ดู: 39283|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผลข้างเคียงจากการฉีดกลูต้า น่ากลัวและอันตราย

[คัดลอกลิงก์]

อยากเตือนเพื่อน ๆ ไว้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับผู้ที่กำลังคิดจะฉีด
เพราะเป็นผลข้างเคียงจากการฉีดของตัวเราเอง

ส่วนตัวเราไม่รู้เรื่องยา หรือ อะไรหรอกแต่คิดว่าผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นมันรุนแรง เกินไป และไม่น่าจะเป็นผลดี กับตัวผู้ฉีด

ฉีดกลูต้ามาทั้งหมด ประมาณ 8 เข็ม
ิเป็นตัว complete+lumistor+biocell placenta

เข็มแรกฉีดเข้าไป อาการไม่พบหลังฉีดทันที เพียงแต่ หลังจากฉีดสัก2-4 ชั่วโมง มีอาการเป็นไข้ หนาวสั่น ปวดหัว ต้องนอนพักทันที
วันรุ่งขึ้นตื่นมาไม่หาย ไปทำงานไม่ได้ ทุกครั้งที่ลุกนั่งเร็วๆ จะปวดหัว มาก ตุ้บ ๆ เรย ตกใจมาก แต่ก็ปลอบใจตัวเองเพราะวันนั้นบังเอิญไปตากฝน ปรอยๆ มาพอดี เรยคิดว่า เป็นไข้เพราะคงไปตากฝน พักฟื้นกว่าสองวันอาการจึงจะดีขึ้น

เข็มที่สองไม่พบอาการผิดปกติ ก็เลยอุ่นใจ

เข็มที่สาม อาการเป็นแบบเดิม เป็นไข้หลังจากฉีด 4 ชม แต่วันนั้นไปตากแดดมาก เราก็ยังคงคิดว่าไม่สบายเป็นเพราะตากแดดจัด เออก็อาจจะเป็นได้ แต่อาการไม่หนักเท่าครั้งแรก พักฟื้นอยู่วันครึ่งกว่าจะหาย

เข็มที่สี่ กลับไปถามพยาบาล ผู้ฉีด บอกว่าไม่เกี่ยวคุณไปตากแดดมารึป่าวถึงเป็นไข้ ถ้าผลข้างเคียงจากการฉีด ต้องเป็นหลังฉีดทันที พยาบาลคอนเฟิมว่าไม่ใช่แน่ เราก็อุ่นใจ คงคิดไปเอง

เข้มที่ห้า ไม่มีอาการใด ๆ

เข็มที่หก เป็นไข้ หนึ่งวัน อาการไม่หนักมาก แต่ลักษณะ เดียว กันเลย ต้องนอนซม หลังจากฉีดหนึ่งวัน  คราวนี้เริ่มแปลก ๆ รู้สึกหลอกตัวเองไปวัน ๆ ว่าคงไม่ใช่ผลข้างเคียง แต่ก็นะ คนอยากผิวใส แต่ฮึดสู้ไป

เข็มที่เจ็ด ปกติ

เข็มที่แปด อาการแบบครั้งแรก กลับมา ครั้งนี้ เราแน่ใจว่าเป็นผลข้างเคียงจากการฉีด กลูต้าอย่างแน่นอน ะเพราะหลังจากฉีด 3 ชม
อาการสั่นฉับพลัน หนาว เป็นไข้ ปวดหัวมาก ต้องนอนห่มผ้า เรามั่นใจ มากว่าเป็นผลข้างเคียงแน่นอน ปกติเป็นคนแข็งแรง และที่สำคัญผ่านมาหนึ่งวันอาการไม่ดีขึ้น ปวดหัวหนัีกมาก ที่ศรีษะรู้สึกเต้นตุ้บๆ ตลอดเวลา เหมือนเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ เวลาเปลี่ยนท่า นั่งไปยืน มึนหัวมาก ๆ หัวเต้น ตุ้บ ๆ เลย เอามือตีหัวตลอด มีอาการอยากจะอาเจียน กินไม่ลง จนถึง ณ ตอนนี้ที่เราเขียน ก็ยังไม่หายดี

ประกอบกับไปอ่านพบในกระทู้นึงมีท่านหนึ่งเขียนไว้ ให้ทราบมีอาการแบบเดียวกัน เลยเป้ะ แร้วอาการที่เกิดมันรุนแรงเกินกว่าจะรับได้
ที่ว่าเป็นไข้ นี่คือเป็นไข้นอนซม เรยนะ ทำงานไม่ได้

