เจ้าของ: really_kind
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผลข้างเคียงจากการฉีดกลูต้า น่ากลัวและอันตราย

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณที่บอกมาก ๆ ค่ะ  ยังลังเลว่าจะฉีดอยู่เลย เพราะเห็นเพื่อนที่เรียนด้วยกันฉัดแล้วขาวจริง  ๆ

แต่ตอนนี้ถ้าจะให้ฉีดคงฉีดวิต C แทน  อาจขาวสู่มากไม่ได้  แต่ไม่น่ากลัวเท่า

แสดงความคิดเห็น

ลองใช้แค่วิตซีธรรมดา อย่างลูมิสเตอร์ ก็ขาวได้เยอะค่ะ  โพสต์ 2012-2-24 23:37
ต้นฉบับโพสต์โดย really_kind เมื่อ 2012-2-24 22:38
สูตร tad นี่ฉีดคู่อะไรบ้างคับ

วิตามินซีธรรมดาค่ะ 3-4 แอมป์ หรือลูมิสเตอร์ 2 แอมป์ คู่กับ วิตซีไทยธรรมดา 2 แอมป์ค่ะ
อาการเหมือนของเราเลยอ่ะ หลังจากฉีกประมาน1วัน จะปวดหัว ตุ๊บๆๆ ตลอดเลยเราก็นึกว่าเป็นไมเกรน แต
ผมรู้แล้วละว่าเกิดอะไรขึ้นกับเคสนี้ และให้เป็นอุทาหรณ์เลยนะครับในการผสมยา

ใจเย็นๆนะครับไม่ต้องรีบขาว ค่อยเป็นค่อยไป ผมเอาคอมพลีสปลอม จริงมาให้ดู

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
complete+lumistor+biocell placenta

Lumitor Japan เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ  ที่มีฤทธิ์แรงกว่าวิทตามิน C  20  เท่าและแรงกว่าวิทตามิน E  50  เท่า  

Biocell Collagen Forte + Vit. C Vitamin C 1500 กรัม + collagen 500 กรัม

คุณไม่มีการผสมนอมอล์เซอร์

ความเข้มข้นของวิตามินซีเลยเยอะกว่ากลูต้า complete มันเลยทำให้เกิดอาการข้างเคียง

คุณยังไม่เคยทดสอบcomplete เพียวไม่ผสม แล้วก็อัดไปเยอะเกิน

ผมคนหนึ่งที่ฉีดมาทุกตัวยืนยันเลยละ complete ไม่มีผลข้างเคียง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poojacm เมื่อ 2012-3-7 02:37

คือทุกวันนี้ฉีดแค่complete+ขัดตัวด้วยซิมเปิ้ล เพราะต้องทำงานบ้านจัดสรรโดนแดนทุกวัน ครับ

x
ลอกตัวก็ขาวจิงนะอาเราก็ลอก และเค้าก็เสริมจมูกกับดัดฟันเค้าเริ่มลอกตัวตั้งแต่ปวสอ่ะตอนนี้33ตอนแรกที่เราดำเราก็จนกว่าผิวเราจะขาวหลังจากก็บำรุงผิวตามปกติและก็ปีละแค่หนึ่งครั้งเอง

x
เค้าเป็นอาสะใภ้เรานะตอนแรกเรายังไม่แต่งงานกับแฟนก็กินกลุต้าโรสขาวจิงนะแต่พอเลิกกินก็เลิกขาวแพงกว่าลอกตัวอีก
ฉีดเหมือนกันจ๊ะ
2 ครั้งแรกเป็นไข้โทรมหยุดเรียนเลย
แต่หลังจากนั้นก็ไม่เปนอะไรแล้ว

จิงๆถ้าฉีกหลายครั้งก็ยังไม่สบาย แนะนำให้เปลี่ยนยาสีกว่าน่าาา >  < ทรมานเวลาไม่สบาย
ต้นฉบับโพสต์โดย poojacm เมื่อ 2012-3-7 02:32
complete+lumistor+biocell placenta

Lumitor Japan เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ...

