12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Pigpinkka
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] อยากตัดกราม ขอคำแนะนำเพื่อนๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย safety_naka เมื่อ 2012-4-25 22:30

ถึงคนที่คิดจะไปตัดกรามนะ เราไปตัดกรามกับหมอจุฑาก็ประมาณ ครึ่งเดือนละ ตอนนี้ยุบลงไปมากไม่เจ็บแล้วเสียวบ้างเวลากินอาหาร ไม่ชา ปากไม่เบียว จับดูยังรู้ว่าบวมอยู่  ความพอใจตอนนี้เราพอใจมากถึงมากที่สุดเลย ก่อนตัดเราเป็นคนหน้าสี่เหลี่ยมเลยละ ตอนเข้าไปพบหมอ หมอบอกว่าจะตัดกรามอย่างเดียวหรือทำ v-line ด้วย  หมอบอกว่าหน้าอย่างเราควรทำ v-line เพราะคางกว้าง (ก็หน้าเราสี่เหลี่ยมเลย) ราคามันก็ต่างกันอยู่ 50000 กับ 100000 เราเลยบอกหมอว่าอยากทำ v-line นะแต่ติดตรงเงินนี่แหละ หมอบอกไม่เป็นไรงั้นตัดกรามอย่างเดียวก่อนก็ได้เพราะมาทำคางทีหลังก็ได้ พอถึงวันนัดหมอก็เหมือนเดิม โดนเลื่อนไป 2 วัน เฮอๆๆ (แต่แอบทำใจไว้บ้างแล้วว่าต้องโดนเลื่อน) ตัดวันแรกทรมานมากถึงมากที่สุดเลยละ วันตอมาก็โอเคชิวๆ แต่บวมมากกกกกก เหมือนมากกว่าคนอื่น ครบ7 วันหมอนัดเราก็ไปอ้าปาก เราไม่ได้ไปเราไปตอนได้10 วัน หมอก็ถ่ายรูปแล้วเอารูปกระดูกที่ตัดให้ดู เรามองกระดูกของเราที่ตัด คิดในใจว่า วันแรกที่พบหมอ หมอบอกว่าถ้าตัดกรามจะตัดจากขากรรไกรหลังหูสิ้นสุดที่ปลายคิ้วลากลงมา แต่ถ้า v-line หมอจะเลาะมาถึงคาง ใครคางสั้นหมอจะเอากระดูกที่ตัดมาต่อให้ ใครคางยาวแล้วแต่ไม่ได้รูปหมอจะเหลาให้ได้รูปรับกับกรามที่ตัด แต่เราติดเรื่องงบเลยตัดแค่กราม แต่กระดูกที่ตัดที่หมอให้เราดูมันยาวมากไม่ใช่แค่กราม(เราก็สงสัยตั้งแต่แรกแล้วว่าทำไมเราเจ็บมาถึงคางเลย) เราเลยถามหมอ ว่าตัดถึงคางเลยหรอคะ หมอบอกเราด้วยหน้าตาเรียบๆว่า แถมให้น่าจะคิดเงินคุณเพิ่มนะเนี่ยแล้วก็หัวเราะ เราก็ถามหมอว่ามันจะยุบลงอีกมั้ย หมอหันมาตอบกวนๆว่า ก่อนตัดผมบอกว่าจะยุบบวมสนิทกี่วันคุณจำได้ไหม เราจำได้ว่าหมอบอกเราว่า 6เดือน เราเลยตอบไปว่า6เดือน หมอบอกแล้วนี่แค่10 วัน คุณคิดว่าจะยุบอีกมั้ยละ (ไอ้เราก็ยิ้มเจื่อยๆที่ถามอะเพื่อย้ำความเข้าใจตัวเองก็เท่านั้น) สำหรับคนที่จะไปตัดเราแนะนำนะเพราะเราพอใจผลที่ออกมามากจริงๆ หน้าเราเปลี่ยนทั้งด้านข้างแล้วด้านหน้าอะมีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมา ที่คลินิกนี้พยาบาลดูแลดีมากค่ะ ข้อเสียที่นี่เห็นจะมีก็เรื่องเลื่อน และก็ชอบวางยาสลบนานนี่แหละ(แอบสงสัยว่าทำไมต้องวางยาสลบนานด้วยก็ไม่รู้คนอื่นวางนานหรือเปล่าไม่รู้แต่ของเรานาน) ยาวไปละ ใครมีอะไรก็สอบถามได้ค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-4 10:28:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย safety_naka เมื่อ 2012-4-25 22:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย safety_naka เมื่อ 2012-4-25 22:30

ถึงคนที่ ...

คุณ safety_naka หลังจากทำหนึ่งอาทิตย์อาการบวมเป็นยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้ทำได้ 8 วันละยังบวมอยู่จับๆดูเหมือนบวมไม่เท่ากันด้วย จับใต้คางแข็งๆ ไม่เท่ากัน ตอนนี้กังวลเรื่องการบวมๆแข็งๆไม่เท่ากันมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pigpinkka เมื่อ 2012-5-4 10:28
คุณ safety_naka หลังจากทำหนึ่งอาทิตย์อาการบวมเป็นยังไงบ ...