ส่วนตัว เป็นคนฉีดวัคซีน มาหลายครั้ง ทั้งไขหวัด 2009 กาฬหลังแอ่น ไข้เหลือง ไรพวกนี้ อาการมีไข้ หลังฉีดก็มีบ้าง แต่ตื่นมาหาย
แค่อยากจะบอกทุกคนว่าอาการที่เกิดมันน่ากลัวมาก ๆ ๆ จริง คิดให้ดี กันนะทุกคน
น่ากลัวมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 21:23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บอกตรงๆ ตอนนี้กลัวตาย อาการก็ยังไม่ดีขึ้น แต่ฮึด ขึ้นมาพิมพ์ เพราะว่าอยากเป็นอุทาหรณ์ ให้กับเพื่อน ๆ ที่คิดจะฉีด จะได้เป็นประโยชน์กับทุก คน ที่กะลังคิดจะฉีด เราคิดจะฉีด ก็อ่านจากในเวปนี้หละครับ

ขออนุญาติคุณ NorthSC จาก กระทู้ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=17665  เมื่อสองวันก่อนเองครับ
อาการแบบเดียวกันเลยครับ น่ากลัวจริง ๆ นะ ลองอ่านดู ก้อปมาให้ทุกท่านอ่าน ดังนี้

Glutathione สารอาหารที่มีอยู่ที่ตับของเราอยู่แล้วพอ ฉีดเข้าไปจะค่อยๆขาว แต่ต่อให้ฉีดปริมาณมากเท่าไร ผิวเราก็ค่อยๆขาวครับ ไม่มีทางที่จะขาวเร็ว ติดจรวดขนาดนั้น ต้องใช้เวลา และฉีดให้เหมาะสมอย่าฉีดติดต่อกันนาน มันจะทำให้เลือดเราไม่สมดุลกัน คือจริงอยู่มันเพิ่มการทำงานของเม็ดเลือดขาวให้ดีขึ้น แต่เม็ดเลือดไม่สมดุลมีโอกาสเป็นโรคแล้วเสียชีวิตได้ แต่ถ้าขาด Glutathione ในร่างกายก็เสียชีวิตได้เช่นกัน เพราะฉะนั้นเอาให้สมดุลครับ ฉีดแต่พอควร อย่ามาก เกินไป แต่น้อยๆ ก็พอครับ เพราะร่างกายมีอยู่แล้ว หรือไม่ก็ทานผัก ผลไม้แทนก็ได้ หรือ ทานวิตซีเม็ด วันละ 1000 มล ด้วยจะดีมาก

Transmin ตัวนี้อันตรายมากถ้าใช้ทางการฉีดผิว อีกครั้ง [b]อันตรายมาก[b] !!! มันจะไปหยุดเม็ดเลือดสี ทำให้ขาวเร็ว ที่บอกว่าหยุดเม็ดเลือดสี มันไปหยุดเลือดเราด้วยทำให้ดูขาวมาก ซีดด้วย ขาวเร็วติดจรวด และตายเร็วติดจรวดด้วย -_-" อันนี้จากประสบการตัวเองครับ ฉีด กลูต้า Khura vitae complette มา แค่เข็มแรก ครับ ยอมรับ ว่า ฉีดตัวไหนมาไม่เคยรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงเลย พอมาฉีดตัวนี้ เข็มเดียว ขาขาวขึ้นมาก(ซีดด้วย)  แต่!! อาการหลังฉีด 2-3 ชม. นั้น ปวดหัว ตัวร้อน ตัวสั่นฉับพลัน โดยไม่ทราบสาเหตุตอนแรก ที่ไหนได้เพราะเจ้าตัวนี้นี่เอง ใช้เวลประมาณ 2 วันเศษๆ อาการปวดหัวค้างจะหายไปหมด ตอนนั้น ทรมานมาก ลุกขึ้นทีไร หรือเดินทีไรปวดหัวทุกที เหมือนเลือดไม่ไปเลี้ยงสมอง น่ากลัวมาก ลองครั้งนี้ อีกโดสที่เหลือเค้าไม่รับคืน เราก็เลย จะขว้างทิ้งซะ มันอันตรายมาก อย่าเสี่ยงกับมันเลย

