ดู: 40351|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา1อาทิตย์ รูจมูกไม่เท่ากัน ผิดปกติไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำที่สถาบันเสริมความงามแห่งหนึ่ง
ข้องใจมากที่ตอนทำเขาไม่ถามอะไรเลยยื่นรูปให้ดู
แล้วก็พยักหน้า
ผ่านไป1อาทิตย์ รูจมูกยังไม่เท่ากันเลย ผิดปกติไหม เพื่อนๆมีใครเป็นหรือเปล่า
แต่เราตอนนี้หน้ายังไม่หายเลย ยังมีรอยช้ำอยู่มาก
แชร์ประสบการณ์เพื่อนๆหน่อยค่ะ กลุ้มใจมากเลย ขอบคุณนะคะ
เป็นกำลังใจให้ครับ แล้ว สาถาบันเสริมความงามที่ไปทำเขาว่าไงบ้างอะครับ
ต้องซัก 1 เดือนไป ตอนนี้ยังไม่หายบวมหรอกใจเยนๆ
มันบอมอยู่รึป่าว
บวมอยู่มั้ง ใจเย็นๆนะ รออีกสักพักก่อนดีก่าาา
ช่ายๆคงบวมอยู่ ของเราก้ไม่เท่ากันนะ รูจสูกอ่ะ แต่ที่จิงของเรไม่เท่ากัยอยู่ละ
ของเราเคยเป็นนะ แบบนี้น่ะ ตอนแรกก็คิดว่าบวมแต่สรุปแล้วมันไม่เท่ากันค่ะ ถ้าเท่ากันบวมขนาดไหนก็เท่าค่ะ ที่กล้ายืนยันเพราะตอนทำรอบที่ 3 หมอเค้าเย็บแผลสวยและผ่าอีกฝั่งนึงที่ยังไม่ได้ผ่ามาก่อน และเย็บรั้งเนื้อข้างที่ผ่าไว้ให้รูจมูกสูงเท่ากันค่ะ เพราะว่าข้างที่ทำรอบแรกกลบรอบที่ 2 มันจะรี ๆ แต่อีกข้าง มันจะกลมค่ะ (ของเราเองนะ)สู้ ๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้กำลังหาที่แก้อยู่ ข้างขวากลม ข้างซ้ายรีค่ะ  โพสต์ 2012-4-11 19:24
มันน่าจะบวมอยู่นะครับ ใจเย็น ๆ
ปกติครับ เพราะว่าผมก่อเป็นแบบนั้ประมาณ 2 สับดาห์ หลังจากสะเก็ดหลุดอาการดังกล่าวก่อจะหายไปครับ
ใจเย็นๆ จร้า ต้องใช้เวลา 1 เดือนขึ้นไปจร้า
สู้ ๆๆ
ที่ดูไม่เท่ากัน เพราะข้างหนึงเป็นเพราะเย็บรึป่าวค่ะมันบวม ต้องรอดูหลังตัดไหม ยุบบบวมค่อยว่ากันอีกทีค่ะ หายไวๆนะจ๊ะ
ไม่ปกติคะเราก็เปนนะเพราะคุนหมอเอาเครื่องมือข้าไปรูจมูกข้างเดียว  พอเเผลหายยดี ก็เท่ากันคร้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-14 19:14:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ
ระวังจะเป็นเหมือนเรานะ ยังไงลองถามคุณหมอดีกว่ามั้ย ว่าต้องแก้ไขมั้ย

