เจ้าของ: ปูน้อย
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
ถุงใต้ตาก่อนทำยังน้อยกว่าของเรามากเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่อยากให้คุณใจเย็นๆ หาข้อมูลมากๆ แล้วค่อยตัดสินใจน่ะค่ะ
เป้นกำลังใจให้
หายเร็วๆกลบมาสวยเหมือนเดิมนะคะ

แสดงความคิดเห็น

หวังว่าจะไม่เจอปัญหามากไปกว่านี้ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-5-9 02:55
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 02:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย great41052 เมื่อ 2012-5-8 21:42
เห็นใจมากค่ะเพราะเราจะไปทำตาที่หมอไพศาล สะพานควาย ก ...

อ่อ คุณหมอไพศาลเจอเข้าไปคลีนิคเหมือนกันค่ะ คุณหมอเท่มาก.. แล้วไปทำอะไรกับตาคะ ของเราตาล่าง ไปตัดไขมันอ่ะค่ะ ตอนคุยบอกไม่เอาแผลหางตา ไม่แต่งกล้ามเนื้อตัดแต่ไขมัน ถึงผ่าแนวขนตาก็เถอะไม่ยากมีแผล แต่ตอนทำเราเบลอยา ตอนทำไม่ได้คุยมาก เข้าห้องก็นอนเลย ทำออกมาเป็นแบบนี้
ถ้าทำตาบนลองดูว่าชอบแบบไหน แต่เน้นธรรมชาติดีกว่าค่ะ ไม่เปลี่ยนมาแต่ดูดีขึ้นก็พอ คุยกับคุณหมอให้เคลียนะคะ ขอให้สวยๆค่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 02:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutemoji เมื่อ 2012-5-8 21:54
ถุงใต้ตาก่อนทำยังน้อยกว่าของเรามากเลยค่ะ
เป็นกำลัง ...

ค่ะ ตอนแรกคิดว่าโทรมเพราะใต้ตา เวลาตื่นนอนตาบวมมาก แค่อยากเอาไขมันออก ตอนนี้โทรมกว่าเดิมอีกพ้อเห็นริ่งน้ำตา แผลหาตาทำให้เป็นรอยตีนกาด้วย แต่หมอว่าไม่มีทาง ทำใต้ตามีแต่เด็กลง  แต่ภาพมันฟ้อง หมอก็ว่ากลับมาไม่ดีอ่ะ ไม่น่าทำเลยกับหมอคนนี้เลยอ่ะ แต่ก็ต้องทำใจค่ะ ทำอะไรต้องคิดนานๆจริงๆค่ะ
ไปทำมาเกือบปีแล้วใช่ไหมคับ ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้ป่าวครับ ว่าดีขึั้นหรือยังครับ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-9 08:50:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2012-5-9 08:21
ไปทำมาเกือบปีแล้วใช่ไหมคับ ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้ ...

ปัจจุบันใกล้เคียงกันค่ะ อากานคือตาห้อย ใต้ตาแบนเหมือนเดิม แผลหายแดงแต่ยังเห็นเป็นรอยแผลอยู่ คางเวลายิ้มเป็นรอยคลื่นๆ ยิ้มจะเป็นรอยตีนกะค่ะ หน้าโทรม เหมือนอดนอนตลอดเวลา ..อาการที่เพิ่มขึ้นมา  คือตาแห้ง และเจ็บแผลใต้ตาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-5-9 02:47
อ่อ คุณหมอไพศาลเจอเข้าไปคลีนิคเหมือนกันค่ะ คุณหมอเ ...

คือเราตาชั้นเดียว ปรกติแปะกาวทุกวัน พอลบเครื่องสำอางออกก็จะเห็รอยพับ กะว่าจะติดไปให้หมอดูแล้วเห็นรอบพับเผื่อจะช่วยได้ คุณคิดว่าไงค่ะ แบบที่เราทำก็จะคล้ายๆคุณแหละค่ะ เราว่าคุณน่าจะลองกรีดอายไลเนอร์ให้บางลงหน่อยแล้วก็ติดขนตาปลอมดูนะค่ะช่วยได้จิงๆค่ะ สู้ๆค่ะ^^

ไม่เป็นไรค่ะ เข้าใจผิดกันนิโหน่งเนอะ ^^"  โพสต์ 2012-5-24 23:07
จขกท.เค้าตัดไขมันใต้ตานะคะ ไม่ได้กรีดตาข้างบน ^^"  โพสต์ 2012-5-24 11:36
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 05:27:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย great41052 เมื่อ 2012-5-9 23:09
คือเราตาชั้นเดียว ปรกติแปะกาวทุกวัน พอลบเครื่องสำอ ...

