เจ้าของ: aa22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สักปากชมพูกับ ช่างเฟีย มาค่ะเลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
มิติพิศวง.. ชั่งลึกลับซับซ้อนจริงๆ. สงสัยเรื่องคงอีกยาว เขียนคิ้วต่อไปเรื่อยๆดีกว่า. ยิ่งอ่านยิ่งน่ากลัวววว

แสดงความคิดเห็น

ทาลิปต่อไปดีกว่า กลัว...เริม^^  โพสต์ 2011-12-24 11:22
ตามกระทู้นี้น่ะครับ
จขกท มาแจ้งลบกระทู้แล้วครับ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=33288
ตอบกระทู้ idol-hall ตั้งกระทู้

น่านนนน...มั้ยละ
คุณ Idoll-hall
พี่ไปทำมาวันเสาที่ 17 ใช่ป่ะค่ะ ใช่คนที่มารอใช่ป่ะค่ะ พี่จำหนูได้ใช่ป่ะค่ะ หนูสักก่อนพี่อ่ะค่ะ ที่พี่บอกว่ากะลังมีน้อง อิอิ คงใช่คนเดียวกันแน่ๆเลย แต่หนูโชคดีหน่อยที่ไม่อาการติดเชื้อใดๆ ถือว่าโชคดีมาก ซึ่งถ้าดูจากสถานที่ทำแล้วมันก้อไม่ได่เป็นคลินิค เค้าทำในห้องคอนโด ตอนแรกเราก้อถามเค้านะค่ะว่าเป็นร้าน แต่พอมาถึงเค้าก้อพาขึ้นข้างบนห้อง เราก้องงๆ ถามว่าแล้วร้านพี่อ่ะคะ เค้าบอกพอดีร้านกะลังปรับปรุง เลยมาทำที่คอนโดแทน เราก้องงๆ เหนเค้ามารีวิวกันเยอะก้อคงคิดว่าไม่มีไรหรอก แต่เหนพี่ทำมาแล้วติดเชื้อ ชักเริ่มกลัวๆแล้วอ่า. ขอให้หายไวๆนะค่ะ

ใช่ๆ คุณ teeleck คุณ junenee ยังไม่แถอีกทั้งๆ เค้าจับได้ขนาดนี้แล้ว  โพสต์ 2011-12-25 02:41
ตกลงคุณ junenee นี้เป็นลูกค้าหรือเป็นช่างเฟีย หรือเป็นพี่คุณเฟียกันแน่  โพสต์ 2011-12-24 17:44
อยู่บ้านก้อนอนอย่างเดียวค่ะ เพราะพี่ต้องพักผ่อนค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 17:40
พี่ไม่ได้จับปากเรยนะค่ะ แทบไม่ได้ออกไปไหนจากบ้านเรย  โพสต์ 2011-12-24 17:39
คือที่เป็นเริมและติดเชื้อเกิดจากมือไม่สะอาดไปจับปากบ่อยนะค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 15:33
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2011-12-24 01:28
วันที่ 23/12/11   
       สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 ค ...

โอ๊ย!!! กระทู้นี้มันจริงอะไรจริง เป็นกำลังใจให้คุณ แอดมินนะคะ หาความจริงมาเปิดเผยให้ได้ สู้ๆค่ะ ชอบคนที่มีความยุติธรรมที่ซู้ดด ^__^

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2011-12-24 18:39

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

อยากทำปากสีชมพูนะคะ  แต่พอเข้ามาอ่าน เหนื่อยมากกๆ สงสัยจะเด็กเกินจะเข้าใจ เหมือนว่าต้องใช้สมองตรึกตรองเรื่องนี้อย่างแรง 555  เอาเปนว่า ใจร่มๆนะคะทุกคน  หนูจะรอผลสรุปของเรื่องนี้นะคะ เพราะว่าอยากสีปากสุขภาพดีกะเค้าบ้าง,, >________<!!

