ดู: 30241|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกใหม่ หมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์คะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำมาสดๆ ร้อนๆ เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาคะ เห็นว่ามีรีวิว จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ไม่กี่ท่านเลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันคะ และขอบคุณมากๆ กับเวปดั้งโด่ง เพราะศึกษาและหาข้อมูล แอบอยู่ที่นี่มานาน-.-
ขอเล่าประสบการณ์ก่อนเลยนะคะ เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตคะ แต่ก็ไม่ได้รู้สึกกลัว หรือตื่นเต้นอะไรมากมายนะคะ ที่เลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยนี่ก็เพราะ
1.เค้าใช้ยาสลบฉีดให้คะ ตื่นมาก็มีดั้งเลย ไม่ต้องแอบตื่นเต้นระหว่างทำ
2.ได้คิวไว ไม่ต้องรอคิว ที่ดังๆ ซึ่งอาจจะนานมากกว่าจะได้ขึ้นเขียง
3.ดูจากรีวิวแล้วชอบที่ไม่บวม ไม่ช้ำนาน ไม่กี่วันก็ออกตะลอนทัวได้และทำแบบเป็นธรรมชาติ แบบที่ต้องการคะ
แต่แอบเห็นกระทู้โจมตีจากเวปต่างๆ ก็แอบหวั่นๆใจอยู่คะ แต่กะคิดเอาวะ มั่นใจฝีมือหมอ (ไม่รู้ไปเอาความมั่นใจนี้มาจากไหน)
เราได้คิวนัดตอน 3.30 น. ตอนเช้าคะ ก็เข้าไปพอดีกับเวลา โรงพยาบาลสะอาดและสวยมากคะ ยื่นบัตรประชาชน รอทำใบเซ็นต์ ยอมรับการผ่าตัด แล้วก็ขึ้นไปชั้น 2 คะ จ่ายเงินเสร็จ รอสักพักก็เรียกเข้าไปที่อีกห้อง รับยาและถ่ายรูปคะ เสร็จแล้วก็รอ รอ รอ ถึงเวลาเรียกไปล้างหน้า แล้วก็เข้าห้องผ่าตัดคะ พยาบาลก็บอกให้ขึ้นไปนอนบนเตียง จับมัดแขน มัดขารอคุณหมอ ซึ่งนานมากประมาณหนึ่งชั่วโมงได้ โดนมัดไว้อย่างนั่้น-*- จนต้องบอกคุณพยาบาล เอ่อ ถ้าคุณหมอยังไม่มา แก้ออกก่อนได้ไหมคะ ตะคริวกินไปครึ่งตัวแล้วคะ  เพราะคุณหมอผ่าตัดทำหน้าอก อยู่อีกห้องหนึ่ง ประมาณบ่ายโมง คุณหมอก็เข้ามาคะ พยาบาลจับมัดอีกรอบ เข้ามาคุณหมอก็ถามว่าชอบแบบไหน เราก็บอกว่า ไม่เอาตรงดั้งขึ้นเยอะคะ ขอปลายสวยๆ ยาวๆหน่อย ขอเป็นธรรมชาติที่สุด คุณหมอก็บอกว่าปลายโด่งมากไม่ได้นะครับแล้วจมูกก็ยาวได้รูปอยู่แล้วครับ เราก็คะแล้วแต่คุณหมอเลย ระหว่างนั้น คุณพยาบาลก็ฉีดยา อยู่ที่แขน บอกให้กลืนน้ำลาย กลืนได้ 3 ที สลบเหมือดเลยคะ สรุปคือ คุยกับคุณหมอได้ ประมาณ 1 นาที-*- ตื่นมาอีกทีก็ตอนคุณพยาบาลเรียก นั่งมึนๆ สักพักก็กลับบ้านได้เลยคะ
มาดูรูปกันเลยดีกว่าคะ
นี่เป็นรูปก่อนขึ้นเขียงคะ ถ่ายที่โรงพยาบาลเลยคะ

นี่หลังทำได้ 1 วัน บวมแค่นี้ละคะ แต่ตาบวมหน้าแย่มาก อาย- -

นี่ถ่ายวันนี้และเมื่อกี้เลยคะ รวมแล้วก็ 5 วันเนอะ รวมวันขึ้นเขียงยังบวมๆอยู่บ้างคะ ตรงดั้งกับตรงหัวตายังบวมอยู่ ด้านตรงคะ