ของปูถ้าไม่มีปัญหาใต้ตาคงทำตาบนไปแล้วพ้อก่อนนี้ก็แปะสติกเกอร์ตาเหมือนกัน  แต่ทำยังไงก็กลบไม่อยู่แต่หน้าก็ไม่ดีขึ้น ตาห้อย ตาตายุบค่ะ แก้ได้คือฉีดคอลลาเจนหรือไม่ก็ไขมันตัวเองค่ะ หมอทำพลาดแบบนี้ ตัดอะไรที่ไม่ควรตัดคิดได้ไงไม่รู้ .. ก็แอบท้อแหละแต่พยายามต่อไปค่ะ
ยังไงขอให้โชคดีขอให้สวยๆนะคะ
เราก็ไปทำตากับตัดปีกจมูกที่นี่เหมือนกัน..พอใจประมาณ70% เพราะตาขวาเรามันดันมีแฉกเพิ่ม 1 แฉก ส่วนตัดปีกดีหน่อยที่รูเท่ากันแต่หลังจากตัดไหมกลับมา..รู้สึกเหมือนว่าเค้าเอาเศษออกมาไม่หมด1เส้นเล็กๆ ต้องคีบออกเองดีนะที่มันยังออกไม่พันไปกับเนื้อสะก่อน...แต่ไม่ค่อยซีเรียส...แต่ที่ซีเรียสคือที่จอดรถก็ไม่มีซ.ข้างๆก็กลับรถยากต้องมัวไปกลับตรงคอนโดด้านหลังอีกแต่ยังไงสู้ๆนะค่ะ

โชคดีนะคะที่ไม่เจอปัญหาอย่างอื่นอีก ยังไงก็ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2012-5-22 17:03
ทุกอย่างมีทางแก้ได้นะคะ เป็นกำลังใจค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ รอเวลารักษาไปก่อน แล้วหาทางต่อไปค่ะ^^  โพสต์ 2012-5-21 23:05
รู้ล่ะว่าที่ไหน ผมเกลียดที่นี้มาก ทำแล้วไม่มีความรับผิดชอบปัดความรับผิดชอบ ทำจมูกให้ผมออกมาเบี้ยว พอผมจะแก้ให้รอสามเดือน พอครอบสามเดือยจะไปแก้บอกผมคิดมากไม่เบี้ยวหรอก ในใจคิดหมอบ้าป่ะ ไปตัดแว่นใหม่ไปมองยังงัยไม่เบี้ยว สงสัยต้องส่งไปทำเรสิกตา  ทั้งที่เอาเงินค่าแก้มาให้ยังปัดความรับผิดชอบ สุดท้ายผมต้องวีนแตกถึงจะแก้ให้ อีกเคสนึง คางเพื่อนผม ทำมาแล้วเบี้ยว ปากบอกว่ามีปัยหาโทรมาได้จะแก้ให้ฟรี แต่พอโทรไปไหงไม่รับสายเพื่อนผมโทรไปเป็น10สาย ทุกวัน แต่คนอื่นโพสเอาโพสเอาว่าได้คิวทำจมูกแล้วนะ งง กับหมอมาก แล้วพอเอาเบอร์คนอื่นโทรไปแทนเบอร์เพื่อนที่ให้ทางคลีนิคไว้ รับสายซะงั้นแล้วก้อออกแนวเสียงตกใจ อ้างโน่นอ้างนี่สารพัดว่าไม่รับเพราะอะไร สุดท้ายเพื่อนถึงกบัต้องบุกไปที่คลีนิคเพื่อให้หมอแก้ให้ถึงจะได้แก้  สุดท้ายอยากบอเพื่อนๆว่าใครคิดจะทำที่ คลีนิค อ. พหลโยธิน 73 คิดใหม่ได้นะ นอกจากจะต้องดวงดีแล้ว ยังต้องมีบุญถึงจะทำออกมาไม่เบี้ยวคับ

เอาไปเลย 10 กระโหลก   โพสต์ 2012-7-31 13:12
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 23:23:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2012-5-21 22:33
รู้ล่ะว่าที่ไหน ผมเกลียดที่นี้มาก ทำแล้วไม่มีความรั ...

