ดู: 40762|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยฉีด mesofat เราไปฉีดมาแล้ววววววววววว ปล.ช่วยด้วย

[คัดลอกลิงก์]

คือ...เมื่อเดือนก่อนเราไปฉีดโบมา แล้วกรามลด โอเคลงนิดหน่อย ยังไม่มีใครทักว่าหน้าเรียว หรือสวยขึ้นเร๊ยยยยยย  โอเคจบๆๆ
ต่อคะ พอกรามมันลด แก้มก็ย้อย เลยไปฉีด mesofat สลายไขมันที่แก้มมา

หลังฉีด เหมือนอมลูกชิ้นไว้ข้างแก้ม บวมมากกกกกก ตลกตัวเองสุดๆ
ผ่านมานี้ก้สามวันแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะลดลงเลย

มันจะลดลงไหมอะ ไอ้ที่บวมๆอยู่ตอนนี้ เรากลัวมันไม่ลงคะ กลัวจะบวมถาวร
หมอบอกให้ไปฉีดอีกทีอาทิตย์หน้า เราก็เลย เอ่ออออ....ไอ้ที่ทำอาทิตย์นี้ยังไม่ลดเลย จะไปฉีดให้บวมอีกแล้วหรอ
แก้มฉันจะไม่แตกหรอเนี่ยย

ตอนนี้กังวลมากมาย ใครเคยไปฉีดmesofat บ้าง
แล้วบวมนานอยู่กี่วัน เป็นอาทิตย์หรือเปล่า

มาแชร์กันเยยอะๆๆๆน๊าาาา
ฉีดเมโสที่แก้ม หมอฉีดให้ข้างละประมาณกี่เข็ม

ปกติจะต้องทั่วบริเวณแก้ม ห่างกันประมาณ 1 เซนต์ โดยประมาณนี้

แต่ถ้าหมอเขาฉีดเข็มเดียวที่แก้ม มันจะทำให้ อาจจะเกิด ถุงน้ำ ขึ้นได้ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-23 18:27:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-1-23 18:06
ฉีดเมโสที่แก้ม หมอฉีดให้ข้างละประมาณกี่เข็ม

ปกติจะ ...

คุณหมอก็จิ้มทั่วหน้าเลยค่ะ เน้นบริเวณแก้มที่มันคล้อยๆๆ
รู้สึกจะเข็มนึงได้ ไม่แน่ใจ เพราะตอนทำ นอนหลับตา เจ็บมากกกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย Evadesfemmes เมื่อ 2012-1-23 18:27
คุณหมอก็จิ้มทั่วหน้าเลยค่ะ เน้นบริเวณแก้มที่มันคล ...

อ๋อ ถ้างั้นก็ถูกแล้วนิน่า สงสัยจะอักเสบ วันไปหาหมอลองถามหมอดูว่ายังไม่หายอักเสบบวมเลย จะให้ฉีดซ้ำได้ไหม อะไรแบบนี้

