ดู: 4144|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นกับเพื่อนๆ เพื่อนๆจ่ะ .....

[คัดลอกลิงก์]
ผมต้นน่ะครับ มีปฏิภาณแรงกล้าในการจะแก้จมูกที่เคยเสริมไว้เมื่อสามปีก่อน และวางแผนไว้ว่าจะทำคางร่วมด้วย เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเวลางาน และเจ็บตัวพร้อมกันทีเดียว ซึ่งตอนนี้ได้คิวของหมอเฉลิมแล้ว เดือนมีนา ปีหน้า เมื่อผมได้คิวเป็นที่แน่ชัดแล้วจึงตัดสินใจบอกแฟนว่าจะแก้จมูก (ก่อนหน้านั้นยังไม่บอก เพราะยังไม่ได้คิว และเวลานัดที่แน่นอน) เมื่อแฟนรู้เรื่อง เขาบอกกับเราว่า จมูกจะแก้ไปอีกทำไม เจ็บตัวเปล่าๆ อีกทั้งอย่างเดิมก้อโอเคแล้วไม่ได้ย่าเกลียดอะไร เอาเงินไปทำอย่างอื่นที่มันเกิดประโยชน์ดีกว่าไหม  ?   ต้นจึงตอบไปว่า ต้นอยากทำจริงๆ เขาสวนกลับว่า แฟนก็มีอยู่แล้ว แล้วจะทำไปอีกทำไมกัน  ...... ถ้าเกิดยังอยากจะทำน่ะ ไม่ต้องมาคุยกัน เพราะเราไม่ชอบ (แล้วก็พูดย้ำว่าทำไป อยากดูดีกว่านี้เพื่อไปหาคนอื่นหรอ)....

เรื่องมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ   จนผมไม่รู้จะอธิบายอย่างไรเลย ก็ได้แค่เงียบ ไว้เท่านั้นเอง

ก่อนหน้านี้ต้นขอสัก ที่หลังลายเดียวเอง เล็กๆ  เขาก็ไม่ให้ทำ บอกว่าเหมือนพวกเกเร ต้นก็ไม่ได้ทำ  ....  เง้อ

อยากทราบว่า หากเพื่อนๆ พี่ๆคนใหน เจอเหตุการณ์ทำนอง นี้ เพื่อนๆ พี่ๆจะอธิบายให้เขาเข้าใจผมอย่างไรดีครับ

ปล.  ใจจริงก็ไม่อยากจะเสียคนนี้ไปน่ะครับ เพราะในความิดเราแล้ว เราว่าเขาเป็นคนหน้าตาดีพอสมควรน่ะ แถมยังหุ่นดี สง ล่ำ  อีกอย่างนึง เราคบกันมาเกือบจะสามปีแล้วคับ
อืมครับ แฟนหุ่นดี สูง ล่ำ

ถ้าอย่างนั้นก็คงต้องเลือกเอาอ่ะครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

เป็นพี่ก็คงตัดสินใจยากเหมือนกัน
ค่อยๆพูดให้เค้าเข้าใจนะครับ  เค้าคงเป็นห่วงเราแหละครับ
ว้ามีแฟนแล้ว อิจฉาจัง 555
ใจเค้าใจเราครับ

ลองคิดดูว่าเราแคร์อะไรมากกว่ากัน
เข้ามาอิจฉาอีกรอบครับ

คงต้องจับ... เข่าคุยกันครับ

ว่าเราอยากทำใหม่เพื่อความสบายใจ

ไม่ใช่เพื่อหาแฟนใหม่
อืม...แบบนี้ก็พูดไม่ออกเหมือนกัน..อะ
เอาใจช่วยน่ะครับ ลองคุยกันดูคนรักกัน ไงเดี๋ยวก็คุยกันได้ รอให้เค้าอารมณ์เย็นๆ ก่อนล่ะกาน รอไปซักพัก
ไอ้เรื่องความคิด บางครั้งมันคงเปลี่ยนกันยาก ให้เวลาเค้าหน่อยน่ะครับ ไม่รู้จะช่วยไรได้เยอะ เพราะ ผมเองก็ไม่มีแฟน
ก็เลยไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้อ่าครับ แต่ ผมว่า เอาเหตุผลคุยกัน ดีที่สุดครับ สู้ๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-14 22:27:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ

