เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำกับหมอทีไ่หนมเาหรอครับ ถามได้ไหมคับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ กำลังลังเลว่าจะไปทำยันฮีหรือว่าหมอภู หรือหมอจำนงค์ดี  โพสต์ 2012-3-30 14:29
จะชื่อกระทู้ น่าจะเป็นหมอพีระ  โพสต์ 2012-3-30 08:27
ที่คุณหมอเย็บสองข้างไม่เท่ากัน อาจจะเป็นเพราะพื้นฐานเนื้อปากเดิมของเรา สองข้างไม่เท่ากัน  ต้องรอดูตอนที่หายบวมอะครับ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:36:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำปากเราปรกติเหมือนคนทั่วไปนะ มีมุมปากเพียงแต่มันหนาและห้อยนิดหน่อยไม่ได้เบี้ยวเลย แต่พอทำแล้วทำไปเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้
รูปวันที่ 8

54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:36:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 9

55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:38:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่10

10-1 (Small).jpg (44.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

10-1 (Small).jpg
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:42:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรารู้สึกว่าปากล่างมันบี้ ๆ พุ่ง ๆ แหลม ๆ ยังงัยไม่รู้เลยถ่ายด้านข้างดูเป็นอย่างนี้ว่า ของวันที่10 นะ

เป็นงัยอยากจะกรี๊ดอ่ะ ทำไมเป็นแบบนี้อ่ะ ปากเ่ก่าเรายังไม่เป็นขนาดนี้เลยอ่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:51:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากล่างมันยื่นออกมาจนเห็นได้ชัดเลย ตรงกลางจะบี้ๆ เพราะด้ายที่เย็บทั้งใหญ่ทั้งหนาเลย ส่วนด้านข้างจะบวมๆ กลมๆ นี่วันที่10แล้วเรายังต้องเอาผ้าปิดปากอยู่เลยอ่ะ จากปากปรกติกลายเป็นแบบนี้ อยากร้องไห้ง่ะ เราควรทำยังงัยดี เราคิดว่างานนี้มีแก้รอบ 2 แน่นอน (จริง ๆ ร้องไปหลายรอบแล้วนะ)
   เราไม่ได้ตื่นตูมหรือตีโพยตีพายนะ เราดูรีวิวของหลายๆ คนมาเยอะ ไม่เห็นมีใครเป็นอย่างเราเลย ของคนอื่นแม้บวมแม้มีรอยเย็บแต่ก็มีแววสวย แต่ของเรา เราตกใจตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัดแล้วอ่ะ
   ตอนนี้แผลด้านล่างไหมละลายเริ่มหายไปแล้วเหลือแต่ตรงกลาง ไหมยังอยู่และเป็นรอยเย็บที่ใหญ่และหนามาก หนาจนด้ายบุ๋มลงไปในปากเราเลย ทำให้เนื้อด้านนอกและในปูดขึ้นมา เหมือนหมอเย็บแน่นมาก ๆ จนตอนนี้เรายังห่อปากไม่ได้เลยเพราะเจ็บมันตึงที่ไหม
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 11:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แถมให้อีกรูป

เพื่อน ๆ มีความเห็นอย่างไร เราควรทำยังงัยดี ตอนนี้รับสภาพปากตัวเองไม่ได้อ่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poolove_baby เมื่อ 2012-3-30 12:18

