ดู: 4171|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นกับเพื่อนๆ เพื่อนๆจ่ะ .....

[คัดลอกลิงก์]
ผมต้นน่ะครับ มีปฏิภาณแรงกล้าในการจะแก้จมูกที่เคยเสริมไว้เมื่อสามปีก่อน และวางแผนไว้ว่าจะทำคางร่วมด้วย เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเวลางาน และเจ็บตัวพร้อมกันทีเดียว ซึ่งตอนนี้ได้คิวของหมอเฉลิมแล้ว เดือนมีนา ปีหน้า เมื่อผมได้คิวเป็นที่แน่ชัดแล้วจึงตัดสินใจบอกแฟนว่าจะแก้จมูก (ก่อนหน้านั้นยังไม่บอก เพราะยังไม่ได้คิว และเวลานัดที่แน่นอน) เมื่อแฟนรู้เรื่อง เขาบอกกับเราว่า จมูกจะแก้ไปอีกทำไม เจ็บตัวเปล่าๆ อีกทั้งอย่างเดิมก้อโอเคแล้วไม่ได้ย่าเกลียดอะไร เอาเงินไปทำอย่างอื่นที่มันเกิดประโยชน์ดีกว่าไหม  ?   ต้นจึงตอบไปว่า ต้นอยากทำจริงๆ เขาสวนกลับว่า แฟนก็มีอยู่แล้ว แล้วจะทำไปอีกทำไมกัน  ...... ถ้าเกิดยังอยากจะทำน่ะ ไม่ต้องมาคุยกัน เพราะเราไม่ชอบ (แล้วก็พูดย้ำว่าทำไป อยากดูดีกว่านี้เพื่อไปหาคนอื่นหรอ)....

เรื่องมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ   จนผมไม่รู้จะอธิบายอย่างไรเลย ก็ได้แค่เงียบ ไว้เท่านั้นเอง

ก่อนหน้านี้ต้นขอสัก ที่หลังลายเดียวเอง เล็กๆ  เขาก็ไม่ให้ทำ บอกว่าเหมือนพวกเกเร ต้นก็ไม่ได้ทำ  ....  เง้อ

อยากทราบว่า หากเพื่อนๆ พี่ๆคนใหน เจอเหตุการณ์ทำนอง นี้ เพื่อนๆ พี่ๆจะอธิบายให้เขาเข้าใจผมอย่างไรดีครับ

ปล.  ใจจริงก็ไม่อยากจะเสียคนนี้ไปน่ะครับ เพราะในความิดเราแล้ว เราว่าเขาเป็นคนหน้าตาดีพอสมควรน่ะ แถมยังหุ่นดี สง ล่ำ  อีกอย่างนึง เราคบกันมาเกือบจะสามปีแล้วคับ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-19 20:09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้เราตัดสินใจละ ว่าจะทำ  

ชีวิตเรา เราเป็นคนลิขิต หุหุ
โรสก็เป็นจ้าแฟนบอกจะสวยไปทำไมจะสวยเพื่อหาใหม่หรือไง โรสเลยตอบไปว่าผู้หญิงอย่าหยุดสวย โดนเลยค่ะ..คือโรสบอกว่าก็อยากสวยอะไมคิดจะมีใหม่แต่แค่อยากสวยดูดีก็แค่นั้นแต่แฟนโรสก็ยืนคำขาดว่าถ้าทำแล้วก็เลิกกันโรสก็บอกว่าก็จะทำอะ เลิกก็คงต้องเลิกในเมือรับเราไม่ได้ทั้งที่ก็ไม่ได้ทำผิดอะไรและไม่ได้เอาเงินเค้ามาทำสักหน่อยเงินก็เงินเราหน้าก็หน้าเราเจ็บเราก็เจ็บอยากเลิกก็คนทำไรไม่ได้ สักพักเค้าก็อ่อนนะเค้าบอกงั้นให้ทำจมูกอย่างเดียวโณสบอกจะฉีดโบทอกด้วยคราวนี้ยาวๆๆเค้าบอกจะเลิกจริงๆๆเค้าเป็นห่วงกลัวเราทำมาไม่ดีแล้วมานั่งกลุ้มกลัวสวยแล้วทิ้งเค้าไป..โรสว่านั้งอธิบายก็คงพอคุยกันได้แต่โรสก็เข้าใจว่าไม่มีใครอยากให้แฟนเราดูดีมากเดียวจะมีสาวๆๆหรือหนุ่มๆๆเขามาเพื่อพังความรักละมั่ง   แต่สำหรับโรสไม่มีอะไรจะมาขวางความอยากสวยได้นอกจาก ทรัพย์จะจางอะต้องหาเงินเพิ่มความสวย..ทุกวันนี้ก็โดนเหน็บอยู่ตลอดว่าจะไปทำสวยไปประกวดเอเอฟหรอ
ก็ใจเขาใจเราคับ

