ดู: 72665|ตอบกลับ: 133
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก คาง ที่ Kongju Clinic ครับ

[คัดลอกลิงก์]

กัสมีปัญหาเรื่องคางสั้นคับ อยากเสริมมากๆ แต่แอบกลัวการผ่าตัด ก็เลยเลือกวิธีการเสริมแบบไม่ต้องผ่าตัดดู เพราะเป็นธรรมชาติไม่ต้องพักฟื้นและที่สำคัญพี่เค้าบอกไม่เจ็บเลย และก็ไม่เจ็บจริงๆ พอดีรู้จักกับพี่ที่ กองจู คลินิก พี่เค้าแนะนำนวัตกรรมใหม่เสริมคางไม่ต้องผ่าตัดให้เจ็บตัว เป็นธรรมชาติ ที่สำคัญยังช่วยให้ร่างกายเราสร้างเนื้อคางหรือจมูกขึ้นเองได้ตามธรรมชาติด้วย เป็นการเสริมด้วยไหมละลาย คุณหมอบอกว่าปลอดภัยแน่นอนเพราะได้รับการรับรอง FDA แล้ว และได้รับรางวัลเป็นผลิตภัณฑ์แห่งปีเลยทีเดียว ก็เลยตัดสินใจทำครับ เพราะเชื่อมั่นในแบรด์น Kongju แถมพี่เค้าใจดีลดราคาให้ด้วยแหละ แต่เค้าขอเก็บรูปเป็นโปร์ไฟล์ ผมเองก็โอเคและยินดีแพราะเชื่อมั่นว่ามันจะออกมาดีจริงๆ พี่ๆและคุณหมอเองก็น่ารักและเป็นกันเองมากๆ บรรยากาศก็ดี มีห้องส่วนตัวให้ด้วยครับ เดี๋ยววันหลังทำไรบ้างมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ดูโอเคขึ้นเลยค่ะ สุดยอด ^ ^  โพสต์ 2012-4-6 23:14
ขอบคุงค๊าบบ  โพสต์ 2012-3-21 10:34
น่ารักมากอะ ชอบ จมูก กะ คาง  โพสต์ 2012-3-17 00:31
อูย รูปมันใหญ่มาก !!!  โพสต์ 2012-3-8 13:10

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

คางเรียวสวยค่ะ หล่อขึ้นเลยจ้า
ฉีดโบท็อก และลดความอ้วน ใบหน้าจะได้ดูเรียวกว่านี้ท่าทาง จขกท น่าจะอวบอ้วนๆอยู่พอสมควร น่ะ
ถ้าหน้าเราเรียวขึ้นคางจะดูยาวขึ้น และถ้าผอมสมส่วนร่างกายแข็งแรงด้วยคะ ไม่บวมด้วยๆๆๆๆๆๆๆ//เบะปาก
รูปหน้าดูสวยขึ้นเลยครับ
สนใจคะ แพงมากมั้ยคะ

ยูนิตละ 3,500 คับ  โพสต์ 2012-3-14 11:39
สวยดีคะ เรียกว่า วิธีเสริมคางด้วยไหมละลายหรอคะ ทำแล้วได้แบบนี้เลยไหมอะคะ ราคาเท่าไหร่อ่า
น่าสนใจราคาเท่าไหร่เอ่ย
ทำไมถึงเชื่อในแบรนด์ คองจูอะครับ  ....><  คือผมก็วนเวียนหาข้อมูลมานาน ก็ไม่ค่อยได้ยินนะครับ
เห็นก็ตรงโฆษณา banner ในเว็บนี้แหละ 555
อันนี้ไม่ได้อะไรนะครับ อยากทราบเฉยๆเน้อ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-8 23:56:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2012-3-8 13:20
หล่อจังเลย

ขอบคุณครับบ

ขอโทษนะคะ อยากทราบข้อมูลว่าร่างกายเราจะสร้างเนื้อตรงจมูกและคางมาเองได้ยังไงคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 00:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย haunigang เมื่อ 2012-3-8 23:29
ทำไมถึงเชื่อในแบรนด์ คองจูอะครับ  ....><  คือผมก็วนเวีย ...

