123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: na-1331
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รูปภาพ ศัลยกรรมจมูกโรงพยาบาลยันฮี (ต่อ)

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 09:38:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2012-3-27 20:09
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะคะ

ขอบคุณค่ะ...
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 09:38:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อรรคพล เมื่อ 2012-3-27 17:17
ใช่ว่าโรงบาลไหญ่ๆจะทำออกมาดีสู้คลินิกเล็กๆก้ไม่ได้ ...

ใช่ ใช่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chananard03 เมื่อ 2012-4-10 00:23

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะค่ะ..เกือบหลวมตัวไปทำที่นี่แล้วเหมือนกันเพราะเห็นว่าใกล้ห้อง
ดีนะที่เปลี่ยนใจไปทำกับคุณหมอพรเทพ..คุณหมอศรันย์อาจารย์ของคุณหมอพรเทพรับแก้นะค่ะ
ราคา 18,000 บาท..รับประกัน 1 ปี..คุณหมอที่นี่มีความรับผิดชอบ..เพราะวันที่ไปทำก็มีเคสเอียงไปแก้ ^^
เพิ่งทำที่ยันฮีเหมือนกันค่ะ แต่ทำกับหมอวิเชียร ตอนนี้ 6 วันแล้วยังโอเคอยู่ แต่ไม่รู้ต่อไปเป็นไง ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ
ส่วนมากทำที่ยันฮีแล้วเบี้ยว หมอส่วนมากไม่รับผิดชอบหรอค่ะ ใครเคยทำกับหมอเทียมบ้างและหมอศรัณย์เป็นยังไง แนะนำหน่อยค่ะ
เราก้อเป็นอีกคนหนึ่งค่ะที่ไปเสริมจมูกที่ยันฮีแล้วเบี้ยวค่ะของเราเบี้ยวตรงสันจมูกและตรงปลายก้อสั้นด้วย ส่วนตัวเราคิดว่าถูกต้องแล้วค่ะที่คุณ จขกท ออกมาฟ้องร้องอ่ะค่ะเพราะว่ามีหลายคนที่ไปเสริมจมูกที่ยันฮีแล้วมีปัญหาจมูกเอียง เบี้ยว และก้อปลายสั้น เยอะมากเลยค่ะ ก้อขอให้ จขกท ชนะเรื่องการฟ้องร้องนะคะ (เรียกค่าเสียหายเยอะๆเลยค่ะพวกหมอที่ไม่มีจรรยาบรรณมันจะได้เข็ดหลาบจะได้ไม่ไปทำกับคนอื่นอีก)
อยากทราบว่าปิดคดียังไงเหรอ รอฟังผลค่า
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 12:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีค่ะ .. ต้องขอบคุณทุกกท น่ะค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้  ตอนนี้ ทาง จขกท ได้รับการขอโทษจากโรงพยาบาลยันฮีเรียบร้อยแล้วค่ะ และเหลือรับผิดชอบในส่วนของค่าใช้จ่ายให้ค่ะ ส่วนค่าใช้จ่ายเนี่ยทางโรงพยาบาลรับผิดชอบทุกรายการที่เสียไปค่ะ  ... ดังนั้นแล้ว จขกท คิดว่า การให้อภัยคือน้ำใจที่สวยงาม อย่างน้อย นายแพทย์ ท่านนั้น ก็คงจะรู้สึก(หรือเปล่า)ไม่รู้ค่ะ แต่อยากให้ทุกกท ที่คิดก่อนจะไปทำต้องรู้ข้อมูล ที่จริง ๆ ๆ ค่ะ ตอนนี้เขานัดไปสคบ วันใกล้จะถึง เดวมาเล่าให้ฟังใหม่น่ะค่ะ