อยากเห็นรูปก่อนทำ ได้ไหมค่ะ พอดีเราทำกับหมอภูมา 25 วันแล้ว ปากหายบวมแล้วค่ะ เหลือแต่ไตแข็งๆ กับอาการ ชา ยังไม่หาย  แล้วตอนไปตัดไหมหมอ ว่าไงบ้างค่ะ ยังไงก็ขอให้หายไวๆน๊า
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 12:32:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำลืมถ่ายไว้อ่ะค่ะ เดี๋ยวเราจะเอารูปถ่ายทั่วไปให้ดูก็แล้วกัน เราทำกับหมอพีค่ะ หมอใช้ไหมละลายกว่าจะพบหมอก็ 2 อาทิตย์หลังทำ จนท.บอกว่าต้องให้ครบอาทิตย์ก่อนให้มันยุบลงก่อนถึงจะดูอาการได้ อาทิตย์หน้าก็ครบ 2 อาทิตย์แล้วตอนนี้ก็รออย่างใจจดใจจ่อ อยากให้ถึงเร็ว ๆ ง่ะ
  จากคนที่่มั่นใจ กลายเป็นคนขาดความมั่นใจไปเลย ตอนนี้เรากลายเป็นคนเก็บเนื้อเก็บตัวไปแล้วอ่ะ ไม่อยากเจอใครเลยหลบหน้าหลบตาเพื่อนฝูง อายที่ต้องตอบคำถาม ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะตอบเพื่อนว่าอะไรดี
   เราไม่ได้ดิสเครดิตหมอนะคะ ถ้าออกมาสวยเราก็ยินดีนำเสนอแต่เป็นแบบนี้ เราไม่รู้จะทำยังงัยจริง ๆ อยากปรึกษาหมอแต่ก็ยังพบไม่ได้ เลยต้องมาปรึกษาในนี้แทน
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 16:29:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปปากก่อนทำเท่าที่หาได้นะคะ
สู้ๆน่ะ  เอาใจช่วยค่า
ทำไมตัวเองเลือกทำกับหมอพีค่ะ  เพราะปกติในรีวิวเวปดังโด่งถ้าทำปากส่วนมากก้อจะมีแต่รีวิวของหมอภู
ค่ะขอบคุณน่ค่ะที่เอารูปก่อนทำมาให้ดู เห็นรูปก่อนทำแล้วปากก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ไม่น่าจะเป็นเคสที่ยาก แต่ทำไมมันบวม ขนาดนี้  ยังไงก็เอาใจช่วยน่ะค่ะ ขอให้ หายไวๆน่ะ  มันอาจจะใช้เวลานานหน่อย ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยดีค่ะ
มันบวมมากเรยอะ พี่รองไปหาซื้อยาลดบวมตามร้านขายยาดูนะค่ะ บอกเค้าขอแบบดีๆแพงๆหน่อย จะได้หายบวมไวๆ
บีก้ทำปากมาแต่ทำกับหมอภูใกล้จะครบเดือนแร้ว แต่ครบวัน 10 บีหายบวมไปแร้วนะ ของพี่10วันทำไมบวมจัง
ยังไงก้สู้ๆๆนะคะ แต่หลังตัดไหมมันจะค่อยๆยุบลงไปเรื่อยๆ ขอให้หายไวๆนะคะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 19:08:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ทำกับหมอพีเพราะใกล้บ้านเราค่ะ เรารุ้ว่าที่นี่มีแต่คนกับทำหมอภู คลีนิคหมอภูไกลบ้านเรามากกกกกก......แต่เราก็เห็นคนมารีวิวหมอพีเหมือนกันก็okนะ เวปอื่นก็มีคนรีวิวหมอพีเหมือนกันนะคะ หมอคนอื่นก็มี ตอนไปปรึกษาก็มีคนทำกับหมอพีเหมือนกัน เราจึงเลือกหมอพีค่ะ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้
   ถ้าเราต้องทำรอบ 2 จริงๆ เราชักไม่แน่ใจแล้วว่าจะทำกับหมอพีหรือเปลี่ยนหมอดี (ต้องเสียเงินใหม่) ยังงัยต้องคุยกับหมอก่อน
   เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันบวมอย่างนี้ หมอฉีดยาชากี่เข็มเราไม่รู้ พอหมอฉีดยานอนหลับเราก็หลับ แล้วหมอก็ปลุกให้ตื่น ตอนนั้นปากก็ชาไปหมดแล้ว หลังจากเราทำเสร็จก็มีคนทำปากบางต่อเลย กว่าเราจะได้คิวหมอก็เำืกือบ 2 อาทิตย์นะเพราะมีคนทำทั้งปาก ทั้งจมูกเต็มไปหมด
   ปากเราเป็นอย่างนี้ไมู่รู้จะแก้ได้หรือเปล่า เราจิตตกมากเลย ตอนนี้ห่อปากไม่ไ้ด้เพราะติดไหมละลายที่ปากล่าง สงสัยคงต้องให้หมอตัดให้มันคงละลายยาก เพราะหมอเย็บซะแน่น และหนามากเลยทั้ง ๆ ที่ข้างๆ ละลายไปเกือบหมดแล้ว ถ้าแผลหายปากเราคงเป็น2 ชั้น หรือบุ๋มตรงกลางแน่เลย
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 19:12:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ซื้อยาลดบวมอย่างแพงกินไป 4 แผงแล้วค่ะ คงจะซื้อกินเรื่อย ๆ พร้อมกับใบบัวบก และ น้ำมะพร้าว
ตอนเราไม่สบาย คออักเสบกินยาลดบวมแค่ 4-5 วันก็หายแล้วนะ เราคิดว่าร่างกายเราไม่ได้ผิดปรกติอะไรนะ
หายบวมไวๆนะค่ะ
เอาใจช่วยครับ ติดตามอยูเรื่อยๆ
แผลยังไม่หายดีเลยครับ หายแล้วก็สวยขึ้นครับ
รอให้ยุบแล้วค่อยดูกันใหม่ดีกว่าครับ  ตอนนี้บวมๆ ยังดูไม่ออก อย่าเพิ่งคิดมากน้า  หลายๆคนความบวมไม่เท่ากัน ใช้ระยะเวลาฟื้นตัวต่างกันครับ  
เราว่่าก็ยังบวมอยู่นะคะ แต่ถ้าหายบวมแล้วยังไม่ชอบหรือเบี้ยวจริงๆ เราว่าคุณหมอแก้ให้ค่ะ หมอพีระจรรยาบรรณดีกว่่หมอท่านอื่นๆ
เพราะเราก็ทำกับหมอพีระ แล้วปากล่างมันม้วนไม่เท่ากัน ขอให้หมอแก้ หมอก็แก้ให้นะคะ เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม 1,500 บาท หมอบอกเป็นค่ายา
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:39:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกค.เห็นนะคะ รายงานความคืบหน้าต่อเลย
   เมื่อวันเสาร์เราเจ็บแผลตรงปากล่างตรงกลางมาก ไม่สามารถห่อปากได้เลยหรือยิ้มได้เลย เลยตัดสินใจไปพบหมอก่อนกำหนด เราคิดว่าปากที่เป็นร่องขาวๆ คือไหมที่หมอเย็บแน่นเกิน เราบอกจนท.ว่าจะให้หมอตัดออก
  แผลก่อนไปพบหมอ