ตอนนี้ก็เกือบเดือนแล้วค่ะ ยุบไปเยอะแล้ว อาการบวมไม่เท่ากันเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่แต่ลดลง เฮ้ออ แอบกังวลอยู่เหมือนกัน แต่เห็นมันค่อยๆลดลงเลยรอดูต่อไปค่ะ ไอ้ที่เป็นไตแข็งๆตอนแรกเราเป็นเยอะจับไปเป็นไตไม่ใช่กระดูก ตอนนี้เริ่มจับกระดูกได้แล้วแต่ไตที่ว่าก็ยังมีอยู่แต่น้อยลง ใจเย็นๆนะคะ เพิ่ง 8 วันเอง ของเราเกือบเดือน ยังมีความรู้สึกว่ามันยังบวมอยู่เลย แต่หน้าก็ยุบลงกว่าก่อนตัดเยอะนะตอนนี้ ^^
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-4 13:26:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย safety_naka เมื่อ 2012-5-4 12:33
ตอนนี้ก็เกือบเดือนแล้วค่ะ ยุบไปเยอะแล้ว อาการบวมไม ...

เอามือลูบตรงใต้คางแล้วไม่เสมอกัน แล้วเอามือจับดูตรงนูนๆแล้วแข็งเหมือนกระดูกไม่เสมอกัน เป็นอาการปกติหรือปล่าวค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pigpinkka เมื่อ 2012-5-4 13:26
เอามือลูบตรงใต้คางแล้วไม่เสมอกัน แล้วเอามือจับดูต ...

ของเราตอนแรกๆที่แข็งอะ จับดูรู้เลยนะว่าเนื้อไม่ใช่กระดูด พยายามลองกดดูว่ากระดูกอยู่ตรงไหนยังยังจิ้มไม่ถึงเลยเพราะเนื้อแข็งมาก แต่ของเราตอนนั้นเอามือลูบดูมันเรียบนะ ตอนนี้ยังเหลือเนื้อแข็งๆอยู่บ้างแต่น้อย จับได้ถึงกระดูกแล้ว กระดูกเรียบค่ะ แต่ตอนนี้ยังบวมไม่เท่ากันเล็กน้อย (ของเรายังเหลือเนื้อแข็งๆอยู่เลย) ก็เลยยังลุ้นว่าจะยุบอีกไหม แค่ 8 วันเอง เดียวพบคุณหมอลองถามดูดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวว์
มาเก็บข้อมูลคร้า ถ้ามีรูปมารีวิวด้วยจะดีมากๆ หายเร็วๆนะค่ะ
สอบถามหน่อยค่ะ เห็นว่าคุณหมอชอบเลื่อนบ่อย ถ้าเราเอาไอแพดไปเค้ามีwifiให้ไหมคะ กลัวไม่มีไรทำตอนรอค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-5 09:20:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yokoo เมื่อ 2012-5-4 21:19
สอบถามหน่อยค่ะ เห็นว่าคุณหมอชอบเลื่อนบ่อย ถ้าเราเอา ...

ไม่มีให้นะค่ะ แต่มี internet ทีทีวีให้ดูในห้องนั่งเล่นค่ะ
อ้อ ขอบคุณค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 11:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย friendzzxx เมื่อ 2012-4-2 09:57
เค้าก็หมอจุๆ

คุณเฟรนค่ะ กี่เดือนรูปหน้าจะคงที่และหายเป็นปกติค่ะ
หมอวิชาญศักดิ์ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย pk2012 เมื่อ 2012-6-2 19:31
หมอวิชาญศักดิ์ครับ

มีรีวิว ตัดกรามคุณ หมอ หรือเปล่าครับ ขอดูหน่อย................คุณไม่ไช่ หน้าม้าใช่ไม่ ครับ
ลองค้นดูของคุน ซันนี่ นะครับ ผมไปปรึกษามาแหละ รอวันนัดทํา แต่ก้อกลัวๆอยู่อะ ไม่รู้จะทําดีไหม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-8-4 16:09

สวัสดีคะ เรียนแนะนำ อาจารย์สุทัศโรงพยาบาลยันฮี ยินดีมอบส่วนลดและดูแลกันตลอดการรักษาคะ
www.honey-beauty.com
ไม่รู้ว่าหน้าวีไลน์หมอจุฑาตอนนี้ราคาขึ้นอีกมั้ยนะ แอบอยากรู้
ทำเลย คุ้ม สวย หล่อ สมใจ
สนใจมากๆอยากตัดกะหมอจุฑาแต่!!...กลัวรอคิวนานแต่ถ้าแค่สองวันก้รอได้ค่ะ ถ้าห้าหกวันก้คิดหนักเลย
เหมือนกันเรยคะ กำลังหาข้อมูลหมอจุฑาอยู่คะ รึว่าหมอพิชาญศักดิ์ดีคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้