ของเราก็รูจมูกไม่เท่ากัน ทำกับกมอกรีชาติ
สวดยอดเลยค่ะ..ขอให้เคสนี้เป็นกรณีศึกษาน่ะค่ะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 06:17:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ  ขอบคุณทุกกระทู้น่ะค่ะ ตอนนี้กำลังหาคลินิคแก้จมูกอยู่ค่ะ
          โดยส่วนตัวประทับใจยันฮีนะคะ เพราะไปทำจมูกจากที่อื่นมา2ครั้งแรก เบี้ยวขวาหมดเลยค่ะ เลยตัดสินใจเอาออก แต่มีปัญหารูจมูกไม่เท่ากันและมีแผลเป็นนูนขึ้นมาที่จมูกด้านขวา เลยหารพ.ที่แก้ไขได้และที่ชื่อ ณ.ตอนนั้น ~9ปีที่แล้ว ได้ไปแก้จมูกรอบที่3กับหมอท่านนึงที่รพ.ยันฮีค่ะ (แต่จำชื่อหมอไม่ได้แล้วค่ะ นานแล้ว) ทำออกมาสวยค่ะ พอใจมากค่ะ
          แต่ตอนนี้ผ่านมาประมาณเกือบ9ปี เนื้อจมูกเริ่มแห้งบาง(ตามอายุ)และเป็นคนปลายจมูกบาง หมอไม่สามารถใส่ซิลิโคนยาวๆได้เพราะกลัวทะลุซึ่งเราเข้าใจอยู่ แถมตอนนี้ปีกจมูกเราก็ย้อย เลยดูเหมือนจมูกเชิดมาก ไม่สวย อยากแก้ใหม่ ซึ่งสมัยนี้มีแต่งปีกจมูก ทำปลายหยดน้ำได้ มีซิลิโคนแบบมีขา เลือกทำได้ตามเนื้อจมูกเรา
           เลยตัดสินใจไปยันฮีเพื่อแก้ไขจมูก ตามผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรมท่านนึง(ที่รู้จักทางเวป)แนะนำมา พี่เค้าแนะนำให้ทำจมูกกับหมอกิติชัยค่ะ เคยโทรไปถามคิวแล้วแต่ยังไม่ได้จองวัน ลองมานั่งรีวิวดูเรื่อยๆ พอมาเห็นก็รู้สึกนอยจังค่ะ แล้วรีวิวของหมอกิติชัยก็มีไม่ค่อยมากเลยค่ะ อยากเห็นรีวิวท่านอื่นด้วยที่สามารถเสริมหยดน้ำให้ได้
            เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ได้แก้ไขจมูกใหม่ที่สวยงามถูกใจค่ะ .... ใครๆก็ไม่อยากจะจะถอดจมูกเข้าๆออกๆเป็นว่าเล่นหรอกใช่ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับกำลังใจนะค่ะยังไงหาที่แก้ได้ไว ๆ น่ะค่ะ  โพสต์ 2012-6-14 17:36
จขกท.เด็ดมากนะคะ แบบเกลือจิ้มเกลือเลย ต้องเอาให้เข็ด เงินเราใช่หามาได้ง่ายๆๆ
ขอให้หมอชุ่ยๆๆได้รุสึกบ้างเหอะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-6-14 17:36
สู้ ๆค่า อย่ากลับไปแก้ที่เดิมนะคะ ถ้าหมอ เสนอให้แก้ฟรี เดี๋ยวจะ แค้นเรา ทำออกมาให้มาไม่ดีอีก

