เจ้าของ: kannapit
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกรอบ 2 กับคุณหมอศรัณย์ P10 3/2/2012

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-5 13:17
เรารู้สึกว่าหมอศรัณย์ถ้าไม่ตรงก็เอียงซ้าย เท่าที่ ...

เอียงเยอะไม๊คะ แต่ที่ดูในรูปดูไม่ออกเลยว่าเอียง ทรงก็สวยดีไม่โด่งมากแต่ หน้าหวานขึ้นค่ะ ... ของเราดั้ง 1 ไม่เอียง ดั้ง2 ก็ไม่เอียง แต่ดั้ง3 เทข้างมาทั้งอันเลย เป๋ซ้าย ที่บ้านทักตั้งแต่ถอดเฝือก เลยมั่นใจว่าไม่ใช่เพราะจมูกเรา อยากแก้เอียงแก้ทรงให้คมขึ้นแต่คิวยาวหลาย เลยถอดใจ .... อีกอย่างคือ อยากได้ซิลิโคนแบบมีขาแบบทรงแรก เพราะเรามีติ่งจมูก ใส่แบบมีขาจะเห็นหยดน้ำชัดดี .... กลับไปหมอเดิมค่ะ หลังจากลองผิดลองถูก .... ของคุณถ้าแก้เอียงแค่ผ่าปรับซิลิฯก็ได้ พ้อทรงสวยแล้วจริงๆค่ะ แต่ถ้าไม่มาก อย่าเจ็บตัวเลยน๊า เรายังชอบจมูกทรงนี้เลย
มีใครรู้จักหมอชัยโรจน์มั้งค่ะไม่รู้ว่าทำออกมาสวยหรือเปล่าใครรู้จักมั้งค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่รู้จักเลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 16:37
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 16:46:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-5 14:39
เอียงเยอะไม๊คะ แต่ที่ดูในรูปดูไม่ออกเลยว่าเอียง ทร ...

เอาจริง ๆ เราก็ไม่อยากเจ็บตัวแล้วค่ะ เราดูเองก็ว่าเอียงนิด ๆ แต่ก็ไม่มีคนอื่นทักนะคะ เราเลยว่าจะเข้าไปให้หมอดูให้น่ะค่ะ หมอศรัณย์ไม่มีแบบมีขาใช่มั้ยคะ เราก็คิด ๆ อยู่ว่าถ้าใส่แบบมีขาน่าจะช่วยให้ไม่เอียงได้...รึเปล่า แล้วใส่แบบมีขาตอนเอาออกจะยากกว่ารึเปล่าคะ
เคยถามมาหมอศรัณย์ใช้ซิลิโคนสำเร็จแบบไม่มีขา จะใช้แบบมีขากับบางคนเท่านั้นค่ะ ส่วนเรื่องเอียง ที่เราอ่านมาแบบมีขาช่วยพลุงทรงได้ดีกว่าค่ะ แต่ดั้งแรกของเรา อาทิตย์แรกเอียงเพราะนอนตกหมอน แหะๆ ไม่เกี่ยวกับหมอเลย ใช้วิธีดัดเอาค่ะ ก็กลับมาตงเหมือนเดิม ปลายไม่เอียงสักนิด แล้วมีหยดน้ำ ชอบตงนี้อ่ะค่ะ เราอ่านเจอ.....เผื่อเป็นประโยชน์บ้างค่ะ

ลักษณะ การเหลาซิลิโคนที่เสริมจมูก แบบมีขา และไม่มีขา ถ้าเหลาได้เหมาะสม ส่วนใหญ่จะให้ผลต่อรูปร่างไม่แตกต่างกัน
ยกเว้นในลักษณะจมูกเฉพาะของคนไข้บางรายเท่านั้น ที่จะเหมาะสมกับมีขา หรือ บางรายก็เหมาะกับไม่มีขา ส่วนเรื่องเป็นแท่งหรือดูเป็นธรรมชาติแค่ไหน อยู่ที่ฝีมือการเหลาของหมอแต่ล่ะท่าน