ใช่ค่ะ ควรที่จะผสมน้ำกลั่นทำละลายลงไป

ตัววิตซีฉีดเดี่ยวๆ เยอะๆ ก็เกิดอาการได้ค่ะ ยืนยันอีก 1 เสียง
เท่าที่อ่านมา จนกท เป็นไข้ สั่น หนาว ๆ และมันก็เป็นผลข้างเคียงจริง ๆ ค่ะ เพราะว่าพี่ที่เรารู้จักเค้ามีอาการเดียวกันเลย แต่ไม่รู้นะคะว่าเค้าฉีดตัวไหนมา เค้าบอกว่าหลังฉีดได้ 1 วัน พอเข้าวันที่ 2 รู้สึกหนาว ๆ เหมือนจะเป็นไข้ แต่ว่าผลที่ได้พี่เค้าขาวขึ้นกว่าเดิมมากค่ะ ผิวเนียนขึ้นด้วยค่ะ สรุปว่ามันเป็นผลดีหรือผลเสียค๊ะ หรือความคิดส่วนตัวนะคะ กลูต้ามันไปปรับอะไรบางอย่างในร่างกายเราหรือเปล่า จนทำให้ร่างกายเราจากที่เคยเป็นปกติไปทำให้ร่างกายกระตุ้นอะไรหรือเปล่า แล้วร่างกายเกิดปรับตัวไม่ทันประมาณนี้อ่ะค่ะ แต่ที่อ่านก็กลัว ๆ เหมือนกันค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย toktaknicha เมื่อ 2012-3-10 01:34
เท่าที่อ่านมา จนกท เป็นไข้ สั่น หนาว ๆ และมันก็เป็นผล ...

ร่างกายจะต่อต้านด้วยการสร้างแอนติบอดี้ขึ้นมา ทำให้เกิดอาการ บางรายเป็นหนัก บางรายไม่เกิดก็มี และคอมพรีสจะมีสารไฮเปอร์ดิน ที่เร่งการดูดซึมเข้ากระแสเลือด

อีกทั้งการปรับตัวของร่างกาย กรณีฉีดเพียวๆ ไม่ผสม จะได้รับแบบเข้มข้นเกินไป

คอมพรีสจะสังเกตว่า

1. คนที่ฉีดแล้วไม่รู้สึกอะไรขึ้นเลย จะไม่ค่อยเห็นผล มีน้อยรายที่เห็นผล มักเป็นกับคนที่ฉีดตัวอื่นมาก่อนแล้ว

2. คนที่ฉีดแล้วเป็นไข้ ปวดหัวต่างๆ เนี่ย มันจะมีอาการ 2-3 ครั้ง เท่านั้น จากนั้นจะได้ผิวผ่องใส ขาววิ้งๆ เลยก็มี แต่มักได้ระดับสีผิว ผิวเนียนนุ่มไวกว่าตัวอื่นมาก
ตัวนี้เลยถูกยกย่องว่าเทพแห่งกลูต้าสูตรน้ำ (ตัวเก่านะ)

3. คนที่ฉีดแล้วอาการหนัก จนในที่สุดเกิดตุ่ม ผื่นแพ้ที่ผิว อันนี้อาการแพ้ ไม่ใช่ ร่างกายปรับกับยาได้แบบข้อ 2 พวกนี้มักไม่แสดงอาการแพ้มาก่อนใน 1-3 ครั้งแรก จะแค่เป็นไข้
แต่พอครั้งหลังๆ เริ่มมีสิว ผื่นคัน พวกนี้ใช้ไปแม้จะเห็นผลว่าขาว แต่ให้หยุดใช้จะดีที่สุด

4. ผิวจะหมองคล้ำจากแสงแดดมาขนาดไหน คอมพรีสจะปรับผิวแก้อาการไหม้ได้ดีมากกว่าตัวอื่น เท่าที่ฉีดมา ไม่มีตัวไหนสู้คอมพรีสได้ในเรื่องนี้
ฉีดกลูต้าอันตรายมากเลยนะคะ!!
ทั้งทางสหรัฐอเมริกาและไทยเองไม่อนุญาติให้มีการฉีดนะคะ
การฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ
เพราะมีผลข้างเคียงและอันตรายมากมาย

แต่ทำไมถึงมีการฉีดกันเกลื่อนนนน ทั่วบ้านทั่วเมือง
ทั้งตามโรงพยาบาลสถานความงาม คลินิกดัง
อันนี้ก็ข้องใจในระบบกฎหมายบ้านเราอยู่พอสมควร

เราคงไม่โดนด่ากลับใช่มั๊ยเนี่ย หวังดีจริงๆค่ะ
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมตามบทความวิชาการทั่วไปได้นะคะ ข้อมูลด้านลบทั้งนั้น
ดีไม่ดี นอกจากเสียเงิน(อันนี้ไม่เท่าไหร่) จะเสียใจทีหลังนะคะ หวังดีจริงๆ
ถ้าคิดว่าที่เราพูดเป็นประโยชน์บ้างก็อยากให้เก็บไปทบทวนดูค่ะ
ถ้าคิดว่าไม่เป็นประโยชน์ ก็อ่านผ่านๆแล้วไม่ต้องสนใจค่ะ
"ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ"
ไหงเราได้ข่าวหนอ ???