555++ ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-6-14 17:37
เราโชคดีไม่เอียง ทำที่นี่เหมือนกันคับหมอพิชญ์
เอียงแบบนี้เป็นเหมือนกันทำที่ เลอร์ลักษณ์ รับประกัน3เดือน พอไปแก้ก็ให้เสียเงิน เลวมากคับ....
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 19:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย na-1331 เมื่อ 2012-6-14 19:24

สวัสดีค่ะ...ขอบคุณมากน่ะค่ะสำหรับทุกๆ ท่าน ที่ได้มีคำแนะนำดี ๆ ๆ และเป็นกำลังใจให้กับ จขกท ซึ่งกรณีนี้อาจจะเป็นอีกหนึ่งกรณีศึกษาไว้ค่ะ ซึ่งจขกท จะเล่าให้ฟังแบบก่อนที่จะมีวันที่ ไปศัลยกรรมจมูกให้อ่านน่ะค่ะ ^ ^ เริ่มเรื่องค่ะ
     เรื่องของเรื่องเป็นแบบนี้ค่ะ
1 ขอแนะนำตัวเองน่ะค่ะว่า นา ค่ะ อ่านแล้วนึกหน้าตาจขกท ไม่ออกใช่ไหมค่ะ วันนี้มีรูปมาให้ดูคะ แบบว่า ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน ที่นี่ที่แรก จริงจริงค่ะ   

นี่คือรูปนาเองคะแบบอดีตน่ะค่ะ เป็นเพราะแบบนี้แหละค่ะถึงต้องขวานขวายหาความงามอันแท้จริง

2 ตอนนี้จบมาแล้ว 1 ปีน่ะค่ะ แต่ว่าด้วยความที่จะเล่าค่ะ เลยต้องกล่าวถึงอดีตให้อ่านว่าตอนนั้นกำลังจะจบมหาวิทยาลัย นาเลยต้องไปทำงานวิจัย และฝึกงาน ค่ะ มาดูช่วงที่ไปทำงานวิจัยค่ะ

นี่คือนาค่ะเป็นคนท้ายสุดเลยค่ะ ตอนนั้นยังไม่ค้นพบตัวเองว่าความสวยอันแท้จริง มันเป็นอย่างไร ความงามอันเที่ยงแท้ และแล้วนาก็ไปฝึกงานที่ โรงแรมแห่งหนึ่งลองมาดูนาน่ะค่ะ รวมถึงการแต่งตัว

ขนาดเวลาไปทำงานนายังไม่แต่งตัวเลยค่ะ แบบบ้าน ๆ ๆ อ่อๆ

แม้แต่เวลาอยู่กับเพื่อน ๆ

แม้แต่เวลานอนก็ยังขี้เหร่ ทุกมุมค่ะ มุมเงย มุมนั่ง มุมนอน และยังไม่พอค่ะ

แม้แต่เวลาตื่นนอน อิอิ แบบคนมันขี้เหร่ค่ะ ไม่มีที่ติเลย สักนิดดดดดดเดียว เลยร่ะค่ะ.......................อุ๊ย เห็นเป็นแบบนี้ก็มีคนมาชอบน่ะค่ะ แบบว่านาเคยถามน่ะว่าทำไมชอบพี่ (ตอนนั้นรุ่นน้องจีบค่ะ) เขาบอกก็พี่ พี่ พี่เหมือน เหมือน นาบอกบอกมาเลย เหมือน เหมือน ตุ่นภูเขา นานิหัวเราะก๊ากกกกก ออกมา อิอิ........พอดีเป็นคนเส้นตืนน่ะค่ะ เลยไม่คิดไรมาก ออ มาต่อค่ะ นอกเรื่องชะเยอะเลย

