ดู: 138640|ตอบกลับ: 463
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ถึงเกาหลี แล้ว การเดินทางมาเพื่อศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
วันที่4  ธ ค  ตารางการเดินทางทุกอย่างคอนเฟริม ทางเกาหลีไว้เรียบร้อย   จิตใจตัวผมเองก็เต็มที่ 70 % อีก 30 % ที่หายไป เกิดจากห แฟนคนดี อยู่ๆๆวันนี้ ก่อนเดินทาง ไปสนามบินก็พูดให้เรา กลัว  ไม่พอใจเราที่เราจะมาเกาหลีเพืิ่อมาทำศัลยกรรม  ก่อนที่เราจะทำการจองทุกๆๆอย่าง เราก็บอกแฟนเราน่ะ  แต่เค้าคงไม่คิดว่าเราจะทำจริง  และในที่สุด เค้าก็มาส่งที่สนามบิน   พูดหลายๆๆอย่างมากๆๆ จนเราบอกแฟนไปว่า ยกเลิก ก็ได้ จะไม่ไปทำ ศัลยกรรมแล้ว   ก็เลย พากันกับบ้าน  พอถึงบ้าน เราก็ได้กลับไปนั่งคิดนั่งคุยกันใหม่  เรา ขอทำอะไรที่เราอยากจะทำได้ไหม สักครั้งน่ะ   ผลที่มันจะออกมาเราจะยอมรับกับมัน  ถ้าเราไปเกาหลี เราไม่อยากไปโดยที่ ทะเลาะกัน  เกิ่นมากไป

ถืงสนามบิน ก็เช็คอิน ตามปกติ  บนเครืิ่ืิองก็ดูหนัง อ่านหนังสือ  ที่เตรียมมา หลายเล่มมาก   
ถึง เกาหลี ประมาน เวลา 3 ทุ่ม เวลาท้องถิ่น    ก็หาทางที่จะโรงแรมที่ ทางโรงบาลเตรียมไว้ให้ จากที่ ได้เตรียมข้อมูลก่อนมา
โรงแรม ชื่อ  Young -Dong Hotel อยู่ไม่ไกลจาก  ID hospital เท่าไหร่
จากสนามบิน ก็นั่งรถบัส สาย 6009  ช่อง11 ตั๋วราคา  15,000 วอน มาลงที่ Sinsa station ใช้เวลา ประมาน 40 นาที  ลงจากรถบัส ก็เดินมาโรงแรม 5 นาที ก็ถือว่า สะดวก  

เข้่าเช็คอินโรงแรม ทุกอย่างไม่มีปัญหา ทางโรงบาลเตรียม รถรับส่ง สำหรับพรุ่งนี้  
ห้องที่ อยู่ก็เล็กๆๆ สมกับราคาที่ จ่าย ไป ก็ไม่เป็นไร แค่อยู่ช่วงรักษาตัว

พรุ่งนี้ 10 โมงเช้า  นัดคุนหมอ ตรวจ แล้ว  เดี๋ยวจะมารีวิวน่ะคับ
ไปนอนก่อนคับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 05:29:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kannapit ตั้งกระทู้

ทำทั้งหน้าคับ ผ๋ม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 05:29:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kannapit ตั้งกระทู้

ทำทั้งหน้าคับ ผ๋ม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 05:33:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ boypunk24 ตั้งกระทู้

ทั้งหน้่าคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 05:34:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pattandy ตั้งกระทู้

