ดู: 42441|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดโหนกแก้มสามเดือนแล้วค่ะ เครียดมากกก ช่วยด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตัดโโหนกแก้มและกรามมาสามเดือนแล้วค่ะ ตัดที่ยันฮี ตอนนี้หน้าไม่เท่ากันค่ะ โหนกแก้มขวากับซ้ายไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดเลย ด้านขวาเรียบสวยดีค่ะ แต่ด้านซ้ายกางออกอย่างเห็นได้ชัด กดแล้วก็แข็งๆเหมือนเป็นกระดูกแล้วค่ะ  อยากถามคนที่เคยตัดโหนกมาก่อนอ่ะค่ะว่ามันจะยุบลงอีกไหม หรือว่าไม่แล้วหน้าเราต้องไม่เท่ากันแบบนี้ตลอดไป เพราะตอนแรกหมอบอกให้รอสามเดือนนี่ก็สามเดือนแล้วอ่ะค่ะ ส่วนกรามไม่มีปัญหาค่ะ ยังบวมอยู่นิดๆแต่ก็เข้าาที่ดีค่ะ ใครเคยตัดโหนกรบกวนขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ แล้วถ้าไปเอกเรย์ดูว่าหมอเค้าfix ไทเทเนี่ยมที่โหนกแก้มเท่ากันจะได้ไหมคะ ไม่อยากรอแล้ว T^T ตอนนี้จิตตกมากๆ กลายเป็นคนหน้าไม่เท่ากันไปแล้ว ยิ้มก้อไม่เหมือนเดิม TT เครียดจนไม่อยากมีชีวิตแล้วค่ะ YY ทำไงดีคะ โฮฮฮฮ มีใครเคยจัดโหนกแล้วไม่เท่ากันไหมคะ ยังงี้เราควรทำยังไงดีคะ มันจะยุบได้อีกไหม พอถามพี่ที่พาไปทำเค้าก้อบอกว่าหมอไม่พลาดอยูแล้ว ยังไงก็ต้องเท่ากันเพราะหมอคำนวณมาดีแล้ว อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ แต่มันไม่เท่ากันซักที จนเริ่มนอยเครียดจิตตกแล้วค่ะ แล้วถ้าแก้ก็ไม่รู้จะเท่ากันอีกไหม TT รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ YY หรือว่ามันจะยุบลงไปเองได้คะ แง้ๆๆ

แสดงความคิดเห็น

อาการบวมสองข้างจะไม่เท่ากัน จะค่อยๆยุบเปนไปอย่างช้าๆอะ เทออย่าเครียด  โพสต์ 2012-3-4 19:04
ตัดกรามเปนผ่าตัดใหญ่ บวมนานแระมาก ต้องเข้าใจด้วย ใจเย็นๆอย่าเพิ่งท้อ  โพสต์ 2012-3-4 19:03
อยากเห็นภาพจังครับ ไปทพกับคุณหมออะไรเหรอครับ
พอดีสนใจอยากทำ ที่นี่เหมือนกันครับ

เราก็คิดจะทำที่นี่ ฟังงี้ ไม่มั่นไจละ แต่ที่นี่ มีประกัน 6 เดือน ชิมิ ??  โพสต์ 2013-4-4 22:22
อยากให้หายเร็วๆจัง เป็นกำลังใจให้นะครับ อยากเห็นภาพด้วย (แต่คิดว่า จขกท อาจจะไม่สบายใจที่จะถ่ายให้คนดูเพราะกลัวเครียดกว่าเก่าแน่ๆเลย)
พี่คนนึงที่รู้จักไปตัดกรามที่ยันฮีกับคุณหมอส. ออกมาไม่เท่ากันหมอไม่แต่ง ไม่ตะไบให้ลูบแล้ว
เป็นเหลี่ยมคม ผ่านการจิตตกมาได้6-7เดือน เก็บเงินหาที่จะทำใหม่ติดต่อไปที่วีพลัส
หมอพิชาญไม่รับทำแนะนำให้กลับไปแก้ที่หมอเดิม เค้ายังไม่รู้จะทำไงต่อไป ถ้าคุณอยากคุย
กับพี่เค้าหลังไมค์มานะค่ะ เราเห็นใจมากๆแต่ก้อเป็นไปได้ว่าคุณทำมาไม่นาน ยังบวมอยู่
เราทำกับหมอจุฑมาก้โอน่ะ ตอนแรกๆๆอาจมองไม่เท่ากันแต่หลังๆๆมันจ่ะยุบไปเอง ตอนแรกๆๆเนื้อกับกระดูกยังไม่ผสานกันดี รอมันเข้าที่จริงๆๆ6เดือนโน้นค่ะ  แต่ของเราตั้งแต่ทำมาช่วงแรกๆๆจ่ะมีคนทักว่ามันไม่เท่ากันบ้างถ้าคนที่สังเกต แต่ช่วงหลังๆๆไม่แล้ว ของเรา4เดือนแล้ว

