ดู: 9325|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก 3 รอบมีแต่ปัญหา ต้องแก้รอบที่ 4 อีกซวยแท้ๆเน้อเรา

[คัดลอกลิงก์]
ครั้งที่ 1 เราอยากเล่าให้ฟัง รอบแรกเคยเสริมจมูกเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ที่สีลมซอย21 ด้วยความที่ประสบการณ์น้อย ศึกษาน้อย รีบร้อน ประมาณว่าเห็นแฟนชอบแซว ชอบว่า ว่าดั้งแหมบบ้าง เป็นลาวบ้างเลยยิ่งอยากไปเสริมเร็วๆ คิดแต่ว่าอยากมีดั้งเป็นของตัวเอง เว็บดั้งโด่ง เว็บดูดีโดดเด่น เว็บซิริโคนคลับ ไม่เคยรู้จัก แค่คนแถวบ้านแนะนำว่าเพื่อนเขาไปทำมาแล้วดี(เรื่องจริงหรือโกหกเราก็ไม่สามารถรับรู้ได้แต่ตอนนั้นเหมือนใครพูดไรเชื่อไปหมด) เลยไปตามที่คนข้างบ้านแนะนำโดยขอตังแม่ไปเสริมจมูกราคา 15000 สุดท้าย ซิริโคนที่ใส่มันยาวเกินไปและโด่งเกินไปบวกกับเนื้อเราน้อย แถมเป็นคนจมูกสั้น สรุปผลที่ได้รับคือ จมูกปลายแดง จนในที่สุดทะลุ ต้องเอาซิริโคนออกแล้วพักจมูกทิ้งไว้ 3 เืดือน

ครั้งที่ 2 ไปเสริมกับหมอเดิม ประมาณว่าอยากมีดั้งแต่ไม่มีตังไปหาที่เสริมใหม่ แล้วที่เดิมรับประกันไว้เลยกลับไปที่เดิม เพราะไม่มีค่าใช้จ่าย โดยครั้งนี้เน้นกับหมอว่าขอไม่โด่งเอาแค่พอดูมีดั้งพอ อยู่ได้ไม่ถึงเดือน ก็เริ่มมีหนอง มีเลือด สุดท้ายต้องไปเอาออกอีกเหมือนเดิม

ครั้งที่ 3 พอกันทีกับหมอเดิม ครั้งนี้พักเนื้อจมูกมาแล้วเต็มที่ใช้เวลา 9 เดือนเต็มๆ เริ่มหัดศึกษาข้อมูลจากเว็บดั้งโด่งมานานพอสมควร สุดท้ายที่ชอบคือหมอศรัณย์ เลยสนใจที่จะเสริมจมูกกับหมอเก่งๆกับหมอศรัณย์ เริ่มเสริมจมูกกับตัดปีกกับคุณหมอศรัณย์เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2555 แฟนเห็น แม่เห็น บอกสวย วันนี้ 3 กุมภาพันธ์ 2555 p10 นัดไปตัดไหม พอไปตัดไหม เจ้าหน้าที่ที่p10 ตัดไหมให้เรา เราได้ยินเขาพูดว่า เหมือนเนื้อเราจะเย็บติดยากเลย ใจคอเราเริ่มไม่ค่อยดีละ แถมเขาบอกเราว่าเดี๋ยวรอให้คุณหมอศรัณย์เช็คอีกทีนะค่ะ พี่เจ้าหน้าที่ก็เอาใบประวัติของเราไปแล้วพาเราไปพบหมอศรัณย์แล้วพี่คนนั้นบอกกับหมอว่า คุณหมอค่ะ น้องคนนี้เหมือนมีน้ำใสๆปนเลือดไหลออกมาในแผลที่เย็บค่ะ คุณหมอศรัณย์บอกไม่เป็นไรทานยาเดี๋ยวก็หาย เราก็ดีใจโล่งใจ แต่สักพักคุณหมออุทานออกมาว่า เอ๊ะ!!เดี๋ยวก่อนนะ เหมือนปลายซิริโคนจะเลื่อน ไปฝั่งซ้าย คุณหมอก็จับๆแล้วบอกว่ากลัวซิริโคนจะไปตกหลุมเดิมที่เคยทะลุ สุดท้ายคุณหมอบอกว่าไม่ได้การและต้องแก้ใหม่ เราก็แป่ว อีกแล้้วเหรอค่ะคุณหมอ แต่จากที่คุยกับคุณหมอเหมือนท่านมีความรับผิดชอบสูง ไม่เป็นไปตามมาตรฐานที่ควรจะเป็น ท่านขอแก้ไขให้เราใหม่ โดยเป็นเคสด่วน เนื่องจากต้องรีบแก้ไข โดยคุณหมอให้เปลี่ยนที่ ให้ไปแก้ที่อินทามระ 43 ด่วนในวันพรุ่งนี้ เนื่องจากรอนานไม่ได้