ลอกผิว วิธีนี้น่าจะปลอดภัยที่สุด เพราะเป็นการผลัดเซลผิวที่ตายแล้วออก แถมได้ผิวใหม่ที่ขาวกว่าเดิม รับรองว่า ทำการลอกประมาณ 5 ครั้งขึ้นไป ขาวเร็วกว่าฉีดแน่ ถ้าเปรียบเทียบกันนะ แต่ข้อเสีย คือ รอการลอก อาทิต สองอาทิต และผิวกำลังจะลอกนั้น จะคันมาก ทำให้รู้สึกรำคาญ และก็ ต้องทาครีมกันแดดด้วย เพราะ ผิวจะไวต่อแสงมาก กางร่มด้วยยิ่งดี เสื้อคลุมด้วยเริศมาก

เปรียบเทียบ ระหว่างฉีดผิวกับลอกผิว

ฉีดผิว                                                                    ลอกผิว
- ฉีดติดต่อกันระยะ หนึ่ง แล้วฉีดอีกเรื่อยๆ                  - ลอกติดต่อกัน โดยเฉลี่ย 5 ครั้งก็ขาวแล้ว
- เพิ่มตัวเสริม วิต C กับพลาเซนต้าเข้าไปถึงจะเวิค    - ไม่ต้องเสริมอะไร แต่รอวันลอก ราวๆ 1-2 อาทิต
                                                                              ลอกหมดตัว
- เสียค่าใช้จ่าย เรื่อยๆ พอพักแล้วผิวเป็นแบบเดิมก็     - เสียเงินแค่ระดับผิวที่เราพอใจ ขาวพอใจเราก็เลิก
กลับมาฉีดอีก เสียแบบ infinity                                   ลอกผิว
- เสียค่าฉีดเพิ่มเข็มละ 200 บาท up                         - ไม่เสียค่าฉีดเสียแค่ค่า สำลีเช็ดผิว
- มีหลายยี่ห้อ ฉีดไม่ขาว ไม่พอใจ เปลี่ยนตัวอื่น          - ยังไงๆ ผิวก็ลอก ขาวขึ้นแน่นอน
- ยาหมดฤท ผิวกลับมาเป็นเหมือนเดิม                      - โดนแดดมากผิวจะดำแต่ถ้า ทาครีมกันแดด รับรอง
                                                                              ว่า ผิวขาวนานแสนนานกว่าฉีด
- จ่ายเงินเยอะแบบไม่สามารถประมาณค่าได้              - จ่ายในงบที่ประหยัดกว่าฉีด และคงความขาวนาน
                                                                              กว่าฉีด และปลอดภัยทางด้านสุขภาพเส้นเลือด

แสดงความคิดเห็น

พี่ใช้ตัวไหน ลอกผิวอะครับ อยากลอกมั้ง ขอ ชื่อหน่อยครับ  โพสต์ 2013-7-26 00:38
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-22 21:23
บอกตรงๆ ตอนนี้กลัวตาย อาการก็ยังไม่ดีขึ้น แต่ฮึด ขึ้ ...

เราก็เป็นนะฉีดผิวอะคอมพีสอะแต่ตอนนี้ไมเป็นแล้วอะเราเป็นตอนเริ่มแรกอะ แต่เราอะได้ขาวขึ้นจิงๆ อยากจะบอกนะลอกผิวอะรีวิวก็เยอะนะแตบอกเลยลอกไปไร้ค่าคับถูกก็จิงผ่านไปวันหนึ่งก็กลับไปเหมือนเดิม เราก็เคยใช้นะจะบอกให้ เลยกล้าพูดคุนเป็นตัวแทนายหรือเปล่าคับโปรโมดเลยนะคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 23:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:57

ไม่กล้าฉีดคะ มีบีเอ เครื่องสำอางค์ยี่ห้อหนึ่งไปฉีดมา สามเดือน แพ้กลูต้ามาก ต้องตัดนมทิ้ง ตอนนี้ผอมหน้าเหี่ยวเหมือนคนแก่ ส่วนตัวเคยซื้อ กลูต้าเป็นกล่องจากร้านขายยามากิน ครั้งแรก กินไปซักอาทิตย์ตุ่มคันขึ้นตามตัว แขนขา ก้อทนกินจนหมดหนึ่งเดือนตุ่มคันพอเลิกกินก้อหายไป ไม่ขาว ครั้งที่สองลองอีกยี่ห้อ เภสัชแนะนำ ก้อเริ่มกินอีก อาทิตย์นึงเหนผล ตุ่มคัน ในร่มผ้าเกิดอีกเปนตุ่มแดงๆ หัวเปนน้ำใสๆ ก้อทนกินจนหมดแผงเพราะความเสียดาย ทนกับตุ่มที่เกิดใหม่ด้วย พอหมดก้อหยุด รุ้เรยว่าแพ้แน่เรยไม่กล้ากิน แระไม่คิดจะฉีด เนี่ยใครแพ้ก้อมาตอบในกระทู้เพื่อเปนวิทยาทานกันบ้างนะคะ