คะแนน

1

ตอบกระทู้ BOBBY ตั้งกระทู้

ขอขอบคุณ คุณ teeleck  มากๆเลยค่ะ เราก็สะกิดใจตั้งแต่ที่คุณถาม จขกท. แล้ว แต่ก็รออ่านอยู่เงียบๆ
ขอบคุณในความกล้าคิดกล้าถาม ขอบคุณที่เตือนสติทุกๆคนให้คิด
เพราะตัวเราเองก็ 2 จิต 2 ใจในเรื่องการสัก เรื่องนี้ทำให้เราคิดอะไรได้หลายอย่างเลย

ยังไงก็ขอให้ชาวเว็ปมีคนฉลาดๆและหวังดีแบบคุณ อยู่กับเว็ปตลอดไปนะค่ะ อย่าท้อนะค่ะหากเราทำดีและโดนต่อว่า สู้ๆค่ะ
เพราะการรีวิว และเราไม่เคยเห็นน่า มีคนมาอวยเยอะ ก็เกือบทำให้เราหลงเคลิมไปด้วยเหมือนกัน

ขอบคุณเช่นกันคะ.ได้ประโยชน์มากๆช่วยเตือนสติคนไม่รู้ให้ได้รู้...  โพสต์ 2011-12-24 21:55
ความคิดเห็นหลายๆ ด้าน ทำให้เราได้ตระหนัก ถึงสิ่งต่างๆมากขึ้นครับ  โพสต์ 2011-12-24 18:42
ขอขอบคุณ คุณ teeleck เ่ช่นกันครับ สำหรับข้อคิดเห็นต่างๆครับ ^^  โพสต์ 2011-12-24 18:40

คะแนน

1

เรื่องนี้นู๋ติดยิ่งกว่าดอกส้มสีทองอีกค่ะ
อืม อ่านๆดู จากการที่บอกว่า ไปสักที่คอนโด ส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างเสี่ยงนะคะ ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตใคร แต่ถ้าไม่มีสถานประกอบการที่แน่นอน ก็เป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะ ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงไปคนเดียว แต่ต้องเข้าไปทำที่คอนโด ซึ่งเปนเสมือนห้องส่วนตัว ซึ่งต่างจากที่เปิดเป็นร้าน หรือ คลีนิค....จริงๆก็ไม่เคยเห็นสถานที่หรอกนะคะ แต่อยากให้สาวๆระวังเรื่องความปลอดภัยกันสักนิดด้วยนะคะ อย่างน้อยๆ อย่าไปคนเดียวเลยนะคะ ^___^
rating ขึ้นอันดับ 1 แล้วนะ   
ตอบกระทู้ NangFaWow ตั้งกระทู้

เรื่องนี้เปรียบดั่งละคร .... ภาคแรกคือ มงกฎดอกส้ม   ภาคสอง... ดอกส้มสีทอง   ติดมากกเลย ยังงัยก็ขอให้จบด้วยความยุติธรรมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Jejeangel เมื่อ 2011-12-24 04:52
คุณ Idoll-hall
พี่ไปทำมาวันเสาที่ 17 ใช่ป่ะค่ะ ใช่คนที่มาร ...

ใช่ค่ะ ตอนี้สีปากน้องเป็นยังไงบ้างค่ะ  ขอให้ของน้องสวยๆสมใจนะ ของพี่อาจจะดวงไม่ดีก้อได้ ตอนนี้ด้านนึงด่างด้านนึงสีเข้ม เฮ้อ  ขอให้สีมันไม่ติดยังดีกว่า ถือว่าเป็นประสบการณ์ค่ะ  คงเข็ดแล้วต่อไปคงพึ่งหมอแล้วละค่ะ ยังไงปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดีที่สุดเนอะ

ค่ะยังไงพี่คงไม่ทำไรตอนนี้ก้อปล่อยไปตามธรรมชาติก่อนค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 17:34
ยุ้ยเองนะค่ะ ยุ้ยว่ารอเดือนนึงให้แน่ใจว่าสีลอกออกให้หมดก่อนดีกว่าค่  โพสต์ 2011-12-24 15:36
ทาลิป ต่อไปดีกว่าเราเฮ้ออออ...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2011-12-24 17:19

