เจ้าของ: Memiesocute
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ผลจากการขูดซิลิโคนเหลวที่คาง

[คัดลอกลิงก์]
อย่างน้อยก็สามารถแก้ไข้ให้กลับมาดีบ้าง
ถือว่าเป็นประสบการณ์ในชีวิต
ขอบคุณคะที่มาแชร์ประสบการณ์น่ากลัวให้ดู
อยากทำคางแต่ไม่กล้าทำแล้วคะ
ขอให้แก้ไขแล้วสวยขึ้นนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Memiesocute เมื่อ 2012-1-22 21:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Memiesocute เมื่อ 2012-1-22 21:28

แก้ไขครั ...

ทำไมหมอนกปฏิบัติกับคนไข้ที่เข้าไปขอคำปรึกษาแบบนี้นะ รู้สึกโกรธแทนเลย เป็นเราคลินิกระเบิดไปแล้วล่ะ ขึ้นชื่อว่าหมอ "จรรยาบรรณ" น่ะอยู่ตรงไหน
ชอให้หายเร็วๆน่ะค่ะ  ดูจากรูปข้างล่างแล้ว  ก็ดีขึ้นเยอะน่ะค่ะ
หายเร็วๆน่ะครับพี่ หมอสมัยนี้แย่จังเลยกะว่าจะเอาตังค์คนไข้ตลอด (ผมไม่ได้ว่าหมอทุกคนน่ะครับ) ยังไงก็เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
คางเราก็ยับเยินทำกับหมอ ป มาเหมือนเจ้าของกระทู้ค่ะ  จนเราไม่ออกสังคม เสียเวลาเดินทาง เสียทั้งเงิน เสียทั้งเจ็บตัว และทั้งอับอายผู้คน

ขอให้แก้แล้วออกสวยๆและหายเร็วๆเป็นกำลังให้ค่ะ
ถ้าใส่แล้วน่าจะปรกตินะครับ เป็นกำลังใจให้ จากรูปไม่ได้ดูแย่อะไรเลยครับ
ขอบคุณมากๆๆเลยครับ สำหรับอุทาหรณ์ครั้งนี้ ยังไงก็ขอให้กลับไปสวยสมใจดังเดิมนะครับ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆครับ...
ขอบคุณมากเลยครับ กับอุทาหรณ์ครั้งนี้ ยังไงก็ขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ
สู้ๆจังเห็นใจเข้าของกระทู้มากๆถ้าเป็นเราโดนอ่ะเนอะ
หมอบางคนทำไมไม่เอาใจลูกค้าที่ต้องการพึ่งให้เขาช่วยบ้างเลยนะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ก็สวยขึ้นแล้วนะ ^^
เราก็เป็นคนหนึ่งที่ฉีดคางมาเหมือนกันสิบกว่าปี คิดจะไปขูดออกเหมือนกัน แต่น้องเราดันไม่ขูดออกก่อนผลออกมาคล้ายเ้จ้าของกระทู้คือตอนไม่ขูดออกดีกว่าและต้องมานั่งคิดว่าไม่มาเลย อาการเดียวกันคือคางดูตัดๆๆและป้านๆดูเสียทรง แต่เราเห็นมาหลายเคสแล้วต่อให้หมอเก่งแค่ใหน ร่างกายเราสำคัญมากในการสร้างพังพืดขึ้นมาจนเกินอาการเสียรูปทรง แต่ตอนเราไปปรึกษากับน้องเรา เรากะเอาออกทั้งคู่หมออธิบายชัดเจนนะว่าในบางรายเกิดอาการคางเสียศูนย์เบี้ยวโย้แต่เกิดจากเอฟเฟคของแต่ละคนหรือบางคนอาจไม่เป็นก็ได้  แต่เราโชคดีที่เปลี่ยนใจไปเอาออก เพราะของน้องเราตอนนี้ก็ต้องทำให้ทุกข์ใจเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคัฟ  แต่กรณีนี้เพราะร่างกายแต่ละคนจริงๆจะไม่เีกี่ยวกับคุณหมอจิรงๆๆนะคัฟ
ต้นฉบับโพสต์โดย nokkie037 เมื่อ 2012-1-23 00:12
หมอที่ปฎิเสธการรักษา คงเพราะหมอเค้าทำไม่ได้จริงๆ น่ ...

