เจ้าของ: newser007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวปาก หมอจำนงค์ (คลินิกศัลยกรรมเสริมสวย รังสิต)

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย popeyejaaa เมื่อ 2012-3-25 11:10
ลองโทรไปจองมาแล้วค่ะ  ตอนแรกโทรไปที่หมอภู แต่คิวนาน ...

อย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะครับ
เจ้าของไปไหนแ้ล้วว อย่าลืมมารายงานผลเป้นระยะๆนะครับ
รายงานผลด้วยน้าจ้า รอดูจ้า อิอิ
ทำออกมาดีมากเลยค่ะ ทรงสวยอ่าา อีกหน่อยถ้ายุบคงสวยกว่านี้ อยากทำมั่งๆๆ
อัพรูปให้ดูหน่อยดิ...ปัจจุบันอ่ะ
อยากเห็น....มว๊าก
ติดตามมาแต่ต้นแล้วอ่า นะนะ
ยังรออยู่น้าาาาาาาาาาาา
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 22:50:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาอัพเดทแล้วน้า คับบบบบ  ไปตัดไหมมาแล้วว  แต่รูปตัดไหมยังไม่ได้ถ่าย 555+ ติดไว้ก่อนน้า เด่วมาอัพพรุ่งนี้

ค่อนข้างพอใจกับปาก แต่หมอบอกว่าจะบางลงอีก เพราะมันยังบวมอยู่อีกเยอะเลย  ตอนแรกหมอบอกบวม นิวก้ตกใจเหมือนกัน เพราะมันเหมือนปากคนปกติมากๆ จนนิวคิดว่ามันหายบวมแล้ว  จนกระทั่งหมอบอกนี้ละ เลย งงๆ นิดๆ  รอดูกันต่อไปเน้อ

ปากทรงนี้น่ารักครับ  
ดูดีเหมือนกันนะเนี่ย ถ้าบางลงอีก คงจะดูดีหว่านี้แหงๆ

เป้นอีกหนึ่งทางเลือกที่น่าลองดู
โห ชอบทรงมากอ่ะตัวเธอ
อยากเห้นตอนที่ไม่ต้องยิ้มมั่งอ่ะครับ ว่ามันจะเป้นไง ลองลงให้หน่อยนะ
รออยู่นะอยากเห็นๆ
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 20:37:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาแล้ววววววววววววว  ขอโทษที่หายไปนานนะคับ พอดีอินเตอร์เน็ตมันเสีย ใช้ไม่ได้หลายวันเล้ย

ตอนนี้อัพเดทล่าสุดแล้วนะคับ  แต่ที่ล่าสุดกว่า คือ ปากมันเล็กลงเรื่อยๆ จนเป้นที่น่าพอใจ แต่นิวก็กิน Danzen ยาแก้บวมทุกวันนะ นิวอยากให้มันยุบลงเยอะๆ ให้มันบางแบบถึงขีดสุด 5555+  แต่ยังยิ้มไม่ได้นะ มันยังตึงๆอยู่บ้าง

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ขอให้เล็กลงเรื่อยๆจนหายดี แล้วจะตามไปอุดหนุนหมอท่านนี้แน่นอน :)
โอ้โห ดูดีขึ้นเยอะเลยอ่ะ ที่จิงเท่านี้ก้ดูเป้นธรรมชาติ ใสๆแล้วนะ บางกว่านี้เราว่ามันไม่ค่อยเท่อ่ะ
น่ารักขึ้นเยอะเลยคับ ได้คิว 9 เมษานี้ จะตามไปเป็นศิษย์อิกคนนะค๊าบ
ชอบค่ะดูเปงธรรมชาติดี ทำแน่นอนแต่ขอเที่ยวก่อนอิอิ
โทรไปหาหมอมาแล้ว นัดหมอวันอังคาร ปรึกษาหมอก่อนว่าทำทั้งบนล่างดีไหม หรือทำด้านเดียวพอ
ต้นฉบับโพสต์โดย newser007 เมื่อ 2012-3-25 22:59
โหวว  ไม่เป็นไรคับ เยี่ยมเลย อย่าลืมรีวิวให้ดูนะค้า ...