ตามนั้นเลยค่ะ เราว่าหมอมีปัญหานอกจากตาคือสมอง เพราะพูดอะไรก่อนจ่ายเงินทำได้หมด หลังจากนันเลอะเลือนจำอะไรไม่ได้  ที่ไม่มีอีกอย่างคือฝีมือที่แย่พอๆกับสายตา ... ก็เคยเตือนหลายคนที่คิดจะทำ แต่ถ้าอยากเสี่ยงดวงเราก็ไม่ห้าม แต่หมอคนนี้(ไม่น่าเรียกว่าหมอนะ) ห่วยขั้นเทพ คงไม่แรงไปนะสำหรับเรื่องที่หมอคนนี้ทำน่ะ

พี่ก็โดนไม่ต่างกันดูรีวิวที่ทำได้เบี้ยวเอียงอย่างชัดเจน  โพสต์ 2012-5-24 22:29
ใช่ค่ะคุณshamsham79  อีโก้สูง แนะไม่ได้หรอก พ้อเรียนปั้นนกกระจอกมาก็ทำได้แค่นั้น คงพัฒนาปั้นหงษ์ไม่ได้หรอก   โพสต์ 2012-5-23 20:29
555 ตามนั้นค่ะคุณ kimsongmin01  โพสต์ 2012-5-23 20:26
แนะอะไรท่านไม่ได้ด้วยนะ โดนโต้กลับว่าเรียนมาสูงจะมารู้ดีกว่าได้ไง... 555  โพสต์ 2012-5-23 15:44
โดนใจมากๆ คุณปูน้อย  โพสต์ 2012-5-21 23:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:13

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:12

อ่านแล้วรู้สึกสลดใจ คงนึกโทษตัวเองอยู่ร่ำไปที่เลือกหมอผิด แบบนี้

แต่ไม่เป็นไรค่ะ....มาถึงขนาดนี้แล้ว มันต้องมีทางออกที่ดีกว่าแน่นอน เราเชื่ออย่างนั้น

ทำได้ก็ต้องแก้ได้ แต่คงต้องใช้เวลาในการศึกษา และเยียวยาสักหน่อย ยังไงก็ขอเอาใจช่วยน่ะค่ะ

คงไม่มีอะไรไปมากกว่ากำลังใจจากคนที่เคยประสบปัญหาเหมืนกัน แล้วเข้าใจกัน มีแชร์ประสบการณ์แบบนี้

เราเองที่นึก อย่างศัลยกรรม (จมูก) ยังกลัวๆ กล้าๆ เพราะปีนี้ก็เป็นปีชง ไม่รู้ว่าทำไปจะ ทะลุ อักเสบ เน่า เบี้ยว

ปัญหาอีกหลากหลายที่รุมเร้า สุมอยู่ในอก ปรึกษาคนรอบข้างก็บอกว่า แล้วแต่ตัดสินใจ

อันนี้บอกได้เลยว่า (ตัดสินใจไม่ได้อ่ะ) สับสนๆ

ง่ะ บ่นมากไป กลัวรำคาญไปดีกว่า สู้ๆนะ่ค่ะ

สู้ๆนะครับพี่อดทนมา5เดือน ได้คิวทำจมูกโอเพ่นแล้ว แก้กับหมอที่มีฝีมือ  โพสต์ 2012-5-24 22:30
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 20:44:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-5-23 19:13

แก้ไขครั ...

