ดู: 28849|ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อประมาณ มิย.54 เราไปทำหน้ากับหมอ อ. แถวพหลฯ73 ทำคางและใต้ตาที่ดูบวม เคยได้ยินว่าตัดไขมันออกได้ เพราะเพิ่ง30 นอกจากเสริมจมูกแล้วก็ไม่เคยทำอะไรกับหน้าเลยนอกจากบำรุง แต่ด้วยความที่อยากสวย เรารู้ปัญหาหน้าเราเองแต่ไม่รู้วิธีเลยเข้าไปปรึกษาหมอ อ.ที่คลีนิค วันปรึกษาคุยเยอะมาก หมอตอบได้หมด บลาๆๆๆ ทฤษฎีแน่น ดูน่าเชื่อถือถึงแม้หมอจะดูเด็กอยู่แต่หมอบอกมันเป็นผ่าตัดเล็กไม่น่ากลัว ก็ไว้ใจหมอนะ(ใครจะนึกว่าหลังจากนั้นจะเกิดอะไรขึ้น)

วันผ่า คุยกับหมอไม่มาก กินยาเบลอๆ คุยไม่รู้เรื่องแล้ว แต่บอกหมอว่าเอาแบบในรูปที่ให้ดู ขอธรรมชาติทั้งตาและคางเลยนะ หมอทำคางก่อน แล้วทำตา การผ่าตัดผ่านไปยังไม่คิดอะไร รู้สึกตัวตลอดแต่ ตอนเย็บแผลนิสิ 
เรา : หมอคะทำไมเจ็บหางตาเจ็บมากค่ะ
หมอ : สงสัยยาชาใกล้หมอ จะเสร็จแล้วนะ ไม่เป็นอะไรหรอก
กลับบ้าน ยังไม่คิดอะไรรู้แต่เจ็บหางตาตลอด คางโดนพัน เอะใจนิดนึงว่าทำไมแปะพลาสเตอร์หางตา ยังคิดดีว่าเป็นวิธีหมอล่ะมั้ง

ผ่านไปวันนัดตัดไหม เห็นแล้วตกใจ เฮ้ย!หน้าแปลกๆ มีแผลหางตาด้วย คางบวมดูไม่ออก ตาตึงๆ หมอบอกไม่เป็นอะไร คางสวยแล้ว ตาที่ตึงๆเด๋วก็หาย แผลหางตามันจะจางไปเอง เราก็ยังเชื่อ

เพิ่มเนื้อหา (2012-5-25 21:58):
ลงรูปแล้วค่ะ อยู่หน้า 2 นะคะ
พี่ขอเป็นกำลังใจให้น้องปูนะคะ พี่ก็เพิ่งเจอปัญหาคล้ายๆกัน แต่ของพี่หนักกว่าเพราะทำเกี่ยวกับผ่าตัดดึงหน้า ตอนไปทำก็คุยกับหมอและเอารูปจากเนตไปให้ดู ว่าอยากได้แผลเย็บประมาณในรูปหมอทำได้มั้ย เพราะกลัวเป็นแผลเป็น หมอบอกได้ แต่พอทำออกมาไม่เหมือนในรูป คนละเรื่องเลย พอไปปรึกษาหลังจากทำได้ 7 วัน เห็นแผลมันแปลกๆ หมอกับบอกว่า เพราะคนไข้นำรูปมา guide (นำทาง)ว่าอยากได้แบบในรูป ก็ทำให้ตามที่คนไข้ต้องการ และยังบอกว่าถ้าทำตามเทคนิคหมอแต่ต้นก็จะดีกว่านี้ ถึงกับงง ว่าหมอคิดได้ไงที่พูดแบบนี้ ประมาณว่าคนไข้ผิด และถ้าทำแล้วเย็บแผลเหมือนในรูปพี่จะไม่ว่าอะไรเลย แต่นี่เย็บมาแบบ ดูเอาเองละกันนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย first_berry เมื่อ 2012-7-15 16:13
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ  ผมก็เกือบๆๆหลวมตัวไปทำคา ...

