ดู: 17715|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] จัดฟัน หรือ ทำปากก่อนดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ T T

[คัดลอกลิงก์]
คือใจเราอยากทำปากมาก เพราะเป็นคนปากหนาและเว่อร์
ส่วนฟัน เราฟันเรียงไม่เก แต่แค่เหยินเฉยๆ
เราอยากทำทั้งสองอย่างค่ะ ถ้าหากเราจัดฟันปากเราก็เว่อร์กว่าเดิมแน่
เราเลยอยากจะจัดฟันแล้วไปทำปาก
แต่เรากลัวหมอไม่ทำให้ค่ะ
หรือเราจะทำปากก่อน แล้วค่อยไปจัดฟัน
เพราะถ้ารอให้ฟันเข้าที มันนานไปค่ะ  ตั้ง2-3ปี
ปากเราจากหนาและเว่อร์ คงหนาและเว่อร์มากกว่าเดิม
เราจะทำอะไรก่อนดีค่ะ
ขอคำปรึกษาหน่อยนะค่ะ
ขอบคุนมากๆค่ะ : )
ผมว่าจัดฟันก่อนน่ะครับ เพราะผมพอจัดฟันรูปปากจะเข้าที่กว่าเดิม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 21:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kamikaza เมื่อ 2012-2-2 21:07
ผมว่าจัดฟันก่อนน่ะครับ เพราะผมพอจัดฟันรูปปากจะเข้า ...

ค่ะ ตอนแรกก็คิดงั้น
แต่ปากเราเว่อร์ค่ะ
กลัวมันจะหนักกว่าเดิม
ขอบคุน คห. นะค่ะ : )
ผมว่า จัดฟัน มันไม่ทำให้ปากหนาขึ้นนะครับ  แต่มันจะทำให้ข้างล่างห้อยนิดๆ  ข้างบ่นเจ่อขึ้นหน่อยๆ  ผมว่าถ้าปากเราไม่สวย ทำปากก่อนค่อยมาจัดดีกว่า  ถ้าจัดไปแล้วหมอไม่ทำให้ ต้องรอถึง 2-3ปี แล้วอาจจะเสียใจ มันนานมาก ที่อยู่กับปากที่มันทำให้เราไม่มั่นใจ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 22:23:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dr.Feelgood เมื่อ 2012-2-2 22:13
ผมว่า จัดฟัน มันไม่ทำให้ปากหนาขึ้นนะครับ  แต่มันจะทำ ...

ขอบคุน คุน Dr. Feelgood มากๆนะค่ะ
ให้คำแนะนำที่อ่านแล้วรู้สึกดีมากค่ะ : )
แล้วถ้าเราไปทำปากก่อน แล้วมาจัดฟัน ปากจะเจ่อและห้อยอีกมั๊ยค่ะ?
อย่าว่าเราถามเยอะนะค่ะ ขอบคุนมากๆค่ะ : )
รู้สึกว่าฟันไม่สวย หรือปากไม่สวยมากกว่ากันคะ  

ถ้าฟันเดิมไม่เหยินมาก ปากก็จะไม่หุบเข้าไปมากหรอกค่ะ  ส่วนความหนาของปาก จัดฟันเสร็จ มันก็ยังหนาเท่าเดิม  เราว่า ทำปากไปก่อนเลยดีกว่า แก้เรื่องความหนาบางได้ตรงจุดกว่าจัดฟันนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 22:30:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nokkie037 เมื่อ 2012-2-2 22:23
รู้สึกว่าฟันไม่สวย หรือปากไม่สวยมากกว่ากันคะ  

ถ้าฟ ...