ปล. ลืมบอก อาการแพ้ที่ บีเอคนนั้นเปนคือ มีอาการปูดบวมของกล้ามเนื้อตามตัวอะคะ โดยเฉพาะตรงหน้าอก -*- บอกให้ก้อได้ เป็นบีเอยี่ห้อ ยูเซอริน น้องเค้าเป็นเด็กใต้ผิวเข้มอยากขาวเรยไปฉีด ฉีดมาแรกๆพี่เค้าบอกก้อขาวนะ ฉีดตามคลีนิคเนี่ยแระ แต่พอหลังจากนั้นสักเดือนที่สามกลูต้าก้อออกฤทฺธิ์  พี่คนหนึ่งที่เปนบีเอ ที่รุ้จักกันเค้าเล่าให้ฟังว่าไปเยี่ยมน้องที่ รพ น้องผอมมาก หน้าเหี่ยวเหมือนคนแก่ ต้องตัดนมทิ้ง ของเรากินแร้วก้อมีอาการคลั่นเนื้อคลั่นตัวเหมือนจะเปนไข้ แร้วก้อมีตุ่มคันๆขึ้นตามตัว เช่น หลัง ขา แขน ข้อพับ ทั้งที่ตัวกลูต้าที่กินก้อของแท้และได้ อย. ยังแพ้เรย

อย่างนี้ต้องลอง Test Skin ก่อนนะคะ น่าเป็นห่วงจัง  โพสต์ 2012-3-10 01:53
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 23:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2012-2-22 22:09
เราก็เป็นนะฉีดผิวอะคอมพีสอะแต่ตอนนี้ไมเป็นแล้วอะเ ...

55 ขอบอกก่อนครับ ไม่ได้เป็นตัวแทนขายอะไรใด ๆ ทั้งสิ้น ครับ

เคยลอกผิวครั้งเดียว ไม่ขาว ไม่ชอบ และ ไม่คิดจะลอกด้วยคร้าบ

ข้อความที่เห็น เป็นตารางเปรียบเทียบ นั้น เป็นข้อความอ้างอิง มาจากคุณ NorthSC
อีกกระทู้ นึงนะคร้ับ  ตามลิงค์ ที่ให้ไปครับ ลองไปเปิดอ่านดูได้เลยค้าบ

คือส่วนตัวคิดว่ามีคนที่มีผลข้างเคียง เยอะ จากการฉีดเพียงแต่เราไม่ได้รับรู้นะครั้บ
บางคนอาจจะไม่เป็น นะครับ แต่ส่วนตัวผม มันเกิดขึ้นอย่างน่ากลัวมาก

เคยมีเพื่อนเล่าให้ฟังว่า มีน้องเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้า (เป็นญาติของเพื่อน) แต่ผมไม่ทราบรายละเอียด  ถ้าพอมีหลักฐานหรือรายละเอียด จะเล่าให้ฟังในลำดับต่อไป ไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ

ปล ผมฉีดไปไม่ขาวขึ้น เท่าไหร่ แต่ผ่องขึ้นนิด ๆ ครับ มีตุ่มเหมือนผื่น ขึ้น เล็กน้อย ตามแขนคับ
    ฉีดประมาณ 4 วันครั้งครับ

อาการเหมือนกันเรยคะ ตุ่มขึ้น เจ็บๆ ไม่ค่อยคันนะ แต่จะเจ็บๆ  โพสต์ 2012-2-23 23:33
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 23:20:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 22:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-2-22 23:01

แก้ไขครั้งส ...