3 มาทำงานที่โรงแรมแห่งหนึ่งด้วยความที่หน้าตาบ้าน ๆ ๆ ทุกท่านค่ะยังไม่พอน่ะค่ะ รู้ไหมค่ะว่ามาทำงานไรที่โรงแรมถ้าให้ทาย ทายทั้งวันก็ไม่ถูกหรอกค่ะ อิอิ เพราะอะไรน่ะหรอ ก็หน้าตา+รูปร่าง ใครจะไปคิดใช่ไหมค่ะว่าทำงานไร คำตอบคือ ฟร้อนท์ พนักงานหน้าฟร้อนท์ค่ะ 555+++  บอกแล้วทายทั้งวันก็ไม่ถูก ทำงานทุกๆๆ วันก็เริ่มสังเกตุคนนั้น คนนี้ไปวัน ๆ จนมาเอ๊ะะะะะกรุ๊ปหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นเขาจัดอีเว้นท์ที่สุโขทัย (อย่าพึ่งงงน่ะค่ะไปทำงานสุโขทัย ฝึกงานค่ะ) แล้วนาก็เหลือบไปเห็นตานาก็หยุด ไม่มองไปไหนเลย แบบๆๆๆตาค้างอ่ะค่ะ สวยๆๆๆๆ สวย ไม่มีที่ติเลย สวยจริงสวยจัง ไม่รู้ว่าจะสวยไปไหน นาเห็นแล้วนารีบเอากระจกมาส่งหน้า คือหน้านาเป็นแบบรูปแรกน่ะค่ะ นาเห็นนาแทบจะเอาหน้าหลบไปกะหน้าฟร้อนท์เลยสวยทำไมสวยแบบนี้หนา ช่างสวยจริงสวยจัง และแล้ววันนั้นก็เริ่มย่างเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เรากำลังจะเปลี่ยนแปลงชีวิต ชีวิตอีกครั้ง และต้องทำให้ได้

4 นาและเพื่อน (ขอแนะนำเพื่อนน่ะค่ะว่าเป็นคนที่ไปฝึกงานด้วยกัน เพื่อนเป็นคนอีสานค่ะ ) เริ่มหาข้อมูล เริ่มจากไปทำงานหน้าฟร้อนท์พอว่างปุบ ก็เอาโน๊ตบุ๊คออกมาปั๊ป วัน ๆ ๆ มัวแต่ดูแต่เรื่องเสริมจมูก หา ๆ  ๆ และหา  หา นาไปสะดุด แว๊บบบบบบ เวปหนึ่งเป็นเวปดังค่ะ นาอ่าน และอ่าน โอ้วววมาแล้ว มาร่ะ โชคกำลังจะมาดู กับเพื่อนและบอกว่าอืมนาตกลงร่ะว่าจะไปที่นี่นาจะของตังคุณแม่นาส่วนเพื่อนก็เห็นดีด้วยเพื่อนก็บอกว่าเพื่อนจะไปยืมตังพ่อกับแม่ แต่เขาคงไม่มีหรอกดังนั้นเพื่อนจะให้พ่อกับแม่ขายควาย 2  ตัวเพื่อเอาไปทำจมูก นาขำกลิ่งเลย.........................นาได้ถามคนนั้น ถามคนนี้ เขาบอกว่าที่นั่นดี ที่โน่นดี นาเลยเอาร่ะนาเป็นคนเหนือตอนนี้เทคโนโลยี มันต้องกทมเท่านั้นไม่เอา ไม่เอาเหนือ ต้องกทมเท่านั้น พอนาตัดสินใจฝึกงานเสร็จปุ๊ป..............และแล้ว
5 นาได้ตัดสินใจไปทำ..........................................................

ทำแล้วเบี้ยว เริ่มหวั่นๆแล้วสิคับ
เพิ่งไปทำมา โดนคิวของหมอวิรัตน์ เจอแบบคล้ายกันเลยค่ะ ตอนนี้สังเกตุอาการอยู่
ต้นฉบับโพสต์โดย b.o.b.o.1234 เมื่อ 2012-4-16 03:54
เราก้อเป็นอีกคนหนึ่งค่ะที่ไปเสริมจมูกที่ยันฮีแล้วเ ...

สู้ ๆๆ นะคะ ดิฉันก็เพิ่งไปทำมา รู้สึกว่าเบี๊ยวเหมือนกันค่ะ หมอท่าน ไม่ค่อยพูด บ่องตง เหมือนไม่เต็มใจทำเลย ทั้ง ๆที่ ดิฉันก็จ่ายตังค์ให้ รพ เหมือนกัน และเป็นลูกค้าคนหนึ่ง เพียงแค่ราคาอาจไม่สูง
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้