รู้สึกทั้งปากและฟันค่ะ แต่ฟันเราเรียงกันทุกซี่ค่ะ แค่เหยิน
แต่ปากเรานี่ทั้งหนาและเว่อร์ค่ะ กังวลทุกอย่างเลย
อีกอย่างเรายิ้มเห็นเหงือกด้วยค่ะ
คือเราควรจะทำอะไร ดีค่ะ สับสนปาก ปากเว่อร์ ฟันเหยิน ยิ้มเห็นเหงือก
เราปันหาเยอะจัง
ขอบคุนสำหรับคห. นะค่ะ ให้คำแนะนำดีจังค่ะ
หุหุ...เป็นเหมือนกันเลย...ปากหนา ใหญ่ ฟันเก....เราว่านะ พวกเราน่าจะทำปากก่อนดีกว่า...เหตุผลก็เหมือน จขกท.เลย เห็นด้วยป่าวเอ่ย ทำที่ไหนสวยบอกเราด้วยนะ...จะไปทำด้วย อิิอิ
มีรูปปากเฉยๆ  ปากตอนยิ้ม ฯลฯ มั้ยอะคะ จะได้ช่วยๆ ดูกันด้วย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 22:44:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beau-ties เมื่อ 2012-2-2 22:39
หุหุ...เป็นเหมือนกันเลย...ปากหนา ใหญ่ ฟันเก....เราว่านะ  ...

55 เห็นด้วยค่ะ ; )
แต่เราเหยินไม่เกค่ะ แต่มันรู้สึกไม่ชอบอยู่ดี ทั้งปาก ฟันเหยิน เห็นเหงือก
เราอยากทำกับหมอภู
แล้วคุน beau-ties คิดว่าหมอคนไหนทำสวยบ้างค่ะ
นอกจากหมอภูอ่ะค่ะ
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะค่ะ อิ อิ
รู้สึกมีกำลังใจที่จะทำมากขึ้นเลยค่ะ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 22:48:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nokkie037 เมื่อ 2012-2-2 22:41
มีรูปปากเฉยๆ  ปากตอนยิ้ม ฯลฯ มั้ยอะคะ จะได้ช่วยๆ ดูกั ...

ไม่มีเลยค่ะ
แต่ปากเว่อร์และหนาอ่ะค่ะ
ส่วนยิ้มก็ฟันเหยินและเห็นเหงือก น่าเกลียดค่ะ เราคิดว่านะ
แต่มันก็เป็นแบบนี้จิงๆ แต่ฟันไม่ได้เหยินจนครอบปากนะค่ะ
แต่ดูแล้วมันก็เหยินค่ะ T T
ผมจัดฟันอยู่ ว่าจะไปทำเหมือนกัน แต่คุณหมอบอกไม่ทำให้ เพราะ ให้จัดฟันให้เสดก่อน
ถ้าทำปากแล้ว ไปจัดฟัน ความหน้าของปากไม่เปลี่ยนหรอกครับ แค่ทรงปากมันจะเปลี่ยนไป ได้รูปขึ้นสวยขึ้น ความคิดผมนะ ปากจะเหมือน อั้ม เหมือน มีน นางเอกช่อง7อ่ะ  พวกจัดฟันปากจะเป็นแบบนั้น  