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

และคาด ว่า จะเป็นประโยชน์ สำหรับ ผู้อ่าน ทุกท่าน

ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีสองด้าน เสมอ

ถ้าใครมีประสบการณ์ทั้งดี และ ไม่ดี มาแจ้งกันให้ทราบเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ทุกคนบ้างนะคับ
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า เพราะบอกว่าตุ่มใสขึ้นด้วย

หรือ ได้คอมพรีสของปลอมที่หมดอายุไปแล้วก็เป็นได้

แต่น่าจะเป็นไม่ถูกมากกว่า ที่ร่างกายต่อต้านอยู่ตลอดเวลา ซึ่งกรณีแบบนี้ไม่มีทางขาวขึ้นค่ะ

กลูต้าไม่ได้เกิดโทษนะคะ แต่ส่วนผสมอื่นที่อยู่ต่างหากที่ทำให้เกิดแพ้หรือไม่แพ้ หรือร่างกายรับหรือไม่รับ

แนะนำให้ใช้กลุต้าเพียวบริสุทธิดีกว่า ซึ่งอาจได้ผลช้ามากกว่า แต่ก็ปลอดภัยเช่นกันค่ะ

ผิวขาว หุ่นดจังคะ ฟิลเลอร์ยี่ห้อไรคะถูกจังสนใจคะ  โพสต์ 2012-2-23 23:40
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-23 11:57
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า ...

พูดดีมีเหตุผลนะเนียพี่สาวคนสวย วันนี้จัดอีก2ขวดจ้า ขาวขาวแซมๆไป
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใครอยากได้นักการตลาดมาติดต่อเธอได้ เก่งจริงๆ
ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ ยังไงรบกวนหาข้อมูลด้วย อย่าพูดลอยๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย titaya เมื่อ 2012-2-23 13:19
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใค ...

โห แรงนะ เคยอ่านทุกคอมเมนท์ของคุณฟ้าแล้วหรอจ้ะ

คุณฟ้าเทอก็ศึกษาของเทอมานาน แล้วนำความรู้มาแนะนำ แบ่งปันเพื่อนๆ

ถึงไม่ได้ซื้อของกับคุณฟ้า คุณฟ้าก็นะนำดี ไม่เหมือนบางร้านจะคุยจะปรึกษา ต้องคุยหลังไมค์กลัวคนอื่นรู้ด้วยรึไง ว่ามีสูตรเด็ด เคล็ดลับยังไง

แล้วทุกอย่างมันก็มีข้อดี ข้อเสีย

เพียงแต่ใช้ให้ถูกต้องเหมาะสม ก็ปลอดภัย สวยขึ้นได้ ก้แค่นั้นเอง

ซื้อของ ที่บิีกซี่ รออยู่นานแต่เขาก็เบี้ยวไม่ยอมมา  โพสต์ 2012-2-24 21:22
อ่านทุกคอมเม้นท์ของคุรฟ้า อ่านละเอียดด้วย ตอนแรกคิดว่าเป็นหมอ เคยนัด  โพสต์ 2012-2-24 21:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เรลดา เมื่อ 2012-2-23 23:08

ซ้ำค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thetengza เมื่อ 2012-2-23 20:02

- - แพ้ตัวยานี้รึป่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย titaya เมื่อ 2012-2-23 13:19
คร ฟ้าใส ไม่เคยกล่าวถึงข้อเสียของกลูต้าเลยซักนิด ใค ...

พูดจา น่าเกลียดเกินไปนะ

ขอบคุรครับที่แสดงความเห็น  โพสต์ 2012-2-24 21:23
ปกติ อาการแพ้ มันจะเกิดได้ 2 กรณี ไม่เกี่ยวกับ ทาน หรือ ฉีด คือ

1. แพ้พวกส่วนผสมอื่นในยาที่ใช้

2. แพ้วิตามิน ซึ่งต้องรวมเอากลูต้าอยู่ในสารประเภทวิตามินด้วย

อาการแพ้โดยส่วนมากมักเกิดได้น้อยมาก และไม่ได้แสดงอาการตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ค่ะ
เราว่าน้องฟ้าเค้าก็แนะนำดีนะคะ ขนาดเราไม่ได้ซื้อของน้องเค้า แต่ถามอะไรน้องก็ตอบหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guilty เมื่อ 2012-2-24 04:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guilty เมื่อ 2012-2-24 04:01

ขอร้องอย่าเว่อร์ ! อย่าโจมตี เราไม่ได้ขาย แต่ฉีดอยู่ และทุกวันนี้ก็ยังไม่ตายค่ะ ยังเดินสวยๆอยุ่เลย ;)

