ดู: 7850|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคยดูเรื่อง "ฮันนะซัง สวยสั่งได้" กันไหมคะ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Ubi เมื่อ 2009-10-21 12:06

คือ เราเคยดูนานแล้วละค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นเป็นหนังสือการ์ตูนเราก็อ่าน

หนังเกาหลีค่ะ เอาเนื้อหาบางส่วนมาจากการ์ตูนญี่ปุ่น

สำหรับคนไม่เคยดูนะคะ เรื่องย่อ
เมื่อฮันนนะอยากที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ต้องการให้เป็นที่ยอมรับ
ของสังคมและคนที่เขารัก เรื่องกลายเป็นว่าหลังจากเปลี่ยนแปลง(ศัลยกรรม)
ตัวเองแล้วกลับยิ่งห่างไกลจากคนรอบข้าง ห่างไกลจากการยอมรับของสังคม
ห่างไกลจากคนที่รัก ห่างไกลจากความเป็นตัวตนของตัวเอง ขึ้นทุกที
แม้ว่าจะมีความงามทางรูปลักษณ์ภายนอกสมบูรณ์แล้วก็ตาม

เรื่องดำเนินถึงไคลแม๊กซ์ที่ว่า ทุกคนรู้ความจริงที่ฮันนะเปลี่ยนแปลงตัวเอง
จนไม่มีใครจำได้ แต่ด้วยอะไรหลายๆ อย่างที่ยังคงบ่งบอกว่า
ผู้หญิงที่สวยคนนี้ คือ ฮันนะ จากแต่เดิมที่ขี้เหร่

เมื่อทุกคนรู้ความจริง สิ่งที่ตามมาก็คือ ความเจ็บปวดของ
การโกหกหลอกลวง ทั้งคนรอบข้างและต่อตัวเอง
และสิ่งใดที่จะรักษา ความเจ็บปวดนี้ได้
เรื่องราวจะจบลงที่ใด ความเศร้า เสียใจ หรือ สุขสันต์ ?...

.......................................................................

คือ เราดูเรื่องนี้ยังจำได้เลยว่า พระเอกของเรื่องชอบฮันนะมาก(ตั้งแต่ตอนขี้เหร่)
แต่สุดท้ายก็ไม่เอาเป็นแฟน...เหตุผลคงเป็นเพราะว่าฮันนะศัลยกรรมมากเกินไป
พระเอกคงรับไม่ได้อะค่ะ กลายเป็นงั้นไป ตอนไม่สวยก็ไม่เอา ตอนสวยแบบศัลยกรรมก็ไม่เอา
- -" เฮ้ออออออออ

.......................................................................

ผลสำรวจของ  สำนักข่าว YTN ของเกาหลี

จากผลสำรวจผู้ชายเกาหลี 2600 คน
แบ่งเป็นทางอินเตอร์เน็ต 1400 คน
และสำรสจตามศูนย์การค้าและสถานที่สาธารณะอีก 1200 คน

กับคำถามที่ว่า ผู้หญิงที่ศัลยกรรมดีหรือไม่?
ผู้ชายร้อยละ 89 ให้ความเห็นมาว่า เห็นด้วย
ทำแล้วไม่ได้เสียหายอะไร ทำแล้วสวยก็ถือเป็นอาหารตา

ส่วนที่เหลือร้อยละ 11 บอกว่า ไม่เห็นด้วย เหตุผลคือ
มันเหมือนเป็นการโกหกหลอกหลวงชนิดหนึ่ง
ความงามแบบธรรมชาติสำคัญที่สุด

แต่พอได้ถามบ้างว่า  หากจะมีแฟนเป็นผู้หญิงที่ศัลยกรรมจะเอาหรือไม่?
ผู้ชายจากกลุ่มสำรวจเดิม
ร้อยละ 91 บอกว่า ไม่เอา
ส่วนที่เห็นด้วยนั้นมีเพียงร้อยละ 9 เท่านั้น

สรุปได้ว่าผู้ชายเกาหลีไม่ได้อคติกับผู้หญิงที่ศัลยกรรม
แต่หากจะให้เป็นแฟนก็ไม่เอา T T" อะไรกันเนี่ย!!!!

แบบสำรวจ 17 ก.ค. 52

ปัจจุบันมีคนทำศัลยกรรมกันมากขึ้น(ตัวดิชั้นก็คงนึงแหละ)
และคงปฏิเสธไม่ได้ว่าอยากทำเพราะความมั่นใจของตัวเองและดูดีในสายตาคนอื่น

เออ ถามความเห็นค่ะ
พวกประกวดนางงามพวก Miss ThailandWold หรือ Miss Universe
ปัจจุบันรับคนทำศัลยกรรมรึเปล่าคะ?? หรือต้องมีมาตรฐานว่าทำมากไปห้ามแข่งอะไรแบบนี้?

