เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
หายบวมก่อนนะครับ ถ้าเบี้ยวหมอเขาก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้วกับสิ่งที่ตัวเองเป็นคนทำ
คราบขาวๆ มันจะมีมาเรื่อยๆนะคับ  พี่ลองเอาสำสีแผ่นหรือผ้าก๊อต ชุบน้ำเกลือ (น้ำเกลือขวดเขียวๆอะคับ) ชุบให้ชุ่มๆ มาคาบไว้เรื่อยๆซัก ครึ่งชั่วโมง แล้วค่อยเอาออก มันจะมีคราบขาวๆ ขึ้นตรงข้างในปาก ให้ค่อยๆเอาคัทตอลบัตเขี่ยออก มันจะเป็นเส้นๆเหมือนขนมจีนยาวๆอะคับ มันจะเปงเรื่อยๆ เพราะปากมันลอก นิวผ่านมาอาทิตย์นึงละ ยังเปงอยู่ทุกๆวันเลย ;)

สู้ๆคับ
-ได้ทานยาลดบวมป่าวคับ?
-ตอนผมทำมันบวมปากบนด้านซ้ายด้านเดียวคับบวมมากๆ ไม่ได้ทานยาหมอคับแต่หาซื้อยาเองใหม่หมดทั้งแก้ปวด,ลดบวม,แก้อักเสพ เอายานอกนะคับแพงหน่อยแต่หายเร็ว ตอนเดินเข้าไปในร้านยาก็บอกเค้าเลยคับเอาชนิดที่แพงที่สุด ยาแก้อักเสพผมทานที่มันแก้อักเสพแล้วก็แก้แผลติดเชื้อด้วยคับ มันแพงหน่อยแต่ดีมากคับ วัน2วันยุบเลย ทานน้ำมะพร้าวด้วยนะคับเช้าเย็น
-ประคบร้อนเพื่อให้มันหายช้ำ ประคบเย็นเพื่อให้ลดบวม ปกติวันที่4ก็ประคบร้อนแล้วคับ แต่คุณยังบวมอยู่ผมเลยไม่แน่ใจ
ผมบวมตลอดจนตัดไหม  อย่าได้กังวลมากครับ  สภาพผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน   ที่แน่ๆ คือ ตัดไหมแล้วจะค่อยๆยุบ และดีขึ้นเองครับ  กว่าจะโอเคก็ต้องผ่านไปหลายเดือน  ของผมตอนนี้ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ยังตึงอยู่เลย
ทำกับหมออะไร ครับ
บวมมากขนาดนี้ น่าจะไปหาหมอ ให้หมอจัดยาให้ครับ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 10:44:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดิฉันทำตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัด น้ำมะพร้าวก็กิน ยาก็กิน ตอนนี้ยาลดบวมหมดก็ซื้อมาเองอีก 3 แผง(อย่างดี) ใบบัวบกแคปซูบ ประคบเย็น-ร้อน ล้างแผลด้วยน้ำเกลือตลอด เพราะกว่าจะทำก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควร

รูปวันที่ 5 เมื่อวานค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ดีขึ้นแร้วๆๆๆ  โพสต์ 2012-3-27 11:18
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 10:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 10:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปวันที่ 6 คือวันนี้นะคะ

ยังไม่มีแววสวยเลยง่ะ ปากล่างตั้งแต่มุมปากซ้ายจนถึงขวาบานเท่ากันหมดเลยง่ะ เหมือนใส้กรอกจริง ๆ ตอนนี้ยังต้องใช้หน้ากาก
อยู่เลย อายมากๆ กับสภาพปากแบบนี้ มีใครเป็นเหมือนเราบ้าง......สงสัยได้แก้อีกรอบแน่เลย เหมือนหมอเก็บมุมปากเราไม่หมด
แถมยังมีตุ่ยๆ อีกข้างด้วย แงงงงงงงงงงง    ทำงัยดีง่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 11:08:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     ของคนอื่นบวมแต่สวย แต่ของเราบวมเบีั้้ยวไม่สวยง่ะ ดูจากปากบนก็บวมแต่เป็นรูปสวย-ผ่าน ปากล่างก็ อย่างที่เห็นไม่ผ่านอย่างแรง
     เราทำกับหมอพีระแห่งประชาชื่นค่ะ แต่ทำไมเป็นอย่างนี้อ่ะ ตอนนี้เศร้ามากเลย  เครียดมากเลยอ่ะ

วันนี้ต้องไปถ่ายรูปติดบัตร พรุ่งนี้ต้องไปอบรมอีกก็คงต้องใส่หน้ากากต่อไป จนกว่าสภาพจะดูดีกว่านี้
    หมอนัดอีก 2 อาทิตย์ค่ะ ต้องอาทิตย์หน้านู้น เราควรไปหาหมออาทิตย์นี้ก่อนดีไหมคะ กลัวหมอจะบอกว่ายังบวมอยู่ ยังดูอะไรไม่ได้แล้วก็ให้กลับบ้านจัง หรือรอให้ยุบอีกนิดแล้วไปอาทิตย์หน้าดี โอ๊ย....กลุ้ม
    ตอนนี้กังลแต่เรื่องปากจนไม่มีสมาธิทำงานเลยอ่ะ