ถ้าพี่ยังแอบเสียดายเขาเพราะความ หุ่นดี สูง ล่ำ ซึ่งก็เปนรูปลักษณ์ภายนอก ดังนั้นในมุมมองของเขา เขาก็คงหึงพี่เพราะรูปลักษณ์ภายนอกนี้เช่นกันครับ คือ ประมาณว่าไม่อยากให้พี่ดูดีมากเกินไปจนดึงดูดสายตาคนอื่นน่ะครับ

คือถึงแม้ว่ารูปลักษณ์ภายนอกจะไม่ใช่ปัจจัยทั้งหมด แต่ว่า มันก็สำคัญอะคับ เขาคงรู้สึกว่าพี่มีเขาแล้วไม่พอยังอยากจะดึงดูดคนอื่นอีกนอกจากเขา แต่ในมุมมองของพี่ อาจจะทำไปเพื่อความมั่นใจของตัวเองและอาจรวมถึงทำไปเพื่อเอาใจเขาซะด้วยซ้ำ

ผมว่าของอย่างงี้คงเคลียกันยากอะครับ เพราะคิดคนละมุมกันเลย ผมเองก็ไม่กล้าแนะนำอะครับ กลัวจะผิดใจกัน ยังไงก็เอาใจช่วยพี่ให้หาทางออกได้นะครับ ...
ผมก็เจอคำถามนี้เหมือนกันครับ  ผมก็เลยบอกว่า  อยากมองหน้ากันแล้วรู้สึกดี  ไม่หดหู่มั๊ย  ถ้าอยากก็จงอย่าห้าม  เพราะคุณจะมีความรู้สึกว่าได้แฟนใหม่  5555
มิน่า แฟนแกถึงนอยว่า จมูกเบี้ยวรึป่าว ทั้งที่จมูกก็โด่งสวยอยู่แล้ว
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-12-15 01:06

55+ ช่ายเลย ลุง บ่นนักเลยแกล้ง ติ จมูกมันไปเลยยยยย55+
เข้ามาแจมครับ ผมว่า สิ่งไหนที่เราทำแล้วสบายใจ ไม่ฝืนใจ ถูกต้อง ไม่ผิดกฏหมาย ทำแล้วรู้สึกดี ไม่เก็บกดครับ ทำไปเลยแบบสุดๆครับ คนเรามันต้องมีเหตุผลกันบ้างครับ โตๆกันแล้วจริงไหมครับ เชื่อผม อิอิอิ แล้วตกลงแฟน ชาย หรือ หญิงครับ แต่ยังไงก็เอาใจช้วยนะครับ สู้ๆ ชินจังงงงงงงงงงงงงงงง[img][url][/url][/img]
เข้ามาหั้ยกำลังใจด้วยคน ค่อยๆคุยกันเนอะเค้าคงจะเป็นห่วงอ่ะ
เอ.............แต่ทำไมของเราไม่ห้าม ชักสงสัยหน้าตาตัวเองซะแล้วสิ
555+ พูดยากพึ่งเจอกับตัวอยู่เหมือนกัน แต่ยังดีที่ไม่ถึงกับยืนคำขาดยังงี้ เอางี้ดิครับก็ลองติจมูกเขาแล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย golfzabbb เมื่อ 2009-12-14 21:26

มิน่า แฟนแกถึงนอยว่า จมูกเบี้ยวรึป่าว ทั้งที่จมูกก็โด่งสวยอยู่แล้ว
555+ พูดยากพึ่งเจอกับตัวอยู่เหมือนกัน แต่ยังดีที่ไม่ถึงกับยืนคำขาดยังงี้ เอางี้ดิครับก็ลองติจมูกเขาแล้วก็ชวนทำพร้อมกันไปเลย ^^
...คนเรามีสิทธิ์ที่จะชอบ และไม่ชอบเหมือนกัน กรณีนี้ พวกเรามันคนนอกจิงๆ ..อืม งั้น แล้วแต่ตัวท่านแล้วล่ะก๊าบบ ว่าจะตกลงกันยังไง...โชคดี^_^
ไม่รุดิ ยังไงก็อยากทำอ่ะ
เผื่อเขาทิ้งเราไปหล่ะ
และคนเราก็อยากดูดีทุกคนนั่นแหละ จิงมะ
เค้าก็แค่เป็นห่วงละมั้งคะ
ก็คิดดูว่า ระหว่างความต้องการของเรา กับ ความต้องการของแฟน
จะเลือกอะไรมากกว่ากัน พยายามปรับความเข้าใจกัน
หากไม่เข้าใจ ประนีประนอมกันไม่ได้ ก็เลิก
ถ้าเป็นเราจะทำไปเลย เพราะคิดว่าทำเสร็จ