ครั้งที่ 4 ยังไม่เกิด (แต่จะไปแก้พรุ่งนี้) ยังไงถ้าเราหายดี แล้ววันนึงเราได้จมูกใหม่ที่ไม่มีปัญหา เราจะมาริวิวให้เพื่อนๆได้ดู  เราขอให้ครั้งที่ 4 เป็นครั้งสุดท้ายสำหรับชีวิตเราด้วยเถิด สาธุ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ต๊ะเอ๋...ตัวเองเป็นยังไงบ้างคะ วันนี้เค้ากลับมาก่อน
ยังไงปุ้ยเอาใจช่วยนะคะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
เคสของปุ้ยที่รู้สึกว่าปลายสั้น คุณหมอบอกว่า รออีกนิด
เพราะว่า ซิลิช่วงหว่างคิ้วยังไม่แนบกับสันจมูก ถ้าแนบแล้วปลายจะยาวออกมาอีก
วันนี้ได้คุยกับคุณหมอแล้วรู้สึกดีขึ้นมากค่ะ (เหมือนจะตกหลุมรักคุณหมอยังไงไม่รู้ ฮ่าฮ่า)
ยังไงปุ้ยก็ยังเชื่อมือและจรรยาบรรณของคุณหมอศรัณย์ค่ะ
ขอให้โชคดีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

สู้ ๆ นะคะ พักผ่อนเยอะ ๆ น๊า พรุ่งนี้จะสวยแล้ว ^^  โพสต์ 2012-2-3 23:25
รอมันยุบบวมอีกนิดจ๊ะ แต่คุณหมอบอกว่าทำไมดูไม่บวมเลย ฮ่าฮ่า  โพสต์ 2012-2-3 23:24
ขอบใจจร้าปุ้ย เราจะสู้ต่อไปแต่วันนี้ที่เห็นจมูกปุ้ยสวยแล้วนะ โอเคเลย  โพสต์ 2012-2-3 23:20
ครั้งที่ 4 กำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะ  ตรงข้ามของเราสั้นเบี้ยวทั้งสามรอบ เซงม๊าก
สู้ๆนะคะ  หมอศรันย์เก่งอยู่แล้ว

สั้นเบี้ยวทั้งสามรอบ จากคุณหมอไหนคะ ??  โพสต์ 2012-2-5 13:59
ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่มาให้กำลังใจ  โพสต์ 2012-2-4 07:45
อาการเป็นยังไงบ้างคะ กลับมารึยังเ่อ่ย....
หายไว ๆ น๊า สู้ ๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-5 11:46:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับมาแล้วจร้า ระบมมาก ปวดมาก บวมมาก เหมือนเพิ่งเสริมจมูกได้แค่7วันก็ต้องแก้ เมื่อคืนนอนแทบไม่ได้ปวดที่สุดแล้วจร้าที่เคยเจอมา แต่เชื่อมือคุณหมอมากรอบนี้ สาธุขอให้สวยแบบปุ้ยด้วยเถิด
ต้นฉบับโพสต์โดย rojanaphan เมื่อ 2012-2-5 11:46
กลับมาแล้วจร้า ระบมมาก ปวดมาก บวมมาก เหมือนเพิ่งเสริ ...