ผมรู้จักแบรน์ดนี้มา 2 ปีแล้วครับ ก็ใช้ผลิตภัณฑ์อยู่มา 2 ปีแล้วครับ และเชื่อในบริษัท สกินเทค อินเตอร์โปรดัก ของพี่เอ๋ ที่เป็นคนนำเข้าวัตถุดิบทุกอย่างมา เชื่อในความรู้ของ ดร เต้ย พี่ชายแท้ๆ ของพี่เอ๋ จากอิสราเอล ที่เป็นนคิดค้นสูตรยาทุกอย่าง และอีกอย่างผมรู้จักเป็นการส่วนตัวกับเจ้าของแบรนด์ต้นตำหรับ Kongju Liboratory รู้ว่าเจ้าของเป็นคนยังไง ทุกอย่างที่ผ่านมือเค้าต้องดีและพี่เค้าเป็นคนซื่อสัตย์ รสนิยมสูง เป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพ และที่สำคัญผมได้มีโอกาสรู้จักอาจารย์ปุ้ม แพทย์หญิงหทัยรัตน์ ผดุงกิจ ท่านเป็นหมอชั้นผู้ใหญ่แล้ว ก็เลยเชื่อในฝีมือท่านครับ ในเมื่อผมรู้จักทุกคนที่อยู่ใน Kongju เป็นอย่างดี แล้วทำไมผมจะไม่กล้าทำที่นี่หล่ะครับ Ambassader ของ Kongju ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นพี่ป๊อย จิริสา ดิษยบุตร คุณอา ตุ๊ก เดือนเต็ม สาลิตุล ทุกคนต่างยินดีและเต็มใจเป็น ตัวแทนให้โดยไม่ได้อามิตสินจ้างใดๆ ไม่เหมือน หลายๆที่ที่จ้างคนนู้นคนนี้มา บางคนไม่เคยใช้บริการด้วยซ้ำไปครับบ  แล้วอย่างนี้จะไม่ให้ผมเชื่อใจและไว้ใจ Kongju ได้อย่างไรครับบ

สนใจเหมือนกันค่ะกำลังหาข้อมูลอยู่เลยจ๊ะ  โพสต์ 2012-4-19 00:41
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 00:13:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prince1150 เมื่อ 2012-3-8 14:34
ฉีดโบท็อก และลดความอ้วน ใบหน้าจะได้ดูเรียวกว่านี้ท่ ...

ผมว่าผมไม่ได้อ้วนนะ

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 00:16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปนี้แอบหน้าเขียวนิดนึงนะครับ เพราะร้อยไหมหน้ามา แก้มมันป่องน่ะคับ ทำไงได้

แต่ถ้าดูดีๆ จะเห็นหน้าตอบลงเป็นเงาเลยย หุหุหุ  โพสต์ 2012-3-9 00:16
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 00:30:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-3-9 00:01
ขอโทษนะคะ อยากทราบข้อมูลว่าร่างกายเราจะสร้างเนื้อต ...

ผมคงบอกอะไรมากไม่ได้ครับ ยอมรับว่า เรื่องนี้ไม่ค่อยทราบจริงๆ แต่คุณอาหมอ บอกมาแบบนี้ อันนี้เป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ผมก็อบมาจากเว็บ ผมเองไม่ใช่หมอคงตอบได้เท่านี้ ใครที่มีครวามรู้ด้านนี้ช่วยตอบได้จะขอบคุณมากครับ

เสริมจมูก คาง ด้วยไหมละลายโดยไม่ต้องผ่าตัด (คงสภาพ 4 ปี)

