เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 13 วันนี้

78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 16:12:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   เราไม่ชอบไหมละลายเลยง่ะ กว่าจะละลายหมดนาน....มาก ปากเราเป็นขนๆ ขาว ๆ เต็มไปหมดเลย น่าเกลียดมาก เวลากินอาหารลำบากสุดๆ เพราะอาหารจะติดไหมทั้งปากบนและล่างเลยง่ะ เมื่อไหร่จะละลายไปหมดซักที
   ของหมอบางท่าน 1 อาทิตย์ตัดไหมและแผลจะค่อยๆ ยุบลง
   แต่ของเรา 2 อาทิตย์พบหมอ ใช้ไหมละลาย แล้วเมื่อไหร่มันจะยุบล่ะเนี่ย กว่าจะครบ 2 อาทิตย์นี่สุดยอดของความทรมานเลยอ่ะ ต้องใช้ผ้าปิดปากตลอดเพราะไหมเต็มปากเลย แถมเวลากินข้าวก็ลำบากมากเลย อาหารชอบติดปากอ๊าย..อาย
   เราไม่รู้ว่า 2 แบบนี้ต่างกันยังงัยแต่เราชอบแบบแรกมากกว่า ไม่มีไหมที่ปากแม้จะบวมแต่ยังกินข้าวได้ไม่น่าเกลียด ยิ่งกินข้าวนอกบ้านนี่ยิ่งลำบากเลย เราต้องหามุมเงียบ ๆ กินแต่ก๋วยเตี๋ยวน้ำ เพราะมันติดปากน้อยที่สุดขนาดข้าวต้มยังติดเลยอ่ะ
   ดีนะที่เราทำงานที่บ้านไม่ค่อยได้ออกไปกินข้าวข้างนอกบ่อยนัก ถ้าทำงานข้างนอกและต้องไปเจอคนเยอะๆ ตอนพักเทียงเรายังนึกไม่ออกเลยว่าจะกินยังงัย
   เราให้หมอเย็บปากล่างใหม่ก็ต้องปิดปากไปอีก 2 อาทิตย์รวมของเก่าเป็น 4 อาทิตย์ โอย...จะบ้าตาย
มันบวมแล้ว เจ็บมากไหมค่ะ

หายไวไวนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้

ต้องอดทนค่า ท่องไว้

เพื่อความสวยของเรา  ^^

เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ คิดซะว่า ความสวยอีกไม่ไกล
เอาใจช่วยค่ะ แต่พอหายบวมน่าจะสวยนะคะ เพราะรอบสองมราหมอเย็บดูเป็นรูปมากขึ้น
หายไวๆน๊าาแล้วเอารูปตอนลด มาลงด้วยเน้อ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 22:26:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   มีเรื่องเศร้าอีกแล้วง่ะ แผลที่หมอเย็บมันหลุดตรงที่เดิมมีเลือดซึมออกมาด้วยตั้งแต่เื่มื่อวาน วันนี้เลยไปหาหมออีกที หมอบอกแผลเปื่อยเพราะเย็บ2รอบและติดเชื้อด้วยอ่ะ หมอบอกไม่ค่อยเจอเคสอย่างเรา เพราะส่วนมากเย็บอีกครั้งก็จะไม่ค่อยมีปัญหาแล้ว
   วันนี้หมอเลยเย็บเป็นรอบที่ 3 หมอเลเซอร์ฆ่าเชื้อให้ด้วย หมอฉีดยานอนหลับแต่ไม่ได้ฉีดยาชา พอตื่นขึ้นมาปวดแผลมาก.......ถึงมากที่สุด เหมือนโดนน้ำร้อนลวกปากเลยอ่ะ ปวดแสบปวดร้อนไปหมด
    พอเราดูแผลน้ำตาแทบร่วงเลยอ่ะ ปากเราไม่เท่ากันมันเบี้ยวไปข้างนึง ตรงที่หมอเลเซอร์นั่นแหละตรงนั้นก็ยุบตัวลง อีกข้างก็บวม แง........เราจะกลายเป็นคนปากเบี้ยวมั้ยเนี่ย
    ได้แต่ภาวนาว่าพอมันยุบปากเราจะเท่ากัน โอย....เครียดอีกแล้วครับพี่น้อง
    จะมีใครโชคร้ายเหมือนเรามั้ยเนี่ย อยู่ดี ๆ ก็หาเรื่องให้ปากเบี้ยวซะงั้น ถ้าหายบวมสงสัยมีแก้รอบ 4 แน่เลย เี่ดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ดูนะ ตอนนี้ชาร์ตแบตอยู่
    เราหลบหน้าแฟนมา 2 อาทิตย์แล้วง่ะ วันนี้เขาโทรมาก็ไม่รับ(เจ็บปากเลยขี้เกียจรับ) อาทิตย์หน้าจะบอกว่าไรดีไม่อยากเจอหน้าเขาเลย ไม่อยากให้เขาเห็นปากเบี้ยวๆ ของเราง่ะ โอ๊ย....กลุ้มโว้น.....
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 22:36:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
    เราถามหมอแล้วนะถ้าเย็บใหม่จะเบี้ยวไหม หมอบอกไว้ก่อนให้รักษาตรงนี้ให้หายก่อนเดี๋ยวค่อยว่ากัน เราว่าพอหายบวมก็มารักษาเบี้ยวแทน แน่เลย..
    เราว่าเราเตรียมตัวมาดีนะ ออกกำลังกายก่อนเกือบเดือนให้แข็งแรงที่สุด ศึกษาข้อมูลต่าง ๆ มาพร้อมแล้วมันติดเชื้อได้งัยอ่า ขนาดกินแต่ข้าวต้ม โจ๊ก มาเกือบ 2 อาิทิตย์น้ำหนักเรายังไม่ลดเลย ตอนนี้ต้องมากินเหมือนเดิมอีกแระ จะอ้วกอยู่แล้วนะเนี่ย กินแต่อาหารอ่อน จืดๆ ชืดๆ เย็นๆแบะแฉะ หาความอร่อยไม่ได้เล้ย....
เค้าไปทำกับหมอภูมาอ่ะคะ ปล.เจ้าของกระทู้ปากติดกัน ตอนนี้สองอาทิตยแล้วตัดไหมไปเมื่อสับดาห์ที่แล้วเอง ก็ไม่มีปันหาอะไรนะคะ ตัวเองลองกินยาแก้อักเสบก่อน-หลังอาหารเลยดีมั้ยอ่ะ ยาแก้บวมกินทุกมื่อไม่กินข้าวก็ต้องกินดักไว้ เรากินอย่างงั้นะ สองวันเลือดแห้งหมดเลย ตอนนี้ไม่มีปันหาอะไรนอกจากเป็นไตใหญ่มากนี่ขนาดนวดปากตลอดเวลานะเนี่ย หุหุ พยายามทานยาเยอะๆหน่อยแล้วกันนะค ขอให้แผลหายเร็วๆน๊า ห้ามของแสลงทุกอย่างเด็ดขาด เราแผลหายแล้วไปกินส้มตำ อาหารทะเล ปากบวมเฉยเลยหมอสั่งห้าม3อาทิตย์
lสู้ๆเด่วก็หายค่ะ
โอ๊ยยย  เป็นกำลังใจให้เลยค่ะ

ทำไมโชคร้ายอย่างนี้อ้ะ เข้าใจหัวอกคุณนะคะ

และแถมยังต้องหลบหน้าแฟนอีก เป็นใคร ใคร ก้อายอ้ะ

มันเป็นเพราะอะไร ?

เป็นกำลังใจให้นะคะ  
ขอให้หายไว ๆ นะคะ
น่าเห็นใจ จขกท. มากๆเรย
ยังไงก้สู้ๆต่อไปนะคะ
แร้วคุนหมอเค้าบอกมั๊ยว่าทำไมถึงติดเชื้ออะ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 12:54:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบอกว่าน้ำลายเป็นแหล่งรวมของเชื้อโรคทำให้ติดเชื้อได้ง่าย แต่เราก็ล้างปากด้วยน้ำเกลือทุกครั้งและทายาที่หมอให้มาสมอ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าติดได้งัย ตอนนี้เลือดยังซึมๆ อยู่ที่ปากตลอดเลย ประคบเย็นแล้วก็ยังซึมอยู่
  แล้วที่ว่าของแสลงมีอะไรบ้างคะ ช่วยบอกด้วย
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 13:23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปที่ถ่ายมาเมือวานหลังจากกลับ่จากคลีนิคแล้ว
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 13:25:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทั้ง 2 รูปน่าเกลียดสุด ๆ เลยอ่า จากปากปรกติกลายเป็นแบบนี้ไปแล้ว ไม่รู้ว่าถ้าแผลหายจะเบี้ยวไหม ตรงกลางปากจะเป็นรอยเย็บน่าเกลียดๆ หรือเปล่าก็ไม่รู้
ผมแนะนำตามประสบการณ์ละกันนะครับ เรื่องไหมละลายผมว่ามันคงมีส่วนที่ทำให้การบวมนานกว่าเดิม เทียบกับกรณีไหมธรรมดาเวลายังไม่ตัด มันก็ทำให้บวมมากกว่าตอนตัดเสร็จ ไหมละลายถ้ายังไม่ละลายหมดมันก็คงคล้ายๆกับยังไม่ได้ตัดไหมนั่นเอง

