ดู: 149842|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกมา เมื่อไหร่จะกินส้มตำปลาร้าได้

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมา  เมื่อไหร่จะกินส้มตำปลาร้าได้  แบบว่า อยากมากๆๆ...อิอิ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แต่เราว่า อย่าพึ่งกินเลยค่ะ ให้ครบสักเดือนก่อน มันอาจจะแล้วแต่ร่างกายของคนไม่เหมือนกัน เพราะถ้ากินไปแล้วเกิดการอักเสบติดเชื้อ เป็นหนองขึ้นมา จะไม่คุ้มเจ็บนะค่ะ
ต่ายว่ามันแล้วแต่ ฝีมือหมอค่ะ วิธีการผ่าตัด เพราะของต่ายทำมารอบแรกแตะของแสลงไม่ได้ซักอย่างเลย กินแล้วคันมาก หมอก้อห้ามหกเดือนถึงจะกินส้มตำปล้าร้าได้ สรุปรอบแรกแก้ พอทำครั้งที่สอง หมอบอกเราว่ากินได้เลยทุกอย่างยกเว้นเหล้าขอสองอาทิต ด้วยความอยากลองของอะนะ ซัดตั้งแต่วันที่สองเลยคับพี่น้อง เออ ไม่คันไม่อะไรเลยอ่ะ หลังจากนั้นก้อกินมาเรื่อยๆ เอออ หมอเจ๋งจิงอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

หมอ ธีรวัติ ขอนแก่นค่ะ  โพสต์ 2012-4-6 18:32
หมอที่ไหนหรอ...เก่งจัง  โพสต์ 2012-4-5 23:52
ของเราแค่ 20 วันก็กินน้ำพริกปลาร้า แกงหน่อไม้ ลาบ น้ำตก จัดเต็มคะ ไม่เป็นอะไรเลยอะ ตอนนี้จมูก 1 เดือนแล้วปกติดีทุกอย่างคะไม่มีอาการคันหรือแพ้หรือสแลงแต่อย่างได
จัดตั้งแต่อาทิตย์แรกเรยจ้า ครบ7วัน แผลแห้งก็ไม่เป็นไรแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย chaboo_chaboo เมื่อ 2012-4-5 22:13
จัดตั้งแต่อาทิตย์แรกเรยจ้า ครบ7วัน แผลแห้งก็ไม่เป็น ...

จริงเหรอ อิอิ ลาภปากแล้ว
หมอที่เราทำบอก ช่วงที่แผลยังมีเลือดไหลหรือบวมมากยุ กลัวมีเชื้อโรคแทรกเข้าไป แต่ถ้าดูแล้วไม่บวม ยุบแล้วก็ทำไรตามปกติได้ แต่ต้องระวังจ๊ะ เราพึ่งไปทำมา ตอนนี้ครบ2อาทิตย์แระ จัดส้มตำปลาร้าบ่อยเกิ๊นน ๕๕๕
แต่เราอ่าเคยเป็นหนองตรงแผลเย็บในรูจมูกอ่ะแล้วก็คันด้วย เพราะว่าเรากินส้มตำ พวกแกง พวกน้ำพริกง่า ต้องกินยาแก้อักเสบแล้วก็ฉีดไปหลายเข็มเลย สยองมาก คงแล้วแต่คนมั้งยังไงก็ระวังไว้ก่อนดีกว่านะคะสัก 2-3 เดือนค่อยกินก็ได้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 22:33:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกท่านคร้าาาา...(ขาดปลาร้าไม่ได้อิอิ)
ต้นฉบับโพสต์โดย Nunuiza เมื่อ 2012-4-5 21:49
ของเราแค่ 20 วันก็กินน้ำพริกปลาร้า แกงหน่อไม้ ลาบ น้ำ ...

