เจ้าของ: aa22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สักปากชมพูกับ ช่างเฟีย มาค่ะเลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณนะค่ะที่ชม และขอบคุณมากๆด้วยที่ด่า คนเราบริสุทธิ์ใจค่ะ ใครอยู่มาก่อนใครน่าจะรู้ดีนะค่ะหรือต้องให้เอาตำรวจไปถึงที่เรยไม๊ เริ่มไม่พอใจมากๆแล้วนะกับหน้าม้าใจเรายังคิดดีอยู่นะออกมาพูดแบบนี้อยากมีเรื่องแน่ๆช่วยเช็คประวัติก่อนนะว่าใครเป็นใคร. อย่าหยาบคาย. จากไม่มีเรื่องเดี๋ยวมีเรื่องแน่ๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ดิชั้นไม่มีผลประโยชน์อะไรต้องขัดค่ะเพราะกิจการดิชั้นไม่ใด้เกี่ยวข้องอะไรกับการสักค่ะ ขอโทษนะค่ะ

คะแนน

1

ถ้ายังไม่หยุดออกมาพูดว่าดิชั้นโจมดีดิชั้นจะแจ้งความนะค่ะมีหลักฐานนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แจ้งเลยค่ะ เห็นด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 15:37
น่าสนจายยยยยยยยยย ย อิอิ
ถ้าคุณอยากโฆษณาจริงเป็นแบรนด์เนอร์ของเวปเรยค่ะเสียเดือนละไม่เท่าไหร่หรอก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rabbit999 เมื่อ 2011-12-23 19:19

ดิฉันก้อไปทำกับช่างเฟียมาไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย ในนี้ก้อมีหลายๆคนที่เขารีวิวไปทำมาแล้วไม่มีปัญหาอะไร
ส่วนตัวไม่ได้อยากมีเรื่องกับคุณน่ะ แต่คุณกำลังทำร้ายชื่อเสียงคนอื่นน่ะค่ะ ดิฉันไม่ชอบให้ใครมาดิสเครดิตกันในนี้
เพราะดิฉันคิดว่า ช่างเฟียก้อมีฝีมือ ถ้าไม่ชอบ หรือมีปัญหาทำไมไม่ไปคุยกับเขาเอง มาประจานเขาแบบนี้คุณต้องการอะไรกันแน่

รีวิวรูปที่ทำหน่อยสิค่ะ  โพสต์ 2012-1-16 12:09
ดิฉันก้อไม่ได้มีผลประโยชน์อะไร และไม่ได้เป็นพี่น้องเขาด้วย ไม่จำเป็นต้องมาเดือดร้อนแทนเขา คุณควรเอาเวลาฟ้องร้องคนอื่นไปรักษาตัวเองจะดีกว่าไม

ไม่ได้เป็นพี่น้องแต่ดูจะเดือดร้อนกว่าพี่น้องนะคะ  โพสต์ 2011-12-27 06:51
ดิชั้นไม่มีเจตนาดิสเครดิสนะค่ะเพราะบอกไปแล้วช่วยกลับไปอ่านให้รอบคอบอีกทีนะค่ะ ที่ออกมาโพสเพราะอยากให้คนที่คิดจะทำศึกษาดีๆๆก่อนเท่านั้นค่ะ แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคนนะค่ะ แล้วแต่วิจารณญาณของคนที่จะทำ
ดิชั้นคุยกับช่างค่ะความรับผิดชอบคือใหเดิชั้นทายาที่หมอให้มาถ้าไม่พอใจให้ไปสักใหม่อีกเดือนนึง บอกไปแล้วนะค่ะ
คนดีย่อมแก้ไขค่ะมีความรับผิดชอบไม่ใช่ มาสมัครใหม่แล้วบอกว่าเป็นลูกค้าแล้วแถไปเรื่อย อีกเวปที่ดิชั้นแนะนำไปอย่าให้ต้องไปโพสที่นั่นนะค่ะ เราหวังดีอยากให้มีลูกค้าเยอะๆก้อแนะนำเวปให้นะค่ะ คนเราไม่ว่าจะมีอาชีพอะไรควร จะมีจรรยาบรรณค่ะ
ข้อความที่คุยกับช่างต้องให้เอามาโพสไม๊ค่ะ ตอนแรกไม่สะดวกโพสแต่ถ้า ยังมาหาว่าดิชั้นใส่ร้ายหรือดิสเครดิสอีกจะสะดวกลงทุกอย่างแล้วนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ คุณเชอรี่ ^^  โพสต์ 2011-12-24 01:40
เอาไป100คะแนนเต้มคะ  โพสต์ 2011-12-23 21:22