เคสของคุณอาจจะดูต่างจากคนอื่นบ้างตรงที่ผิวเป็นแบบบวมมาก และติดเชื้ออย่างที่หมอบอก แต่ผมว่าตอนนี้อย่าเพิ่งคิดอะไรมากครับ รอให้หายบวมหรือหายสนิทก่อน ถึงจะเห็นทรงที่แท้จริงนะครับ น่าจะดีกว่านี้แน่นอน

เรื่องแฟน ผมว่าบอกเค้าก็ได้นะ ยังไงคนรักกันน่าจะเข้าใจเรามากที่สุดนะครับ
sexy สุดๆเลยรูปแรก หายไว้ๆน้า
ว่าแต่ปากบน จขกท ไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ ดูเหมือนเริ่มยุบลงกว่าเดิมหน่อย
ดูบวมลดลงเยอะเลย อีกหน่อยบวมหายคงสวยคะ ^^
หาย ไวไวนะ

เอาใจช่วย ^^
น่าสงสารจังเลยอะ สู้ๆนะคับ

น่าเห็นใจมาก เดี๊ยวก็หายนะคับ สู้ๆ

เอาใจช่วยอีกคนนึง
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 17:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปวันที่ 18 ของการทำค่ะ

หมอเลเซอร์มา 4 วันแล้วเลือดยังซึม ๆ ตลอดเลย ข้างที่ไม่เลเซอร์ก็บวมข้างที่เลเซอร์ก็ฟีบ เรายังไม่เห็นทางจะเท่ากันเลย เรายังปิดปากอยู่นะไม่กล้าเปิดอ่ะ ไม่อยากตอบคำถามใคร ๆ ตอนนี้เหมือนคนปากเบี้ยวเลย เมื่อวานไปหาหมอเป็นรอบที่ 4 ให้หมอดูหมอก็ยืนยันว่าไม่เบี้ยวแน่นอน มันยังบวมอยู่    (หมอคงปลอบใจให้รู้สึกดีขึ้น แต่ทำไมเราไม่รู้สึกดีขึ้นเลย มันคิดอยู่ตลอดว่าปากจะเท่ากันจริงหรอ ดูจากสภาพแล้วเชื่ออยากอ่ะ)
     ถ้ารอยเย็บและสภาพปากสวยเหมือนปากบนเราคงไม่กลุ้มใจขนาดนี้ เพราะมันน่าเกลียดตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ แถมยังอักเสบต้องเย็บและเลเซอร์ฆ่าเชื้ออีกขนปากเราหดไปเลยอ่ะ
     จะว่าวิตกจริตก็ได้นะ ใครไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอกว่ามันเครียดแค่ไหน ไหนจะเจ็บตัว ไหนจะเสียตังค์ ไหนจะอับอาย เครีึยดแสนเครียด โอ้ย....สารพัด

100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 17:34:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
    ตอนนี้กินข้าวไม่ค่อยลงเลย เมนูเรามีแต่ข้าวต้ม โจ๊ก ต้มจืด กินแบบนี้มาครึ่งเดือนแล้ว เบื่อมาก เหมือนกระเพาะไม่รับกินแล้วจะอ้วกอ่ะ เลยกลายเป็นคนเบื่ออาหารไปเลย ตอนนี้กินวิตามินเสริมอยู่ กลัวขาดสารอาหารอ่ะ ตอนนี้เครียดจนโรคกระเพาะกำเริบอีก เฮ้อ....เศร้า  เมื่อไหร่จะผ่านวันคืนที่แสนทรมานนี่ซะทีนะ
    เพื่อนๆ ว่าปากล่างเราจะเท่ากันไหม เราไม่อยากแก้ไขเป็นรอบที่ 4 เลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้