ตอนทำเป็นไงบ้างคะ น่ากลัวไหม ทำกับหมอจูฑาเท่าไหร่คะ  โพสต์ 2013-4-16 22:43
ตอนทำเป็นไงบ้างคะ น่ากลัวไหม ทำกับหมอจูฑาเท่าไหร่คะ  โพสต์ 2013-4-16 22:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 20:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 19:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-4 19:04

อาการงี้เปนกันแทบจะทุกคนคะ นั่นคือ บวมคะ ช้าเร็วขึ้นอยู่กะร่างกายที่แตกต่างกันด้วย บางคนเป็นปีๆเรยกว่าจะเข้าที่ ใจเย็นๆคะ นี่ก้อเคยเปนเหมือนกัน ตอนนี้หายแร้ว ครบหนึ่งปีพอดี ไงจะมารีวิว สู้ๆ ยิ่งทำเยอะเหมือนโดนต่อยหลายหมัด อาการช้ำจากแผลย่อมมีมากเปนธรรมดาคะ ใครอยากจะตัดกรามตัดโหนกเตรียมใจไว้ได้เรย บวมนานแน่คะ
ปล. เนี่ยเปนอุทาหรณ์เรยสำหรับคนอยากจะตัดกราม ตัดโหนก ทำแร้วมาจิตตก เครียด ฟูมฟายที่หลัง ก่อนทำอะศึกษาอาการหลังผ่าด้วยนะคะอย่าคิดเพียงว่าฉันอยากตัด คือต้องเข้าใจด้วย ผ่าตัดใหญ่อะ อาการบวมสองข้างไม่เท่ากัน ยิ้มแร้วเหมือนหน้าเบี้ยว ปากเบี้ยว มันเปนเยอะแระนานนะ ต้องเข้าใจด้วยว่ากระดูกที่หน้าเราปากเรา กล้ามเนื้อเราที่ถูกเลาะให้เปิดออก มันเข้าเฝือกไม่ได้นะหน้าอะ มันต้องยิ้ม ต้องกิน ต้องพูด หายช้าแน่นอนนะ ต้องทำใจตรงนี้ด้วย เราเปนมากก่อนหมดที่เทอเล่าอะ กว่ากล้ามเนื้อที่มันเคยเกาะกระดูกกรามจะหดตัว ก้อต้องใช้เวลา โหนกแก้มด้วย เทอต้องศึกษาเยอะๆ คนที่เค้าทำไปแร้ว มีรีวิว ลองค้นดู ทำไปแร้วนิ ต้องอดทน ต้องยอมรับตรงนี้นะ ผ่าตัดใหญ่ไม่ใช่ทำจมูก ไม่งั้นหมอไม่วางยาสลบหรอก อาการก้อหนักตามเปนธรรมดา

พี่ตัดกรามที่หมอไหนคะ แล้วเรียวสมใจมั้ยคะ อยากทำมาก  โพสต์ 2013-10-10 14:12
ต้นฉบับโพสต์โดย ice-nice เมื่อ 2012-3-4 16:48
พี่คนนึงที่รู้จักไปตัดกรามที่ยันฮีกับคุณหมอส. ออกมา ...

แล้วเค้าไม่แก้ไขให้หรอคับ เห็นบอกมีประกันหลังทำหลายเดือนเลย น่าเห็นใจคนที่ทำออกมาแล้วไม่สวยจริงๆ