คะแนน

6

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2011-12-23 19:57

ตอบกระทู้ idol-hall ตั้งกระทู้

ตอนนี้อาการเป็นไงมั้งแล้วครับ แผลยุบหรือยังครับ เริ่มตกสะเก็ดไหม ถ้าัยังไงอย่าลืมทานยาฆ่าเชื้อติดต่ต่อกันแล้วทายาน่ะครับ อาการมันจะปวดแสบและตึงๆหน่อย ถ้าทนไม่ไหวจริงๆให้ประคบเย็นคัรบ จะช่วยทุเลาลงได้ เดียวพอมันตกสะเก็ดแล้วค่อยรักษาแผลเป็นกับรอยดำน่ะครับ ถ้ามีรูปให้ดูก้อจะดีมากๆน่ะครับ อีกฝ่ายเขาจะได้หยุดว่าคุณเสียที
ตอบกระทู้ aa22 ตั้งกระทู้

มันจะไม่ใช่ผู้ชาย แท้ๆน่ะสิครับ เหอๆ ผมชายแท้ๆไม่ยักกะสนใจเลยปากชมพูเนี้ย ทาลิปมันเอา
ไปทำปากคิ้วขอบตากับช่างเฟียมาสวยมากเลยสะอาด ไม่ติดเชื้อแถมช่างเฟียหล่อเกาหลีมาก

หรออออ รีวิวรูปหน่อยๆอยากเห็นๆ  โพสต์ 2012-1-16 12:10
สมาชิกใหม่  โพสต์ 2011-12-27 06:54
3 ขั้นตอน เพื่อมองหาแพทย์ศัลยกรรมคู่ใจ

1. เลือกแพทย์ที่มีใบอนุญาตประกอบโรคศิลป์เท่านั้น

การเลือกแพทย์ที่น่าเชือถือเป็นเรื่องสำคัญมากในการทำศัลยกรรม คุณต้องทำการตรวจสอบให้แน่ใจว่าสถานพยาบาลหรือคลินิกที่คุณไปนั้น (ในกรณีที่ไม่ใช่โรงพยาบาล) มีใบอนุญาตประกอบการ รวมทั้งแพทย์ของคุณก็ต้องมีใบอนุญาตประกอบโรคศิลป์เช่นกัน ทั้งนี้ แพทย์ผู้ลงมือไม่ควรมีประวัติเสียหายเกี่ยวกับการประกอบโรคศิลป์มาก่อนด้วย

2. เลือกแพทย์ที่เข้าใจความต้องการของคุณ

เมื่อแพทย์ที่คุณเลือกมา คือคนที่คุณวางใจฝากความงามของคุณไว้ในมือเขา เพราะฉะนั้นจงเลือกแพทย์ที่คุณมั่นใจว่าเข้าอกเข้าใจในความต้องการของคุณจริง ๆ ซึ่งคุณสามารถสัมผัสได้ถึงความใส่ใจที่แพทย์มีต่อคุณ ผ่านทางการพูดคุยปรึกษา การให้คำแนะนำจากแพทย์ รวมทั้งได้จากการดูแฟ้มผลงาน และการพูดคุยกับคนไข้รายก่อน ๆ ของแพทย์รายนี้ด้วย