ELLANZE คืออะไร

ELLANZE เป็นนวัตกรรมในการฉีดไหมละลายเพื่อสร้างโครงสร้างใหม่ให้จมูก (สามารถประยุกต์ทำได้ทุกบริเวณของร่างกาย) ช่วยปรับแก้ไขรูปทรงจมูกได้หลากหลายรูปแบบ รวมทั้งการยืดปลายจมูกให้โด่งเด่น เรียวเล็ก จมูกดูยาวและสวยขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติโดยไม่ต้องผ่าตัด ซึ่งการฉีดฟิลเลอร์หรือ การฉีดไขมัน ไม่สามารถทำที่ปลายจมูกได้มากเท่า โดยไหมที่ฉีดเข้าไปจะมีลักษณะเป็นไมโครสเฟียร์คำ้ยันจมูกให้ได้รูปทรงตามที่ ต้องการ ในขณะเดียวกันก็จะกระตุ้นให้ร่างกายเกิดการสร้างเนื้อจมูกเพิ่มขึ้นมาเอง ด้วย สามารถทำได้ทั้งในผู้หญิงและผู้ชาย

กลไก
        1. Immediately Fill up โดยสาร CMC (Carboxymethylcellulose) จะเติมเต็มและให้ volume ทันทีทีี่ฉีด HA แต่มีประสิทธิภาพมากกว่า HA ถึง 2 เท่า
        2. Collagen synthesis  โดยสาร PCL (Polycapolactone) ซึ่งเป็นสารกลุ่มเดียวกับตัวไหมละลาย และเป็น Total Bioabsorbable ร่างกายสามารถดูดซึมและกระตุ้นกระบวนการ Neocollagen synthesis ตลอดเวลาในเซลล์ผิว ดังนั้นในขณะที่ Volume จาก CMC เริ่มลดลงตามกาลเวลา ผลจาก PCL ก็จะค่อยๆเพิ่มขึ้น ทำให้ผลเรียกได้ว่าคงที่ (Sustainable) กว่ามากเมื่อเทียบกับ HA

" ไม่ใช่แค่อยู่นานกว่า ไม่ใช่แค่ปลอดภัยกว่า.....แต่กระตุ้นให้เกิดการสร้างเนื้อเยื่อจมูกด้วยตัวเอง "

ทำความรู้จักกับ ELLANZE
เทคนิคการเสิรมดั้งและปลายจมูกด้วย ELLANZE ไม่ได้เป็นการใช้สารเติมผิวเหมือนการฉีดฟิลเลอร์ทั่วไป แต่เป็นเทคนิคใหม่จากการใช้โมเลกุลของไหมละลายขนาด 25-50 ไมครอน ที่ออกแบบมาเป็นพิเศษ โดยโมเลกุลไหมจะทำหน้าที่เป็นเสาคำ้ยันระหว่าปละายจมูกและกระดูก และกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อของจมูกให้เพิ่มขึ้น เป็นการเพิ่มความโด่งของปลายจมูกได้ในทันที โดยเมื่อโมเลกุลไหมละลายหมดหลัง 4 ปี จะได้เนื้อเยื่อใหม่ของตนเองมาแทนที่ ตามหลักของ neo-collagenesis

อยู่ได้นานแค่ไหน
ในการฉีดแต่ละครั้ง จะมีระยะคงอยู่ของโมเลกุลไหมประมาณ 4 ปีแล้วจะสลายไปโดยไม่มีสารตกค้าง เหลือไว้เพียงแต่เนื้อเยื่อที่ถูกกระตุ้นขึ้นมาที่ยังคงอยู่และไม่สลายไป

มีความปลอดภัย
การเสริมปลายจมูกด้วยวิธีฉีดไหมละลาย หรือ ELLANZE ถือเป็นนวัตกรรมที่มีความปลอดภัยสูง ซึ่งโมเลกุลเหมือนกับไหมละลายมาตรฐานแบบเดียวกับที่วงการแพทย์ศัลยกรรม ทั่วไปใช้มานานอย่างปลอดภัย รวมทั้งเครื่องมือในการฉีดที่ปลอดเชื้อได้มาตรฐานสากล

