ดู: 13499|ตอบกลับ: 7

[ปากบาง] ขอคำแนะนำเรื่องการนวดปากด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอตั้งกระทู้ใหม่นะคะ เกี่ยวกับการนวดปากโดยเฉพาะ คือเราทำปากมาครบ 4 อาทิตย์แล้วหมอให้นวดปากได้วันนี้วันแรก ปากเรามีไตเต็มไปหมดเลย เล็กบ้างใหญ่บ้าง อันที่ใหญ่มีตั้งหลายอันเวลาบีบแล้วเจ็บมากไม่นิ่มเหมือนอันเล็กเลย เราบีบจนปากระบมไปหมดแล้ว เพื่อน ๆ เป็นกันบ้างหรือเปล่า แล้วทำยังงัยกันบ้าง
  ขอถามดังนี้นะคะ
    1. ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ไตถึงจะหายไป เพื่อนๆ นวดบ่อยแค่ไหน แล้วระบมหรือเปล่า แก้ไขยังงัย
    2.  เวลาบีบปากจะตึงเหมือนมีเส้นอยู่ข้างใน คงจะเป็นไหมละลาย มันละลายไปแล้วทำไมยังตึงอยู่   
    3. แล้วปากจะขยายเท่าเก่าไหม ตอนนี้ปากเล็กมากกินอะไรก็ลำบากมากถึงมากที่สุด
    3. ขอคำแนะนำเพิ่มเติมเรื่องการนวดปากด้วยค่ะ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย นวดทีไรเจ็บทุกทีเลย
ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2012-4-18 01:03:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราทำวันที่5 เมษา ตัดไหมแล้ว แต่เราก้อนวดวันนี้ 18 เมษา 55ไม่เชิงนวดค่ะเราประมาณว่าทาวาสลีนแล้วก้อทาไปมาแต่จะเน้นตงไต แต่ของเรามันไม่ค่อยเปนไตค่ะ  คุนหมอภูให้ตัวเองนวดได้ตอนไหนค่ะ  ปากเราหุบได้แล้วแต่ตรึงๆนิดๆค่ะคิดว่าคงไม่นานจะเข้าทีเหมือนเดิม
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 15:45:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำกับหมอพีระค่ะ เดือนนึงแล้ว ไตเยอะมากมันรู้สึกรั้ง ๆ ตึง ๆที่ปากด้วยก็เลยมาถามคนที่เคยทำมาก่อน ว่าเคยเป็นเหมือนเราไหมและแก้ไขยังงัยบ้างอ่ะ
โพสต์ 2012-4-22 21:43:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูในวีดิโอนี้นะค่ะ เป็นวีดิโอการนวดปากของหมอภูค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=xAVChw2t1Q8&feature=relmfu
โพสต์ 2012-5-23 00:37:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วไตเนี่ยจะเริ่มตอนไหนค่ะ
ลักษณะของไต? ช่วยอธิบายหน่อยค่ั
พอดีก้อเพิ่งไปทำปากบางมาเหมือนกัน ตัดไหมได้2วัน
แต่ยังไม่เจอความผิดปกติของริมฝีปาก
ก้อเลยงงว่ามันอาจจะเกิดขึ้นมั้ย
เห็นเพื่อนๆบอกต้องนวดปาก
ช่วยอธิบายหน่ิยนะคั
โพสต์ 2013-2-20 15:05:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เพิ่งทำมาได้ 5 วันเหมือนกันคร๊ กับคุนหมอแพท ไม่เห็นคุนหมอบอกอะไรเลย
โพสต์ 2013-2-23 16:06:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำครยเดือนแล้ว ไตเยอะอข็งมาก แล้วปากก้อไม่กระจับเหมือนตอนทำใหม่ๆเลย มันใหญ่ผิดรูปไปเลย มันจะเล็กลงอีกมั้ยอะ
โพสต์ 2015-11-11 08:43:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
- การนวดปากทุกวัน และบ่อยๆ ติดต่อกันหลังตัดไหมนาน 3 เดือน จะช่วยลดขนาด
ของไตเนื้อ และทำให้ปากเข้ารูปเร็วขึ้น
- ช่วงสัปดาห์แรก อาจเกิดคราบสีขาวขึ้นที่ริมฝีปาก เกิดจากการเกาะตัวของคราบน้ำลาย
และลิปบาล์ม ค่อยๆใช้คัทเติ้ลบัตเช็ดออกเบาๆ อย่าพยายามดึงจะทำให้เลือดออก และ
ให้ความ ชุ่มชื่นกับปากด้วยลิปบาล์มอยู่เสมอ ความชุ่มชื่นจะทำให้ไม่เจ็บและไม่ตึงปาก
- ความสะอาดคือสิ่งสำคัญที่สุด บ้วนปากและเช็ดแผลทุกครั้งหลังการทานอาหาร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้