3. เชื่อความรู้สึกแรกที่ได้พบหน้าแพทย์

แม้แต่แพทย์ศัลยกรรมเองก็แนะนำว่า ให้คนไข้เลือกแพทย์ที่ตัวเองรู้สึกถูกชะตาด้วยในครั้งแรกที่ได้พบ แม้สิ่งนี้จะไม่สามารถอ้างอิงได้จากเอกสารรับรอง หรือผลงานย้อนหลังใด ๆ แต่ก็เป็นความสบายใจทางความรู้สึก ที่เกิดขึ้นจากผู้ที่จะเข้ารับการศัลยกรรมต่อแพทย์ของตนนั่นเอง โดยความรู้สึกถูกชะตาจะทำให้การทำงานร่วมกันระหว่างแพทย์และผู้เข้ารับการศัลยกรรมเป็นไปได้อย่างราบรื่น

สาว ๆ คนไหนที่กำลังศึกษาข้อมูลเพื่อทำศัลกรรมอยู่ อย่าลืมนำสิ่งเหล่านี้ไปใช้ประกอบในการเลือกแพทย์ของคุณด้วยนะคะ

คะแนน

2

เคยโทรไปร้าน ...naa ผิดเหมือนกันเค้าก็แอบอ้างว่าเจ้าของร้านชื่อเฟียแถมคิดตั้ง 15000 ดีนะค่ะที่มาเตือนตอนนี้ได้เบอร์ช่างเฟียจริงๆแล้วค่ะโทรเบอร์นี้ 0860111410 ราคา 7000 เองค่ะ

ไม่มีตำรวจที่ไหนบอกคนอื่นว่าตัวเองเป็นยามหรอกนะคะ  โพสต์ 2012-2-28 18:21
แหมๆ โทรผิดกันเยอะเจงๆ โดยเฉพาะคนชื่อ แอน เนี่ยยย  โพสต์ 2012-2-28 14:50
ลองไปดู>http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=31459&extra=&highlight=&page=6  โพสต์ 2012-2-28 14:50
ขำค่ะ คุณNangFaWow ตำรวจกับยาม แต่งตัวดูคล้ายกัน แต่ระดับชั้นต่างกันค่ะ  โพสต์ 2012-2-28 13:03
ขำอ่ะคุณคิดได้ไงคะ ชอบ  โพสต์ 2011-12-27 06:55
แวะเข้ามาดูค่ะ แต่คงอีกยาวแน่เลย แต่ตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกแล้วค่ะว่ามีล็อกอินใหม่ๆมาโพสแปลกๆตลอดเลย
กระทู้นี้ร้อนระอุมากเลยค่ะ กำลังเอนเอียงอยากปากชมพูอยู่แล้วเชียว เบรคก่อนดีกว่า

คะแนน

1

ครับ จากที่อ่านมา
ผมก็เริ่มสงสัย หลายๆอย่าง แล้วสิครับ

อย่างแรก คือผมอยากจะทราบว่าทางคุณเฟีย นี้ ทำธุรกิจ ถูกต้องตามกฏหมาย หรือมีร้านที่น่าเชื่อถือที่สร้างความมั่นใจ ให้กับลูกค้ารึเปล่าครับ หรือว่า นัดทำตามสถานที่ทั่วๆ ไปเปลี่ยนสถานที่ไปเรื่อยๆ ครับ อันนี้ คือคุยแบบคนไม่รู้น่ะครับ เพราะว่าผมเอง ก็ไม่ได้รู้จัก ทางช่าง ฟ. เป็นการส่วนตัวมาก่อนน่ะครับ

ซึ่งมีข่าวลือมาต่างๆ นาๆ เอาเป็นว่าผมจะไม่เล่าน่ะครับ
แต่ว่า รบกวนช่วยคลายข้อสงสัยข้อแรก ให้ผมจะได้มั้ยครับ

รบกวนผู้ีที่มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหลาย ที่สามารถติดต่อทาง คุณ ฟ. และรบกวนช่วยสอบถามและหาคำตอบให้ผมด้วยน่ะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ขอบคุณครับ

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย sonsha เมื่อ 2011-12-23 21:34
เคยโทรไปร้าน ...naa ผิดเหมือนกันเค้าก็แอบอ้างว่าเจ้าขอ ...