ทำกับหมอคนไหนคะ กะลังหาที่แก้จมูกอ่ะค่ะ
ไอหมอเหี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !ไร้จรรยาบรรณ สู้ๆน่ะ
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ  ผมก็เกือบๆๆหลวมตัวไปทำคางที่นี่แล้วหละ   แต่คิดว่าบาง กท.ก็อวยหมอ อ. คนนี้เวอร์จนเกินไป  จนผมคิดว่าหมอคนนี้ไม่น่าจะทำด้วยแล้ว พอเข้าไปดูรีวิวหลายๆ กท.เกี่ยวกะหมอคนนี้  สรุปว่าหมอ อ. แกคงถนัดทำเรื่องจมูกเบี้ยวให้ลูกค้ามาก  เลยไม่กล้าเสี่ยงไปทำด้วย  ขนาดจมูกยังทำเบี้ยวเลย แล้วอย่างอื่นหละจะไม่เบี้ยว ไม่เท่ากันเลยเหรอ  จมูกของผมแก้มาทั้งหมด 6 ครั้ง   แต่ครั้งที่ 4 - 6 เป็นหมอคนเดียวกันที่แก้ให้ผม  เปลี่ยนให้ผมโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆเลยแม้แต่นิดเดียว  หมอมมีจรรยาบรรณ์ทางการแพทย์มากๆ  ขนาดรอบ 4 - 5 ผมไปให้หมอดูทั้ง 2 รอบ  หมอก็ยังพูดเองเลยว่า รอบที่ 4 เบี้ยวนะ  รอบที่ 5 ล้มนะ  หมอยังพูดเอง แล้วยังรับผิดชอบในสิ่งที่หมอทำไว้ให้ได้เลย แถมคุณหมอนัดคิว เร่งคิวให้เราเร็วด้วยอีกต่างหาก  พนง.ที่คลีนิคก็บริการดี เอาใจใส่ดี  แต่รอบ ที่ 4 - 5 จมูกโด่งเวอร์แบบฝรั่งมากๆๆผมชอบมากๆๆแต่เสียดายที่มันเบี้ยวบ้าง ล้มบ้าง  คุณหมอเลยแก้รอบที่ 6 ให้ใหม่  ขนาดแฟนผมไปทำพร้อมกันนะ ยังไม่มีปัญหาไรเลย  ศัลยกรรมบางทีมันก็เป็นเรื่องของดวงด้วยนะพูดตรงๆ  ต้องเสี่ยงดวงเอา  ยังไงเป็นกำลังใจให้ จขกท.สู้ๆนะคับ
ผมsharkbitextreme ครับ ไม่ได้ตอบกลับนาน
ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ พอดีผมต้องทำงานไม่มีเวลาเลย
หลังจากที่เธอเกือบจะได้ผมเป็นลูกค้า น้ำเสียงเธอก็เปลี่ยนไป เสียงเธอใสมาก (ได้ค่าส่งเสริมแล้วแน่ๆ) (ผมคิดว่าเธอคิดเช่นนั้นแน่ครับ) แล้วเธอก็ขอชื่อ นามสกุลผมแล้ว ผมก็นัดวันกับเธอ ซึ่งมันนานถึงสามเดือน เสียงเธอบอกว่า ถือสายรอสักครู่นะคะ แล้วผมก็ได้ยินเหมือนเสียงคนคุยกัน แล้วก็มเสียงผู้หญิงมารับโทรศัพท์คุยกับผมต่อ ซึ่งณตอนนั้นผมจำไม่ได้ว่าเป็นเสียงคนเดิม หรือเสียงของอีกคน เธอมาพูดกับผมทำนองปัดๆ เหวี่ยงๆน่ะครับ ประมาณว่าไม่อยากรับจองกับระยะที่ยาวนานขนาดนี้ แล้วเธอก็บอกอีกว่า ก่อนวันคุณจะมาสามอาทิตย์ให้โทรมานัดอีกครั้งนึง...ผมก็เลยคิดว่าแล้วทำไมถึงต้องโทรไปอีกครั้งนึง ก่อนวันทำตั้งสามอาทิตย์ ซึ่งมันดูเหมือนกันการโทรเพื่อนัดใหม่เลย แล้วถ้าวันเวลาที่ผมต้องการโดยที่ผมลางานไว้แล้วมันถูกเปลี่ยนเป็นของคนอื่นแล้วผมจะทำยังไง เธอก็บอกว่าค่อยโทรมาใหม่นะ ซึ่งผมก็ไม่พอใจนะ ปัดลูกค้ามากกก
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 17:37:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย manao เมื่อ 2012-6-8 20:04
เห็นใจจังเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ เราก็ไปทำจมูกกับหมอมา โชคด ...