เอารูปลงไงอ่ะเอาลงไม่เป็นT_T
ต้นฉบับโพสต์โดย newser007 เมื่อ 2012-3-25 22:59
โหวว  ไม่เป็นไรคับ เยี่ยมเลย อย่าลืมรีวิวให้ดูนะค้า ...

file:///D:/%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%B2/d.jpg
จะเอารูปลงอ่ะแต่ทำไม่เป็นT_T

เอามาให้ดูแล้วๆ^__^โทษทีเพิ่งหัดลงอ่ะ โทรมหน่อยทนดูหน่อยละกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฉั๊นสวย เมื่อ 2012-4-6 01:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฉั๊นสวย เมื่อ 2012-4-6 00:03
อยากจะบอกว่าตอนตัดสินใจจะทำของเรานี่ไม่ยากอ่ะเห็น กระทู้ของ จขกท.นี้ตัดสินใจโทรไปนัดวันเลยแล้วเราก็ทำวันที่ 27/03/55 อันนี้เราทำวันแรกอ่ะ  อยากจะบอกว่าคลินิคนี้หายากม๊วกสงสัยเราไม่ใช่คน กทม.มั้งเลยไม่ค่อยจะรู้จักเส้นทางอ่ะ  แล้วที่สำคัญตอนไปทำเราไม่รู้จักชื่อคลินิค ชื่อหมอ ไม่รู้ทางไปคลินิคแฮ่ๆ รู้อย่างเดียวคือเบอร์โทรของพี่อ้อแฮ่ๆ^_^! กว่าจะไปถึงคลินิคอ่ะนะก็ปาไปประมาณ3ทุ่มครึ่ง (ตามจริงคลินิคปิดแล้วนะแต่คุณหมอและพี่อ้อรอเคสเราเคสเดียวเลยเพราะพรุ่งนี้เราจะเดินทางกลับขอนแก่นแต่เช้า)  เข้าไปข้างในอาจจะไม่เหมือนคลินิคสงสัยเพิ่งเปิดใหม่รึป่าวเราไม่แน่ใจ พี่อ้อแกดีมากๆอ่ะ  คุณหมอก็ใจดีคุยดีนะ  แต่แปลกนะคลินิคนี้ไม่มีการซักประวัติทำOPD cardเลย  มีแต่พี่อ้อที่แกถามว่าแพ้ยาแพ้อาหารไรมั้ยแค่นั้นเอง  รึว่าเรามาดึกไปแกรีบกลับบ้าน -*- เอาล่ะสิ คราวนี้เริ่มนอยด์  จากนั้นแกก็ให้ทานยาน่าจะเป็นแก้ปวดกะแก้อักเสบรวมๆแล้วก็ 3 เม็ดค่ะ จากนั้นก็เดินตามพี่อ้อขึ้นไปชั้น 2 ล้างหน้าและที่สำคัญพี่อ้อลืมให้เราแปลงฟันด้วยล่ะT^Tเพราะก่อนไปแกจะบอกว่าให้เอาแปรงสีฟันมาด้วยเพราะจะได้แปรงฟันก่อนทำ(เพิ่งมานึกขึ้นได้ก็ตอนที่คุณหมอกรีดเลเซอร์ลงปากไปแล้วอ่ะ)  จากนั้นก็ใส่เสื้อครุมของคลินิค แล้วก็ถอดเครื่องประดับที่เป็นเหล็กออกให้หมด  เพราะมันจะมีแผ่นอิเล็กโทรตอะไรซักอย่างแป๊ไว้ใต้ขาแล้วคุณหมอก็บอกว่าถ้าไม่ถอดอีพวกเครื่องประดับที่เป็นเหล็กติดตัวมันจะทำให้ผิวหนังบริเวณนั้นBurn  จากนั้นแกก็วาดปากเบามากๆแทบไม่รู้สึกว่าแกทำอะไรแกพิถีพิถันสุดๆ แต่ไม่ชอบตอนฉีดยาชาแบบ nerve blockแถวๆใต้ตาบริเวณโหนกแก้มเลยอ่ะเพราะมันชาไปจนถึงลูกกะตา-*-(ปวดตาสุดๆกระพริบตาลำบากเพราะเราไม่ได้ถอดคอนแท็คด้วย)  ขั้นตอนนี้ทำเอาเรากลัวขาสั่นจนกระทั่งพี่อ้อมาจับมือเราไว้อ่ะ  น้ำตาก็ไหลอ่ะดิเพราะไม่ชอบเลยมันเจ็บนี่นา T^Tอยากจะบอกว่าพอฉีดครั้งแรกนะมันไม่ชาฮ่อยT^Tมันก็ต้องซ้ำอีกครั้งที่สองที่แก้มทั้งสองข้างอะดิ  เจ็บม๊วกก  แก้มบวมเป่ง สังเกตุดูในรูปหลังทำดิแก้มแดงๆอยู่เลย  จากนั้นก็เริ่มชาที่ปากแล้วล่ะ  แต่เหลือตรงมุมปากทั้งสองข้างคุณหมอเลยต้องฉีดยาชาเพิ่มให้ที่มุมปาก  จากนั้นก็ลงมือใช้เลเซอร์กรีดแต่โหย..กลิ่นไหม้จากการใช้เลเซอร์นีทำให้เราแทบไม่อยากหายใจเลย  เหม็นมาก!  ภาวนาขอให้คุณหมอทำเสร็จเร็วๆ เพราะไม่อยากทนดมกลิ่นไหม้บ้าๆแบบนี้ แต่คุณหมอแกก็ประณีตมากใจเย็นเวอร์ แต่ก็ดีแล้วแหล่^^ปากเราจะได้สวยๆ พอทำเสร็จปุ๊บคุณหมอเอากระจกบานสีเขียวมาให้ส่อง  โอ้วแม่เจ้ายังกะเงาะป่าแน่ะ  บวมทั้งแก้มทั้งตาทั้งปาก  ฮู้ยย  เขิลพี่แท็กซี่ตอนขากลับอ่าT^T  แต่เอ๊ะ!คุณหมอแกเย็บแผลให้เราตอนไหนกันน๊าไม่เห็นจะรู้สึก^_^  จากนั้นเราไม่ได้กดตังค์มาเลยต้องใช้บัตรเครดิตรูด แต่พี่อ้อก็ไม่ค่อยจะเป็นเท่าไหร่สงสัยเพิ่งติดเครื่องอีรูดบัตรอ่ะเราเลยรู้ว่าคลินิคนี้มันใหม่จริงๆ-*- และพอเสร็จคุณหมอก็ให้ยามาทานเป็นยาแก้อักเสบกะพาราแก้ปวดแล้วก็ยาอะไรซักอย่างเป็นหลอดไม่มีชื่อเป็นหลอดสีขาวไม่มีเขียนอะไรไว้เลยอ่ะ  แต่เรารู้ว่าคือtetamycinเพราะเราเรียนพยาบาลเคยใช้ป้ายตาเด็กเแรกเกิดฮ่าๆ  และจากนั้นนะพี่อ้อก็ไปส่งเราตรงป้ายรถเมลล์หน้าหมู่บ้าน  พร้อมกับให้mashปิดปากมาอันนึง  แต่เราก็นอยด์อีกเหมือนเดิมว่าดึกๆดื่นๆจะห้าทุ่มมีผู้หญิงใช้ผ้าปิดปากตาแดงระเรื่อมาโบกรถมันจะกล้าจอดให้เรามั้ยเนี่ยฮ่อยT^T  แต่สวรรค์ทรงโปรดแท็กซี่จอดค่ะ  จากนั้นก็บอกทางพี่แท็กซี่เค้า  แต่ตอนบอกนี่ซิโอ้ยยยก็ปากมันชาอ่ะมันก็พูดไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยต้องเขียนให้เค้าอ่านฮ่าๆๆๆ  สุดท้ายก็ถึงที่พักแต่โดยดี  มะๆเราไม่พูดมากแล้วดูรูปๆ