พี่นกใช่ใหมค่ะไม่ทราบแนนเรียกถูกอ๊ะเป่าแนนจะบอกว่าพี่เนื้อน่ารักที่สุดเลยคอยให้กำลังใจและความรู้แก่

เพือนๆดีมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ ชื่อนกค่ะ สู้ๆ นะ เป็นกำลังใจให้นะคะ  โพสต์ 2012-1-30 23:19
สู้ๆนะคะ  ปุ้ยก็เคยไปปรึกษาหมอฉันทัสมาเหมือนกันของปุ้ยจะเป็นประัมาณว่าคางแดงๆจับแล้วจะเป็นก้อนๆเป็นสิวตลอดหมอเค้า่บอกว่าไม่อยากให้ทำอะไำรกับมันมากเพราะว่าคางเป็นอะไรที่แก้แล้วค่อนข้างจะบานปลายจะต้องทำหลายครั้งหมอบอกว่าไม่อยากให้เสี่ยงปุ้ยก็เลยถอดใจแต่บังเอิญไปเจออาหารเสริมตัวหนึ่งตอนแรกที่กินก็กะว่าจะกินเพื่อรักษาโรคภูมิแพ้แต่พอกินไปกินมาแล้วรู็้้สึกว่าคางจากแต่ก่อนที่เคยเป็นสิวตลอดแล้วเป็นรอยแดงดูเป็นก้อนๆสิวก็หายไม่เป็นเลยแต่รอยแดงยังมีอยู่บ้างแต่ก็ดีขึ้น  ก็เลยลองศึกษาดูว่าอาหารเสริมที่กินมัีนช่วยรักษาเรื่องไรบ้า่งพอลองศึกษาดูก็เลยรู้ว่ายาตัวนี้มันรักษาในเรื่องของโรคภูมิแพ้และช่วยในเรื่องของผังพืดยับยั้งเซลมะเร็งตอนนี้กินกระปุกที่2แล้วเดี๋ยวถ้าดีขึ้นมากกว่านี้ยังไงจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอคำแนะนำด้วยคะarias-mk@hotmail.com  โพสต์ 2012-10-8 13:54
ถ้าไม่สะดวกทางเมล์ก็ได้ค่ะ sonnenschein_ed@hotmail.com  โพสต์ 2012-1-31 16:25
หัวอกเดียวกันเลยค่ะ ขอทราบว่าทานอาหารเสริมอะไรค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  โพสต์ 2012-1-31 16:14
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ปัจจุบันก็สวยแล้วนะ
อาหารเสริมของ vital star เป็นน้ำมันรำข้าวคะลองหาข้อมูลดูนะคะ ลองกินดูนะคะเพื่ออาการจะดีขึ้น
เป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะคะ
ตอนนี้ก้อดูดีขึ้นมากแล้วนะถ้าจะทำเสริมใหม่เสริมเป็นซินิโคนถาวรเลยค่ะ
ทำแค่นิดเดียวพอนะเพราะทรงหน้ายาวอยู่แล้ว
ผ่านมาด้วยดี ดีใจด้วยคะ
หมอที่เรียกคนอื่นมาดูมันน่านัก นิสัยแย่มากๆ วันหลังอย่าไปสนับสนุนมัน ดูจากรูปสุดท้ายนะสวยแล้วนะครับ สู้ สู้
เป็นกำลังใจให้นะคับ
สู้ๆคับ ....ผมว่าไปเเก้คางมาใหม่คราวนี้เป๊ะเหมือนดาราเเน่นอนคับพี่คนสวย
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะคะ ขอให้ทำออกมาแล้วไม่มีอะไรผิดพลาด
ขอให้สวย ๆ นะค่ะ
สงสารพี่มาก เป็นกำลังใจให้นะคะ คางก็เริ่มกลับมาเป็นปกติแล้วหนิคะ สู้ๆคะ
ขอให้สวยๆ นะคะ หายไวๆ รุ่นพี่เราคนนึ่งก็เคยไปแก้แบบนี้กะหมออีกท่านนึ่ง ตรงแก้มทั้งสองข้าง ผลออกมาคือ หมอน่าจะเอาออกมากเกินไปทำให้ตาข้างล่างปลิ้น (เหมือนเราเล่นผีกันตอนเด็กๆที่ดึงตาล่างลงกันนะคะ) แบบโดนลมก็จะแสบตามาก ตาจะแห้ง ตอนนี้ทำมาครบปีแล้ว รูปทรงตรงขูดออกดีขึ้น แต่ตาก็ยังไม่หาย เอาใจช่วยนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้