โชคดีจังค่ะไม่มีปัญหาอะไร ถ้าจะทำอะไรต่อก็ดูหมอดีๆนะคะ ขอให้โชคดีค๊า^^
เห็นใจจังเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ เราก็ไปทำจมูกกับหมอมา โชคดีที่ไมมีอะไรผิดพลาด
ใจกะว่าจะทำปากต่อ แต่คงไม่ทำละ หุหุ ^^
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 13:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 12:08
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอด ...

เป็นยังไงบ้างคะพี่  ตอนนี้เป็นไงบ้าง ดีขึ้นยังอ่ะคะ
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 10:39:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 12:08
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอด ...

ขอให้ออกมาอย่างหล่อสมใจนะคะพี่
ครับ แถวนี้ครบ จริงๆนั่นแหละ ร้านอาหาร เซเว่น ที่จอดรถ ร้านเน็ต
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 11:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-26 07:09
สู้ๆนะคับน้องปู ....ตอนนี้พี่เล่นเน็ตอยู่ตรงข้าม คลีน ...

โห.. นั่งเล่นเน็ตเป็นชม. ห้างก็ยังไม่เปิด ดีนะแถวนั้นมีของกินเพียบ  หาอะไรกินไปพลางๆก่อน

เด๋วก็ได้เข้าห้องพักแระ  ตื่นเต้นแทนค่ะ สู้ๆค่ะพี่
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 10:49:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sharkbitextreme เมื่อ 2012-5-25 23:33
ผมก็เหมือนกันครับที่ได้รับประสบการณ์ที่ไม่น่าประทั ...

เกิดขึ้นนานรึยังค่ะ  มีราคาสูงขนาดนี้เลยหรอ ... ตั้งแต่หมอไม่รับผิดชอบเราก็กลับไปอีกเลย

อย่าหายไปนานอ่ะค่ะ กลับมาเล่าให้ฟังต่อด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

รอฟังเหมือนกันค่ะ อิ อิ  โพสต์ 2012-5-26 23:59
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 10:45:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-5-25 22:22
ขอโทษค่ะ ไม่ทราบข้ามรูปไปได้ไง คุณปูอย่าพึ่งท้อแท้น ...

สวัสดีคุณแป้ง  เรื่องดวงก็เกี่ยวนะคะ แต่ดูแค่ฤกษ์ดีไม่ได้มั้ง ปูคงลืมดูดวงหมอด้วย สงสัยเป็นศัตรูกัน  เรื่องแก้ไขคงไม่คิดอ่ะค่ะ เพราะยังไงก็ไม่เหมือนเดิม กลัวแย่กว่าเดิมด้วยนะ ตอนนี้พยายาม ทำใจมาเรื่อยๆค่ะ ดีขึ้นบ้าง แต่สังคมเดิมๆแทบไม่เจอหน้ากันเลย ยอมรับว่าอายอ่ะ ... ต้องใช้เวลาน่ะค่ะ .. เรื่องบนหน้ามันระเอียดมากเลยเนอะ ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะคะ

ปูน้อยอย่าเสียกำลังใจนะคะ สู้ๆค่ะ  โพสต์ 2012-5-26 23:59
สู้ๆนะคับน้องปู ....ตอนนี้พี่เล่นเน็ตอยู่ตรงข้าม คลีนิคหมอศรัณย์ มีนัดตอน4ทุ่ม 7โมงเช้ามาล่ะ 555

ความจริงมาหาที่พักหรอก รถมาถึงตั้งแต่ตี4 ไม่รุ้มันจะขับมาทำไมไว ทำไมของเขาก็ไม่รู้

