เจ้าของ: Maserati
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ถึงเกาหลี แล้ว การเดินทางมาเพื่อศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-12-10 00:42:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท อย่านอยส์กับบางความเห็นนะคะ เพราะตอนนี้แค่ไม่กี่วันเอง คงระบบ บวมไปหมด

บางคนนี้ก้อจ้องจะ มาว่า ๆๆ ขอให้ได้ติ ได้ว่าไว้ก่อน คนเราสมัยนี้เป็นอะไรกันไปหมด

เดี่ยว พอ จขกท เอารูปมาให้ดู คุณจะขอโทษ เค้าไหม  ว่าเค้าไว้เยอะเลย   ยังไง จขกท อย่านอยส์กับ คห.  ของบางคนนะคะ คิดซะว่าเป็น คห. ไม่จรรโลงใจ ก็แล้วกัน  แทนที่จะให้กำลังใจกัน

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2011-12-11 00:14:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นสิคะ ทำไมใจร้อนกันจังเลย  รออีกสองสามวัน จขกท คงเอามาลงให้ดูนะคะ

เข้าใจว่าสองสามวันแรก เคสผ่าตัดใหญ่แบบนี้ คงบวมระบมสุดแล้ว ทำไรไม่สะดวกแน่ ๆ เลย

เห็นมี ตัดกราม วีไลน์ ตัดยุบโหนกอีก  คงนอนบนเตียงอย่างเดียว แน่ ๆ  ไหนจะมีสายระบายเลือด ในหน้าอีก

เห็นใจเจ้าของกระทู้นะคะ เค้ามาบรรยายให้ฟังก็เป็นบุญแล้วค่ะ ฮ่าๆ ขอให้หายเร็ว ๆ แล้ว เอารูปมาให้ดูด้วยนะคะ จะเอามาให้ดูตอนหายบวมแล้วก็ได้ เราก็รอได้ค่ะ เราใจเย็น  สู้ ๆ ค่ะ

กำลังใจล้มหลามในเว็บดั้งโด่งค่ะ อย่านอยสกับบางความเห็นแล้วหนีหายไปเลยค่ะ คนรอดูผลงานกันเยอะเลย

3#
โพสต์ 2011-12-12 02:24:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  หายไว ๆ นะคะ ถ้าตอนนี้ก้อคง ไม่ถึงสี่วันเลยใช่ไหมคะ หลังจากผ่าตัดใหญ่ทั้งหน้า

อย่าหายไปนานนะคะ เราอยากดูมากกกกกก เราหน้าใหญ่ กรามใหญ่ เหมือนกันอ่ะ
4#
โพสต์ 2011-12-12 02:25:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ yoyokab002 ตั้งกระทู้

เห็นด้วยค่ะ คุณ ไอดี นี้ เสียมารยาทมาก จขกท เพิ่งไปทำไม่ถึง ห้าหกวันเลย  บางกระทู้ไปทำเป็นเดือนมารีวิวก็มี  นี่อะไร ไม่เข้าใจ ตรรกะ
5#
โพสต์ 2011-12-18 02:10:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่าแล้วเชียว คงบวมระบมแน่ๆ ผ่าตัดใหญ่ขนาดนี้ เราว่า จขกท ไม่ต้องลงรูปสนามบินหรือประเทศเกาหลี ให้คนบางคนได้ดูหรอก เรารอรีวิว จขกท นะคะ เข้ามาดูทุกวันเลย จริง ๆ

ขอให้หายไวๆ นะคะ ตอนแรกเราคิดไปไกลโน่นว่า จขกท ดมยาสลบจะฟื้นมั๊ยนะ  แต่ปลอดภัยก็ดีแล้วค่ะ หน้าหายบวมแล้วค่อยมาโพสก็ได้ค่ะ  