โอกาศทะลุมีทั้งสองแบบขึ้นอยู่กับว่าที่เสริมไปเกินเนื้อจมูกเราทนไหวไหม แต่ถ้าเสริมเหมาะสมก็อยู่กับเราได้ตลอด แต่คลีนิค
ส่วนใหญ่จะใช้แบบไม่มีขา หมอบอกว่าจะไม่เสี่ยงต่อการทะลุ แต่ในทางกลับกัน สิริโคนแบบมีขา จะทำให้รูปทรงจมูกดูดีกว่า

ยังไงก็ดี ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญานของท่านเอง ว่าควรเลือกแบบไหน ให้เหมาะสมกับตัวเองมากที่สุด

สรุปง่ายๆ

เสริมแบบ มีขา และไม่มีขา ต่างกันอย่างไร

แบบมีขา : ข้อดี - คงรูปต่างของสันจมูกได้ดีกว่า

ข้อเสีย - เชื่อว่าจะทำให้มีโอกาสทะลุได้มากกว่า

(แต่ผมเชื่อไม่หมด เพราะว่าแบบมีขาจะช่วยให้มีปลายจมูกได้ ถ้าทำออกมาแล้วเกิดที่เนื้อเยื่อจมูกของคนคนนั้นจริง

จะรับได้ อันนี้มีโอกาสทะลุชัวร์ แต่ถ้าไม่รั้งมาก ไม่มีผลมากครับ)

แบบไม่มีขา : ข้อดี - ลดการทะลุของจมูก (คิดว่าเป็นการเสริมแค่เพียงความสูงเท่านั้น)

ข้อเสีย - คงรูปร่างของจมูกได้ไม่ดีเท่าแบบมีขา

สรุปจากความเข้าใจนะครับ

งั้นถ้าต้องการให้จมูกสูง ไม่เน้นรูปร่างปลายจมูก การทำแบบไม่มีขาก็ไม่มีผลอะไร

และก็เช่นเดียวกันถ้าเสริมแบบมีขาแต่ ไม่เน้นจนสุดเท่าที่เสริมได้ การเสริมแบบมีขาก็ไม่อันตรายเช่นกัน

ขึ้นอยู่กับ ความดื้อของเรา

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 00:15:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-5 21:13
เคยถามมาหมอศรัณย์ใช้ซิลิโคนสำเร็จแบบไม่มีขา จะใช้แ ...

ขอบคุณนะคะ กระจ่างขึ้นเยอะเลยค่ะ ^^
ยังไงขอให้คุณปูน้อยโชคดีกับการทำศัลยกรรมครั้งต่อ ๆ ไปนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-6 00:15
ขอบคุณนะคะ กระจ่างขึ้นเยอะเลยค่ะ ^^
ยังไงขอให้คุณปู ...

ขอบคุณค๊า ... ถามหน่อยว่าตอนแก้รอบ2 เจ็บ+ตึงปลายจมูกบ้างไม๊อ่ะคะ ... เราแก้รอบ2 มาเดือนครึ่งแล้ว แต่ยังตึงๆที่ปลายจมูกอยู่เลยค่ะ
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 17:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-6 15:09
ขอบคุณค๊า ... ถามหน่อยว่าตอนแก้รอบ2 เจ็บ+ตึงปลายจมูกบ ...

รอบสองของเราเจ็บดั้งค่ะ ตอนนี้ถ้าทำหน้าเฉย ๆ ก็เป็นบางทีค่ะ เสียด ๆ ตึง ๆ แถวดั้ง
แต่ถ้าหาว จาม หรือทำหน้าย่น ๆ ก็จะตึง ๆ ทั้งจมูก เวลาเม้มปากจะเม้มเยอะไม่ได้จะตึงปลายจมูก
แถมวันดีคืนดีในจมูกก็เหมือนจะมีเลือดออกเหมือนกันนะคะ แต่พออีกวันก็หาย ก็แปลก ๆ อ่ะค่ะ
วันนี้จะแวะเข้าไปให้หมอศรัณย์ดูให้หน่อยค่ะว่าเอียงรึเปล่า
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-6 17:21
รอบสองของเราเจ็บดั้งค่ะ ตอนนี้ถ้าทำหน้าเฉย ๆ ก็เป็ ...