โรงแรมที่พักที่เคยๆมาพัก เต็มหมดเลย ต้องรอเขาเช็คเอ้าท์ออก แบบว่าว่างมว๊ากกกกก
ผมก็เหมือนกันครับที่ได้รับประสบการณ์ที่ไม่น่าประทับใจ จากคลีนิค อ. ย้านสะพานใหม่แห่งนี้ครับ แต่ว่ายังโชคดีที่ผมยังไม่ได้ขึ้นเขียง ไม่อย่างนั้นผมคงจะประสบปัญหาคล้ายๆกับคุนก็เป็นได้ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมตั้งใจจะทำดั้งโด่งๆ มานานแล้วครับ ก็เลยหาข้อมูลจากเพื่อนๆ บนเว็ปแห่งนี้แหละครับ ได้ระยะนึงแล้ว รู้สึกว่าคุณหมอท่านนี้ทำจมูกผู้ชายสวยถูกใจผมมากก็เลยตัดสินใจที่จะทำ(แต่ระยะที่ตัดสินใจทำนี่นานนะครับ)พอผมวางแผนขอวันหยุดยาวล่วงหน้าถึงสามเดือนเลยนะคุณ พอได้วันหยุดแน่ชัดแล้ว ผมก็เลยกดเบอร์จะนัดคิวทำ เมื่อโทรไปเป็น ระบบตอบรับอัตโนนามัติ ให้กดหมายเลขแยกเป็นประเภท นัดคิดทำ กับสอบถามข้อมูล ที่จริงแล้วผมมีข้อมูลดีๆ จากเพื่อนๆเต็มอยู่ในหัวแล้วครับ แต่พอไก้ยินระบบพูด ก็เลยกดเลือกสอบถาม เพราะคิดว่าไหนๆก็ตัดสินใจทำแน่ๆอยู่แล้ว เลยขอสอบถามจากคลีนิคให้มั่นใจสักหน่อยก็แล้วกัน มีพนักงานรับสาย สวัสดี.บลาๆๆ... ครับคือผมอยากสอบถามเรื่องทำจมูกน่ะครับ  -ค่ะ ก็มีราคา หมื่นเท่าโน้น หมื่นเท่านี้ ถึงสองหมื่นกว่าๆ แพงสุด (ผมจำราคาไม่ได้แล้ว) ตอบมาแบบเราไม่ต้องถามอะไรเลย เธอเก่งนะรู้ด้วยเหรอว่าลูกค้าจะถามอะไร เหมือนมะเหมือนใส่ใจดี แต่ฟังดีๆมันไม่ใช่อ่ะ มันฟังดูเหม้อน คนที่เบื่อกับคำถามเดิมๆ รีบๆบอกไปให้หมดๆจะได้จบๆ จะได้วางสายไปซะที ผมก็อึกอัก กับน้ำเสียงและการให้ข้อมูลกับลูกค้าของเธออยู่ -อ่ะ ครับ แล้วมันต่างกันยังไงเหรอครับ... ถ้าราคาเท่านีๆ(ราคาต่ำ) เป็นของญี่ปุ่น แต่ถ้าสองหมื่นกว่าเป็นของเมกา ทุกกกกกกคำพูดของเธอห้วน มะนาวไม่มีน้ำ แล้วก็เงียบไปซะอย่างนั้น เริ่มรู้สึกไม่ค่อยดี เหมือนเหวี่ยงๆ ยังไงชอบกลก็เลยตัดบทด้วยการตกลงทำแบบแพงสุดสองหมื่อนกว่าบาท -อย่างนั้นผมขอนัดคิวทำเลยแล้วกันครับ ผมเอาแกนเมกาครับ. - ค่าาาาา ตกลงคุนนัดวันทำเลยนะคะ สักครู่นะคะ.. น้ำเสียงเธอเปี่ยนทันที ที่การสนทนาจบลโดยเร็ว และเธอก็ได้ผมเป็นลูกค้าด้วย.. (ง่วงนอน พิพ์จากมือถือ ช้า ไว้ผมจะมาเล่าต่อนะครับ นี่แค่การเริ่มต้น อีกนิดจะเข้าเรื่องแล้วครับ) ฝันดีนะครับเพื่อนๆ
ผมก็เหมือนกันครับที่ได้รับประสบการณ์ที่ไม่น่าประทับใจ จากคลีนิค อ. ย้านสะพานใหม่แห่งนี้ครับ แต่ว่ายังโชคดีที่ผมยังไม่ได้ขึ้นเขียง ไม่อย่างนั้นผมคงจะประสบปัญหาคล้ายๆกับคุนก็เป็นได้ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมตั้งใจจะทำดั้งโด่งๆ มานานแล้วครับ ก็เลยหาข้อมูลจากเพื่อนๆ บนเว็ปแห่งนี้แหละครับ ได้ระยะนึงแล้ว