เดี๋ยวหาข้อมูลมาให้น่ะคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 05:56:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 5 ธ ค วันสำคัญ เวลาตอนนี้ 7 โมงเช้า อากาศข้่างนอกหนาวเอาการที่เดียว แต่ก็เตรียม เสื้อผ้าตัวหนาๆๆมา2 ตัว ก็คงพอที่จะทำให้ อุ่นได้
เมื่อคืน นอนหลับสบายดีมากๆๆ เปิดไฟนอน  เพราะ กลัวผี  กรณีนี้ ถ้าใครกลัวการนอนคนเดียว ควรที่จะหาเพื่อนเดินทางมาด้วยก็ดีน่ะคับ  
นัดคุณหมอ ตอน 10 โมงเช้า มีรถมารับที่ โรงแรมตอน 9 โมง ครึ่ง  วันนี้ จากที่ ทางโรงบาลได้แจ้งให้ทราบทางเมล์ เป็นการตรวจ  ถ้าผ่าตัดเป็นวันอังคาร
ผมต้องบอกก่อนว่า การผ่าตัดครั้งนี้เป็นการผ่าตัดใหญ่ ผลออกมาจะเปลี่ยนแปลงผมไปทั้งชีวิต  ซึ่งเป็นการผ่าตัดครั้งแรกในชีวิต  เวลานี้ ผมยังนั่งดูรูปภาพเก่าๆๆตั้งแต่เด็ก  ตัวดำๆๆ อ้วนๆๆๆ หัวโต หน้าบาน  จนมาถึงรูปตอนนี้ อายุ 28  ปี  เรื่มจะแก่ แหละ  ผมเป็นคนที่หน้าตาพอไปวัดวาก็คือปกติ ธรรมดาทั้วไปของชายไทย  โหนกสูง กรามกว้่าง จมูกบี้   แต่มันบังเอิญ ทุกอย่างมารวมที่หน้าพอดี แต่ไม่เคยคิดว่ามันเป็นจุดด้อยอะไรมาก แค่คิดว่า ถ้าโหนกแก้ม เล็กลงกว่านี้ หน้าเราจะดูเด็ก กว่านี้ไหม คืออยากทำให้ตัวเอวดีขึ้น  แต่ก็กลัวการเปลี่ยนแปลง

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:17:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ ice-nice ตั้งกระทู้

ขอบคุนค๊าบบ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:17:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ carinanat ตั้งกระทู้

ขอบคุณค๊าบบบ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:18:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ shitae ตั้งกระทู้

คับ ผ๋ม
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:18:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คับ ผ๋ม
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:18:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คับ ผ๋ม
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 06:19:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ thetengza ตั้งกระทู้

คับผ๋ม
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 12:09:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ rabu9979 ตั้งกระทู้

คับผ๋ม
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 13:23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เวลา ตอนนี้ บ่าย 2 โมง เสร็จจากตรวจตอน บ่ายโมงครึ่ง ตรวจตั้งแต่ 10 โมงเช้า  
รถโรงแรมไปส่ง ที่โรงบาลเช้านี้  มี ผู้หญิงชาวจีนไปด้วยกัน 4 คน  แต่ละคนก็ดูดีที่เดียว สงสัย จะไป ตรวจ หลังจากที่ทำเสร็จ  จมูกแต่ล่ะคน สวยใช้ได้ แต่ดูออกว่าทำ  
ไปถึง โรงบาลก่อน นัดไว้่ ประมาน 10 นาที มีพนักงานต้อนรับ ทักทายเป็นภาษาเกาหลี หน้่าตายิ้มแย้ม แต่ล่ะคนสวยมากๆๆ พนักให้ไปนั่งรอ ก่อน ภายในบริเวณที่นั่งรอ มี เครื่องดื่มบริการ แฟ้ม รูป คนที่มาทำ ก่อน และหลัง ดูแล้วเห็นความแตกต่าง มากๆๆ
พนักงาน ต้อนรับ เอาเอกสาร มา มาให้ กรอก ทุกอย่างเป็น ภาษาเกาหลีหมด  แต่สิ่งที่กรอกเป็นแค่ข้อมูล ทั่วๆไปก่อนตรวจ  ชื่อ ที่อยู่ อายุ เบอร์โทร  
ประมาน 10 โมง ผู้จัดการ คลินิคสสาวและสวยมาก นามว่าJoanne เป็นคนติดต่อกับผม ก่อนการเดินทาง เป็นคนที่จองที่พักให้   เข้ามาทักทาย พูดคุย ในส่วนที่ผม จะทำ ก่อน จะพบคุณหมอ
หลังจากนั้น พาไปห้อง X-Ray ทำการX-Ray ใบหน้า ทั้งหมด