ไม่ต้องไปไหนไกลค่ะ เข้ากูเกิ้ล (ไม่ได้ยากอะไรเลย ถ้าต้องการจะศึกษาข้อมูลจริงๆ)
พิมพ์ไปเลยค่ะ อันตรายจากการฉีดกลูต้า กลูต้าทำให้ขาวจริงหรือ? การฉีดกลูต้าผิดกฎหมายหรือไม่ ฯลฯ

เลือกอ่าน บทความวิชาการ เลยค่ะ บทความจากแพทย์ นักวิจัยยา เยอะแยะ
มีทั้งจากสถาบันสากลของไทย สถาบันสากลระดับโลก

อย่าไปอ่านบทความจากสถานความงามล่ะ
เพราะเนื้อหาในนั้นก็ไม่ต้องเดาว่าจะออกมาแบบไหน

ทั้งสหรัฐและไทย ไม่อนุญาติให้มีการฉีดสารกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด
เพราะการฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือดถือเป็นความผิดตามกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ

แต่ก็อ่อนใจกับกฎหมายไทยเต็มทีเหมือนกัน
เพราะเห็นเกร่ออออ กันทั่วบ้านทั่วเมือง โรงพยาบาลดังๆ หมอฉีดให้ด้วยซ้ำ (จรรยาบรรณ????)

ก่อนทำอะไร อยากให้มีสติค่ะ ศึกษาข้อมูลดีๆ กว้างๆก่อนตัดสินใจ (จากแหล่งอ้างอิงที่เชื่อถือได้ด้วยนะคะ)
ไม่ใช่ทำไปแล้วต้องมานั่งเสียใจ เสีย บลาๆๆๆ ฯลฯ รักษาตัวทีหลัง ไม่คุ้มกันค่ะ

เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่ข่าวเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้าก็มีให้เห็น
แต่ทำได้แค่เตือน ในฐานะมนุษย์ร่วมโลกคนนึงเท่านั้นจริงๆ !!
เพราะคนเราถ้าใจเอนเอียง จากการฟังคนอื่นมาเยอะแล้ว ร้อยแปดเหตุผลมาอธิบาย ก็ฉุดไม่อยู่แล้วค่ะ

คนสมัยนี้ ไม่ค่อยรักตัวเอง หรือมองในแง่นึงคือ รัก แต่ไม่ชอบศึกษาข้อมูล ชอบแบบปากต่อปากมากกว่า ไม่เสียเวลาว่างั้น
เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว แค่อยากเตือนในฐานะ คนรักสวยรักงามเหมือนกันเท่านั้นเอง
อะไรดีอยากบอกต่อ อะไรไม่ดีก็อยากเตือนๆกันไป ส่วนใครสนใจไม่สนใจ สุดท้ายคนที่ตัดสินใจเลือก คือคนที่ต้องได้รับผล และต้องยอมรับผลที่ตามมาเองอยู่แล้วค่ะ
เง้อออออ อ่อนใจ
"ยังไม่เคยได้ยินว่ามีข่าวคนฉีดกลูตาฯแล้วตายเลย เท่าที่รู้มายังไม่มีรายงานน่ะคับ"
ไหงเราได้ข่าวหนอ ???

แล้วรู้สึกว่า แปลกๆ!! ตรงที่ คนที่เข้ามา ตอบ ถาม เม้น รวมถึงแก้ต่าง ในกระทู้ "กลูต้า" เนี่ย
จะมีแต่หน้าเดิมๆเกือบทุกกระทู้เลยนะเนี่ย แปลกไม่เบา ???