เค้าคือใครค๊ะ หลักฐาน ? ถ้าจะให้ไปถามแล้วเค้าพูดไรมาต้องเชื่อ ...... บายค่  โพสต์ 2012-2-25 13:57
ลองถาม พี่ตั้ม ศัลยกรรม ดูนะครับ ว่ามีคนตายจริงไหม  โพสต์ 2012-2-24 21:25
ฉีดมาหลายเข็มแล้ว ไม่เป็นอะไรเลย เพลียนิดหน่อยตามแบบคอมพลีท คุณอาจแพ้ก้ได้น๊า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 21:38:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนอื่น ต้องขอแจ้งให้เพื่อนทุกท่านในบอร์ดทราบอีกครั้งนะครับ ว่า เหตุการณ์ที่ได้เขียนมาทั้งหมดนี้ เป็นเรื่องที่ เกิดขึ้นจริง กับตัวผมเอง ไม่มีหลักฐานใด ๆ นอกจากคำบอกเล่า ด้วยเจตนาดีทั้งหมด

เจตนา ก็คือ อยากให้เพื่อนรับรู้ ถึง ผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง และ มันจะอาจเกิดขึ้นได้อีกบ้างกับท่านอื่น อ่านดูแล้ว ก็จะได้รับทราบไว้เป็นข้อมูล ว่าหากเกิดอาการแบบเดียวกันมันคืออะไร ไม่ต้องพยายามเดา ไปเรื่อย ๆ แบบ ผม เพราะอาการที่เกิดขึ้นค่อนข้างน่ากลัวนะครับ มันเกิดขึ้นกับตัวเองจึงบอกได้ว่าเป็นอย่างไร

ส่วนใครจะคิดตีความ เจตนา ของ ผม เป็นแบบอื่น คิดว่าเป็นการโจมตี หรือ ว่า เว่อร์ นั้น
ก็ใช้วิจารณญาณส่วนตัวนะครับ  เพราะบอกตรง ๆ ว่า ไม่ใส่ใจ เพราะไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับ กิจการค้าขายใดๆ  ทุกประเภท ในบอร์ด นอกบอร์ด ทั้งหมด ทั้งมวล เป็นผู้บริโภคตัวจริง เสียงจริง

ใครที่ยังฉีดอยู่และได้ผลดี ไม่มีผลข้างเคียง ผมโคตรจะดีใจด้วยครับ เพราะผมก็อยาก ได้ผลแบบนั้นเช่นกัน ไม่เช่นนั้น คงไม่คิดจะฉีดตั้งแต่แรก ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

เพราะทุกสิ่งบนโลกล้วนมีสองด้าน ทั้งดีและไม่ดีค่ะ  โพสต์ 2013-9-3 13:29
ขอบคุณที่นำบทเรียนมาสอนเป็นวิทยาทานให้กับเพื่อนๆนะคะ  โพสต์ 2013-9-3 13:28
ของแบบนี้ก็วิจารณญานของใครของมันครับ ถ้าไม่ประสบพบกับตัว  โพสต์ 2012-3-11 10:56
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 21:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-23 11:57
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไม่ถูกกับตัวคอมพรีสมากกว่า ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะครับ คุณฟ้า

ผมแอบคิดไว้แล้วว่าคุณฟ้า ต้องมาตอบกระทู้นี้แน่นอน หิหิ แล้วก็มาจริง ๆ

อยากจะบอกว่าผมเป็น แฟนคลับ ตัวยง ของคุณฟ้า เลยหละ ที่คิดจะมาฉีด และ ศึกษารายละเอียด ผลดีผลเสีย ก็มาจากทุกช่องทางของคุณฟ้าด้วยส่วนนึงเลย ครับ  เรียกว่าส่วนใหญ่เลยแหละ
ส่วนโดส ที่ ยี่ห้อ กลูต้า ที่ใช้ ไม่ต้องสืบ ก็ตามคุณฟ้าทั้งนั้นแหละครับ ระยะเวลาการฉีด นั่้นนี่ แต่บอกก่อนนะเดี๋ยวหาว่าเป็นนายหน้าอีก ผมไม่ได้ซื้อยา และ ไม่ได้ฉีดกับคุณฟ้านะครับ หาซื้อเอง