ตอบกระทู้ Jejeangel ตั้งกระทู้

แต่ถ้าไม่มีแผลเปิดเชื้อก้อเข้าสู่ชั้นใต้ผิวหนังไม่ได้น่ะคัรบ ไม่ใช่ว่าร่างกายรับจะรับเชื้อได้ทั้งหมด มันมีผิวหนังเป็นอวัยวะคอยหุ้มคุ้มกันอยู่ แบบนี้คุณเอามือไปจับอะไรบ่อยๆตรงนั้นก้อติดเชื้อเหรอครับ????? นับว่ายังถือว่าโชคดีที่ติดแค่เริม ถ้าเกิดเป็นไวรัสตับอักเสบบี หรือ HIV ผู้ใช้บริการจะต้องเสียใจไปตลอดชีวิตกับสิ่งที่เกิดขึ้น! คุณยุ้ยคุณเลิกออกมาปกป้องน้องชายได้แล้ว ควรจะยอมรับว่ามันเกิดปัญหาขึ้นจริง แล้วนำไปแก้ไข ไม่ใช่จะมาโทษว่าผู้ใช้บริการเอามือไปจับปากบ่อย

ขอบคุณค่ะเราไปหาหมอมาแล้วค่ะ.  โพสต์ 2011-12-24 20:41
ปรึกษาหมอนะค่ะ เป็นห่วงค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 18:56
แต่ไวรัสเริมที่ปาก ไม่กระจายไปครรถ์หลอกครับ ผักผ่อนเยอะๆ ทำใจสบายๆคร^^  โพสต์ 2011-12-24 17:50
อ้าวคุณเชอรรี่ท้องด้วยเหรอครับ คนท้องเขาห้ามทำอะไรเลยน่ะคัรบ-_-!  โพสต์ 2011-12-24 17:46
จริงๆก้อกังวลนะค่ะ เพราะเรากำลังท้องอยู่เกิดติดเชื้ออะไรมาลูกเรา  โพสต์ 2011-12-24 17:44
ต้นฉบับโพสต์โดย idol-hall เมื่อ 2011-12-24 15:13
ใช่ค่ะ ตอนี้สีปากน้องเป็นยังไงบ้างค่ะ  ขอให้ของน้อ ...

ค่ะยังไงพี่คงไม่ทำไรตอนนี้ก้อปล่อยไปตามธรรมชาติก่อนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2011-12-24 17:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2011-12-24 17:19

ตอบกระทู้ J ...

จริงๆก้อกังวลนะค่ะ เพราะเรากำลังท้องอยู่เกิดติดเชื้ออะไรมาลูกเราพิการเราก้อแย่มาก เกิดติดเชื้อHIVนี่หมดอนาคตทั้งครอบครัวเหมือนกัน

การใช้มีดโกนร่วมกัน ตัดเล็บร่วมกัน ใช้เข็มฉีดยาร่วมกันฯลฯ  โพสต์ 2011-12-30 01:28
คุณยุ้ยคงไม่ทราบว่าสามารถติดได้จาก...ยกตัวอย่างนะคะเช่น  โพสต์ 2011-12-30 01:26
การติดเชื้อHIVมันมีโอกาศติดได้จากหลายๆอย่างเลยนะคะ  โพสต์ 2011-12-30 01:24
อยู่ในมือหมอแล้ว น่าจะปลอดภัยแล้วนะค่ะ  โพสต์ 2011-12-25 18:28
ถ้าเป็นคงเกิดจากตัวคุณเองแน่นอนค่ะ  โพสต์ 2011-12-25 11:08
ต้นฉบับโพสต์โดย idol-hall เมื่อ 2011-12-24 17:46
จริงๆก้อกังวลนะค่ะ เพราะเรากำลังท้องอยู่เกิดติดเช ...