เอาใจช่วยให้คุณปุ้ยสวยไวๆ หายไวๆน่ะครับ

สู้ๆ จ้า

ขอบคุณมากๆคร่ะ  โพสต์ 2012-2-6 13:27
55555  โพสต์ 2012-2-5 13:00
คิคิ ปุ้ยอยู่นี่คร่า ^^  โพสต์ 2012-2-5 12:49
เอาใจช่วย จขกท จ้า  โพสต์ 2012-2-5 11:52
อุ้ย ไม่ใช่ครับ คุณ จขกทครับ พิมพ์ผิดครับ อิอิ  โพสต์ 2012-2-5 11:52
เอาใจช่วยค่ะ สวยแล้วมารีวิวนะจ๊ะ

ขอบคุณนะค่ะ ที่มาให้กำลังใจ  โพสต์ 2012-2-6 13:27
ต้นฉบับโพสต์โดย rojanaphan เมื่อ 2012-2-5 11:46
กลับมาแล้วจร้า ระบมมาก ปวดมาก บวมมาก เหมือนเพิ่งเสริ ...

เอาใจช่วยนะคะ ขออย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นอีกเลย
เป็นปุ้ยก็ไม่อยากเจ็บหลายรอบค่ะ แต่เพื่อความสวยและปลอดภัยเคสนี้ต้องยอมเจ็บไปก่อน
ปุ้ยเชื่อฝีมือคุณหมอ เด๋วพอหายดี ต้องสวยแน่ ๆ เลยค่ะ สู้ ๆ นะคะ

วันนี้เค้าต้องไปตัดไหมอีกรอบ พี่เค้าตัดให้ปุ้ยไม่หมดง่ะ แง้ T^T  โพสต์ 2012-2-6 16:27
จร้าๆจะสู้จร้า  โพสต์ 2012-2-6 13:29
เอาใจช่วยครับ
สู้ๆ เอาใจช่วยค่ะ หัวอกเดียวกัน เราหาที่แก้รอบที่สามอยู่จ้ะ
เป็นไงบ้างค่ะ มาอ่านดูแล้วน่ากลัวยังไงไม่รู้ เราเลยไม่กล้าตัดสินใจไปทำสักที แล้วยังปวดมากมั้ยค่ะแผลที่แก้เนี่ย
สู้ๆน๊า....ขอให้หายไวไว แล้วก็สวยวันสวยคืน
เพิ่งทำมาแหม่บ ๆ ต้องแก้เลยเหรอคะ ดวงไม่ดีเลยเนอะมีปัญหาตลอด
ยังไงขอให้จบที่ครั้งที่ 4 นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะพี่  โพสต์ 2012-2-6 13:36
หมอว่าไงมั่งคะ  
อ่านแล้วเหนื่อยแทน ซิลิโคนทะลุ  ปลายบุ๋มด้วยป่าวครับ หมอแก้ยังไงครับ
ใช้กระดูกหลังหูหรือเสริมธรรมดา จะไปแก้กับหมอศรัณย์ด้วยคนครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 13:30:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sorasich เมื่อ 2012-2-5 13:15
เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 13:32:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dollynarak เมื่อ 2012-2-5 14:13
สู้ๆ เอาใจช่วยค่ะ หัวอกเดียวกัน เราหาที่แก้รอบที่สา ...

จร้า เรานะร้องไห้หลายรอบ มาก เศร้าสุดๆ จนรอบที่4ถึงกับบนศาลตายายที่บ้านเลย ^^ จนต้องบอกกับตัวเองว่ารอบที่4 ถ้าไม่สำเร็จอีก จะเลิกเสริมจมูกแล้ว
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 13:35:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-2-5 14:26
เป็นไงบ้างค่ะ มาอ่านดูแล้วน่ากลัวยังไงไม่รู้ เราเลย ...