ยังไงก็ตามเอาปลอดภัยไว้ก่อนนะคะ
ขึ้นอยู่กับส่วนผสมของยาด้วยนะคะปกติคุณหมอจะใช้ตัวลดไขมัน+แก้อักเสบหมอบางคนผสมยาชาร่วมด้วย  ก่อนหน้านี้ก็ฉีดที่คลินิคแถว ม. มหิดลค่ะฉีดมาแล้วหน้าบวมมากๆประมาณ2อาทิตย์ได้กลับไปหาคุณหมอแกให้ยามาทานเกือบ50เม็ด(ปัจจุบันยังเก็บยาไว้เลย)หมอบอกว่าส่วนผสมอาจมีการคลาดเคลื่อน  แต่โดยส่วนตัวนะคะคิดว่าเป็นฤทธิ์ของยาชาเพราะปกติเวลาฉีดคุณหมอจะผสมยาชารวมกันเลยรวมยาทั้งหมดก็ 5 ซีซี แต่พอหมออีกคนฉีดคือเป็นยาลดไขมัน5ซีซีแล้วทุกครั้งที่หมอจิ้มที่แก้มก็จะดูดยาชาเพิ่มอีกทุกครั้งผลคือเวลาฉีดไม่เจ็บเลยแต่ไม่ถึงครึ่งชั่งโมงหน้าบวมใหญ่มาก(อยากให้ดูรูปนะคะแต่ลงไม่เป็น) รู้สึกเหมือนเวลาไปหาถอนฟันเวลาคุณหมอฉีดยาชาอาการเดียวกันเลยแล้วชาแบบนั้นไป2อาทิตย์คะ  ยังไงก็ลองดูนะคะว่าอาการเหมือนกันป่าวแต่ไม่ต้องกลัวนะคะหายบวมแน่แต่เมื่อไหร่อีกเรื่องหนึ่ง
เราฉีดมา ไม่ใช่อาทิตเดียวหายบวม  เเต่หกเดือนเป็นปกติที่หน้าไม่บวม และจะฉีดครั้งเดียวไม่ได้ฉีดหลายครั้ง ตอนเเรกคิดว่าคิดผิดที่ไปฉีด เเต่หกเดือนเเล้วเเอบปรบมือให้ตัวเองที่ไปฉีด เราฉีดที่ V PLAS หมอ พิชาญศักดิ์ ที่บางเเสน เซลล์ติดหน้าพอใจมากกกกก
เราลืมบอก ว่ามันจะยุบลงเรือยๆ นะ 2เดือน 3เดือน 4 เดือนตามลำดับ เราดูดไขมันที่ต้นขามาฉีด เดินเเล้วปวดมาก อยู่ 4-5 วันเเละเป็นรอยซ้ำน่ากลัวที่เดียว ตอนที่ไปพบหมอ หมอนัดทุกเดือนเพื่อดูผลจนครบหกเดือน แรกๆเรากังวลเหมือน นายเลยว่าจะไม่ยุบ เเละมีเเต่คนล้อจนเดือนที่สี่ก็จะไม่ค่อยมีคนล้อเเล้ว หมอบอกเราว่าไม่ต้องกังวลว่าจะไม่ยุบ เปลียนเป็นกังวลว่าเซลล์มันจะติดหรือเปล่าเเทน และเราต้องกินวิตตามิน A C E  สังกะสี ทุกวันจนครบ 4 เดือนนะ ซึ่งของเราเซลล์ติดเป็นที่พอใจเราที่เดียว เราคิดว่าถ้าสองอาทิตย์ให้มันดูเเปลกๆนะว่าคุณหมอฉีดอะไรให้ เพราะว่ากว่าเซลล์จะติดก็2-3 เดือนเเล้ว  แล้วฉีดมาจากใหนครับ
เป็นเรื่องปกติจ้า เราก็บวม ฉีดยาตัวไหนหรอ เราฉีดเอสอาร์เอสรวมกะฟอสฟาร์จ้า ของเราอาทิตย์นึงถึงหายบวมค่ะ ช่วงสองสามวันแรกแอบเจ็บ เดี๋ยวก็หายค่ะ สู้ๆนะคะ
จะปวดบวมได้ประมาณ 1 อาทิตย์หลังฉีดครับ

www.ThaiAesthetic.com

ยินดีให้คำปรึกษาทุกปัญหาครับ
เราก็ไปฉีัดมาเมื่อ2 อาทิตย์ก่อน รวม3ครั้งแล้วจ้ะ
ตอนแรกก็แก้มก็ป่องเหมือนอมลูกอม เปนกังวลเหมือนกัน
พอ2สัปดาห์มาลูกอมก็ค่อยๆลดลงจ้ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย vit29 เมื่อ 2012-1-23 20:48
เราลืมบอก ว่ามันจะยุบลงเรือยๆ นะ 2เดือน 3เดือน 4 เดือน ...

เขาหมายถึงเมโส ลดแฟต ให้แก้มเล็กอะครับ ไม่ใช่ฉีดให้มีแก้ม
ต้นฉบับโพสต์โดย mutub เมื่อ 2012-1-24 17:22
จะปวดบวมได้ประมาณ 1 อาทิตย์หลังฉีดครับ

www.ThaiAesthetic.com

ถ้าซื้อสินค้าดด้วย  ไมทราบว่ามีที่แนะนำฉีดไหมค่ะ
เมโสแฟตจะบวมแบบนี้แหละค่ะ พร้อมทั้งอาจมีรอยช้ำค่ะ

เราฉีดลดคาง 2 ชั้นมา 1 อาทิดแล้ว เพิ่งหายบวม แต่ก็ยังเจ็บๆอยู่

แต่ถ้าฉีด srs จะบวมแค่ 3 วันค่ะ
ฉีดมา 2อาทิตย์กว่า แล้วเหมือนกันค่ะ มันเหมือนจะยุบไปรอบนึงแล้วก็กลับมาบวมใหม่

เครียดมากๆเลยค่ะ กลัวมันไม่ยุบอ่ะ ตอนนี้บวมหนัก กว่าของเดิมอีกค่ะ
ยุบแน่นอนค่ะ  เมโสแฟตบวมกว่าแต่เห็นผลดีกว่า srs ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้