จุดเด่น
        1. อยู่ได้นานและช่วยสร้างเนื้อเยื่อจมูกอขงเราเอง ทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในการมาฉีดซำ้
        2. เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่อยากทำศัลยกรรม เพราะทำเสร็จแล้วสามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติ
        3. สามารถทำร่วมกับการเสริมจมูกได้
        4. ถ้าทำแล้วไม่เข้ากับโครงหน้า สามารถฉีดนำ้เกลือบริสุทธิ์เพื่อทำการสลายได้ ไม่เหมือนฟิลเลอร์กึ่งถาวรหรือการทำศัลยกรรมที่ต้องมาผ่าตัดเอาออกอีกรอบ

ผลลัพธ์ที่ได้
หลังจากคนไข้ได้รับการฉีดไหมละลายแล้ว ปลายจมูกจะโด่งเด่นขึ้น มีความเรียวแหลม โดยไม่ต้องตัดปีกจมูก แก้ไขปัญหาปลายจมูกสั้นหรือจมูกหมู หรือบางคนที่เนื้อจมูกเยอะจมูกดูกลมและงุ้ม โดยโมเลกุลไหมจะช่วยเพิ่มปลายจมูกให้เรียวยาว ได้รูปทรงที่สวยขึ้น ซึ่งไม่ต้องพึ่งวิธีผ่าตัดปลูกกระดูกอ่อนที่ปลายจมูก สามารถปรับสันจมูกให้เรียวเล็กสวยงามได้รูป ปรึบยืดจมูกที่คด กระดูกสันจมูกคด ให้ดูเรียบตรงสวยได้รูป ซึ่งสามารถเห็นผลได้ทันที

ค่าใช้จ่าย
สูงกว่าการฉีดฟิลเลอร์ทั่วไปแต่ถูกกว่าการทำศัลยกรรมแบบเสิรมปลายด้วยกระดูกอ่อน

ยูนิตละ 3,500 ถ้าจมูก/คาง ก็ประมาณ 3-8 ยูนิตคับ  โพสต์ 2012-3-14 11:40
ยินดีมากๆครับ  โพสต์ 2012-3-9 02:11
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ^^  โพสต์ 2012-3-9 01:21
ต้นฉบับโพสต์โดย August222 เมื่อ 2012-3-9 00:09
ผมรู้จักแบรน์ดนี้มา 2 ปีแล้วครับ ก็ใช้ผลิตภัณฑ์อยู ...

โอ๋ ข้อมูลลึกมากจริงๆครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 02:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย haunigang เมื่อ 2012-3-9 00:32
โอ๋ ข้อมูลลึกมากจริงๆครับ

อ้อ อีกอย่างครับ ลูกค้าที่ กองจู ส่วนใหญ่เป็นระดับ++...เกือบทั้งนั้นและทุกคนที่มาทำเค้าก็คงอยากปิดเป็นความลับ เพราะคลินิกมันส่วนตัวจริงๆ เลยอาจไม่ค่อยเห็นรีวิวอะไรมากมายนักน่ะครับ และคลินิกเองเค้าก็ไม่เคยเอารูปตัวอย่างอะไรมาเปิดเผย ถ้าจะมีรูปให้ดูก็คงจะมีแต่รูปพนักงานในคลินิกกับ Ambassader แค่นั้นอ่ะครับ ซึ่งตอนนี้เค้าก็ใช้รูปผม 5555

สนนราคาจมูกเท่าไหร่ค่ะ ทำออกมาได้สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 00:43
ค่าใช้จ่ายประมาณ เท่าไหร่ คับ ขอที่อยู่มรการติดต่อได้ไหมคับ
http://www.theklinique.com/treatment-detail.asp?treatment_id=191

จากที่นี้หรือคับ

ผมว่าผมเขียนไว้ชัดเจนแล้วนะครับ ว่า Kongju Clinic  โพสต์ 2012-3-10 01:00
เพิ่งได้รู้เรื่องนี้ก็วันนีี้แหล่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 19:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย August222 เมื่อ 2012-3-9 19:48

ปล่าวครับ จากที่นี่ครับ

http://www.kongjuclinic.com/beauty-design/view.php?id=17[

http://www.facebook.com/Kongjuclinic

น่ารักที่สุดคนนี้ 5555555

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้