Joanne เคส ของผมต้องทำคุนหมอ 2 ท่าน
Dr. Park จะทำ โครงกระดูกหน้า  ตัดโหนกแก้ม ตัดกราม และทำ v-line แต่ผม ไม่ขอเรียกในเคสของผม ผมขอเรียก U-Line เดียวผมจะอธิบาย ว่าทำไมผมเรียกU-Line
ส่วนคุณหมออีกท่าน หนึงทำจมูกอย่างเดียว  
ในส่วนตัวผ๋ม คิดว่า ดีที่ แบ่งหมอออกว่าหมอคนไหนเก่งทำอะไร ผมคิดว่าหมอคนเดียวไม่สามารถทำได้หมดทุกอย่าง

10 โมงกว่าๆๆ Dr. Park เข้ามา ที่ห้องตรวจ คุณหมอพูดภาษาอังกฦษได้คุณหมอถามผมก่อนว่า อยากจะทำส่วนไหนของหน้า  ผมก็บอกไป ว่า โหนกแก้ม กราม บอกต่อว่า อยากให้หน้า เล็กลง แคบลง แต่ ผมอยากให้เหลือโหนกแก้มไว้บ้าง นิดๆๆ
คุณหมอ แนะนำ ว่า หน้า ผม ควรทำ v-line ด้วย  หมอให้ดูรุปคนไข้ผู้ชายเกาหลีที่เคสคล้ายผม ผมเห็นรูป แล้วผมบอกว่า ผมไม่ชอบคาง มน  ถ้าจะทำV-Line  ขอให้หมอทำ U-line ได้ไหม ผม อธิบายว่า ผมขอหล่อแบบ Asian look หมอก็ดูเหมือนว่า จะเข้าใจ  
Dr. Park อธิบายต่อว่า จะทำการตัดกราม ตัดโหนก อย่างไร อธิบายตาม แผ่นX-RAY  ว่า เส้นประสาทอยู่ตรงไหน อีกหลายๆๆอย่าง ขอบอกว่าหมอ อธิบายได้ดี ให้เวลาดี มากๆๆ

พอDr.Park อธิบายเสร็จ คุณหมอที่ทำจมูกก็เข้ามาต่อ  คุณหมอท่านนี้ ดูเป็นกันเองมากๆๆ
ถามความต้องการของผมว่าอยากทำจมูกแบบไหน  ผมก็มีรูปที่เตรียมไป ให้คุณหมอดู  
คุณหมอบอกว่า  จมูกผม สามารถทำได้สูง 4 มิล  แต่ จะไม่ทำให้เล็ก เพราะคิดว่า จะไม่เข้่ากับหน้า  จะดูไม่เป็นธรรมชาติ หมออธิบายต่อไปว่า ผมเป็นที่มีจมูกใหญ่  ควรที่จะทำให้กระดูกเล็กก่อนค่อยเสริม
คุณหมอยำ้ว่า ขอให้มั่นใจ ในตัวหมอ ได้ยินอย่างนั้น แล้วรู้สึกสบายใจ

มาถึง จุดสำคัญ คือมา ดูรูป หลังจากผ่าตัด ( simulation)หมออธิบายว่า มีความคล้ายถึง80 %
รูปก่อนทำ และหลังทำ ด้านตรง ด้านข้าง ดูจาก รูปหลังทำ ก็ โอเค ดูแปลกๆๆ ยังไงไม่รู้  แต่ก็ดู หน้าเด็กลง อาจเป็นเพราะ ไม่มีโหนกแก้ม กรามลดลง   แต่รูป simulation ก็เป็นส่วนนึที่ จะทำให้เรานึกภาพออก ว่าถ้าเราทำเสร็จหน้าเราจะเป็นยังไง

Joanne เช็คความพร้อมของผม ว่า พร้อมที่จะทำไหม คือเค้าไม่ได้ กดดันเรา เค้าให้ผมมาคิดอีกที ถ้่าทำ คือพรุ่งนี้ หรือ วันพุธ  
หลังผ่านอนโรงบาล 2 วัน   
ตอนนี้ ขอทำใจ ก่อนน่ะคับ  เดี๋ยวมาต่อ

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 13:26:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ jeebannn ตั้งกระทู้

คับ วันนี้พึ่งไปพบหมอมา
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 18:22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ boypunk24 ตั้งกระทู้