*ปล ผมอยากยิ้มเห็นเหงือกมั้งจัง  เหงือกผมขึ้นไปสุงมากเลย สุงจนยิ้มกว้างขนาดไหนก็ไม่เห้นเหงือกเลยยอ่ะ หลังจากที่ขูดหินปูนก่อนจัดฟัน  มันร่นขึ้นไป มันไม่ลงมา  
มีปัญหาคลายๆ กันเลย เราก็ปากหนา ฟันเก แต่อยากทำปากก่อนเหมือนกัน แต่อ่านหลายๆวิวแล้วเหมือน หมอ จะต้องให้ไปจัดฟันก่อน อยากรู้เหมือนกันว่า ทำปากก่อน คุณหมอ จะทำให้รึป่าว
เหมือนเราเลย ทั้งปากหนา ทั้งฟันเหยิน ทั้งยิ้มเห็นเหงือก ทำไรก็ดีนะ
จัดฟันก่อนดีกว่าคับ เพราะว่ารูปปากอาจจะเปลี่ยนได้จากการจัดฟัน หรือถ้าอยากทำปากก็ไม่ต้องจัดฟันครับ เพราะว่าถ้าทำปากแล้วจัดฟัน รูปปากจะไม่สวยเอานะครับ ตอนแรกผมก็อยากทำปากบางนะ แต่ไปจัดฟันซะก่อน แล้วผมไม่รู้ไปหาหมอปรึกษาเรื่องปากบาง หมอไม่ทำให้เลยครับ หมอไหนก็ไม่ทำให้เลย ทุกหมอที่ไปเค้าบอกเหมือนกันว่ารอจัดฟันเสร็ดก่อนเอาเหล็กออกเรียบร้อยแล้วค่อยมาปรึกษาใหม่เพราะว่ารูปปากจะเปลี่ยน มีจรรญาบรรล้ำเลิศมาก เคารพอาชีพหมอกันซะน่ารักเลยทีเดียว คราวนี้ผมก็ต้องรออีกตั้ง2แหน่ะ แงแง แต่ไม่เป็นไร จัดฟันแล้วโครงหน้าจะโอเคขึ้น แล้วค่อยไปทำปาก จะได้ดูดีเวอร์ๆๆกะเค้าได้บ้าง ยังไงก็ลองศึกษาหาข้อมูลดูเเยอะๆนะครับ จะได้ทีเดียวสวยไปเลย เอาใจช่วยครับ
เราก้ออยากจัดฟัน แต่คิดไปคิดมา ทำปากก่อนก้อดีนะ เพราะรอจัดฟันมันนานอ่
จัดฟันก่อนเลยคะ เพราะหน้าเราจะเปลี่ยนพอสมควรเลยคะ แล้วตอนนั้นค่อยดูว่าจะต้องทำอะไรต่อ อิอิ
จัดฟันก่อนดีกว่านะคะ ช้าๆ ใด้พร้าเล่มงาม ไม่ได้เม้นแรงๆ นะคะ แต่แค่อยากจะบอกว่า ทนกับรูปปากตัวเองมาใด้ตั้งนาน ทนไปอีกสักปีหนึ่ง จัดฟันให้เข้าที่ก่อนดีกว่าคะ เพราะโดยส่วนตัวแล้วเราก็ดัดฟัน เคยปรึกษาหมอจัดฟันเหมือนกันเพราะเราจะไปเสริมจมูก หมอบอกว่าจัดฟันให้ครบปีก่อน แล้วค่อยไปทำ เพราะเมื่อทำไปใด้หนึ่งปี รูปปากกับจมูกและโครงหน้าเราจะเปลี่ยนไป
ผมว่าจัดฟันก่อนก็ดีน่ะคับ  ให้มันเข้าที่ก่อนค่อยทำปาก  นานหน่อยแต่น่าจะชัวร์กว่า
ปรึกษาทั้งหมอทำแกและทำฟันเลยค่ะ ของเราที่ไปทำปากมา ตอนแรกหมอก็ให้ไปจัดฟันก่อนหมอไม่ทำปากให้ พอไปหาหมอ
ฟัน หมอบอกว่า ฟันไม่ได้เกและไม่ได้เหยิน ฟันเราตรงอยู่แล้วอ่ะค่ะ มันเป็นที่เหงือกทั้งแทบรวมทั้งขากรรไกรด้วย ถ้าจะจัด
ต้องผ่าแล้วยกกรามบนเข้าไปทั้งกราม หมอบอกเป็นความผิดปกติของรูปหน้า เรากลัวไม่กล้าผ่ายกขากรรไกร555 เลยกลับไปหาหมอภู บอกกับหมอภูว่าหมอฟันบอกมาแบบนี้ หมอก็ถามว่าละจะจัดไหม๊ฟัน เราบอกไม่จัดละค่ะ หมอภูเลยบอกว่างั้นจะทำปากให้แต่ว่าไม่ทำบางมากอ่ะคะ กลัวทำบางมากแล้วปากบนเวลายิ้มละเห็นเหงือก ส่วนปากล่างให้ทำปากบนก่อนพอบนเข้าที่แล้วค่อยมาดูว่าล่างเอาออกได้อีกรึป่าว เพราะกลัวหุบไม่สนิท  ทางที่ดีปรึกษาหมอทั้งสองด้านเลยถ้าจัดฟันได้ จัดฟันก่อนเลยค่ะ ช้าๆ จะได้สวยถาวร สวยนานๆ ไม่ต้องแก้เอาเป๊ะอ่ะค่ะ โชคดีจร้า

แสดงความคิดเห็น

แก้ๆๆค่ะ บนๆ ปรึกษาทั้งหมอทำปาก และหมอทำฟัน พิมผิดค๊า555  โพสต์ 2012-3-1 15:51
คือถ้าทำปากก่อนแล้วไปจัดฟันไม่ได้หรอคะ.  กำลังตัดสินใจอยู่. ฟันแค่แกเฉยๆ ใครทำแล้วรบกวนบอกหน่อยได้มั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้