เจ้าของ: aumnaja21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมอเกมส์มาค่ะ แต่ปลายไม่สวยเลย และเอียงมมาก จิตตกมากค่ะ ช่วยติชม แนะนำห

[คัดลอกลิงก์]
เท่าที่ดูภาพก่อนทำ มีสันตรงหว่างตาอยู่แล้วนะ มันเลยสูง บอกหมอว่าเน้นปลายสิ ปลายจะได้ไม่ทู้
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-15 18:31:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wallestz เมื่อ 2012-6-15 02:03
เท่าที่ดูภาพก่อนทำ มีสันตรงหว่างตาอยู่แล้วนะ มันเลย ...

ตอนนี้แก้ใหม่แล้่วค่ะ  รอบ 3 ค่า
ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าไปหาหมอท่านอื่นดีกว่าครับ แนะนำว่าตัดปีก - แต่งปลายจมูก น่าจะดีที่สุด
ส่วนคุณจะเลือกคุณหมอท่านใด ศึกษาเอาจากรีวิวในเวปนี่แหละครับ ดีที่สุด
เพราะคุณหมอท่านเดิมแก้แล้วผมว่ามันก้อเหมือนเดิม เพราะเขามีวิธีเดิม ๆ
คุณหมอแต่ละท่านมีวิธีที่แตกต่างกันไปครับ อยู่ที่ว่าจะเหมาะกับคนไข้คนไหน
เหมือนที่คุณหมอชาตรีบอกผมแหละครับว่าเราเป็นเนื้อคู่กัน อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanyaya เมื่อ 2012-6-21 00:30

คำแรกของบรรทัดที่สี่  

แสดงความคิดเห็น

55555555555555+ พึ่งเหงว่าผิด ฮา อะ  โพสต์ 2012-6-23 01:03
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-23 01:02:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-21 00:06
ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าไปหาหมอท่านอื่นดีกว่าครับ แนะนำว ...

มองหมอชาตรีไว้เหมือนกันนะคะ กับหมอศรันย์ มอง 2 ท่านนี้ค่ะ แต่ว่าเราพักจมูกก่อนดีกว่า ทำ 3 รอบละอะ กัวจมูกมันไม่ได้พัก แต่กัวตอนผ่าจัง กัวมีดหมออะ เพราะที่เสริมมา เปงวางยาสลบอะค่ะ เลยไม่เจ็บไม่รู้เรื่องอะำไร
ทำไม่ดีเลยสักอย่างคะ ไปทำปากบางมาที่นั่นก้อเท่านั้นคะเสียตังฟรีเลยเรา เปงกำลังใจให้นะคะ
ทำไม่ดีเลยสักอย่างคะ ไปทำปากบางมาที่นั่นก้อเท่านั้นคะเสียตังฟรีเลยเรา เปงกำลังใจให้นะคะ
เราว่าลองปรึกษาหมอท่านอื่นดูก้อดีนะค่ะ แต่ที่ทำออกมาเอียงเป็นเพราะโครงจมูกของเราเอียงด้วยป่าว บางคนโครงจมูกเอียงอยู่แล้ว
พอเสริมดั้งเข้าไปมันเลยยิ่งเห็นชัดว่าเอียง พอดีมีเพื่อนอยากทำดั้งละไปปรึกษาหมอที่เราไปทำจมูกมา หมอบอกว่าทำให้ได้แต่งัยก้อเอียง
นะเป็นเพราะโครงจมูกของคุณเอง ยิ่งเสริมจะยิ่งเห็นชัด

มันไม่มีวิธีแก้เลยหรอคะ  โพสต์ 2012-7-2 22:25
มีเพื่อนทีรู้จักไปทำมากัน 3 คน เบี้ยวทั้ง3คนเลยค่ะ

เราเบี้ยว 3 รอบเลยค่ะ  โพสต์ 2012-7-3 23:20
เราทำกับ คุณหมอ เกมส์ คะ จะ 1  ปี แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย ผลลัพธ์ ออกมา สวย ดี ปกติ เป็นธรรมชาติ
เราทำกับหมอเกมส์เหมือนกันคะแต่ทำที่ บีบียู โปร 7900 ได้ 3 อาทิตย์แล้วคะ ตอนนี้เบี้ยวมากเลยค่ะตรงหัวตา เจ้าหน้าที่บอกให้แก้ใหม่ แต่เราไม่อยากแก้แล้ว อยากเอาออกเลยทนไม่ไหวแล้วค่ะจิตตกมากไม่มั่นใจตัวเองเลยเวลามีคนมอง มันเบี้ยวน่าเกลียดมาก หน้าแปลกไปเลยค่ะ
เบี้ยวมากคะ แนบรูปมาให้ดูด้วยคะ