ดีใจจัง จขกท กลับมาแล้ว ถ้าหายไปเราคงเศร้า อยากเห็น อาฟเตอร์ อิอิ พักผ่อนเยอะ ๆ นะคะ กินยาด้วยนะคะ
6#
โพสต์ 2011-12-24 01:15:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท ยังอยู่เกาหลีป่าวคะ อย่าปล่อยให้รอนานนะคะ อิอิ ลุ้นๆๆ
7#
โพสต์ 2011-12-24 01:27:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญไปเจอเว็บนึงพูดคุยเกี่ยวกับการทำหน้าเล็ก ที่เกาหลีเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
เห็นเค้าแนะนำว่าหมอไหนเก่งๆ ลองอ่านดูนะคะ
http://forums.cozycot.com/health/30625-cheekbone-reduction-surgery.html

ยกมาให้อ่านอันนึง

To be honest, I think BK Clinic does really good cheekbone reduction, but I'm not going to do v-line at ID then cheekbone at BK, that's crazy and I'd probably have to wait a few months to do it. If you do cheekbone and v-line together it's 13million won (around 9k USD) depending on the exchange rate. He's expensive but I feel the most comfortable with him. I think the reason we probably don't hear about ID is because they don't cater to foreigners and most of the blogs we read are in English. I already had cheekbone reduction so my cheeks aren't that pronounced, just uneven. One of the main reasons I'm going to ID is because of Dr. Sanghoon Park's experience in asymmetry.

Also, Nissy for two jaw surgery I think he does a really good job. He works with dentists to make sure your jaw is stabalized. But doing that surgery in Korea may get expensive since you need to stay 3-4 weeks.

I'm sure all of you have different reasons for choosing your surgeon. Also, if you go to BK Clinic, they let you stay in their clinic for free so that's a plus, but you'll be paying a lot because of the exchange rate difference.

I also think BK Clinic does the best eye surgeries and Dr. Jung, the best nose surgery, but unfortunately you can't get all of them in one clinic. Maybe in a few years I'll get nose surgery, but for now I'm pretty happy with my facial features except for my uneven jaw and cheekbone.

เหมือนเค้าจะบอกว่า ทำจมูกต้องหมอจุงJung  ตัดกรามต้องหมอPark ID  ทำตาต้อง BK Clinic
หมอแต่ละคนเชี่ยวชาญต่างกัน  แต่หมอบ้านเราทำมันทุกอย่างในหนึ่งหมอ ฮ่าๆๆ
8#
โพสต์ 2011-12-28 22:52:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
55555555+   มาลงรูปให้ดูหน่อย  ฮิๆๆๆๆ
9#
โพสต์ 2011-12-30 01:37:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeff เมื่อ 2011-12-30 01:45

ถ้าเจ้าของกระทู้ อายไม่กล้าลง ให้คาดตา กับปาก ก็ได้ค่ะ ถ้ากลัวคนมาเห็นนะคะ

10#
โพสต์ 2011-12-30 01:48:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจ จขกท นะคะ ถ้าเป็นเราตั้งใจจะมาลงรีวิว แล้วมีคนมาด่าเรา เราก็ไม่ลงเหมือนกัน ฟีลมันหมดอ่ะ

เห้อ สรุปเราจะรอเก้อเหรอคะเนี่ย
11#
โพสต์ 2012-1-7 21:11:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นบาง คห แรงไปไหมคะ ว่าเค้าเป็นนาธานโอมานเลยเหรอ หลอกลวง กันเลยเหรอ

แบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ

เราว่า ถ้า จขกท คิดจะมาโพส ก็เปลี่ยนใจใหม่ ไม่ต้องมาโพสแล้วล่ะค่ะ โดนด่าซะไม่มีชิ้นดีขนาดนี้

แต่ จขกท น่าจะมาโพสอัพเดตอะไรบ้าง นะคะ คนเค้าคิดไปกันไกลแล้ว

แสดงความคิดเห็น

สงสารเจ้าของกระทู้อ่ะค่ะ เฮ้อออ  โพสต์ 2012-1-28 14:34
เห็นด้วยค่ะ ด่าเขาเหมือนว่าเขาไปฉ้อโกงเงินพวกคุณมาสะงั้น  โพสต์ 2012-1-10 00:58
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้