รู้สึกว่าคุณหมอท่านนี้ทำจมูกผู้ชายสวยถูกใจผมมากก็เลยตัดสินใจที่จะทำ(แต่ระยะที่ตัดสินใจทำนี่นานนะครับ)พอผมวางแผนขอวันหยุดยาวล่วงหน้าถึงสามเดือนเลยนะคุณ พอได้วันหยุดแน่ชัดแล้ว ผมก็เลยกดเบอร์จะนัดคิวทำ เมื่อโทรไปเป็น ระบบตอบรับอัตโนนามัติ ให้กดหมายเลขแยกเป็นประเภท นัดคิดทำ กับสอบถามข้อมูล ที่จริงแล้วผมมีข้อมูลดีๆ จากเพื่อนๆเต็มอยู่ในหัวแล้วครับ แต่พอไก้ยินระบบพูด ก็เลยกดเลือกสอบถาม เพราะคิดว่าไหนๆก็ตัดสินใจทำแน่ๆอยู่แล้ว เลยขอสอบถามจากคลีนิคให้มั่นใจสักหน่อยก็แล้วกัน มีพนักงานรับสาย สวัสดี.บลาๆๆ... ครับคือผมอยากสอบถามเรื่องทำจมูกน่ะครับ  -ค่ะ ก็มีราคา หมื่นเท่าโน้น หมื่นเท่านี้ ถึงสองหมื่นกว่าๆ แพงสุด (ผมจำราคาไม่ได้แล้ว) ตอบมาแบบเราไม่ต้องถามอะไรเลย เธอเก่งนะรู้ด้วยเหรอว่าลูกค้าจะถามอะไร เหมือนมะเหมือนใส่ใจดี แต่ฟังดีๆมันไม่ใช่อ่ะ มันฟังดูเหม้อน คนที่เบื่อกับคำถามเดิมๆ รีบๆบอกไปให้หมดๆจะได้จบๆ จะได้วางสายไปซะที ผมก็อึกอัก กับน้ำเสียงและการให้ข้อมูลกับลูกค้าของเธออยู่ -อ่ะ ครับ แล้วมันต่างกันยังไงเหรอครับ... ถ้าราคาเท่านีๆ(ราคาต่ำ) เป็นของญี่ปุ่น แต่ถ้าสองหมื่นกว่าเป็นของเมกา ทุกกกกกกคำพูดของเธอห้วน มะนาวไม่มีน้ำ แล้วก็เงียบไปซะอย่างนั้น เริ่มรู้สึกไม่ค่อยดี เหมือนเหวี่ยงๆ ยังไงชอบกลก็เลยตัดบทด้วยการตกลงทำแบบแพงสุดสองหมื่อนกว่าบาท -อย่างนั้นผมขอนัดคิวทำเลยแล้วกันครับ ผมเอาแกนเมกาครับ. - ค่าาาาา ตกลงคุนนัดวันทำเลยนะคะ สักครู่นะคะ.. น้ำเสียงเธอเปี่ยนทันที ที่การสนทนาจบลโดยเร็ว และเธอก็ได้ผมเป็นลูกค้าด้วย.. (ง่วงนอน พิพ์จากมือถือ ช้า ไว้ผมจะมาเล่าต่อนะครับ นี่แค่การเริ่มต้น อีกนิดจะเข้าเรื่องแล้วครับ) ฝันดีนะครับเพื่อนๆ
ขอโทษค่ะ ไม่ทราบข้ามรูปไปได้ไง คุณปูอย่าพึ่งท้อแท้นะคะ(เพราะทำไปแล้ว) ลองหาวิธีแต่งหน้าที่ปกปิดใต้ตาสิคะ
ทีนี้จะทำยังไงให้เหมือนเดิมอาจจะยาก ความจริงเรื่องใต้ตาเป็นปัญหาของหลายคนนะคะ ตัวแป้งเองไปหาหมอธีร์ พระรามสองค่ะ หมอธีร์ส่ายหน้าแล้วบอกว่าใต้ตาแก้ไขอะไรไม่ได้
แล้วแป้งเห็นรีวิวของเพื่อนๆในนี้ที่ไปทำใต้ตาแล้วกลัวค่ะ
ส่วนตัวแป้งจะทำอะไรเนี่ยนอกจากหมอศัลยกรรมที่คัดสรรแล้ว แป้งจะพึ่งหมอดูด้วยค่ะ อาจเป็นที่พึ่งทางใจ
อาจดูงมงาย แต่แป้งก็ทำจริงๆนะคะ
ส่วนคลินิกที่คุณปูน้อยทำก็เป็นอันรู้กันว่ามีหมอฝีมือห่วย ไม่รับผิดชอบ ช่วยกันประจานค่ะ
ให้กำลังใจคุณปูน้อยนะคะ ปัญหามีทางแก้ค่ะ
เห็นใจจังค่ะ หมอทำไม่ดีให้ก็น่าจะพูดกันดีๆเนอะ ยังไงก็รอขอดูรูปนิดนึงนะคะ เผื่อคุณปูน้อย
อาจจะได้คำแนะนำแก้ไขจากเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านค่ะ สู้ๆค่ะ