อย่าพึ่งกังวลไปน่ะครับ
ทำใจให้สบายดีที่สุดครับ
บางทีอาจจะไม่ได้เลวร้ายอะไรน่ะครับ

ทุกอย่างอาจดีขึ้นในเร็ววันนี้ก็ได้ครับ สุขสมหวัง ต้อนรับปีใหม่ 2012 ครับ คุณเชอรี่
คิดดี ทำดี มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ครับ ^^
แล้วชีวิต จะมีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาครับ บ๊อบเป็นกำลังใจให้นะครับ ^^

จ้า ^ ^  โพสต์ 2011-12-24 21:00
ขอบคุณมากๆนะจ๊ะบ็อบ โดยเฉพาะกำลังใจตอนนี้พยายามไม่เครียดไม่คิดเยอะค  โพสต์ 2011-12-24 20:43
ขอบคุณมากๆนะจ๊ะบ็อบ โดยเฉพาะกำลังใจตอนนี้พยายามไม่เครียดไม่คิดเยอะค  โพสต์ 2011-12-24 20:43
ร้านอยู่ที่ไหนค่ะ เป็นคนริมฝีปากหนา จะต้องไปทำปากบางก่อนหรือสักปากก่อนดีค่ะ แล้วสักมาแล้วอยู่ได้กี่เดือน ค่ะ
ตอบกระทู้ pu11 ตั้งกระทู้

แล้วร้านเฟียเขาเปนหมอหรือเปล่าค่ะ

ค่อยๆใช่สมาธิ อ่านอย่างตั้งใจนะคะแล้วจะรุ้คำตอบเองคะ  โพสต์ 2011-12-24 20:37
ขอบคุณมากนะคะ...ได้ประโยชน์จากกระทู้นี้อย่างมากคะ...
พี่ค่ะ จากที่ยุ้ยคุยกับพี่ทางโทรศัพท์ ยุ้ยบันทึกเสียงไว้หมดค่ะ ปากพี่สีไม่เท่ากันเนื่องจากพี่เพิ่งทำไปไม่ถึงสัปดาห์นะค่ะ สีปากยังลอกไม่หมด ซึ่งเราได้แจ้งแล้วนะค่ะ และสีปากจะชัดจริงต้อง 1 เดือนเป็นต้นไปค่ะ พี่ก็กล่าวหาว่าสีปากไม่เท่ากัน อีกอย่างคือที่ปากพี่เป็นเริม เราได้แจ้งแล้วนะค่ะว่าอย่าจับปาก พี่เป็นคนบอกช่างเองว่าพี่ชอบจับปาก พี่เป็นคนบอกกับยุ้ยเองว่าอาจจะเป็นเพราะมือพี่ไปจับโน่นนี่นั่น แล้วมาจับปากไม่ใช่เหรอค่ะ (มีคลิปเสียงค่ะ) แล้วน้องชายยุ้ยก็รับผิดชอบทั้งหมดให้แล้วโดยการโอนเงินค่าสักคืนให้พร้อมค่ารักษาที่พี่เป็นเริมอีก ทั้งหมด 8,500 บาท มีสลิปนะค่ะ  (เป็นที่อื่นเค้าคงไม่รับผิดชอบให้แบบนี้แน่นอนค่ะ)แล้วที่คืนให้ไม่ใช่ว่าจะยอมรับนะค่ะ เพราะไม่เคยเกิดเหตุการณ์นี้มาก่อน และนี่เป็นความรับผิดชอบที่ยุ้ยถือว่าทำได้ดีที่สุดแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่ถึงเดือนด้วยซ้ำ ผลยังไม่ออกว่ามันมีปัญหา  แล้วยุ้ยก็ให้พี่เป็นคนเสนอเองด้วยนะค่ะว่าจะให้เรารับผิดชอบยังไง คือยุ้ยอยากให้มันจบโดยให้ทุกฝ่ายสบายใจที่สุุด ร้านเฟียอาจจะทำอะไรไปขัดกับร้านอื่นทำให้ร้านอื่นไม่พอใจแล้วเกิดการใส่ร้ายกัน ยิ่งพี่มาเกิดเรื่องแบบนี้อีก เพราะจากที่เราทำให้ลูกค้ามาก็ยังไม่มีใครสีปากไม่เท่ากันเลยนะค่ะ ยุ้ยไม่โต้ตอบอะไรทั้งนั้น ร้านเราไม่อยากมีศัตรูหรือไปขัดผลประโยชน์ใคร
ส่วนคนที่สร้างกระแสที่คุณบ๊อบบี้เช็ค IP ทำให้เค้าตีกันหรือจุดประเด็นขึ้นมา ถ้าสนุกก็เชิญทำต่อไปนะค่ะ ถ้ามันทำให้คุณเจริญขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย idol-hall เมื่อ 2011-12-24 17:46
จริงๆก้อกังวลนะค่ะ เพราะเรากำลังท้องอยู่เกิดติดเช ...