อาการข้างเคียงเยอะจังค่ะ .... แปลกใจตรงที่รอบแรกไม่เป็นอะไร แต่รอบ2 ปัญหาเยอะเลย  แต่เราคงไม่หาหมอแล้วค่ะ รอแก้ใหม่เลย ... ไปหาหมอมาเป็นยังไงกลับมาเล่าให้ฟังด้วยน๊ะคะ ^^
สรุปคุณหมอว่ายังไงบ้างคะ พอออกมาแล้วไม่เห็นเลยไม่ได้ถามกันเลย
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 00:40:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-6 18:03
อาการข้างเคียงเยอะจังค่ะ .... แปลกใจตรงที่รอบแรกไม่เ ...

หมอจับดูตรงดั้งแล้วบอกว่ามันยังไม่รัดซิลิโคน จับดูจะรู้เลยว่ามันเป็นขอบ ๆ ไม่แนบ ซึ่งโดยปกติทั่วไปหลังทำ 1-1.5 เดือนมันจะรัดแล้ว หมอบอกว่าอาจเป็นเพราะตอนดันซิลิโคนเข้าไป ถ้าแบบปกติมันจะลงไปอยู่ใต้ผังผืดแนบกันพอดี แต่ของเราตอนดันเข้าไปอาจไปดันผังผืดให้ย่น ตอนนี้ก็เลยยังไม่แนบกัน แต่ปกติมันจะค่อย ๆ แนบไปเอง หมอให้รอดูอีกซักเดือนถ้ายังไม่แนบอาจใช้วิธีผ่าเข้าไปดึงผังผืดขึ้นมาค่ะ เราก็คิดอยู่ตั้งแต่วันทำแล้วว่าเจ็บดั้งตอนทำครั้งแรกไม่เห็นเจ็บเลย
161#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 00:44:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย solotynan เมื่อ 2012-4-6 23:04
สรุปคุณหมอว่ายังไงบ้างคะ พอออกมาแล้วไม่เห็นเลยไม่ไ ...

หมอจับดูตรงดั้งแล้วบอกว่ามันยังไม่รัดซิลิโคน จับดูจะรู้เลยว่ามันเป็นขอบ ๆ ไม่แนบ ซึ่งโดยปกติทั่วไปหลังทำ 1-1.5 เดือนมันจะรัดแล้ว หมอบอกว่าอาจเป็นเพราะตอนดันซิลิโคนเข้าไป ถ้าแบบปกติมันจะลงไปอยู่ใต้ผังผืดแนบกันพอดี แต่ของเราตอนดันเข้าไปอาจไปดันผังผืดให้ย่น ตอนนี้ก็เลยยังไม่แนบกัน แต่ปกติมันจะค่อย ๆ แนบไปเอง หมอให้รอดูอีกซักเดือนถ้ายังไม่แนบอาจใช้วิธีผ่าเข้าไปดึงผังผืดขึ้นมาค่ะ เราก็คิดอยู่ตั้งแต่วันทำแล้วว่าเจ็บดั้งตอนทำครั้งแรกไม่เห็นเจ็บเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-7 00:44
หมอจับดูตรงดั้งแล้วบอกว่ามันยังไม่รัดซิลิโคน จับด ...

ยังไงอดทนรอสัก 1 เดือนก่อนแล้วกันเนอะ ถ้าต้องแก้ค่อยเข้าไปทำอย่างที่คุณหมอบอกแล้วกันนะคะ จขกท น่าอยู่แล้วคะ ตัวจิงตัวเล็กน่ารักมั๊กมาก อิอิ
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 01:16:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย solotynan เมื่อ 2012-4-7 00:50
ยังไงอดทนรอสัก 1 เดือนก่อนแล้วกันเนอะ ถ้าต้องแก้ค่อ ...

ก็ตามที่หมอบอกแหละค่ะ แต่ก็เซ็ง ๆ เนอะ ทำสองรอบแล้วยังมีปัญหาอีก ขอบคุณนะคร้า ^^

ขอบคุณค่ะ หวังว่าอีก 1 เดือนจะเข้าที่ได้ด้วยตัวเอง  โพสต์ 2012-4-7 01:41
สู้ๆคะ แค่นี้ก็น่ารักจะแย่แล้วคะ ^^  โพสต์ 2012-4-7 01:19
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-7 00:40
หมอจับดูตรงดั้งแล้วบอกว่ามันยังไม่รัดซิลิโคน จับด ...

