ดู: 10314|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากมา 3 วันแล้วค่ะ ตอนนี้ช้ำมาก

[คัดลอกลิงก์]
คือเราทั้งปากบนและปากล่างอ้ะค้ะ
มีเพื่อนๆ คนไหน มีประสบการณ์บ้างไหม คือแบบ วันแรก มันเป็นปกติมากเรย แผลดูสวยงาม
พอช่วงเช้าวันที่ 2 เริ่มมีเลือดออกตรงมุมล่างขวา พอตอนเย็น ก้เริ่ม ช้ำๆ ม่วงๆ
พอเช้าวันที่ 3 ม่วงตรงมุมเดิมแบบจัดหนักมากเลยค่ะ เป็นกังวลมาก ลองโทรไปถามคุณหมอ เค้าบอกว่าไห้ประคบเย็นไปเรื่อยๆ
แต่แบบ เห้ออออออออออออออออออออออออออออออออออ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เครียดค่ะ TT^TT

แสดงความคิดเห็น

เป็นกำลังใจให้นะ ตอนนี้เป็นไงมั้งอ้า  โพสต์ 2011-11-16 22:37
ทำหมอไหนคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 22:04:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pimmadaill ตั้งกระทู้

คุณหมอภูค่ะ
ทำทั้งปากบน ปากล่างนี่ราคาเท่าไหร่อะคะ

*0* ข้อมูลผิด ขออภัยค่ะ  โพสต์ 2012-4-13 13:02
18000 ค่ะ ข้างละ 9000  โพสต์ 2012-4-13 13:01
ประเย็นบ่อยๆนะคะ  รักษาความสะอาดแผลให้ดี 3 วันแรกคือช่วงที่บวมสุดๆคะ หลังจากนั้นจะค่อยๆยุบลง หายไวๆนะคะ ศิษฐ์หมอเดียวกัน แต่ของเรา 3 เดือนกว่าแล้ว สวยๆคะรับรอง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-13 13:22:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimmadaill เมื่อ 2011-11-12 22:04
ตอบกระทู้ pimmadaill ตั้งกระทู้

คุณหมอภูค่ะ ...

ทั้งบนทั้ง ล่าง 2 หมื่น ค่ะ ข้างล่ะหมื่น
ประคบไปเรื่อยๆคับ เดี่ยวจะดีขึ้นคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-13 17:14:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย niggy เมื่อ 2011-11-13 14:34
ประคบไปเรื่อยๆคับ เดี่ยวจะดีขึ้นคับ ...

ส่องกระจกแล้ว จะร้องไห้ตลอดเลยอ้ะค่ะ  รีวิวของคนอื่นไม่เห็นช้ำเรย ตอนนี้เครียดสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใจเย็นๆๆ อย่ากังวลเลย ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทานยาให้ครบตามเวลา และประคบร้อนบ่อยๆๆๆ  รับลองดีขึ้นหาย  สวยแน่นอน คอนเฟิรม์ เราก็ทำมาวันนี้ 13 พ.ย. นี้เอง บน - ล่างเหมือนกัน ของเราเลือดไหลซึม แต่แผลสวยก็มีกำลังใจ หุหุ สู้ สู้ สวยแน่นอน อย่าลืมลงรูปให้ดูบ้างนะจ๊ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-13 17:47:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunji เมื่อ 2011-11-13 17:40
ใจเย็นๆๆ อย่ากังวลเลย ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทา ...

โอยยยยย ขอบคุณค่ะ ตอนนี้แย่มากจิงๆอ้ะ แต่ก้พยายามท่องไว่ ว่าเด๋วมันก้ผ่านไปๆๆ

ขอบคุณนะค่ะ ^________^

คร้า..สวยด้วยกันจร้า  โพสต์ 2011-11-13 18:28
สู้ๆๆนะค่ะรับรองสวยแนนอน อย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูนะคะ่
ใจเย็นๆนะค่ะ หมั่นประคบเย็นบ่อยๆ แล้วก็ล้างแผลด้วยน้ำเกลือด้วย เด๊วแผลมันจะเป็นหนองเอา ไม่ต้องกลัวนะเราก็ทำกับหมอภูมาเหมือนกัน หมอเค้าทำเกี่ยวกับปากเก่งทำออกมาสวยแน่ๆ เรามั่นใจ
คลีนิคเปิดเเล้วหรอครับ
คลินิคคุณหมอเปิดแล้วเหรอคะว่าจะโทไปจองคิวทำปากอะคะนึกว่ายังไม่เปิดเพราะอยู่ต่างจังหวัดคะรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะพี่ๆศิษย์หมอภู อิอิ
ฝีมือหมอท่านนี้ดังมาก---สวย ไม่ต้องกลัว
เพิ่งไปทำมาได้ 4 วันแล้วค่า ศิษย์หมอภูเหมือนกัน ปากช้ำม่วง ห้อเลือดถึงข้างในริมฝีปากเลย เพราะเป็นคนช้ำง่าย ตรงมุมๆปากยังเจ็บเลือดออกอยู่นิดหน่อย ตอนนี้ก็ประคบร้อนเย็น สลับกันแล้วค่ะ เป็นกังวลเหมือนกันเพราะวันที่ทำวันแรกโดนเพื่อนศอกถูกปาก เจ่อเลย กลัวแผลเน่ามากค่าา T_T