ด้านข้างคะ

หมดแล้วคะถ้าหายสนิทแล้ว จะมารีวิวให้ดูอีกนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยจร้า หายบวยไวๆนะค๊ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 21:14:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skidrow เมื่อ 2012-1-7 21:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skidrow เมื่อ 2012-1-7 21:16

ลืมบอกว่าเป็นซี่รี่ เมกาคะ ราคา 12900 บ. คะ สวยไม่สวยยังไง ติชมกันได้นะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 21:19:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovely_niid เมื่อ 2012-1-7 21:13
สวยจร้า หายบวยไวๆนะค๊ะ

ขอบคุณมากคะ >.<
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 21:21:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miumiunana เมื่อ 2012-1-7 21:18
สวย ๆๆๆๆ

อ๊ายย ขอบคุณคะ นี่ก็เหลือแต่ดูแลต่อ ไม่ให้เบี้ยว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 21:24:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนไปเจอกับพี่คนหนึ่งมาทำตา คุยกัน เราก็บอกตาพี่ก็สวยอยู่แล้วนะคะ พี่เค้าก็บอกจมูกหนูก็ดีอยู่แล้วนี่ ละกะต่างคนต่างขำ ตอบพร้อมกัน ผู้หญิงอย่าหยุดสวย 555
สวยคะ ถ้าหายบวมคงสวยกว่านี้คะ
จะไปทามเหมือนกานคะ ที่เลอลักษ์ ตื่นเต้นสุดๆๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-8 00:58:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loogjeab เมื่อ 2012-1-7 23:02
สวยคะ ถ้าหายบวมคงสวยกว่านี้คะ
จะไปทามเหมือนกานคะ ที ...

คะ ขอบคุณคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ทำแล้วต้องสวยแน่ๆคะ อย่าลืมเอารูปมาอวดกันบ้างนะคะ

เพิ่มเนื้อหา (2012-1-8 12:30):
โทรจอง นัดวันเลยคะ เลือกสิริโคลน เลือกคุณหมอได้เลยคะ

แสดงความคิดเห็น

สาธุขอให้เปงเช่่นนั้นคร้า แล้วต้องรอคิวนานหรือต้องโทจองคิวรึป่าวคะ  โพสต์ 2012-1-8 08:55
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-8 00:59:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบไม่พอใจคุณพยาบาลนิดหน่อยคะ หมอยังไม่่มา มัดมือ รัดขาทิ้งเราไว้อย่างนั้น นั่งดูทีวี แชตบีบี โบะหน้ากันสบายใจเลย
สวยค่ะ หายไวๆๆนะคะ
็หน้าสวยทำมาก็สวยค่ะ เราก็ทำที่นี่แหละ ทั้งจมูก หน้ากอก  แล้วก็ตัดปีกจมูก
ต้นฉบับโพสต์โดย ญาณิศา เมื่อ 2012-1-13 05:34
็หน้าสวยทำมาก็สวยค่ะ เราก็ทำที่นี่แหละ ทั้งจมูก หน้ ...

พี่ก้อทำที่ร.พเลอลักษณ์ค่ะ กะคุณหมอกิตติศักดิ์ 7 เดือนแล้วค่ะ
ก้ว่าจะไปทำที่นี้แต่ม่ายรุ้จะบอกแบบไหนว่าเอาแบบไหน
ต้องโทณนัดก่อนไหมครับ
หมอเดียวกัน ที่เดียวกันเลยค่ะ :)

แสดงความคิดเห็น

นัดทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ ไ้ว้แล้ว ตื่นเต้นมาก  โพสต์ 2012-2-29 11:07
สวยค่ะนี่ก็หาขอมูลวนไปวนมาสรุปก็กะว่าจะไปทำกับหมอกิตติศักดิ์เพราะเห็นจากพาน้องไปทำ2คนบวมน้อยมาก,กำลังลังเลหมออรรถพรกับที่นี่แต่ไท่อยากบวนนานและไม่อยากแก้,คิดว่าน่าจะเปนที่เลอลักษ์,
เหมือนมะค่อยโด่งงะตามความคิดเรานะ เด่วก้อคงยุบ หายไวไวนะค่ะ
ก็ออกมาดูดีนะคะ  หายไวๆนะ อยากทำคะกำลังจะไปทำตัวที่ 5 นี้ตื่นเต้นมากเลยย
สวยดีค่ะหน้าเปลี่ยนเลย
สวยค่ะหนูก็อยากทำแต่กลัวค่ะ
แววสวยมาแล้ว ก่อนทำน่ารักอะ
พรุ่งนี้เราก้อจาไปทำเหมือนกัน..เจ็บรึป่าวค่ะ..ตื่นเต้นมากๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้