เพิ่งรู้ว่ามีกรณีแบบนี้ด้วย รู้แต่เวลาแก้จมูกทุกครั้งจะมีผังผืดใหม่ยิ่งแก้บ่อยจมูกจะดูใหญ่กว่าคนทำใหม่ค่ะ ว่าไปก็น่าเหนื่อยนะคะถ้าต้องแก้ เจ็บไม่จบสักที....แต่มันคงต้องใช้เวลาจริงๆค่ะ จมูกเรารอบที่แล้วนาน 4เดือนกว่าจะยุบหมด ... ไม่แน่อาจจะหายก็ได้ค่ะ ขอให้สวยสมใจนะคะ
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-7 11:46:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-7 11:39
เพิ่งรู้ว่ามีกรณีแบบนี้ด้วย รู้แต่เวลาแก้จมูกทุกค ...

ขอให้มันหายเองไม่ต้องผ่าแก้ค่ะ เซ็งสุด ๆ ไม่อยากเจ็บตัวแล้ว ขอบคุณนะคะ
ขอใหุ้คุณพระคุ้มครอง
ไม่ต้องแก้นะคะ

เป็นกำลังใจให้พี่สาวค่ะ
สู้ๆ นะคะ ^^

เที่ยวสงกรานต์ให้สนุกนะคะ ^^ jub jub  โพสต์ 2012-4-12 00:19
ขอบคุณจ้าน้องสาว  โพสต์ 2012-4-7 16:57
หวัดดีคุณ kannapit เพชรไปแก้จมูกมาแล้วนะแต่กับคุณหมอชัยโรจน์เอาไว้จะลงรูให้ดูนะแต่ตอนนี้บวมมากค่ะ

ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะแล้วจะรอชมค่ะ ^^  โพสต์ 2012-4-16 13:47
เราก็เป็นอีกคนที่เสริมกับคุณหมอศรัณย์ คุณหมอทำทรงสวยคะ เป็นธรรมชาติคะ แต่พอสักหนึ่งเดือนผ่านไปเริ่มเห็นชัดว่ามันเอียงคะ ตรงหว่างคิ้วเอียงไปทางซ้ายแต่ปลายเอียงขวาคะ ยิ่งยุบยิ่งชัดเจนขึ้น กะว่าจะไปปรึกษาคุณหมอคะว่าสามารถแก้ไขได้มั๊ย สงสัยคงได้เจ็บตัวอีกรอบ

เข้าไปให้คุณหมอดูเลยค่ะ ถ้าเอียงจริง ๆ คงได้ทำใหม่ค่ะ  โพสต์ 2012-4-16 13:48
เอาใจช่วยค่ะ อย่ามีปัญหาเลย ทำกับหมอเดียวกันแต่เราทำแบบโอเพ่น ลุ้นอยู่สองเดือนตอนนี้ไม่บวมไม่อักเสบไม่เอียง โด่งพอดี แต่อยากเก็บปีกนิดนึงค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^  โพสต์ 2012-4-16 13:49
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-3-5 16:27
ดีจังค่ะ ที่ P10 เวลามีปัญหาจองคิวแก้ไม่นานก็สามารถทำ ...

พอดีได้แก้แล้วค่ะ โทรไปขอคิวแทรกมา แต่ตอนนี้เหนื่อยใจมาก สงสัยได้แก้รอบ 3 แน่นอนเบี้ยวลง ล็อคเดิมเลย เหนื่อยใจ - -* ที่อินทมระคิวยาวถ้าอยากแก้เร็วๆก็ต้องแทรกคิวอ่ะค่ะ โทไปถามหน้าเคาเตอร์บ่อยๆ อาจจะมีคิวที่เค้ายกเลิกบ้าง
171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 17:20:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-4-17 15:49
พอดีได้แก้แล้วค่ะ โทรไปขอคิวแทรกมา แต่ตอนนี้เหนื่อ ...