พี่ค่ะ จากที่ยุ้ยคุยกับพี่ทางโทรศัพท์ ยุ้ยบันทึกเสียงไว้หมดค่ะ ปากพี่สีไม่เท่ากันเนื่องจากพี่เพิ่งทำไปไม่ถึงสัปดาห์นะค่ะ สีปากยังลอกไม่หมด ซึ่งเราได้แจ้งแล้วนะค่ะ และสีปากจะชัดจริงต้อง 1 เดือนเป็นต้นไปค่ะ พี่ก็กล่าวหาว่าสีปากไม่เท่ากัน อีกอย่างคือที่ปากพี่เป็นเริม เราได้แจ้งแล้วนะค่ะว่าอย่าจับปาก พี่เป็นคนบอกช่างเองว่าพี่ชอบจับปาก พี่เป็นคนบอกกับยุ้ยเองว่าอาจจะเป็นเพราะมือพี่ไปจับโน่นนี่นั่น แล้วมาจับปากไม่ใช่เหรอค่ะ (มีคลิปเสียงค่ะ) แล้วน้องชายยุ้ยก็รับผิดชอบทั้งหมดให้แล้วโดยการโอนเงินค่าสักคืนให้พร้อมค่ารักษาที่พี่เป็นเริมอีก ทั้งหมด 8,500 บาท มีสลิปนะค่ะ  (เป็นที่อื่นเค้าคงไม่รับผิดชอบให้แบบนี้แน่นอนค่ะ)แล้วที่คืนให้ไม่ใช่ว่าจะยอมรับนะค่ะ เพราะไม่เคยเกิดเหตุการณ์นี้มาก่อน และนี่เป็นความรับผิดชอบที่ยุ้ยถือว่าทำได้ดีที่สุดแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่ถึงเดือนด้วยซ้ำ ผลยังไม่ออกว่ามันมีปัญหา  แล้วยุ้ยก็ให้พี่เป็นคนเสนอเองด้วยนะค่ะว่าจะให้เรารับผิดชอบยังไง คือยุ้ยอยากให้มันจบโดยให้ทุกฝ่ายสบายใจที่สุุด ร้านเฟียอาจจะทำอะไรไปขัดกับร้านอื่นทำให้ร้านอื่นไม่พอใจแล้วเกิดการใส่ร้ายกัน ยิ่งพี่มาเกิดเรื่องแบบนี้อีก เพราะจากที่เราทำให้ลูกค้ามาก็ยังไม่มีใครสีปากไม่เท่ากันเลยนะค่ะ ยุ้ยไม่โต้ตอบอะไรทั้งนั้น ร้านเราไม่อยากมีศัตรูหรือไปขัดผลประโยชน์ใคร
ส่วนคนที่สร้างกระแสที่คุณบ๊อบบี้เช็ค IP ทำให้เค้าตีกันหรือจุดประเด็นขึ้นมา ถ้าสนุกก็เชิญทำต่อไปนะค่ะ ถ้ามันทำให้คุณเจริญขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย junenee เมื่อ 2011-12-24 23:45
พี่ค่ะ จากที่ยุ้ยคุยกับพี่ทางโทรศัพท์ ยุ้ยบันทึกเสี ...

สวัสดีครับ

พอดี ผมเห็นคุณพูดถึงผม แต่ผม ไม่รู้จักคุณสิครับ

คุณเป็นใครเหรอครับ แนะนำตัวหน่อยครับ และเป็นอะไร กับช่างเฟียเหรอครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

และขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
เอิ่ม ขนาดเค้าเอาไอพีมาเชคให้ดูว่่า มีหน้าม้ามาตั้งกระทู้เองตอบเอง เชียร์ ช่างเฟีย ขนาดนี้ ยังมาแถได้อีกหนอคนเรา
ทำขนาดนี้แล้ว ไม่คิดเหรอว่า คนอื่นเค้าจะรู้สึกอย่างไร หลอกลวงกันชัด ๆ  

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้