sonsha
วันที่สมัครสมาชิก2011-12-23 21:19

โปรดใช้วิจารณญาณ ในการรับฟังด้วยน่ะครับ

เพิ่งสมัครสมาชิกเข้ามา เพื่อโพสต์ กระทู้นี้โดยเฉพาะครับ เพิ่งตอบไป 1 คอมเมนต์ครับ

เดียวว่างๆ ผมจะมานั่งไล่ดู IP ทั้งหมดเลย ว่าเป็นอย่างไรบ้าง เดียวไว้มาอับเดทใหม่ครับ

สนับสนุนคุณบ็อบบี้ค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 20:14
สู้ ๆบ็อบ ไล่เชคไอพีดู ไอพีมันโกหกกันไม่ได้อยู่แล้ว อิอิ  โพสต์ 2011-12-24 00:52

คะแนน

2

โห ไอดี ใหม่ๆ สมัครปุ๊บโพสกระทู้นี้ปั๊บเลย มาเพื่อการโพสเชียร์ คุณ ช่าง ฟ. โดยเฉพาะ หุ ๆๆๆ
ช่วยบ็อบบี้นะ มีล้อคอินที่สมัครใหม่มาเพื่อการนี้คือ

rabbit999
sonsha
lovelykyo

เชคแล้วค่ะ มาจากฟินแลนด์  โพสต์ 2011-12-25 10:49
เชคแล้วค่า ดูเม้นล่าง ๆ แอดมินสิคะ ว่าเหมือนกันยังกะแกะ ฮิๆๆ  โพสต์ 2011-12-25 02:39
ขอให้เช็ค IP ก่อนนะค่ะว่ามาจากไหน  โพสต์ 2011-12-24 15:50

วันที่ 23/12/11  
       สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 คอมเมนต์  คือ คุณ  lovelykyo และคุณ sonsha IP 58.11.181.40  ทั้ง 2 ท่านเหมือนกัน

"lovelykyo เมนต์ว่า ไปทำปากคิ้วขอบตากับช่างเฟียมาสวยมากเลยสะอาด ไม่ติดเชื้อแถมช่างเฟียหล่อเกาหลีมาก"

"sonsha เมนต์ว่า เคยโทรไปร้าน ...naa ผิดเหมือนกันเค้าก็แอบอ้างว่าเจ้าของร้านชื่อเฟียแถมคิดตั้ง 15000 ดีนะค่ะที่มาเตือนตอนนี้ได้เบอร์ช่างเฟียจริงๆแล้วค่ะโทรเบอร์นี้ 0860111410 ราคา 7000 เองค่ะ"

และก็ อีก 4 คอมเมนต์ คือคุณ rabbit999  คือ IP 58.11.237.168
รวมทั้งหมด 3 ท่านสมาชิกใหม่ในวันนั้นครับ

"rabbit999 เมนต์ว่า เล่ามาซ่ะยาวเชียว ทำไมต้องออกมาโจมตีช่างเฟียกันขนาดนี้ คุณจะแค้นอะไรเค้าหนักหนา น่าสงสารคนดีๆอย่าช่างเฟีย ถ้าใครไม่ชอบก้อไม่ต้องไปทำกับเขาก้อจบ แล้วก้อย่ามากล่าวหากันลอยๆ แบบนี้ สังคมเลวเพราะคนดีมันชั่ว คอยแต่งเป็นเรื่องเป็นราว แต่งมาได้ขนาดนี้แสดงว่าต้องไปขัดผลประโยชน์ใครเขาจริงๆ"

"rabbit999 เมนต์ว่า แต่งเก่งมากๆน่ะค่ะ อ่านแล้วสนุกดี^^"

"rabbit999 เมนต์ว่า ดิฉันก้อไปทำกับช่างเฟียมาไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย ในนี้ก้อมีหลายๆคนที่เขารีวิวไปทำมาแล้วไม่มีปัญหาอะไร
ส่วนตัวไม่ได้อยากมีเรื่องกับคุณน่ะ แต่คุณกำลังทำร้ายชื่อเสียงคนอื่นน่ะค่ะ ดิฉันไม่ชอบให้ใครมาดิสเครดิตกันในนี้
เพราะดิฉันคิดว่า ช่างเฟียก้อมีฝีมือ ถ้าไม่ชอบ หรือมีปัญหาทำไมไม่ไปคุยกับเขาเอง มาประจานเขาแบบนี้คุณต้องการอะไรกันแน่"