จะเป็นกำลังใจให้นะคับ
คนรักกัน ยังไงก็ต้องเข้าใจในเหตุผลของกันและกันอยู่แล้วคับ
ผมว่า ถ้าคุยกันดีๆ ด้วยเหตุผล และ ใจเย็นๆ
เรื่องต้องลงเอยด้วยดีได้แน่ๆคับ
สู้ๆคับ...
ว้า!!!!! รัก3เศร้า..[[ศัลยกรรม-ความรัก-ตัวเรา]]..แนะนำไม่ถูกเลย.. .ขอให้กำลังใจแร้วกันนะ

เรื่องนี้มันพูดยากส์นะ เราว่าน่าจะ50-50นะ..คนละครึ่งทาง เค้าน่าจะมองในสิ่งที่เรามีให้ต่อกันมากก่า..อย่างเช่น..เป็นห่วงดูแล เทคแคร์กันงี้ แร่ะไม่เจ้าชู้ด้วยจะดีก่า

อย่างเช่นถ้าเราอ้วนมากแต่ลดน้ำหนักลงมาได้ซัก10โลงี้...[[โดยเค้าไม่ได้สั่ง แต่เราทำเองงี้]]...แน่นอนสิ่งที่ตามมาเราต้องหุ่นดีขึ้น น่าตาดูสดใสขึ้น เปลี่ยนไปในทางที่ดีมากๆ...ถ้าทำได้ขนาดนี้เค้าต้องภูมิใจกะเรา แอบปลื้มสุดๆเลยแร่ะ!!!!

แต่ถ้าเกิดเราดูดีขนาดนั้น[[เป๊ะเว่อร์งี้]] จนมันทำให้เค้าคิดไปว่า แน่นอนต้องมีคนแอบมาปลื้ม มาชอบเรามากขึ้น...แร่ะถ้าเค้าสั่งมาว่าให้เรากลับไปอ้วน10โลเหมือนเดิม...เพื่อที่ว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งระแวงคัยใดๆทั้งสิ้นว่า...จะมีคัยเข้ามาจีบแฟนอันเป็น..++++สุดที่รักของเค้า++++  

คุณจะ...................ทำัยังงัยดี??????.....แค่อยากจะบอกว่าทุกอย่างมันมีเหตุแร่ะผลในตัวของมันเอง เราอยากทำก้อเพราะเพื่อตัวเราเอง[[ซึ่งเราคิดอยู่เสมอว่าชั้นต้องทนอยู่กะสิ่งที่ชั้นรู้สึกไม่ชอบเนี่ยนะ..จมูกแบบนี้]]... มันเป็นการซื้อความมั่นใจให้กลับตัวเราเอง คุยกันดีๆเราว่าเค้าน่าจะเข้าใจนะ อิอิ

เพราะเราทำเพื่อเปลี่ยนตัวเราเอง[[ซื้อความรู้สึกเราเอง]]..ไม่ใช่ต้องการทำเพื่อหาแฟนใหม่ซักกะหน่อย[[ตามที่เค้าประชดมาหน่ะนะ]]โฮ๊ะ โฮ๊ะ!!!!....+++ สู้ สู้จร้า...
เเวะมาให้กำลังใจจร้า

เป็นผมจะเลือกเเบบที่ตัวเองต้องการนะ

เเบบว่าประมาณความสุขนิดๆของเราอ่ะ

อยากดูดีเวลาควงจะได้ไม่อายใครอ่ะผิดด้วยหร๋า
มาให้กำลังใจครับ
เรื่องแบบนี้พูดยากอะครับ
ถ้าเราบริสุทธิ์ใจว่าเราทำให้กับ
ตัวเองให้ดูดีและไม่มีข้อบกพร่อง
มิได้ทำเพื่อเช็คเรตติ้งซะหน่อย
สู้ๆๆนะครับ
เอ่อ....จขกท ครับ คำว่า "แถมยังหุ่นดี สูง ล่ำ" คำว่าหุ่นดีสูงเนี่ย ผมพอจะนึกภาพออกว่าแฟนจขกทคงจะน่ารักน่าดูเลย
แต่คำว่าล่ำเนี่ย เอ่อ...ผู้หญิงล่ำ เอ่อ.....?????????? งงมากมายครับ
หุ่นดี สูง ล่ำ (อ๊าว เอ๊ะ!)
ต้นฉบับโพสโดย tonza เมื่อ 2009-11-14 19:58

