12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ปูน้อย
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 11:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 07:09
สู้ๆนะคับน้องปู ....ตอนนี้พี่เล่นเน็ตอยู่ตรงข้าม คลีน ...

โห.. นั่งเล่นเน็ตเป็นชม. ห้างก็ยังไม่เปิด ดีนะแถวนั้นมีของกินเพียบ  หาอะไรกินไปพลางๆก่อน

เด๋วก็ได้เข้าห้องพักแระ  ตื่นเต้นแทนค่ะ สู้ๆค่ะพี่
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอดรถ ร้านเน็ต
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 10:39:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 12:08
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอด ...

ขอให้ออกมาอย่างหล่อสมใจนะคะพี่

แสดงความคิดเห็น

โอเคค่ะพี่ แล้วจะติดตามผลงาน ขอให้หล่อๆเลยค่ะ  โพสต์ 2012-6-4 04:53
แต่สัญญาจะมารีวิวให้ชมแน่นอน เพราะชื่่นชมหมอศรัณย์ จรรยาบรรณดีมากๆ  โพสต์ 2012-5-28 18:09
ขอบคุณครับ นี่ก็ทำมา2วันแล้ว ยังไม่ว่างมารีวิวเลยครับ ยุ่งๆกับธุรกิจ  โพสต์ 2012-5-28 18:08
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 13:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 12:08
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอด ...

เป็นยังไงบ้างคะพี่  ตอนนี้เป็นไงบ้าง ดีขึ้นยังอ่ะคะ
เห็นใจจังเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ เราก็ไปทำจมูกกับหมอมา โชคดีที่ไมมีอะไรผิดพลาด
ใจกะว่าจะทำปากต่อ แต่คงไม่ทำละ หุหุ ^^
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 17:37:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย manao เมื่อ 2012-6-8 20:04
เห็นใจจังเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ เราก็ไปทำจมูกกับหมอมา โชคด ...