มาเป็นไง หมอเค้าก้อมีปัญหาฟ้องร้องกันอยู่ เค้ากลุ้มใจนะค่ะ  โพสต์ 2012-3-22 09:56
พี่เค้าอยู่เมืองนอกจะกลับมาเร็วๆนี้เพื่อไปคุยกับคุณหมอส. ไม่รู้ผลออก  โพสต์ 2012-3-22 09:55
เป็นกำลังใจให้ครั้บบ รอดูผลสัก 4 เดือนคับ มีเพื่อนไปทำกับคุณหมอจุฑามา ตอนนี้ 1 เดือนครึ่ง  หน้ายังไม่เท่ากันคับ (ตัดโหนก ตัดกราม) ทราบว่าคุณหมอจุฑา รับประกัน 6 เดือนครั้บ
ใจเย็นก่อนนะคะ ที่กดดูแล้วแข็งอาจจะเป็นเนื้อเยื่อยังไม่ผสานกันดีก็ได้ค่ะ พี่คนที่พาไปทำเค้ารับประกัน 1 ปี ยังมีเวลารอผลอยู่ คราวนี้ต้องดูที่ความรับผิดชอบของหมอแล้วค่ะ แต่ยังไงเราก็ขอให้ยุบเร็วๆออกมาเท่ากันนะคะ ทำแล้วต้องแก้มันไม่ดีหรอก สวยทีเดียวจบดีกว่าเนอะ
เราโหนกไม่เท่ากันค่ะ ไม่ได้ทำนะค่ะ ไม่เท่ากันตั้งแต่เกิด ตอนแรกก็ไม่รู้ ดูไม่ออก แต่หมอที่รามาทักว่าโหนกข้างซ้ายสูงกว่าข้างขวา แก้มข้างขวาป่่องกว่าข้างซ้าย เราเคยสงสัยว่าทำไมเวลาถ่ายรูปหันซ้ายกะหันขวาทำไมหน้าตาไม่เหมือนกัน คงเพราะเหตุที่หน้าแต่ละด้านไม่ค่อยจะเท่ากัน เจ้าของกระทู้อย่าเครียดนะค่ะ ใจเย็นๆ ส่วนเราเครียดจมูกค่ะ เคยไม่อยากมีชีวิตเหมือนกันตอนนี้ทำใจได้เป็นพักๆ สู้ๆนะค่ะ เราต้องสู้!!!
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 16:41:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ T^T ตอนนี้ห้าเดือนแล้วค่ะ มันยังไม่เท่ากันเลยค่าาา กำลังพยายามทำใจมองโลกในแง่ดีอยู่ค่ะ TT ฮ์อออ ไม่อยากแก้แล้วอ่ะ ทรมาน บวมนานมาก ตนอนนี้ก็ยังบวมอยู่เลยค่ะ
ใจเย็นๆค่ะ เป็นกะลังใจให้ค่ะ
ให้หมอฉีดยาลดบวมให้สิครับ ถ้าฉีดยาจะลดเร็วมาก 3 เืดือนน่าจะยุบหมด ถ้ารอให้ยุบโดยธรรมชาติก็ค่อนข้างนานอะครับ ประสบการณ์จากการตัดกรามนะครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-22 18:01:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า ตอนนี้เรา 10 เดือนแล้วค้ะ ยังไม่เท่ากันเลย แอบเครียดเบาๆ หน้ายังบวมมากด้วยค่ะ YY
อยากเห็นภาพจัง
แง้ๆ กำลังจะไปตัดกรามค่ะ กัวๆจังเลย T___T  ขอให้หายบวมไวๆนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-13 00:58:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า 11 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่เท่ากันเลย เครียดเลกๆTT
ต้นฉบับโพสต์โดย eakkanutt เมื่อ 2012-9-14 10:37
ให้หมอฉีดยาลดบวมให้สิครับ ถ้าฉีดยาจะลดเร็วมาก 3 เืดื ...

ฉีดยาลดบวม ฉีดได้ทุกหมอเลยหรือป่าวคะ แล้วราคา เท่าไหร่เอ่ย อิอิ ถามไว้ก่อนค่ะ ต้นปี55 จะไปตัดกรามกะหมอจุฑาอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chikane เมื่อ 2012-10-13 00:58
ขอบคุณค่า 11 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่เท่ากันเลย เครียดเลกๆ ...

หายไวๆนะคะ อย่าเครียดมากนะคร่า  
อยากทำมั้ง ได้ยินแบบนี้ละกลัวเลย สู้ๆนะคร้า
อยากเห็นภาพยังครับ  ยังไงก็สู้ๆนะครับ  ขอให้หานไวๆนะ
ตอนนีเท่ากันหรือยังครับ กำลังจะไปตัดโหนกกับหมอท่านนี้เหมือนกันครับ ขอข้อมูลด้วยนะครับ
หายไวๆเป็นกำลังใจให้จ้า
ลองดูให้หายบวมก่อนดีมั้ยค่ะ หากมันไม่เท่ากันจริง ก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอ ขอให้เค้าแก้ไขให้
ผมสนใจตัดโหนกแก้มอยู่เหมือนกันครับ ทำเท่าไหร่ครับ  สู้ๆนะครับ เดี๋ยวก็ดีขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้