ลงรูปแล้วนะคะ ปูลงรูปแล้วค่ะ อยู่หน้า2 นะคะ..  โพสต์ 2012-5-25 21:52
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-5-25 19:29
ช่ายจ้า เอาขึ้นใหม่น่ะ ให้ดูดั้งอันแหมบๆ นี่ละจ้า ...

ขอบคุณคุ่ะ ว่างๆ เมล์ไปคุยด้วยน่ะค่ะ สู้ๆ พี่สาวคนสวย
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2012-5-25 00:40
คิดเหมือนกันไหมครับ ก่อนทำนี่พูดดีมากๆให้คำปรึกษาท ...

โห...ผ่านมาได้ขนาดนี้ก็ถือว่าโอเคแล้วน่ะ หากเรารู้จุดบอด เราก็คงไม่ไปใช่มั้ยละค่ะ
เอาใจช่วยน๊า เราเองก็จะสิงอยู่ที่นี้จนกว่าจะมั่นใจไปเลยละ

สู้ๆค่ะ  โพสต์ 2012-5-26 19:15
พี่มาพึ่งพาใบบุญหมอศรัณย์แล้ว ขึ้นเขียงวันนี้แล้วครับ สู้ๆนะครับ  โพสต์ 2012-5-26 07:10
คงต้องใช้เวลานานขึ้นหละ กว่าจะเห็นตัวจิงหมอนิก็ใช้เวลาเป็นปีเหมือนกันนะ   โพสต์ 2012-5-25 19:45
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-5-24 21:54
ใช่น้องสุป่ะ^^ จำรูปโปรไฟล์ไม่ได้ มันก็ดีขึ้นตงที่ท ...

ช่ายจ้า เอาขึ้นใหม่น่ะ ให้ดูดั้งอันแหมบๆ นี่ละจ้า

แหมบแต่ก็น่ารักนะจ้า น่าภูมิใจออก  โพสต์ 2012-5-25 19:35
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 19:27:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย faceman เมื่อ 2012-5-25 17:35
คือตอนนี้ ก็ช่วยกันกระจายข่าว มันก็เป็นช่องทางอย่าง ...

ใช่ค่ะก็คิดแบบนั้นนะ เราว่าก็ต้องได้รับผลที่เขาทำไปบ้างหละ  ทำได้ดีทำชั่วได้ชั่วเนอะ ... ทุกอย่างมี2 ด้าน เมื่อเราเป็นด้านที่ไม่ดีเจอมากับตัวเอง  ก็ขอออกมาเป็นตัวอย่างให้ทุกคนเห็นหละ  ถือว่าได้ออกมาเตือนคนอื่น แต่จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ความคิดค่ะ  คนที่แย่กว่าเราอาจจะมีนะ ... เอาเป็นว่าขอเป็นคนที่ออกมาพูดความจริงด้านไม่ดีขอหมอคนนี้แทนคนอื่นแล้วกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้