ไม่รำคาญเลยจ้า แค่เข้าใจเราก็ดีใจแล้วหละ เรื่องกำลังใจดีขึ้นแต่ใช้ชีวิตไม่เหมือนเดิม  หมอที่ทำอะไรไว้ก็คงโดนสนองสักวันแหละ เอาธรรมะเข้าสู้ ^^
เรื่องที่ตัวเองอยากทำจมูก ขอแนะนำให้ใช้เวลาตัดสินใจยังไม่ต้องรีบ ตอนนี้มันเป็นแค่กระแสที่คนทำตามๆกัน เราเป็น1ในนั้นนะ แล้วเราเชื่อเรื่องปีชงหละ ถึงเจอหมอดี แต่มันอาจจะไม่โชคดีถ้าเราไปทำอ่ะ ให้อะไรมันลงตัว ศึกษาเยอะๆ แล้วจะได้เสียดายที่รอค๊า
น่าสงสารจัง สู้ๆนะทุกอย่างต้องมีทางออก แต่เราว่าหมอหน้าจะรับผิดชอบนะเพราะเราเสียเงินไปแล้ว ถ้าหมอไม่รับผิดชอบ เราสามารถไปแจ้งความเอาผิดได้นะ
ไม่ได้มาร่วมตำหนิหมอนะ แต่ทำจมูกที่นี่เหมือนกันครั้งแรกทำได้ประมาณเกือบปี(พยายามคิดว่ามันยุบไม่เท่ากัน)ก็รอเวลาว่ามันจะเข้าที่เพราะส่องกระจกแล้วมันเบี้ยว ก็ตัดสินใจกลับไปแก้(ค่าแก้คือค่ายาน่ะ1000บาท) ผลก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม ครั้งแรกที่ทำตรงหว่างคิ้วจับโยกได้ ไปแก้ครั้งสองเหลาจนจมูกเหมือนไม่ได้เสริมเลย(จะดีใจดีไหมเพราะไม่ใครรู้เลยว่าทำจมูก)เพราะบอกเพื่อนว่าเสริมจมูกเพื่อนไม่เชื่อเพราะมันไม่โด่งเลย ตอนนี้ทำใจที่มันเบี้ยวแม้แต่เด็กยังมองออกว่าเบี้ยว กะทำเงินไปแก้ที่คลินิคที่จะต้องดูๆๆๆนานๆๆกว่านี้เฮ้ออออ ไม่ได้ร่วมซ้ำเติมนะแต่ผลงานมันฟ้องจริงๆๆ
ไม่ได้มาร่วมตำหนิหมอนะ แต่ทำจมูกที่นี่เหมือนกันครั้งแรกทำได้ประมาณเกือบปี(พยายามคิดว่ามันยุบไม่เท่ากัน)ก็รอเวลาว่ามันจะเข้าที่เพราะส่องกระจกแล้วมันเบี้ยว ก็ตัดสินใจกลับไปแก้(ค่าแก้คือค่ายาน่ะ1000บาท) ผลก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม ครั้งแรกที่ทำตรงหว่างคิ้วจับโยกได้ ไปแก้ครั้งสองเหลาจนจมูกเหมือนไม่ได้เสริมเลย(จะดีใจดีไหมเพราะไม่ใครรู้เลยว่าทำจมูก)เพราะบอกเพื่อนว่าเสริมจมูกเพื่อนไม่เชื่อเพราะมันไม่โด่งเลย ตอนนี้ทำใจที่มันเบี้ยวแม้แต่เด็กยังมองออกว่าเบี้ยว กะทำเงินไปแก้ที่คลินิคที่จะต้องดูๆๆๆนานๆๆกว่านี้เฮ้ออออ ไม่ได้ร่วมซ้ำเติมนะแต่ผลงานมันฟ้องจริงๆๆ

ประนามเลยดีกว่าครับ จะเกรงใจทำไม ในเมื่อทำให้เราออกมาไม่ดีเลย  โพสต์ 2012-5-24 22:31
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 10:20:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earnnize เมื่อ 2012-5-23 22:19
น่าสงสารจัง สู้ๆนะทุกอย่างต้องมีทางออก แต่เราว่าหมอ ...