อาการที่พบผมก็สงสัยว่าจะเป็นอาการแพ้แหละครับคุณฟ้า แต่มั่นใจว่ามาจากการฉีดกลูต้าแน่นอน ก่อนหน้า ฉีด คอมพลีท ฉีด p 3000 มาประมาณ4 เข็ม ไม่พบอาการดังกล่าวครับ แต่รู้สึกว่าตัวเหลือง ไม่ขาว  

คุณฟ้าเคยมีลูกค้าที่ฉีดแล้ว มีอาการแบบผมไม้ครับ อาการปวดหัวนะ มันเต้นตุบ ๆ เหมือนเนื้อสมองเต้น แบบ หัวใจเต้น เลยครับ โคตรหลอน

ใจจริงถอดใจสุด ๆ กับการฉีดกลูต้า แต่ก็นะคนมันมีกิเลส ก็ยังอยากอยู่นิด ๆ เห็นคุณฟ้าแนะนำ กลูต้าบริสุทธิ์ นี่ จะไม่มีผลข้างเคียงหรอครับ แล้วมียี่ห้ออะไรบ้าง เพราะเคยsearch  ในเน็ตแร้วพบว่า มียี่ห้อนำเข้าจากเสปน ผ่านอย ไทยแล้ว แบบนี้ ใช่ไม้ครับ แต่ผมจำชื่อยี่ห้อไม่ได้

เผื่อเก็บไว้เป็นอีกทางเลือก
ว่าแต่ตอนนี้ คอมพลีท เหลืออยู่เอาไม้ ให้ฟรี ๆ เรย เก็บไว้ไร้ประโยชน์ หิหิ

ไงก็ขอบคุณนะครับ สำหรับ ทุกข้อมูลที่เป็นประโยชน์

ว่าจะสั่งคอมพรีทมาฉีดพอดีเยยอ่ะ กลัวอีกแล้ววอ้าา ทำไมก๊านนน จะขาวก่อนลงไปบ้านสักกะหน่ยยย
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-24 21:52
ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะครับ คุณฟ้า

ผมแอบคิดไว้แล้วว ...

อาการฉีดแล้วเป็นไข้ปวดหัว ไม่ได้มีแต่คอมพรีสตัวเดียวค่ะ

ตัวอื่นก็เป็น ซึ่งโดยปกติจะต้องหายไปเองใน 2-3 ครั้ง

แต่ถ้าไม่หาย จะแนะนำให้หยุดใช้กลูต้าตัวนั้น แม้จะเห็นผลก็ตาม

ส่วนวิธีแก้เบื้องต้น คือ การเจือจางด้วยน้ำกลั่น 10ml เป็นอย่างต่ำ หรือผสมกับกระปุกน้ำเกลือเอา

กลูต้าแบบเพียวนั้นไม่พบอาการปวดหัวเป็นไข้ เว้นแต่ในรายที่แพ้สารอาหารประเภทวิตามิน

แต่อาการปวดหัว เป็นไข้ ตัวร้อนนั้น สาเหตุหลัก คือ ร่างกายต่อต้าน เพราะได้รับในปริมาณที่มากเกินขนาดเกินไป และเป็นสิ่งแปลกปลอม

หากอาการนี้ไม่หายไป อย่าใช้ต่อ ให้หยุดใช้ทันที

กลูต้าสเปนผ่าน อ.ย. ในเรื่องของการทำเมโสหน้า ไม่ใช่ในเรื่องฉีดผิวขาวค่ะ

ถ้าเอากลูต้าเพียวที่ดีที่สุด และยังไม่พบผู้ที่มีปัญหากับการฉีดมีเพียงยี่ห้อ TAD ของไบโอฟาม่าร์ หรือ  Bayer หรือ ทรีโอฟาม่า ค่ะ

แต่ยังไงก็ตามกลูต้าเพียวเหล่านี้ หากได้รับในปริมาณที่สูงเกินไป ก็ทำให้เกิดอาการช๊อตได้เช่นกัน

สำหรับฟ้าฉีด TAD มาโดยตลอด ยังไม่พบอาการที่ว่านี้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2012-2-24 22:06
ว่าจะสั่งคอมพรีทมาฉีดพอดีเยยอ่ะ กลัวอีกแล้ววอ้าา ทำ ...

มันเลยต้องศึกษา และเทสอาการแพ้ยาก่อนใช้ค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 22:38:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-24 22:22
อาการฉีดแล้วเป็นไข้ปวดหัว ไม่ได้มีแต่คอมพรีสตัวเด ...

สูตร tad นี่ฉีดคู่อะไรบ้างคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้