เราเจอมาละ แบบเดียวกัน
เราลุยดะ ทำโลด แฟนครับ ไม่ใช่ พ่อกะแม่ ขนาดพ่อกะแม่ก็ยังห้ามไม่อยู่เลย แอะๆ อยู่กันมาตั้งนาน ความดีก็มีตั้งเยอะ ถ้ามันจะเลิกกะเราเพราะเหตุผลนี้ผมก็ไม่เอาไว้เหมือนกันครับ
ผลลัพธ์เหรอครับ ทุกวันนี้ก็ยังไม่เลิกครับ แถมตอนหลังทำยังจะมาคอยดูแลอีกต่างหาก ค่อยพิสูจน์กันหน่อยว่่ารักเราจริงหรือรักตัวเอง แต่ว่าก่อนทำ ไม่ต้องไปพูดมากให้รบกวนจิตใจเขาแล้วก็จิตใจเราครับ เก็บๆ ไว้คนเดียว ถ้าเขาไม่มาไถ่ถามก็ไม่ต้องไปบอกไปเล่าครับ พอทำเสร็จ สมใจเรา ทุกอย่างก็จะปกติเองแหละครับ

เอาใจช่วยนะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเจอมาละ แบบเดียวกัน
เราลุยดะ ทำโลด แฟนครับ ไม่ใช่ พ่อกะแม่ ขนาดพ่อกะแม่ก็ยังห้ามไม่อยู่เลย แอะๆ อยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย YoungKorn เมื่อ 2009-11-15 21:33

จะว่าไปตอนนี้ก็ยังไม่มีทางออกที่ดีสำหรับเรื่องนี้ครับ คงจะต้องปล่อยให้เวลามันผ่านไปก่อนซักพัก

เาคิดว่าเราทำถูกต้องแล้ว จะว่าไปปัญหามันก็ไม่มีอะไรมาก แค่ความไม่เข้าใจกันเท่านั้นเอง ปล่อยเวลาซักพักแล้วค่อยคุยกัน อะไรๆคงจะดีขึ้นอ่ะครับ เหอะๆ ไม่งั้นก็ทางใครทางมันเถอะ ชีวิตรา เราเองเป็นคนเลือก เนอะ ว่าป่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นน่ะครับ  ขอโทดด้วยที่มาระบายในนี้  (แต่เวลาได้เล่าหรือระบายออกไปมันรู้สึกดีขึ้นจริงๆนะครับ)
ถ้าจะรักเรา ก็ต้องรักที่เรา เปนเราอ่าครับ

ชีวิตนี้ มีเพื่อตัวเองมากกว่าที่จะมอบให้ใครครับ

ฮ่าๆๆ ถ้าเปนบอบบอบก็เลือกตัวเองก่อน

อิ อิ
ถ้าระบายแล้วรู้สึกดีก็มาระบายเถอะครับ
พี่ๆๆทุกๆท่านที่นี้ใจดีมากๆๆ
ถ้าคิดในแง่ดี
มันก็เป็นการพิสูจอะไรบ้างอย่าง
ฝันดีนะครับ 3:38 น.
แฟนเราก้อไม่ให้ทำแต่เรายืนกระต่ายขาเดียวเราทำให้เขามากมายแค่เรื่องเดียวเขาจะให้เราไม่ได้หรอแต่เขาก็ยอมให้เราทำนะจองคิวเรียบร้อยแล้วมัดมือชกนะไม่ได้บอกด้วยได้คิวแล้วค่อยบอกและก็บอกจะไปทำไม่แคร์เขาก็เริ่มอ่อนลงเพราะเราพูดทุกวันเปิดเว็ปดั้งโด่งให้ดูทุกวันว่าทำมาแล้วสวยๆกันทุกคน
ใจเย็นๆ ค่อยๆ คุยกันนะคะ
บอกแฟนดีๆ อ่ะ
ถ้าเป็นเราจะทำไปเลย เพราะคิดว่าทำเสร็จ

ก็อาจจะทะเลาะกันอีกวันสองวัน แล้วก็ลืมไปเองอ่ะ

มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรนิ
เค้าก็แค่เป็นห่วงละมั้งคะ
ก็คิดดูว่า ระหว่างความต้องการของเรา กับ ความต้องการของแฟน
จะเลือกอะไรมากกว่ากัน พยายามปรับความเข้าใจกัน
หากไม่เข้าใจ ประนีประนอมกันไม่ได้ ก็เลิก
ไม่รุดิ ยังไงก็อยากทำอ่ะ
เผื่อเขาทิ้งเราไปหล่ะ
และคนเราก็อยากดูดีทุกคนนั่นแหละ จิงมะ
...คนเรามีสิทธิ์ที่จะชอบ และไม่ชอบเหมือนกัน กรณีนี้ พวกเรามันคนนอกจิงๆ ..อืม งั้น แล้วแต่ตัวท่านแล้วล่ะก๊าบบ ว่าจะตกลงกันยังไง...โชคดี^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้