"rabbit999 เมนต์ว่า ดิฉันก้อไม่ได้มีผลประโยชน์อะไร และไม่ได้เป็นพี่น้องเขาด้วย ไม่จำเป็นต้องมาเดือดร้อนแทนเขา คุณควรเอาเวลาฟ้องร้องคนอื่นไปรักษาตัวเองจะดีกว่าไม"

วันที่ 22/12/11          
สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 คอมเมนต์ คือ คุณ tida1  และคุณ gointer IP เดียวกัน ในช่วงเวลาไกล้เคียงกัน คือ 124.121.13.26  ยากน่ะครับ ที่จะไม่รู้จักกัน

"tida1 เมนต์ว่า เข้ามาว่ากระทู้คนอืนเค้าแถมยังว่าคนที่มาชมอีกฉันไม่ใช่หน้าม้านะค่ะ "

"gointer เมนต์ว่า ค่าของคนผยู่ที่ผลของงาน เราไปทำกับช่างเฟียมาแล้วพอใจในตัวช่างพอใจในผลงานค่ะ จบ!"

วันที่ 20/12/11          
  สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 คอมเมนต์ คือ คุณ  de2 และคุณ toto20 IP เดียวกัน ในช่วงเวลาไกล้เคียงกัน คือ 110.169.136.162 ยากน่ะครับ ที่จะไม่รู้จักกัน

"de2 เมนต์ว่า ผมอยู่ฟินแลนด์ต้นเดือนหน้าผมจะลงมาไทยเพื่อมารทำปากโดยเพราะเลยคับ ขอบคุณมากนะคับพี่โพสกระทู้ดีๆแบบนี้"

"toto20 เมนต์ว่า ผมเห็นคนที่ชื่อ teeleck มานานแล้วคับเค้าจะคอยมาทำลายชื่อเสียงของคุณเฟียตลอดมาเป็นระยะๆเหมือนกับว่าถ้าไม่ได้คอมเม้นว่าคุณเฟียก็จะไม่ได้ค่าจ้างจากร้าน Adenaa เค้าถูกจ้างมาทำรายชื่อเสียงคนอื่นมานานแล้วคับเพราะเพราะฉนั้นอย่าไปใส่ใจคับทุกคน เพราะแฟนผมไปทำร้านคุณเฟียมาแล้วสวยถูกใจคับผมยืนยัน"

สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 คอมเมนต์ คือ คุณ  thaitv และคุณ vipsid IP เดียวกัน ในช่วงเวลาไกล้เคียงกัน คือ 124.121.187.26 ยากน่ะครับ ที่จะไม่รู้จักกัน

วันที่ 19/12/11

สมัครสมาชิกใหม่มาโพสต์  แค่ 1 คอมเมนต์ คือ
คุณ jss เลข IP 110.169.136.162
คุณ noengt เลข IP 110.169.136.162
คุณ leon6 เลข IP 110.169.136.162

และจุดเริ่มต้นจาก จขกท  
IP เยี่ยมชมล่าสุด110.169.136.162
ลองย้อนขึ้นไปดูน่ะครับว่า IP ไปตรงกับใคร
ที่แน่ๆ ตรงกับคุณ ที่อยู่ฟินแลนด์ด้วยครับ ว่าแต่เลข IP นี้ มาจากฟินแลนด์เหรอครับว้าวววว 555  มาไกลน่ะเนี่ย 5555+ บังเอิญจริงๆ มีคนอยู่ฟินแลนด์ ตั้ง 6 คนครับ
  55555+