++++ ไม่ต้องไปไหนไกลค่ะ เข้ากูเกิ้ล (ไม่ได้ยากอะไรเลย ถ้าต้องการจะศึกษาข้อมูลจริงๆ)
พิมพ์ไปเลยค่ะ อันตรายจากการฉีดกลูต้า กลูต้าทำให้ขาวจริงหรือ? การฉีดกลูต้าผิดกฎหมายหรือไม่ ฯลฯ

เลือกอ่าน บทความวิชาการ เลยค่ะ บทความจากแพทย์ นักวิจัยยา เยอะแยะ
มีทั้งจากสถาบันสากลของไทย สถาบันสากลระดับโลก

อย่าไปอ่านบทความจากสถานความงามล่ะ
เพราะเนื้อหาในนั้นก็ไม่ต้องเดาว่าจะออกมาแบบไหน

ทั้งสหรัฐและไทย ไม่อนุญาติให้มีการฉีดสารกลูต้าเข้าทางเส้นเลือด
เพราะการฉีดกลูต้าเข้าทางเส้นเลือดถือเป็นความผิดตามกฎหมายอย่างชัดเจนค่ะ

แต่ก็อ่อนใจกับกฎหมายไทยเต็มทีเหมือนกัน
เพราะเห็นเกร่ออออ กันทั่วบ้านทั่วเมือง โรงพยาบาลดังๆ หมอฉีดให้ด้วยซ้ำ (จรรยาบรรณ????)

ก่อนทำอะไร อยากให้มีสติค่ะ ศึกษาข้อมูลดีๆ กว้างๆก่อนตัดสินใจ (จากแหล่งอ้างอิงที่เชื่อถือได้ด้วยนะคะ)
ไม่ใช่ทำไปแล้วต้องมานั่งเสียใจ เสีย บลาๆๆๆ ฯลฯ รักษาตัวทีหลัง ไม่คุ้มกันค่ะ

เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่ข่าวเสียชีวิตจากการฉีดกลูต้าก็มีให้เห็น
แต่ทำได้แค่เตือน ในฐานะมนุษย์ร่วมโลกคนนึงเท่านั้นจริงๆ !!
เพราะคนเราถ้าใจเอนเอียง จากการฟังคนอื่นมาเยอะแล้ว ร้อยแปดเหตุผลมาอธิบาย ก็ฉุดไม่อยู่แล้วค่ะ

คนสมัยนี้ ไม่ค่อยรักตัวเอง หรือมองในแง่นึงคือ รัก แต่ไม่ชอบศึกษาข้อมูล ชอบแบบปากต่อปากมากกว่า
เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว แค่อยากเตือนในฐานะ คนรักสวยรักงามเหมือนกันเท่านั้นเอง
อะไรดีอยากบอกต่อ อะไรไม่ดีก็อยากเตือนๆกันไป ส่วนใครสนใจไม่สนใจ สุดท้ายคนที่ตัดสินใจเลือก คือคนที่ต้องได้รับผล และต้องยอมรับผลที่ตามมาเองอยู่แล้วค่ะ
เง้อออออ อ่อนใจ
ซ้ำ!! ด้วยความหวังดีจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:43

ก้อจะฉีดอ่ะค่ะ ยังอยากสวยอยู่ ^^
เคยดูในรายการบอกเล่าเก้าสิบ เค้าก็ว่ายังไม่มีคนเป็นอะไรนะ
ถ้ามันมาจากตัวกลุต้าแท้ๆ ย้ำว่าแท้ๆนะ
ผลข้างเคียงที่รุนแรงก็อาจจะเกิดได้..แต่ยังไม่เคยเห็น 55

แสดงความคิดเห็น

ก็ดีกว่าพวกหน้าใหม่แล้วชอบสาระแนมาโพสให้คนอื่นคิดแบบตัวเอง  โพสต์ 2012-3-11 14:14
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-11 11:45:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็เลิกฉีดไปแร้วนะครั้บ ใจจริงก็อยากหล่ออยู่  แต่ผลข้างเคียงไม่ไหวจริงๆ นะครับ

ช่วงที่เป็นบอกได้เลยว่า เหมือนใกล้ตายมาก มันปวดหัว ปวดมาก หัวสมองเต้นตุ้บ ๆ รู้สึกได้เลยว่ามันมีอะไรแปลกปลอม เข้าไปทำปฏิกิริยาอะไรบางอย่างในร่างกาย เหมือนมีตัวหนอน วิ่งอยู่ในหัวผมเลย กินสัปปะรดเป็นลูก ๆ เพราะเค้าเชื่อว่ามันจะไปล้างกลูต้า ผมกินจนลิ้นสากไปหมด ไหว้พระเลย ขอให้หายไม่เอาอีกแล้ว