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือกันค่ะ แก้มาได้ 2 อาทิด ฝั่งตรงข้ามมีก้อนเนื้อ รูจมูกไม่เท่ากัน คือ สรุป มันปกติไหมอะค่ะ  โพสต์ 2017-2-22 17:02
เหมือนเราเลย แต่เนื้อนูนออกข้างที่ไม่มีแผลอ่ะ แล้วก็เบี้ยวขวาด้วย  โพสต์ 2012-4-11 19:27
มันคืออะไรหรอค่ะ?  โพสต์ 2012-3-19 08:35
ก้อนเนื้อนี้เราก้อมีอ่ะ แต่ มันอยู่ฝั่งตรงข้ามกะที่ผ่าตัดน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-3-19 08:35
รูจมูกมะเท่าเหมือนเรา นี้ตัดปีกด้วยหรือเปล่าค่ะ?  โพสต์ 2012-3-15 10:17
เปนเหมือนกัน เราเสริมกะตัดปีกพร้อมกันตอนเจอหมอแกบอกรู้จมูกมะเท่ากันนะ เราก้มะได้สังเกตจนจมูกหายเพราะใช้นิ้วแหย่แต่อีกข้างนิ้วเข้ามะได้อ่ะ เลยนึกในใจแกเปนหมอเหนว่ามันมะเท่าแกก้ตัดให้มันเท่าสิ ตอนนี้อยู่เมกาทำไรมะได้แล้วแต่ทรงมันก้สวยดี ติดตรงที่หมอตัดปีกมะเท่ากันนี้แหละ นี้กลับไทยจาตัดอีกข้างดีไหม? แต่นิ้วก้อยเข้ามะได้ข้างที่เล็กอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kai_kai เมื่อ 2012-3-15 10:15
เปนเหมือนกัน เราเสริมกะตัดปีกพร้อมกันตอนเจอหมอแกบอ ...

ข้างน้องก็ข้างหนึ่งนิ้วเข้าได้อีกข้างเข้าไม่ได้เเต่ทำไป21-22วันมันจะเท่ากันรึปล่าวพี่
เป็นเหมือนกันค่ะ จะทำไงดี ข้อคำปรึกษาหน่อยค่ะ ใครพอมีประสบการณ์มั้งค่ะ
หนึ่งอาทิตย์ยังบวมอยู่มากนะ รอไปก่อนหนึ่งเดือนถึงจะยุบ แต่เท่าที่ดูน่าจะเป็นยุบบวมไม่เท่ากันมากกว่า แต่ถึงอย่างไรรูจมูกของคนเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว ที่ดูจากรูปก็ไม่ต่างอะไรเยอะจนผิดสังเกต รอให้ยุบบวมก่อนนะ ใจเย็นๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย ZzRayzZ เมื่อ 2012-4-11 08:59
ข้างน้องก็ข้างหนึ่งนิ้วเข้าได้อีกข้างเข้าไม่ได้เเ ...

มะเท่าหรอก นี่เราก้ทำมาเก้าเดือนแล้วนะยังเหมือนเดิม ถ้ามองดีๆมันก้มะเหนนะ แต่นิ้วก้อยเข้ามะได้นี้เซ็ง  แต่มะตัดเพิ่มหรอก
ของเค้าก็ไม่เท่ากัน อะ
มันจะหายจริงมั้ยคะ เราเป็นเหมือน เจ้าของกระทู้เลยอ่ะค่ะ นี่ก็จะเดือนแล้วยังไม่เท่ากันเลยเริ่มเครียดแล้วจะไปหาหมอก็ที่โรงพยาบาลต้องไปแต่เช้า ไม่ค่อยสะดวกเลยT^T
ไม่เท่ากันเหมือนกันค่ะเหมือนหมอเย็บรั้งไม่เท่ากันเลย เครียดอยู่เหมือนกัน
ของเราก็ไม่เท่ากันค่ะเพิ่งไปตัดปีกมาได้ยี่สิบกว่าวันคุณหมอบอกว่ามันยังยุบบวมไม่เท่ากันต้องรอประมาณสามเดือนถึงจะ เข้ารูป ถ้าสามเดือนแล้วยังไม่เท่ากันคุณหมอบอกว่าค่อยปรับแต่งให้แต่เราจะไม่ตัดเพิ่มเราว่าจะไปยกปีกให้เท่ากัน กลัวแคะขี้มูกไม่ได้ค่ะ จขกท  ใจเย็ น  ๆ นะคะ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           
เราก่ไม่เท่ากัน แต่ของเราเกิดจากปลายมันเบี้ยวขวามา นิสสุง
ของเราก็ไม่เท่ากาน แต่ของเราเป็นคน รู จมูกไม่เท่ากันอยู่แร้วพอเสริมไปเลยเห้นชัด ขึ้น ตอนนี้เครียดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้