มันน่าเกลียดมากเลยอ่ะ
  พอพบหมอก็เลยถามหมอว่าทำไมมุมปากล่างเราห้อยและบวมแบบนี้ (ถามไปน้ำตาจะไหลจะไป) หมอบอกว่า " มันบวมอยู่และเป็นเรื่องปรกติ ไม่ใช่เราคนเดียวที่เป็นแบบนี้หลายคนก็เป็น ไม่ต้องกลัวเดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเอง  หมอทำปากมาเยอะแล้วเชื่อหมอนะ หลายคนชอบวิตกกังวลและจินตนาการมากเกินไปทำให้เครียด เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเอง " ฟังแล้วค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย (เหมือนหมออ่านใจเราออกเลย)
  ที่เป็นแผลขาวๆ ไม่ใช่ไหมละลาย ไม่ได้เย็บแน่นเกินไปอย่างที่เราคิด แต่ไหมมันหลุดง่ะ ทำให้แผลปริต้องเย็บใหม่ >< หมอถามว่าพูดมากไปหรือกินอะไรร้อน ๆ มาหรือเปล่า เราบอกว่าเปล่า (ไม่รู้ว่าใช่ตอนประคบร้อนหรือเปล่า เราชอบเอาถุงร้อนมาทาบปากล่างบ่อยๆ)
  สรุป เราต้องเย็บใหม่ ฉีดยาชาใหม่อีกรอบ แต่หมอบอกจะไม่เจ็บเท่าตอนทำครั้งแรกเพราะไม่ได้กรีด แค่เย็บให้แผลมันติดกันเฉย ๆ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:41:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหลังทำเสร็จแล้ว

75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:47:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     เราต้องเริ่มต้นใหม่หมดเลย ทั้งกินยาแก้ปวด ยาลดบวม ยาแก้อักเสบ กินอาหารอ่อน ๆ รสไม่จัด และเรายังต้องใส่หน้ากากต่อไปอีกจนกว่าแผลจะหายบวม

วันที่ 12

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้