รูปถ่าย0019_副本11_副本.jpg (7.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เหมือนของเราเลยแต่เราทำกับหมอชัยรัตน์บีบียูค่ะอาการเดียวกันเปี้ยบเ  โพสต์ 2013-6-8 11:18
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 02:01:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kloykloy เมื่อ 2012-7-21 23:55
เบี้ยวมากคะ แนบรูปมาให้ดูด้วยคะ

เบี้ยวแบบโค้งๆๆ  ยังไงไมู่็รู้    ทำกับใครหรอคะ  
ใช่คะเบี้ยวโค้งน่าเกลียดมาก น่าประหลาดไปเลย ทำกับหมอเกมส์คะ แต่ทำที่คลีนิคบีบียู ทำได้ 6 วันแล้วอักเสบเป็นหนองไม่รู้ว่าการอักเสบมันทำให้เป็นแบบนี้ด้วยหรือเปล่านะคะ ตอนนี้คิดว่าคงไม่แก้แล้ว คงเอาออกเลยเข็ดแล้วคะ ไม่อยากเสี่ยงแล้ว ผิดหวังมากคะกับการศัลยกรรมครั้งแรก คิดอยากทำมาหลายปีพอทำแล้วเป็นแบบคงไม่ทำแล้วคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-23 23:38:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kloykloy เมื่อ 2012-7-22 18:21
ใช่คะเบี้ยวโค้งน่าเกลียดมาก น่าประหลาดไปเลย ทำกับหม ...

อย่าสพึ่งท้อใจไปค่ะ มันอาจจะเป็นโชคไม่ดี แต่จิงๆ แล้ว ดีๆๆ สวยๆๆ เยอะแยะไปค่ะ
ขอบคุณนะคะที่ให้กำลังใจ แต่ตอนนี้คงเอาออกก่อนคะทำใจไม่ได้
เราก็แก้ตานะคะ ทำแล้วตกอก ทำหมอเกมเหมือนกัน แกก็หมอเกม บวมอยู่เลย
เราทำรีวิวด้วยนะคะ
เค้าไปทำกะหมอกิตติศักดิ์มา สวยนะ มีแต่คนชอบ แนะนำเพื่อนให้ไปทำก็ออกมาสวยเหมือนกัน ไม่ช้ำ ไม่บวมมาก ตอนที่ทำ สั่งหมอว่า ขอโด่งเรียว แต่ไม่เวอร์อะค่ะ
พี่ไปทำที่ บีบียูรังสิตค่ะ แต่ไม่ใช่กับหมอเกมส์ทำกับหมอชัยรัตน์
ที่นี่เน้นสไตล์ธรรมชาติ หากต้องการให้เห็นทรงจมูกแบบโด่งชัดเจน
เพิ่มความคมเข้มของใบหน้า ลองเปลี่ยนหมอดีมั้ยคะ และเลือกซฺลิโคนอเมริกา จะแข็งระดับปานกลาง
แต่ทั้งนี้ต้องดูโครงและเนื้อจมูกว่ามีมากน้อยแค่ใหน ถ้าโด่งมาก อนาคตจะมีผลเสี่ยงตามมา
ลองดูรีวิวในบอร์ดก่อนตัดสินใจก็ได้จ้า
เราก็มีปัญหาไม่ค่อยพอใจตรงปลายมันไม่ค่อยสวยเหมือนกันค่ะ แนะนำถ้าไปหาหมอเดิมเสียตังค์เพิ่มให้ลองหาข้อมูลที่อื่นดูค่ะ

ค่ะ  โพสต์ 2012-10-20 13:55
นั่นดิเนอะ  โพสต์ 2012-10-19 22:46
เค้าก็ทำกับหมกเกมส์ตอนอยู่เลอลักเหมือนกัน ทำมาเมื่อเดือนกุมภา 55 ไม่เอียงค่ะทรงสวย แต่เป็นคลื่นหาที่แก้อยู่เหมื่อนกันค่ะ
กำเราจะไปทำกับหมอเกมเหมือนกันแต่มีเครสเอียง เบี้ยว ชักกลัวแล้วซิ
ทำกับหมอเกมส์เหมือนกันค่ะ แต่ที่่ BB you
เดิมปลายจมูกเราสวยและก็พอใจค่ะ ไม่บาน ดั้งไม่แหมบ แค่ไม่สูงและสโลปสวย ๆ
ถ่ายรูปหน้าตรงนี่โอเค แต่อยากมีดั้งสูงหน่อยเพราะแก้มเยอะ อยากมีความสมดุลย์ในชีวิต จึงตัดสนใจไปทำ
- ครั้งแรก ก.ค. 55 ออกมาโด่งเว่อ ปลายทู่ ด้านข้างนี่เป็นสันตรงและสูงมาก คือน่าเกลียด และเบี้ยว แบบแกนมันไม่อยู่ตรงกลางหน้าอะ รับไม่ได้สุด ทุกคนทักแบบ หน้าแปลกจนเหมือนกะเทยเลย (เดิมหน้าหวาน ตายิ้ม จมูกไม่เบี้ยว,คดหรือมีความผิดปกติใด ๆ) เศร้ามาก บอกตรง
- ผ่านสามเดือนจึงไปแก้ค่ะ (ต.ค. 55) เพราะอยู่ในระยะเวลาประกัน
ทำมาแล้วโด่งน้อยกว่าเดิม ปลายทู่เหมือนเดิม TT และเบี้ยวแบบไม่น่าให้อภัย หน้าตรงนี่เห็นชัด ๆ เลย ใครเห็นก็มองอะ เพราะมันเบี้ยวแบบข้างบนไปเอียงซ้าย อยากร้องไห้ นี่ก็เลยหกเดือนละ อยากเอาออกมาก ๆ แบบเอาออกไปเลย แล้วไปลดน้ำหนัก ดัดฟัน ให้หน้ามันเล็กลง เพราะดั้งไม่สูง ทุกอย่างจะได้ดูโอเค