ต้องขอโทษที่แนะนำอะไรไม่เข้าเรื่องไปนะครับ  แต่ละคนคงไม่เหมือนกันจริงๆ ขอให้สวยและออกมาอย่างที่หวังไว้โดยเร็วนะครับ
เป็นเคสที่หายช้ามาก ครับ แต่ยังไงก็สู้ๆ แล้วกันนะครับ
สู้ๆค่ะ ใจเย็นๆนะคะเดี๋ยวก็หายบวม แต่ก็อย่างที่ความคิดเห็นอื่นบอกอ่ะคะ สภาพร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่หายบวมแล้วต้องออกมาสวยแน่คะ ของเราบวมแค่2วัน วันที่3เริ่มยุบแล้ว ละก็ไม่มีร้อยชำเลยแม้แต่นิดเดียว เลยไม่ได้ประคบร้อนเลย ประคบเย็นก็ประคบแค่วันแรกที่ไปทำมาเอง เอาใจช่วยค่ะ หายไวๆน๊า
สู้ๆ เดี๋ยวหายแล้วสวยเนอะ
คุงหมอเค้าฉีดยาชาตรงปากเลยป่ะ
แผลหายแร้ว เดี๋ยวก็หายบวมค่ะ สู้ๆนะคะ ทุกคนคอยเป็นกำลังใจให้ ^^
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-27 11:36:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   เมื่อกี้โทรไปคลีนิคแล้วจนท.บอกรอให้ครบ 2 อาิทิตย์ก่อนค่อยมาเพราะตอนนี้ยังบวมอยู่ดูอะไรไม่ได้ นี่เราต้องแบกปากอย่างนี้ไปอีก 1 อาทิตย์หรือนี่ >< ตอนนี้ยังใช้ผ้าปิดปากอยู่ค่ะ 7 วันแล้วยังเอาออกไม่ได้ ที่บ้านบอกใ้ห้ปิดเพราะมันทุเรศมากเลยง่ะ สงสัยงานนี้ได้มีแก้รอบ 2 แน่เลย
    ดูจากรอยกรีดแล้วปากล่างหมอกรีดไม่ถึงมุมปากอ่ะ หมอกรีดห่างจากมุมปากทั้ง 2 ด้านอยู่หน่อยนึง(มันพลุบเข้าไปด้านในแต่ไม่ถึงมุมปาก) เลยทำให้เหลือพื้นที่ตรงมุมปากเยอะทำให้มันย้อยลงมาอย่างที่เห็น ( หรือเปล่าไม่แน่ใจ อต่จากการสันนิษฐานนะ ) เดี๋ยวพบหมอก่อนจะถามดูว่าเราสันนิษฐานถูกหรือเปล่า
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-27 11:44:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปวันที่ 7 ค่ะ ยังบวมอยู่มาก ไหมยังละลายไม่หมด

43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-27 11:49:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูจากรูปแรกเห็นรอยเย็บไหมคะ มันไม่ถึงมุมปากล่างทั้ง 2 ด้านเลยอ่ะ มันหายเข้าไปข้างใน
ตอนนี้หุบปากได้แล้วยังดูดหลอดไม่ได้ แต่กินน้ำจากแก้วได้แล้ว
นี่เป็นรูปตอนหุบปากนะคะ

เบี้ยวและห้อยอย่างเห็นได้ชัดเลยอ่ะ คิดในแง่ดีว่ามันยังบวมอยู่่นะ มันยังบวม ๆ ๆ ๆ ๆ

แสดงความคิดเห็น

ทนนิดเดียวสวยนานๆๆ  โพสต์ 2012-5-3 23:54
ก่อนจะสวยมันก้อต้องมีอุปสรรค เราเปงกำลังใจให้สู้ๆนะ  โพสต์ 2012-3-27 14:07
สู้ๆนะคะ เอาใจช่วย
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-27 12:19:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ เราจะรอคำตอบจากคุณหมออีกที แต่หมอฝีมือระดับเทพไม่น่าพลาดกับเรื่องเบสิคๆ แบบนี้ ยังงัยเราจะมาอัพเดตความคืบหน้าเรื่อย ๆ นะคะ
มันบวมอยู่คับ
หายไวไวนะคะขอให้สวยๆค่ะ   รีวิวต่อได้ไหมค่ะ
ถือว่าหายช้ากว่าปกตินะคะ แต่ละคนร่างกายไม่เหมือนกัน ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะจ๊ะ
ขอให้หายไวๆนะจ้า ท่องไว้ในใจ คนอื่่นสวยได้เราก้ต้องสวยได้
บวมอยู่ครับ  แต่ดูดีขึ้นเรื่อยๆนะ  ไม่ใช่ว่าจะแย่อะไร
รอก่อนนะคับ ใจเย็นๆ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้