ช้ำง่ายต้องทำใจนิดนึงนะคะ แต่หายแล้วสวยแน่ๆๆๆ  โพสต์ 2012-4-13 13:03
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-14 08:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sminty เมื่อ 2011-11-14 03:08
เพิ่งไปทำมาได้ 4 วันแล้วค่า ศิษย์หมอภูเหมือนกัน ปากช ...

ของเราช้ำ ม่วง จน จะกลายเป็นดำแระอ้ะ ปากบวมหนักกว่าวันที่ 1-2-3 อีก ไม่อยากส่งกระจกแล้ว จะร้องไห้
ตอนนี้คลินิกน้ำท่วมไหมคะ  พอดีได้คิววันที่ 17 พ.ย. แล้วถ้าท่วมเราลงรถที่อนุสาวรีย์ชัยไม่รู้ว่าจะไปต่อยังไง  จขกท หรือเพื่อนๆ ที่ไปมาเมื่อ 2-3 วันช่วยบอกที่ หาทางไปไม่ถูก
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  เด๋วก็หาย  สวยแน่นอน
ตอบกระทู้ dodeedee ตั้งกระทู้

เราไปทำมาวันนี้จ้า นั่งรถหรืออะไรก็ได้ไปลงตรงสะพานพระปิ่นเกล้านะ จะมีรถเมล์ รถทหาร กับเรือทหารมารับจ้า แต่เราแนะนำเป็นนั่งรถอะไรก็ได้ข้ามสะพานพระปิ่นเกล้าไปก่อน ลงแยกอรุณอมรินทร์ แล้วนั่งเรือไป เค้าไปส่งหน้าคลีนิคคุณหมอเลยจ้า ไม่ค่อยเปียกด้วย ซึ่งถ้านั่งรถไป เค้าจะอยุ่กันเลน 3 ขวาสุด มันจะลึกกว่ามาเรือนะ กางเกงขาสั้นแตะเลยจ้าาาจะได้ไม่เปียก งงป่ะ เราเปนคนพุดอะไรไม่ค่อยรุ้เรื่อง แต่ก็อยากช่วยเพื่อนๆให้ได้มากที่สุดอ่า TT
ก็งงๆ กับคำตอบอยู่อะนะ  แต่ก็พยายามจะเข้าใจ เนื่องจากเราไม่เคยไปกรุงเทพเลยก็เลยนึกไม่ออก
เอาเป็นว่าเรานั่งแท็กซีไปลงที่สพานหน้าห้างพาต้าได้ป่าว แล้วเดินข้ามสพานแล้วก็เดินต่อไปที่คลินิก
งงป๊ะ
จากอนุสาวรีย์ นั่งแท็กซี่มาลงสนามหลวง แล้วขึ้นรถทหารหรือรถเมล์ ลงตรงแยกอรุณอัมรินทร์ ถามเค้าหรือคนแถวนั้นถ้าไม่รู้ <เราทำอย่างนี้เหมือนกัน> แล้วยืนรอเรือทหารบอกเค้าว่าไปหน้าสหกรณ์หรือคลีนิกหมอภูณิศาหรือเปล่า จะสะดวกกว่ารถเมล์หรือรถทหาร เพราะเรือทหารจะไปส่งถึงหน้าร้านไม่ต้องเดินลุยน้ำ  เพราะน้ำมันลึกเลยเข่าเหมือนกัน รับรองไปไม่อยากอย่างที่คิด  เราอยู่ต่างจังหวัดก็เพิ่งไปมาัวันที่ 13/11/11 ไปทำแล้วรีวิวหรือ  เล่าให้ฟังบ้างนะจ๊ะ......
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 08:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทุกคนค่ะ วันที่วันที่ 5 แล้ว แต่ยุบลงประมาน 2% จากวันที่ บวมสุดๆเอง แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ สวยๆ ดังใจหวังนะคะ เราก็จองคิวไว้เหมือนกัน อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้