โชคดีจังค่ะไม่มีปัญหาอะไร ถ้าจะทำอะไรต่อก็ดูหมอดีๆนะคะ ขอให้โชคดีค๊า^^
ผมsharkbitextreme ครับ ไม่ได้ตอบกลับนาน
ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ พอดีผมต้องทำงานไม่มีเวลาเลย
หลังจากที่เธอเกือบจะได้ผมเป็นลูกค้า น้ำเสียงเธอก็เปลี่ยนไป เสียงเธอใสมาก (ได้ค่าส่งเสริมแล้วแน่ๆ) (ผมคิดว่าเธอคิดเช่นนั้นแน่ครับ) แล้วเธอก็ขอชื่อ นามสกุลผมแล้ว ผมก็นัดวันกับเธอ ซึ่งมันนานถึงสามเดือน เสียงเธอบอกว่า ถือสายรอสักครู่นะคะ แล้วผมก็ได้ยินเหมือนเสียงคนคุยกัน แล้วก็มเสียงผู้หญิงมารับโทรศัพท์คุยกับผมต่อ ซึ่งณตอนนั้นผมจำไม่ได้ว่าเป็นเสียงคนเดิม หรือเสียงของอีกคน เธอมาพูดกับผมทำนองปัดๆ เหวี่ยงๆน่ะครับ ประมาณว่าไม่อยากรับจองกับระยะที่ยาวนานขนาดนี้ แล้วเธอก็บอกอีกว่า ก่อนวันคุณจะมาสามอาทิตย์ให้โทรมานัดอีกครั้งนึง...ผมก็เลยคิดว่าแล้วทำไมถึงต้องโทรไปอีกครั้งนึง ก่อนวันทำตั้งสามอาทิตย์ ซึ่งมันดูเหมือนกันการโทรเพื่อนัดใหม่เลย แล้วถ้าวันเวลาที่ผมต้องการโดยที่ผมลางานไว้แล้วมันถูกเปลี่ยนเป็นของคนอื่นแล้วผมจะทำยังไง เธอก็บอกว่าค่อยโทรมาใหม่นะ ซึ่งผมก็ไม่พอใจนะ ปัดลูกค้ามากกก
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ  ผมก็เกือบๆๆหลวมตัวไปทำคางที่นี่แล้วหละ   แต่คิดว่าบาง กท.ก็อวยหมอ อ. คนนี้เวอร์จนเกินไป  จนผมคิดว่าหมอคนนี้ไม่น่าจะทำด้วยแล้ว พอเข้าไปดูรีวิวหลายๆ กท.เกี่ยวกะหมอคนนี้  สรุปว่าหมอ อ. แกคงถนัดทำเรื่องจมูกเบี้ยวให้ลูกค้ามาก  เลยไม่กล้าเสี่ยงไปทำด้วย  ขนาดจมูกยังทำเบี้ยวเลย แล้วอย่างอื่นหละจะไม่เบี้ยว ไม่เท่ากันเลยเหรอ  จมูกของผมแก้มาทั้งหมด 6 ครั้ง   แต่ครั้งที่ 4 - 6 เป็นหมอคนเดียวกันที่แก้ให้ผม  เปลี่ยนให้ผมโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆเลยแม้แต่นิดเดียว  หมอมมีจรรยาบรรณ์ทางการแพทย์มากๆ  ขนาดรอบ 4 - 5 ผมไปให้หมอดูทั้ง 2 รอบ  หมอก็ยังพูดเองเลยว่า รอบที่ 4 เบี้ยวนะ  รอบที่ 5 ล้มนะ  หมอยังพูดเอง แล้วยังรับผิดชอบในสิ่งที่หมอทำไว้ให้ได้เลย แถมคุณหมอนัดคิว เร่งคิวให้เราเร็วด้วยอีกต่างหาก  พนง.ที่คลีนิคก็บริการดี เอาใจใส่ดี  แต่รอบ ที่ 4 - 5 จมูกโด่งเวอร์แบบฝรั่งมากๆๆผมชอบมากๆๆแต่เสียดายที่มันเบี้ยวบ้าง ล้มบ้าง  คุณหมอเลยแก้รอบที่ 6 ให้ใหม่  ขนาดแฟนผมไปทำพร้อมกันนะ ยังไม่มีปัญหาไรเลย  ศัลยกรรมบางทีมันก็เป็นเรื่องของดวงด้วยนะพูดตรงๆ  ต้องเสี่ยงดวงเอา  ยังไงเป็นกำลังใจให้ จขกท.สู้ๆนะคับ
ไอหมอเหี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !ไร้จรรยาบรรณ สู้ๆน่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย first_berry เมื่อ 2012-7-15 16:13
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ  ผมก็เกือบๆๆหลวมตัวไปทำคา ...

ทำกับหมอคนไหนคะ กะลังหาที่แก้จมูกอ่ะค่ะ
พี่ขอเป็นกำลังใจให้น้องปูนะคะ พี่ก็เพิ่งเจอปัญหาคล้ายๆกัน แต่ของพี่หนักกว่าเพราะทำเกี่ยวกับผ่าตัดดึงหน้า ตอนไปทำก็คุยกับหมอและเอารูปจากเนตไปให้ดู ว่าอยากได้แผลเย็บประมาณในรูปหมอทำได้มั้ย เพราะกลัวเป็นแผลเป็น หมอบอกได้ แต่พอทำออกมาไม่เหมือนในรูป คนละเรื่องเลย พอไปปรึกษาหลังจากทำได้ 7 วัน เห็นแผลมันแปลกๆ หมอกับบอกว่า เพราะคนไข้นำรูปมา guide (นำทาง)ว่าอยากได้แบบในรูป ก็ทำให้ตามที่คนไข้ต้องการ และยังบอกว่าถ้าทำตามเทคนิคหมอแต่ต้นก็จะดีกว่านี้ ถึงกับงง ว่าหมอคิดได้ไงที่พูดแบบนี้ ประมาณว่าคนไข้ผิด และถ้าทำแล้วเย็บแผลเหมือนในรูปพี่จะไม่ว่าอะไรเลย แต่นี่เย็บมาแบบ ดูเอาเองละกันนะ
12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้