700,000 บาทคับ

แสดงความคิดเห็น

ป๊าดดดด  โพสต์ 2013-4-17 10:28
AFJ
OMG!!  โพสต์ 2011-12-17 06:42
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 19:21:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ใกล้วัันผ่าแล้วคับ รอๆๆๆและลุ้น
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 07:46:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Beautyful.dm ตั้งกระทู้

ขอบคุนคับที่ให้กำลังใจ
จมูก ทาง ID คุนหมอบอกว่าเลิกใช้กลอเท็กแล้วเพราะ เค้าทราบปัญหาที่เกิดขึ้นหลังจากที่ใช้กลอเท็ก
ก็เลยใช้แต่ซิลิโคนอย่างเดียว. ใช้กระดูกหลังหูมาเสริมทำแบบเปิดคับ

แสดงความคิดเห็น

ตกลงทำวันไหนค่ะ  โพสต์ 2011-12-7 08:34
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 11:29:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kimminhee ตั้งกระทู้

ค่าเสียหายเคสของผม. 16ล้านวอน จ่ายด้วยเงินสดไม่ใช้การ์ดจ่ายเค้าลดให้1ล้ายวอนคับ
จ่าย15 ล้านวอน. ก็ประมาน400,000บาทไหมคับ.
ผมคิดว่าคุ้มน่ะคับ ความปลอดภัย หมอมืออาชีพ
ผลงานน่าจะออกมาดี. ผมเห็นรูปแล้ว. อาจจะคล้าย80%
สิ่งที่ออกมาคือหน้าผมจะเด็กขึ้น เป็นคนอายุประมาน22ปี
เพราะโหนกแก้มลด กรามหาย หน้าเป็นรูปไข่.
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 11:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำหนดผ่าตัดพรุ่งนี้พฤหัส. เคสเช้า. คืนนี้เริ่มอดอาหารนำ้
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 15:20:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kimminhee ตั้งกระทู้

ตัดโหนกแก้ม 5,000,000 วอน 130,000 บาท
ตัดกราม  5,000,000 วอน  130,000 บาท
แต่ ถ้าทำ v-line กราม + คาง  8,000,000 วอน  218,000 บาท

เคสผม หมอแนะนำให้ทำ v-line เลย  เพราะคางผม มันหุบไปด้านหลัง ถ้าทำ กราม กับ คางหมอเข้าจะดึง คาง ออกมาด้านหน้าให้ จะทำให้หน้าอยู่ในแนวที่ดีขึ้น
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 15:52:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไม่รวมตัดโหนกคับ  กราม คาง  ทำหน้าให้สมส่วน   คางมนๆๆ เพราะหมอจะ แบ่งคาง ออก 2 ส่วน
เค้าจะตัดตรงกลางแล้วจะเลื่ิิอยซ้ายและขวา เข้าหากัน เข้าจะติด mini plate เข้าไปเชื่อมกระดูก  หลังจากนั้น 6 เดือนเราสามารถเอาออกได้   เรา ไม่ รู้ สึกอะไร แต่เราจะรู้ตอนที่ x-ray หน้าเท่านั้นว่ามีmini plate อยู่คับ
ส่วนคางผม บอกหมอไม่ทำมน  ทำแบบธรรมชาติ  หล่อแบบ ASIAN LOOK  คับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 15:52:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Warin21 ตั้งกระทู้

ขอบคุนคับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 16:02:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ thetengza ตั้งกระทู้

ขอบคุนคับ  
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 17:45:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำจมูกด้วยคับ   ทำแบบเปิดคับ แล้วใช้กระดูก หู ป้องกันซิลิโคน  
ทาง ID ตอนนี้ ใช้ ซิลิโคนอย่างเดียว  ไม่ใช้ กลอเท็ก แล้ว  เพราะ หมอบอกว่าใช้กลอเท็กแล้วแก้ยาก  
ตรงนี้ก็ทำให้ผมอุ่นใจที่ หมอ ตอบ อย่างที่ ผมได้หาข้้อมูลมา  

จมูกเคสผม คิด  50,000 บาท   จมูกไม่มีปัญหา หมอจะทำให้โด่งได้ 4 มม ตกแต่งปลาย รวม ตัดปลีกจมูก
แต่ผมบอกหมอว่า ผม ขอทำแบบธรรมชาติ   และ  จมูกแบบคน เอเชีย คือไม่เล็ก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้