lol ตลกดีค่ะ  โพสต์ 2011-12-24 20:45
เริ่ดค่าาาาาาาาาา  โพสต์ 2011-12-24 20:16

คะแนน

3

แจ๊กพอตโดนเข้าจนได้ครับ อย่างที่ผมเคยเกริ่นๆไว้ตั้งแต่เขาตั้งกระทู้ใหม่ๆแล้วว่าการสักปากเนิ้ยมีโอกาศทำให้เกิดเชื้อเริมได้ครับ แต่ก้อยังมีคนดื้อจะไปสักกันมาอีก ผิวปากเป็นอวัยวะที่บางน่ะครับ เป็นเยื่อที่มีผิวหนังคุมบางมาก โอกาศที่เวลาเข็มทิ่มลงไปแล้วเกิดแผลเปิดจะทำให้เชื้อไวรัสเริมเข้าสู่ร่างกายได้

โดยปรกติเชื้อไวรัส Herpes Simplex มันจะอยู่บริเวณริมฝีปาก และอวัยวะเพศครับมันจะชวยโอกาศตอนเราภูมิต่ำ โดยใช้เวลาการฟักประมาณ 3-7 วัน โดยเฉพาะเวลาผิวหนังถลอกหรือรอยแผล หลังจากเข้าไปอยู่ในผิวหนังเราแล้วแบ่งตัวขึ้นคัรบทำให้มีตุ่มน้ำใสๆ เมื่อตุ่มน้ำมันแตกไปก้อจะเกิดสะเก็ด พอมันแบ่งตัวในชั้นผิวหนังแล้วไวรัสพวกนี้ก้อจะไปแอบอยู่ตามปมประสาทครับ แฝงตัวคอยโจมตี host เมื่อไรที่เราร่างกายอ่อนแอ พักผ่อนน้อยมันก้อจะเกิดขึ้นอีกครั้ง แต่ไม่มียารักษาหายขาดน่ะครับ มันจะอยู่กับเราจนตายเลยครับ
เวลาได้รับเชื้อแล้วมันจะอยู่กลับเรา 2-3 อาทิตย์ ถ้าโชคร้ายหน่อยปากมีแผลเยอะหน่อย มันก้อแพร์ไปยัง area ข้างๆได้ บางรายหลังจากเกิดแผลเปิดแล้วทำให้ติดเชื้อแบคทีเรียซ้ำซ้อนเกิดเป็นหนองเป็นแผลใหญ่โต พอเวลาเชื้อหายแผลจะตกสะเก็ตหลุดหลอกออกยิ่งเวลาคนไข้ที่โดนเชื้อมันทำลายหนักๆ เนื้อเยื่อก้อจะเสียหายเยอะเกิดเป็นแผลเป็น หรือรอยดำถาวรได้
ทั้งนี้เชื้อสามารถแพร์กระจายไปได้น่ะคัรบ ผู้ที่ติดเชื้อก้อต้องระวังอย่าไปดื่มน้ำ หรือใช้สิ่งของร่วมกับใคร จะทำให้คนอื่นติดเชื้อได้ครับ อย่าไปจับแผลบ่อย ให้ใช้น้ำเกลือสะอาดๆล้างแผลเวลาทานอาหารเสร็จเรียบร้อยแล้ว
สุดท้ายการสักปากไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ถูกต้องของคนมีริมฝีปากคล้ำ ลองนึกภาพดูว่าเรามีพื้นสีปากที่คล้ำ แล้วเราเอาสีแดงหรือชมพูไปกลบมัน สีที่ออกมามันจะเป็นสีอะไร??? นอกจากนี้เส้นเลือดมันจะมากระจุกที่ริมฝีปากเยอะมาก เวลาสักเลือดจะออกเยอะ ทำให้เวลาสักสีติดยาก ช่างสักก้อต้องย้ำไปเรื่อยๆให้สีติด ตรงไหนสีไม่ติดมันก้อด่าง ตรงไหนสีติดพออยู่ไปสักพักสีมันก้อเปลียน เพี้ยนไปจากเดิม
ร่างกายมนุษย์เป็นระบบปิด การที่จะฉีด เติม แต่ง ทะลุทะลวงผิวหนังเข้าไปนอกจากจะทำให้บาดเจ็บแล้ว ยังแทรกเชื้อต่างๆเข้าไปในตัวเราได้ด้วย การเสี่ยงเพื่อความสวย ความงาม โดยที่ไม่หาข้อมูล เชื่อคำโฆษณา เชื่อคนที่เแม้แต่เราไม่รู้จักเพื่อไปใช้บริการ ต้องถามตัวเองกลับว่า เราพร้อมจะเสี่ยงกับคนเหล่านี้เพื่อแลกกับความสวยงามของเราเหรอ?? เราพร้อมที่จะรับผลกระทบจากสิ่งที่คนแอบอ้างสร้างขึ้นไหม เพราะเขาเป็นใครก้อไม่รู้ เกิดปัญหาอะไรขึ้นมาตัวเขาและกระเป๋าของเขาก้อหิ้วหนีไป ปล่อยให้คนไข้ต้องประสพชาตากรรมและหันไปพึงพาหมอ นอกจากจะเสียสุขภาพจิตแล้ว เรายังเสียเงิน เสียเวลา และบางทีเสียบุคคลิกไปเลย ฝากให้คิดกันนิดหนึ่งน่ะครับ ผลเสียจะได้ไม่เกิดขึ้นกับเพื่อนๆในดั้งโด่ง