โอ้โฆ้ เรายังไม่กล้ากินเรย 555555 ใจถึงจิงๆ
บอกตรงๆๆๆๆๆเลยนะครับ เมื่อก่อนที่ยังไม่ทำแอบกลัวคับว่าจะกินของพวกนี้ไม่ได้,,แต่สำหรับผมนะคับ กินตั้งแต่อาทิตย์แรกเลยคับจิงๆๆนะ หลังทำมาไม่เปนไรเลยไม่คัยปกติทุกอย่าไม่มีของแสลงด้วยคับ,,อันนี้หมอบอกเองด้วยเลยยกินคับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 23:14:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าว ๆๆๆๆๆ   ต้องจัดซะหน่อย...
เราก็กังวัลเรื่องอาหารเหมือนกันค่ะ ถึงคุณหมอจะบอกว่ากินได้ตามปกติ ยกเว้นแอลกอฮอลล์
แต่เราก็ไม่กล้ากินอะไรนอกจากพวก โจ๊ก ข้าวหมูหยอง อะไรทำนองนี้เลยค่ะ
กลัวอ่ะ ใจนึงอยากกินไข่ แต่ก็รอครบสองอาทิตย์ค่อยกิน รอให้โอเคมากกว่านี้ก่อนอ่ะ
ตอนี้เราเองก็ทำได้ 3 อาทิตย์ ยังไม่กล้ากินเหมือนกัน......อยากกินมาก แต่ยังไม่กล้ากินอ่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 21:27:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อดใจไว้ก่อนเน้อ....เพื่อนๆ
ทำได้สองวันก็ฝันว่าได้กินแล้วอ่ะ แต่ไม่เอาดีกว่าขอตามหมอสั่ง 1 เดือน จะได้สวยแบบมั่นใจ
อยากรู้เหมือนกันว่ากี่วันจะกินได้ อยากกินพวกปลาส้ม ปลาเสวย พอที่บ้านเค้ากินกัน เราก็ได้แต่นั่งมอง เค้าบอก3เดือนก่อนค่อยกิน นี่ก็เดือนนึงแล้ว แต่ก็ยังมีอาการคันข้างในแบบเกาจากข้างนอกไม่หายอยู่ ก็เลยอดไปตามระเบียบ
ของเราครบ1เดือนวันนี้แล้วค่ะ...เดวจะไปจัดหนักส้มตำปลาร้า...จากที่อดมานานนนนนนนนนนน
พี่ว่าน่าจะหนึ่งเดือนก้ลุยได้เลย พี่ก้ลุยไปแล้ว แซบแท้
ตำไทยไม่ใส่ปู ลาบน้ำตก ก็กล้าลองแล้วนะ แต่ส้มตำปูปลาร้ายังมิกล้าๆ ตรงแผลแห้ง แต่ปลายยังบวมนิดนึง
ตำไทยไม่ใส่ปู ลาบน้ำตก ก็กล้าลองแล้วนะ แต่ส้มตำปูปลาร้ายังมิกล้าๆ ตรงแผลแห้ง แต่ปลายยังบวมนิดนึง
ของเราทำมาได้ 3 เดือนยังไม่กล้ากินเลย ทั้งปลาร้า เหล้า ไม่แตะเลยทั้งที่ชอบมากๆ
เพราะแต่ก่อนตอนทำมาไำด้ 10 วันมันติดเชื้อเปนหนอง
ก้อเลยไม่อยากเสี่ยง
ทำจมูกมาแล้ว 20 วันยังไม่กล้ากินส้มตำกลัวจะเป็นอะไรแต่แผลก้อเริ่มหายเจ็บแล้วแต่ยังโดนแรงๆไม่ได้ แต่โคตรจะอยากกินส้มตำ ข้าวเหนียวมากมากเลย สงสัยต้องรออีกนิดให้ผ่านเดือนนึงไปก่อนเพื่อความแน่ใจT T
นุ่นก็อดใจไม่ไหวแล้วค่ะ เพิ่งทำมา2อาทิตย์ วันนี้กินส้มตำแล้ว3ครก แบบว่าหิวมากกกกอยากกินมานาน
เพื่อความปลอดภัยควรรอหลังจากอาการบวมหายไปแล้วนะคะ เพราะถ้ามีอาการบวมห้ามกินหรือทำอะไรที่เกี่ยวข้องกับส่วนทีผ่าตัดมาอย่างเด็ดขาดค่ัะ

รับคำปรึกษาได้ที่ Beauty Start 02-653-1116-7
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้