ตอนนั้นมันเหมือนได้คิด ได้สัจธรรมขึ้นมา ว่า อะไรที่เป็นธรรมชาติ ถึงแม้ว่ามันจะไม่ได้สวยงามที่สุด แต่มันก็คงเหมาะกับเราที่สุด มันขึ้นอยู่กับความพอใจของเรามากกว่า กลับมารักตัวเองในแบบที่ไม่ได้ฝืนธรรมชาติ มันก็ส่งผลดี ๆ ในระยะยาว มีรอยยิ้ม ให้กับคนรอบข้าง มองโลกในแง่ดี ใครๆ ก็อยากเข้้าใกล้ ไม่เห็นจำเป็นต้องขาวก็ได้ ปลอบใจตัวเองรึป่าวไม่รู้

หลังเลิกฉีด ชีวิตไม่ได้แย่ลงนะครับ ไม่ขาวขึ้น ไม่ดำลง ไม่มีใครทัก ไม่โทรม
แต่ผื่นที่แขน หายครับ ประมาณหนึ่งอาทิตย์หายเรย
และสภาพจิตใจก็ดีขึ้น ไม่ต้องกลัวจิตตกว่า มันจะเป็นอันตรายกับเรารึป่าว กูจะตายไม้ อะไรงี้
ที่สำคัญ ประหยัดเงินในกระเป๋าครับ มาก ๆ ๆ

ที่เขียนมานี่ก็ไม่ได้ต่อต้านการฉีดอะไรใด ๆ นะครับ ทุกสิ่งทุกอย่าง ก็เป็นความตัดสินใน เป็นทางเลือก ของแต่ละบุคคลครับ  เพียงแต่ที่มาเขียน อยากให้เป็นกรณีศึกษาอีกด้านของผู้ที่คิดจะฉีดกลูต้า จะได้มีข้อมูลหลาย ๆ ด้านไว้ประกอบการตัดสินใจครับ

สวยกันจากภายนอกแล้วอย่าลืม ดูแล ภายใน กันด้วยนะคร้าบทุกคน

ต้นฉบับโพสต์โดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-11 09:43

ก้อจะฉี ...

ใจเย็นๆ ค่ะ หุหุ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-3-12 00:35
ใจเย็นๆ ค่ะ หุหุ

ขอโทดนะคะ ไม่ทราบว่าร้านของพี่ฟ้า มี
Complette กับ Laroscorbine Platinium
มั้ยคะ อยากได้อ่ะ ค่ะ^^
แล้วรบกวนแนะนำสถานที่ฉีดที่โคราชหน่อยนะคะ
ขอบคุนล่วงหน้าคร่า า า า ><
ต้นฉบับโพสต์โดย กล้วยแก เมื่อ 2013-5-10 02:03
ขอโทดนะคะ ไม่ทราบว่าร้านของพี่ฟ้า มี
Complette กับ Laroscorbi ...

มีคะ

Line มานะคะ  ID : pinkmaya
น่ากลัวจังครับ แต่หลายๆท่านก็ใจถึงเพื่อความขาวกัน ถึงบอกว่าไม่อันตรายไม่มีผลข้างเคียง ?
ผมว่าศัลยกรรม ยังน่ากลัวน้่อยกว่าเยอะเลยครับ
กินดีกว่ามั้งง  ผลก้อเหมือนกันนะ  ไม่เห็นมีอาการไรด้วยย
เคยฉีดคอมพีค และ เดอร์ม่าไวท์ค่ะ
อาการคือ คอมพีค ฉีดเสร็จสัก 2 ชม  มีอาการหนาวสั่น อ้วกแตก เป็นไข้เวียนหัวทรมานมากเหมือนกำลังจะตายยังไงไม่รู้เสียงแหบหาย แต่ะอเช้ามาก็ดีขึ้นกินยาพาราก่อนนอนไป 2 เม็ดเพราะมันทรมานมากค่ะ หนาวจนสั่นเหมือนคนของเข้าเลยจริงๆ นอนร้องไห้เลยค่ะ แต่พอเช้ามาก็โอเค

ส่วนเดอร์ม่าไวท์ฉีดแล้วไม่เป็นอะค่ะ แต่ตอนฉีดเข้าเส้นที่แขน ปวดมาก ปวกทั้งกล้ามเนื้อเลยพออีกวันรุ่งขึ้น แขนเขียวช้ไเห็นได้ชัดเจนเลยค่ะ ตั้งแต่นั้นเลยพอไม่กล้าซื้อยามาฉีดอีกเลย กลัวเลยค่ะถ้าคิดจะฉีดคงดูที่ ๆ ดีที่สุดแพงแค่ไหนปลอดภัยก็สบายใจกว่าค่ะ
ฉีดแล้ว เป็นไข้ เป็นเรื่องปกติ นะครับ คิดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้