ขอบคุณนะค่ะที่มาให้กำลังใจ ปวดแผลมากๆวันแรกค่ะนอนแทบไม่ได้อ่าค่ะ ทำมา3รอบก็ไม่เจ็บปวดเหมือนรอบที่4 ค่ะ แต่ตอนนี้หายปวดแล้วค่ะ แต่หน้าบวมมาก
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 13:38:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaa เมื่อ 2012-2-5 16:30
หมอว่าไงมั่งคะ

คุณหมอบอกว่า เป็นเพราะพังผืดด้านขวามันเกาะเยอะอ่าค่ะ เวลาเสริมซิริโคนเข้าไปมันจะเอียงไปทางซ้าย แต่คุณหมอรับรองค่ะว่า รอบนี้รอบสุดท้ายจิงๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 13:40:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2012-2-6 10:39
อ่านแล้วเหนื่อยแทน ซิลิโคนทะลุ  ปลายบุ๋มด้วยป่าวครั ...

ตอนนั้นที่ทะลุ เราทะลุด้านในรูจมูกด้านซ้ายอ่าค่ะ ปลายเราไม่บุ๋มนะค่ะ หมอเขาจะเย็บกันที่เคยทะลุให้เท่านั้นเองค่ะ เสริมแบบธรรมดาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-2-5 14:26
เป็นไงบ้างค่ะ มาอ่านดูแล้วน่ากลัวยังไงไม่รู้ เราเลย ...

สู้ๆ เผื่อความสวย ถ้าเราตัดสินใจได้ทำแล้วจะมาคุยด้วยน่ะจ้า

จร้ามาเล่าให้ฟังบ้างนะ  โพสต์ 2012-2-7 12:35
ต้นฉบับโพสต์โดย rojanaphan เมื่อ 2012-2-6 13:40
ตอนนั้นที่ทะลุ เราทะลุด้านในรูจมูกด้านซ้ายอ่าค่ะ ป ...

ทะลุด้านในอาการเป็นไงบ้างคะ  
ของเราก็รุสึกเบี้ยวซ้าย  กลัวทะลุในโพรงจมูกเหมือนกัน

แก้แล้วปลายก็ยังบิดไปซ้ายอีก..เฮ้อ

รอบที่แล้วปลายเราก็บิดไปซ้ายเหมือนกัน อันนี้เกิดจากพังผืดเกาะทางขวา  โพสต์ 2012-2-7 17:55
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 12:35:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaa เมื่อ 2012-2-6 21:01
ทะลุด้านในอาการเป็นไงบ้างคะ  
ของเราก็รุสึกเบี้ยวซ ...

ตอนนั้นที่เราทะลุ จมูกจะแดง แต่ไม่เจ็บ ไม่ปวดเลยค่ะ แต่จะผิดสังเกตตอนมีหนองมีเลือดออกมาเลยเอาคัทเติ้ลบัดไปเช็ดๆแล้วเหมือนมีไรขวางๆเหมือนมีอะไรมาเกี่ยวที่ปลายสำลีตอนแรกคิดว่าเป็นเลือดคั่งที่เช็ดออกไม่หมด  เลยรู้สึกแปลกๆ ก็เลยเอากระจกกับเอาไฟฉายส่องเห็นเลยค่ะ เป็นเหมือนก้านสีขาวๆโผล่ทะลุเนื้ออกมา (คิดไว้ว่ามันต้องเป็นขาซิริโคนแน่ๆ)ไปที่ร้านเลยค่ะ ปรากฎได้เอาซิริโคนออกแล้วพักเนื้อจมูกไว้
ตอนนี้เป็นไงบ้างค๊า

หน้าบวม ใต้ตาเหลืองรอลุ้นค่ะว่าซิริโคนจะเอียงอีกไหม  โพสต์ 2012-2-8 10:48
บุญรักษา นะจ๊ะ ขอให้ครั้งนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะจ๊ะ สวยๆเนอะจะได้ไม่เจ็บตัวอีก สวยต้องสู้จ้า อ่านแล้วเอาใจช่วยนะ

ขอบใจจร้าสำหรับคำอวยพร ขอให้เป็นจริงด้วยเถิด สาธุ ^^  โพสต์ 2012-2-8 10:49
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้