ลืมบอกๆ อันนี้ทำเฉพาะปากบนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอให้ทำออกมาสวยๆนะคับ แล้วมารีวิวให้ชมด้วยคับ ขอบคุนมากคับ  โพสต์ 2012-10-29 15:58
^___^อื่มค่ะ  โพสต์ 2012-4-6 01:54
ที่บอกไม่ไก้แซวนะ แต่อ่านแล้วรุ้สึกสนุก และก้ชื่นชมในความใสซื่อด้วย  โพสต์ 2012-4-6 01:47
เชอะ-_-!ก็มันคนมันไม่เคยนี่  โพสต์ 2012-4-6 01:37
ทำเอาผมขำไม่หยุดเลยย  โพสต์ 2012-4-6 01:33

รีวิวให้ดูแล้วนะคะ^_^

แสดงความคิดเห็น

อื่มลองดูหลายๆที่นะคะตอนแรกนี่ก็จะทำหมอภูเหมือนกันแต่ขี้เกียจรอ  โพสต์ 2012-4-6 01:56
ชาไปถึงตาเลยเหรอ ยิ่งกัวเลยเนี่ย จะเปลี่ยนใจดีไหมเนี่ยยย ไปทำหมออื่น  โพสต์ 2012-4-6 01:48
ก็มันเจ็บอ่ะคนอื่นเจ็บมั้ยไม่รู้แต่ไม่ชอบเพราะมันชาไปจนถึงตาจมูกอ่  โพสต์ 2012-4-6 01:41
ตอนฉีดยานีทรมานมากเลยใช่ไหม แล้วผมจะตายคาเตียงหมอป่าวเนี่ย  โพสต์ 2012-4-6 01:35
ต้นฉบับโพสต์โดย ฉั๊นสวย เมื่อ 2012-4-5 23:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฉั๊นสวย เมื่อ 2012-4-6 01:14

แก้ไขคร ...

เพราะผู้หญิงอย่าหยุดสวย และความสวยรอไม่ได้

จากที่ดู รีวิวของนิวมาทั้งหมด สวยมากๆคับ
เพิ่งเห็นเคยหมอที่ทำแล้ว แผลหายเร็ว และสวย คนนี้คนแรกเลย

ดูจากรูปแล้ว ยังไงๆ ก็สวยมากๆแน่นอนคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้