คะแนน

10

ขอเพิ่มเติมให้เป็นความรู้คร่าวๆ สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ

ในกรณีที่มีความผิดจริงๆ

และถ้าจะส่งสืบสวนกับทางตำรวจ IT ในกรณีที่มีคู่กรณีได้รับความเสียหาย เค้าตรวจได้น่ะครับว่า IP เหล่านี้ มาจากที่ไหน ใครใช้งานอยู่ จับได้ถึงบ้านเลยครับ เรื่องแบบนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นน่ะครับ การกระทำความผิด มีโทษตามพระราชบัญญัติทางคอมพิวเตอร์น่ะครับ

ความผิดตาม พรบ คอมพิวเตอร์ เป็นคดีอาญา แจ้งแล้วไม่สามารถยอมความได้
จับจริง ติดคุกจริง ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ น่ะครับ

ใครที่จะทำอะไรที่เป็นความผิด ทางคอมพิวเตอร์ ก็คิดให้ดีๆ น่ะครับ
ด้วยความหวังดีครับ

ก็ให้พิจารณาดูข้อมูลกันเอาเองน่ะครับ ว่า มันคืออะไร ?

คะแนน

1

และ จะรอดูน่ะครับว่าพรุ่งนี้จะยังมีคนสมัครสมาชิกใหม่ แล้วมาตอบกระทู้อยู่มั้ย
เพราะตอนนี้ ในส่วนที่เกี่ยวข้องก็ เกือบ 10 ยูสเซอร์แล้วครับ
ฝากประกาศเตือนถึงผู้ที่อ่านกระทู้นี้ทุกท่านให้ใช้วิจารณญาณ(อย่างมาก)ในการรับชมกระทู้ นะครับ

ขอบคุณครับ
ไอพีคุณทีอ้างว่าอยู่ฟินแลนด์  ตรงกับล้อคอินอีกห้าท่าน รวมแล้วหกท่านที่ไอพีเหมือนกัน อิอิ

แต่เอาไอพีหกท่านที่เหมือนกัน ไปเชคแล้วได้ดังนี้ค่ะ

General information and location of 110.169.136.162
IPv4 address:110.169.136.162
Reverse DNS:ppp-110-169-136-162.revip5.asianet.co.th
RIR:APNIC
Country:Thailand
RBL Status:Clear
Inetnum:110.169.128.0 - 110.169.255.255
Netname:TrueWiFi
Descr:True WiFi by True Online
Country:TH
Admin-c:TIA6-AP
Tech-c:TIA6-AP
Status:ASSIGNED NON-PORTABLE
Mnt-by:MAINT-AP-TRUEINTERNET
Changed:ipadmin@trueinternet.co.th 20100225
Source:APNIC

ใช้ ทรู ด้วยนะคะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก๊ากกกกกกกกกกกกก

คะแนน

4

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้