ไม่มีทางรับผิดชอบแน่นอนค่ะ  แค่ยอมรับว่าพลาดยังไม่ยอมรับเลย  หมอน่าเกลียดมาก  โทดแต่คนไข้ ทั้งๆที่ตัวเองโปรโมตเยอะนะ รู้สึกแย่มากค่ะ  อยากเอาผิดเหมือนกันนะไม่รู้ทำไงดีอ่ะ

ไปหาหมอมา5คนบอกจมูกผมเอียงหมอ แต่หมออรรถพรบอกไม่เอียง เหอๆ  โพสต์ 2012-5-24 22:31
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 10:26:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pao-pao เมื่อ 2012-5-23 23:26
ไม่ได้มาร่วมตำหนิหมอนะ แต่ทำจมูกที่นี่เหมือนกันครั ...

แย่มากเลยอ่ะ  อ่านแล้วก็เสียความรู้สึกเหมือนทำส่งๆไปยังงั้นเลย  เจอมาตอนทำคาง เราจะแก้ ก็อิดออด ทรงน่าเกลียดจริงๆนะ  จะทำอะไรก็คิดเงินๆ  ขนาดถอดออกยังจะคิดเงิน  แถมทำเป็นไม่พอใจด้วย บอกตรงๆว่าหมอคนนี้เลวจริงๆ ไม่รับผิดอะไรเลย

555 ขำไส้อั่วอ่ะ.. แต่อาชีพนี้ดูดีเกินไปสำหรับหมอคนนี้รึป่าวคะ  โพสต์ 2012-5-24 21:41
วันๆเอาแต่ยอด ไม่นึกถึงอะไรท้งนั้นไง ไปขายไส้อั่วไป ยัดๆๆ..,อะ คนต่อไป  โพสต์ 2012-5-24 20:41
อ่านแล้วเห็นใจมากๆค่ะ สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจค่ะ^^  โพสต์ 2012-5-25 00:10
สู้ๆ นะคะ ปกติเห็นแต่กระทู้อวยคลินิคนี้ว่าเป็นดั่งเทพเจ้าเทพธิดามาโปรด เราก็พูดแรงไปว่าหน้าม้าเค้าเยอะเลยโดนลบคห.เลย 555+

ใครทำไม่ดีต่อให้ดันยังไงสุดท้ายหางก็โผล่ค่ะ เห็นว่าดังในเน็ตอัพราคาเวอร์มาก ดีนะเราไ่ม่หลงไปทำ เราว่าหมอที่อยู่มานานๆ แล้ว ราคาก็ไม่ค่อยแพง ยังทำดีกว่าอีกค่ะ

ใช่ค่ะพี่ เทพมาก ทำให้หน้าคน ไม่เป็นคนได้เนี่ย -*-  โพสต์ 2012-5-24 23:13
ฝีมือระดับเทพจริงๆครับ ดูรีวิวพี่ได้เทพแห่งการทำลาย TT_TT  โพสต์ 2012-5-24 22:32
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณมากนะคะ จะสู้ต่อไปค่ะ  โพสต์ 2012-5-24 13:30
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 13:27:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-5-24 11:41
สู้ๆ นะคะ ปกติเห็นแต่กระทู้อวยคลินิคนี้ว่าเป็นดั่งเ ...

ขอบคุณค่ะ  ตอนแรด็คิดว่ามีฝีมือ เห็นคุยนักคุยหนา เจอตัวจริงก็สามารถได้หมดจริงๆค่ะ  แต่หารู้ไม่พูดแต่ทฤษฎี เหมือนท่องมาไม่รู้จบแพทย์ มาได้ยังไง  ตอนที่เจอปัญหาก็พาเราไปดูในคอมฯว่าหมอผ่าแบบนี้ๆ บอกว่าทำแบบนี้กับทุกคน เราอึ้งเลยนะ หมอไม่ดูว่าหมอคนไข้เป็นยังไงเลยหรอ... ฝีมือห่วงจริงๆ  ผลงานในแฟ้มที่เอามาให้ดูก็ดีๆทั้งนั้นนะ แต่คงคัดมาแล้ว ผลงานอันน้อยนิด ห่วยจริงๆ

อยากบอกว่าคนมีปัญหามีมากกว่าคนที่สมหวังอีกครับ  โพสต์ 2012-5-24 22:33
เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณนะคะ^^  โพสต์ 2012-5-24 21:47
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้