สรุปคือ ถ้าทำออกมาแล้วดี ก็โชคดีไปค่ะ ของเราช่วงแรกหลังแก้ คือมันก็ยังบวมอยู่ เลยไม่เห็นชัดว่าเบี้ยว ยอมรับเลยสวยขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น หน้าตาดีขึ้น โลกเปลี่ยนไปเลยนะ พูดตรง ๆ คนรอบข้างปฏิบัติตัวดีขึ้นมาก คือมันรู้สึกแบบ เห้ย ความสวยนี่มันให้อภินันทนาการในชีวิตเราได้ขนาดนี้เลยหรอ คือดีมากอะ ทุกอย่าง ทุกด้าน ทุกคน
แต่พอมันมาถึงจุดที่ เห็นชัดละว่าเบี้ยว น่าเกลียดละ จุดนั้นแบบ ไม่กล้าไปไหนเลยนะ พูดจริง เดินผ่านกระจกก็เห็นอะ ว่าจมูกเบี้ยว สายตาที่คนเดินผ่านมา มองนะ มองแบบ จ้องเลย เราก็รู้ได้เลยว่า มองแบบนี้ไม่ใช่มองเพราะเราดูดีเหมือนแต่ก่อนละ สายตาแบบนี้มันไม่ใช่ คือเขามองจมูกเราไงคะ ว่ามันเบี้ยวอะ แบบชัดเจนมาก แล้วเราก็รู้ตัวด้วย เราก็เปลี่ยนไปเหมือนกันนะ จากที่เคยมีความมั่นใจอะ เราสละสิทธิ์ิกิจกรรมโครงการวิชาการต่าง ๆ ที่เราเข้ารอบไปเยอะมาก ด้วยหนึ่งคือเราไม่มั่นใจในตัวเองละ ถึงจะมีความสามารถแต่ถ้าหน้าเราผิดปกติอยู่อย่างนี้ จุดนี้เรามีปมด้อยละ จะไปสู่หน้าใครได้ ไปเป็นตัวแทนสถาบันให้อายเขา ตอนนี้เราเลยเข้าใจแล้วว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ทัศนคติที่เรามีต่อตัวเอง ถ้าเรามีความมั่นใจ อะไร ๆ มันก็ดีค่ะ แต่ให้ต้องไม่สวย แต่หน้าก็เป็นปกติ อย่างนั้นก็ยังพอทำใจให้มีความรู้สึกมั่นใจได้ อันนี้อยู่ที่แต่ละคนตัดสินเองว่าความมั่นใจของตัวเองอยู่ที่ไหน แต่สำหรับเราแล้วตอนนี้คือ อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมแล้วค่ะ อยากเอาซิลิโคนออก ยอมคนเดิมที่ดั้งไม่สูง แต่ว่าจมูกไม่เบี้ยว ถึงจะไม่สวยดูดีมากมาย แต่ก็มีความสดใสและมั่นใจในแบบของตัวเอง หรือไม่ก็ไปหาที่แก้และทำใหม่ให้ดูดีและไม่เบี้ยวด้วยเถอะ TT

ปล.จริงอยากเล่ามากกว่านี้นะ อัดอั้นหลายสิ่งมาก ฮืออ

ขอให้ความมั่นใจจงอยู่กับทุกคน
ขอให้โชคดีค่ะ
เราก้อเคยทำที่นี่ตอนนี้แก้แล้วดีกว่าเดิมเยอะเค้าเสริมมาแบบเดียวกะ จขกท เรย
แต่เราว่าสวยดีนะคะ รออีกสักสองเดือนให้มันยุบหายบวมก่อนเราก็ทำที่นี่เหมือนกันคะตั้งแต่สมัยเป็นคลีนิคสวยงาม พอครบปีมันเข้าที่แล้วมันจะสวยเองงคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้