แย่เลยนะคะ อย่างงี้ถ้าดูแล้วเอียงนิดหน่อยไม่ชัดเจนไม่แก้ดีกว่า เหมือนเจ็บตัวฟรีเลยค่ะ
สวัสดีค๊า  เป็นยังไงบ้างคะรอบ2โอเครึป่าว ... ตอนนี้เรานอยจมูกเล็กน้อยค่ะ ที่บอกว่ารอบ2หมอศรัณย์เอียง ดูจริงๆไม่ใช่เอียงนะคะ แต่หมอเหลาจมูก2ข้างไม่เท่ากัน กว้างข้างนึง แคบข้างนึง ...ปลายหนาจริงๆค่ะ ...น้อยใจหมออ่ะ ทำคนอื่นสวยๆกันหมดเลย ยกเว้นเรา T-T
คุณกานต์ นกน่ะค่ะ ของนกเคสแก้น่ะ ตอนที่1-2เดือน ก็จิตตกเหมือนกันค่ะ ว่าเอียงมั้ยตรงมั้ย เพราะของเก่าทำที่อื่นเอียงซ้าย พอตอนแก้ก็เลยกลัวว่าจะไม่หายเอียง คุณหมอก็บอกตั้งแต่ตอนทำเลยน่ะค่ะ ว่าช่วงแรกๆอาจดูเอียง เพราะรอยของสิลิโคนเก่า ตอนนี้ 3 เดือนแล้วค่ะ ความกังวลเรื่องเอียงไม่แล้วค่ะ รู้สึกว่าเนื้อจมูกเราแห้งยุบไม่เท่ากันน่ะค่ะ คือถ้าหมอเค้าวางมาตรง ถ้าหายแล้วก็จะตรงค่ะ ตอนนี้ ก็ ok กับจมูกแล้วค่ะ ( จมูกคุณกานต์ สวยมากแล้วค่ะ หมอทำให้สวยจริงๆเค้ากับรูปหน้า  ความโด่งที่กังวลเด๋วก็ยุบอีกค่ะ ไม่ต้องกังวลใดๆแล้วค่ะ สวยแล้วค่ะ )
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 09:16:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-17 18:22
สวัสดีค๊า  เป็นยังไงบ้างคะรอบ2โอเครึป่าว ... ตอนนี้เรา ...

นั่นสิคะ หลาย ๆ คนทำครั้งเดียวไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่คุณปูน้อยไม่ต้องน้อยใจนะคะ เพราะของกานต์ก็ 2 รอบแล้วยังดูไม่โอเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังดูไม่ออกว่าจะยังไงก็คงต้องรอลุ้นกันต่อไป ยังตอบไม่ได้จริง ๆ ค่ะ ดู ๆ ก็เหมือนจะเอียง แต่ก็ที่หมอบอกว่ามันยังไม่แนบ ตอนนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ค่ะนอกจากรอ ก็ได้แต่หวังว่ามันจะแนบสนิทเร็ว ๆ และก็ไม่เอียงอีกค่ะ
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 09:22:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย จอ เมื่อ 2012-4-17 22:16
คุณกานต์ นกน่ะค่ะ ของนกเคสแก้น่ะ ตอนที่1-2เดือน ก็จิต ...

ของคุณนก OK แล้วโชคดีแล้วนะคะ ของกานต์ยังต้องรอลุ้นต่อไป มันดูดั้งเอียง ๆ อ่ะค่ะ เมื่อวันที่ 6 เข้าไปให้หมอดูหมอบอกว่าซิลิโคนมันยังไม่แนบตรงหัวตาอ่ะค่ะ มันก็เลยดูโด่ง ๆ ส่วนเอียงรึเปล่าหมอก็ตอบไม่ได้เพราะมันยังไม่แนบ ให้รอดูอีกเดือนนึงค่ะ จริง ๆ ดูภายนอกก็ไม่มีอะไรค่ะ ทรงนี้ก็ OK นะคะกานต์ก็ชอบ ส่วนที่ว่าดั้งเอียงก็นิด ๆ อ่ะค่ะ ไม่ได้เอียงชัดเจน จะครบ 3 เดือนต้นเดือนหน้า หวังว่าเอาไปให้หมอดูอีกทีมันจะแนบและก็ไม่เอียงแล้วนะคะ ไม่อยากแก้อีกแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้