ก็อาจจะทะเลาะกันอีกวันสองวัน แล้วก็ลืมไปเองอ่ะ

มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรนิ
ใจเย็นๆ ค่อยๆ คุยกันนะคะ
บอกแฟนดีๆ อ่ะ
แฟนเราก้อไม่ให้ทำแต่เรายืนกระต่ายขาเดียวเราทำให้เขามากมายแค่เรื่องเดียวเขาจะให้เราไม่ได้หรอแต่เขาก็ยอมให้เราทำนะจองคิวเรียบร้อยแล้วมัดมือชกนะไม่ได้บอกด้วยได้คิวแล้วค่อยบอกและก็บอกจะไปทำไม่แคร์เขาก็เริ่มอ่อนลงเพราะเราพูดทุกวันเปิดเว็ปดั้งโด่งให้ดูทุกวันว่าทำมาแล้วสวยๆกันทุกคน
ถ้าระบายแล้วรู้สึกดีก็มาระบายเถอะครับ
พี่ๆๆทุกๆท่านที่นี้ใจดีมากๆๆ
ถ้าคิดในแง่ดี
มันก็เป็นการพิสูจอะไรบ้างอย่าง
ฝันดีนะครับ 3:38 น.
ถ้าจะรักเรา ก็ต้องรักที่เรา เปนเราอ่าครับ

ชีวิตนี้ มีเพื่อตัวเองมากกว่าที่จะมอบให้ใครครับ

ฮ่าๆๆ ถ้าเปนบอบบอบก็เลือกตัวเองก่อน

อิ อิ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นน่ะครับ  ขอโทดด้วยที่มาระบายในนี้  (แต่เวลาได้เล่าหรือระบายออกไปมันรู้สึกดีขึ้นจริงๆนะครับ)
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเจอมาละ แบบเดียวกัน
เราลุยดะ ทำโลด แฟนครับ ไม่ใช่ พ่อกะแม่ ขนาดพ่อกะแม่ก็ยังห้ามไม่อยู่เลย แอะๆ อยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย YoungKorn เมื่อ 2009-11-15 21:33

จะว่าไปตอนนี้ก็ยังไม่มีทางออกที่ดีสำหรับเรื่องนี้ครับ คงจะต้องปล่อยให้เวลามันผ่านไปก่อนซักพัก

เาคิดว่าเราทำถูกต้องแล้ว จะว่าไปปัญหามันก็ไม่มีอะไรมาก แค่ความไม่เข้าใจกันเท่านั้นเอง ปล่อยเวลาซักพักแล้วค่อยคุยกัน อะไรๆคงจะดีขึ้นอ่ะครับ เหอะๆ ไม่งั้นก็ทางใครทางมันเถอะ ชีวิตรา เราเองเป็นคนเลือก เนอะ ว่าป่ะ
หุ่นดี สูง ล่ำ (อ๊าว เอ๊ะ!)
ต้นฉบับโพสโดย tonza เมื่อ 2009-11-14 19:58

เราเจอมาละ แบบเดียวกัน
เราลุยดะ ทำโลด แฟนครับ ไม่ใช่ พ่อกะแม่ ขนาดพ่อกะแม่ก็ยังห้ามไม่อยู่เลย แอะๆ อยู่กันมาตั้งนาน ความดีก็มีตั้งเยอะ ถ้ามันจะเลิกกะเราเพราะเหตุผลนี้ผมก็ไม่เอาไว้เหมือนกันครับ
ผลลัพธ์เหรอครับ ทุกวันนี้ก็ยังไม่เลิกครับ แถมตอนหลังทำยังจะมาคอยดูแลอีกต่างหาก ค่อยพิสูจน์กันหน่อยว่่ารักเราจริงหรือรักตัวเอง แต่ว่าก่อนทำ ไม่ต้องไปพูดมากให้รบกวนจิตใจเขาแล้วก็จิตใจเราครับ เก็บๆ ไว้คนเดียว ถ้าเขาไม่มาไถ่ถามก็ไม่ต้องไปบอกไปเล่าครับ พอทำเสร็จ สมใจเรา ทุกอย่างก็จะปกติเองแหละครับ

เอาใจช่วยนะครับ
เอ่อ....จขกท ครับ คำว่า "แถมยังหุ่นดี สูง ล่ำ" คำว่าหุ่นดีสูงเนี่ย ผมพอจะนึกภาพออกว่าแฟนจขกทคงจะน่ารักน่าดูเลย
แต่คำว่าล่ำเนี่ย เอ่อ...ผู้หญิงล่ำ เอ่อ.....?????????? งงมากมายครับ
มาให้กำลังใจครับ
เรื่องแบบนี้พูดยากอะครับ
ถ้าเราบริสุทธิ์ใจว่าเราทำให้กับ
ตัวเองให้ดูดีและไม่มีข้อบกพร่อง
มิได้ทำเพื่อเช็คเรตติ้งซะหน่อย
สู้ๆๆนะครับ
เเวะมาให้กำลังใจจร้า

เป็นผมจะเลือกเเบบที่ตัวเองต้องการนะ

เเบบว่าประมาณความสุขนิดๆของเราอ่ะ

อยากดูดีเวลาควงจะได้ไม่อายใครอ่ะผิดด้วยหร๋า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้