้น เดี๋ยวจะหาคลิ๊กไปเรื่อยๆละกัน  แต่ก็มาอ่านอยู่นะ  ขอบคุณ จขกท อยู่ดีล่ะค่ะ  จะรออ่านต่อไปนะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 12:38:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-6-19 12:45

คุณamplemiracle ผมขอร้องอย่าทำกระทู้ผมรกนะครับ เคารพในสิทธิ์ของคนที่มาอ่านผู้อื่นๆด้วยนะครับ แล้วก็ตัวผมที่เป็นเจ้าของกระทู้ด้วย ขอบคุณครับ

คะแนน

31

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-20 00:22:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rosminteiei เมื่อ 2012-5-19 23:18
ถ้่าหน้าพี่แฟร้งบานหน้าหนูก็จานข้าวหมาแล้วคะ ...

ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้ อย่าพูดเหมือนน้องต้อยต่ำนะครับ  พี่กับน้องเท่าเทียมกันนะครับ มีอะไรปรึษาพี่ได้ครับ อย่าดูถูกหน้าตัวแบบนี้อีกนะครับ พี่อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

คะแนน

1

859#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-18 17:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัดดีครับ ใครอยากจะสอบถามพูดคุยกับผมติดต่อได้ที่
www.facebook.com/frankywawah

ขอบคุณครับ
858#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-3 15:23:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัดดีครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-4-18 17:24
มีอะไรถามผมได้นะครับ ที่ออกมาเปิดตัวเพราะอยากจะแบ่ ...

แต่ก่อนทําเราว่าก็น่ารักดีนะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-4-18 17:10
จมูกทำครั้งเดียวไม่แก้นะครับ มีหลายคนบอกให้ผมไปเปล ...

พูดได้ถูกใจมากมาย ^.^
เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ตั้งแต่ต้นจนจบ นานมาก แต่สนุกได้รู้เรื่องศัลยกรรม ความรุ้มากเลยทีเดียว
รอติดตามต่อไปนะคะ

เป็นกำลังใจหัย คุณfrankywawah
นำเสนอข้อมูลสิ่งดีๆต่อไปนะคะ

ไม่ต้องไปคิดมากเรื่องการแสดงความคิดเห็นของคนที่เข้ามารับชม
หรอกคะ ล้วนมีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยเป็นเรื่องธรรมดา
เพียงคิดซะว่า เราอยากบอก สิ่งดีๆมาแชร์ ให้คนอื่นๆได้รับประโยชน์ก็พอแร้ว

ส่วนคนอื่นเค้าจะเชื่อ หรือไม่ ก็อยู่ที่ตัวบุคคล
ไม่มีอะไรถูก หรือ ผิด ในท้ายที่สุดก็อยู่ที่การตัดสินใจของเราเองทั้งนั้นที่เป็นคนเลือก
โครงหน้าชัดแล้วดูแมนขึ้น โตขึ้นเยอะเลยอ่า
ต้นฉบับโพสต์โดย klang_r เมื่อ 2014-5-21 00:44
จริงดิ

จริงซิ555
ต้นฉบับโพสต์โดย klang_r เมื่อ 2014-5-21 00:44
จริงดิ

จริงซิ555
ต้นฉบับโพสต์โดย pooh_bear เมื่อ 2014-5-17 20:24
ไปฉีดมาแล้วจ้า

ที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิก

จริงดิ
ขอบคุณน้องแฟร้งมากนะคับ สำหรับข้อมูลดีๆคับ จะติดตามน้องนะคับ อยากดูดีแบบน้องบ้างคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย tuloo เมื่อ 2012-5-1 19:59
celluphase ฉีดกี่ครั้งที่ไหน สนนราคาค้าบ สนใจมาก pleaseeee ...

ไปฉีดมาแล้วจ้า

ที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิก
แถวจรัญ31/3 ใกล้ตลาดบางขุนศรีและแมคโคร จรัญ

ราคาถูกกว่าที่อื่นด้วย
นะขอบอกๆ555
ชายแท้มั้ยครับ แบบนี้
หลังทำหน้าแอบคล้าย ต๊ะ วริษ (เขียนแบบนี้รึป่าว) ดาราช่อง3เลย หล่อมากค่ะ
เมโสcelluphase  ครั้งละ1500 นี่จะของแท้มั้ยคะ กัวเจอของปลอมจัง ที่ NaBella Clinic อ่ะคะ

แสดงความคิดเห็น

บ้านหมอวิโรจน์ คลินิก แถวแมคโคร จรัญ31/3 celluphase ของแท้9000 ต่อ 6ชุด แถมRFอีก1ครั้ง   โพสต์ 2014-3-22 02:27
เป็นกระทู้ที่ดี อ่านแล้วได้ความรู้ และที่สำคัญคือ อ่านแล้วสนุกมากค่ะ ไม่เบื่อเลย
ยังไงจะติดตามนะคะ frankywawah
อั๊ยยะ!!!  สวดยอด
ต้นฉบับโพสต์โดย air.yummy เมื่อ 2013-10-8 13:30
หมอจรัสพล ฉีดที่แก้มด้านหน้าบอกเพื่อลดโหนก แต่มันท ...

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ
ยินดีที่สุดที่คุณแฟร้งกลับมาเขียน ฮี่ๆ ติดตามเข้ามาดูเป็นระยะๆ แต่บล็อกเข้าไม่ได้ฮะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimjeab เมื่อ 2012-4-24 19:11
ไปฉีดที่หมอ จรัสพล มาแล้วค่ะ คอร์สนึง 5 ครั้ง 6พัน บาท  ...

หมอจรัสพล ฉีดที่แก้มด้านหน้าบอกเพื่อลดโหนก แต่มันทำให้หน้าแบนไปเลย หมอผิวหนังแนะนำว่าไม่ควรฉีดด้านหน้าของแก้ม เพราะทำให้หน้าเหี่ยวลดมิติของหน้าลง เพราะเป็นไขมันที่ทำให้หน้าชุ่มชื้น ไม่เหี่ยวง่ายคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย blink-blink เมื่อ 2012-7-4 21:14
กร๊ดๆๆ พี่ ต๊ะ  วริษฐ์  ปะคะ
หน้าเป๊ะจิงๆๆ  เรานำรูปคุ ...

หล่อกว่าต๊ะอีก เราว่า
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-4-20 17:26
ไม่น่าเลย - -

ทำไมถึงเป็นแบบนี้อ่า เขาไปทำอะไรมาหรอ
  ดีใจๆที่น้องแฟร้งกลับมานะจ๊ะ
frankywawah.bloggang.com ตามนี้ครับ
frankywawah.blogbang.com ผมเข้าไม่ได้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้