เห็น Miss Korean ทำศัลยกรรมได้ และเห็นว่าทำกันทุกคนเลย

รูป คิมจูริ Miss Korean คนล่าสุดค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เคยดูค่ะ แล้วก้อชอบมากเลยค่ะ
อยากมีความพยายามแบบฮันนะจัง
ดีใจทีี่มีคนชอบเหมือนกันค่ะ
ความรู้ใหม่
ขอบคุณคัรบ
และคงปฏิเสธไม่ได้ว่าอยากทำเพราะความมั่นใจของตัวเองและดูดีในสายตาคนอื่น

ถูกต้องที่สุดค่ะ เลิศสสสสสสสสสสส
เคยดู
ชอบพระเอก
อยากสวยแบบนางเอก แหมจะสวยด้วยแพทย์ก็ยอม
เคยดูเหมือนกันค่ะ
ส่วนใหญ่เรื่องนี้คนเจ้าเนื้อ(อ้วน) เค้าชอบดูกันค่ะ
ชอบอะ อยากทำเเล้วสวย บาดจิตขนาดนั้นเรย ชอบขานางเอกมากกกกกกกก
อยากดูพี่ ครายมีมั้งอ่าๆๆๆๆ
พี่กิฟมีป่าวยืมหน่อย
อยากทำค่ะเพราะไม่มีดั้ง
แต่จริงๆเป็นคนไม่แคร์สื่ออยู่แล้วค่ะ
ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ แต่คุ้นๆ เหมือนที่บ้านมีใครเคยซื้อไว้
สงสัยงานนี้ได้เอาหนังเก่ามารีรันแน่ๆๆ
ชอบหนังเรื่องนี้มากครับผ๊ม
เคยดูแร้วหนุก มั่กพระเอกหล่อเข้มดี เคลิ้มๆ คนเราถ้าลองได้รักแล้วมันถอนตัวยากนะเราว่า คนที่โดนสำรวจมาเจอคนที่ใช่จิงๆเค้าก้อรับได้หมดแหละ มันอยู่ที่นะตอนปจุบันมันเกิดจะอะไรขึ้น ห้ามใจมันห้ามยาก นะตอนแรกคบกันคงไม่มีใครบอกหรอกว่า ฉันทำศัลยกรรมมา แบบทั้งตัว  อยู่ที่ทำอะไร แค่ไหนรับได้แค่นั้นเอง ไม่งั้นประเทศเค้าคงไม่ศัลยกรรมกัน ค่อนประเทศหรอก คนเราอย่าไปท้าทายพระเจ้า เค้าว่าเกลียดอย่าไหนจะได้อย่างนั้นนะ
อยากดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคยดูครับ

ชอบนางเอกอ่ะ น่ารักดี

แต่ถ้าทำแล้วสวยเหมือนนางเอก ก็น่าทำนะ
ในเรื่องนอกจาก แสดงว่าคนเราต้องสวยแล้วยังต้องประกอบด้วยอย่างอื่นอีกจึงสามารถประสพความสำเร็จได้
ฮานะ นอกจากสวยหลังผ่าตัดแล้ว เธอเป็นคนที่มีเสียงดีมาก แต่เนื่องจากไม่สวยทำให้ขาดความมั่นใจ แต่คนที่ทำให้เธอไม่มั่นใจเพราะคนรอบ ๆข้างเองนั่นแหละที่ มักตัดสินคนด้วยรูปภายนอก
ดูแย้ว..เหมือนความฝันเปงจริงเลย

คนของเราปากบอกว่าไม่ชอบเรื่องพวกนี้

พอเราทำจริงๆ แย้วดูดี...กลับกลายเปงหวงเราซะงั้น??
ดูแร้วค่า ประมาณ แปดร้อยรอบได้
จนจำบทพูดได้หมดแร้วอ่า เหอๆๆๆ
เวลาดูทีไร อารมณ์ฮึกเหิมอยากจะทำศัลยกรรมเพิ่มก้อแว๊บบบขึ้นมาทันทีคร่า
หรือเวลาอยากลดน้ำหนัก ตอนนี้กะว่าจาไปสักรูปเดียวกะตัวละครด้วยนะ
555 อารายมาทาท่า ซักอย่าง "โชคลางแห่งความรัก" หุหุ
เชื่อป่าวว่าเรื่องนี้ทำให้ผมเข้าสู่โลกศัลยกรรม ดูเส็ดไปทำจมูกเลยห้าาาาาาาาาาาาชอบบบบบบบ
เหมือนกันๆ

ใครอยากดู เช่ามาดูเลยจ้า หุหุ

ไม่ผิดหวัง
ดูแล้วร้องไห้ด้วยและที่สำคัญเรามีกำลังใจลดน้ำหนักสู้ๆ555อีกนิดเดียว
คุณ ubi

ตอนนรี้จมูกเป็นยังไงบ้างค้า

จะไปทำกะหมอคมเหมือนกันเลยค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะ  ขอคำแนะนำบ้างนะคะ
เคยค่ะ อิอิ อยากสวยเหมือนกัน
ดูหลายรอบแล้วค่ะ
ชอบมากๆๆ
มีความพยายามสุดๆเพื่อคนที่ตัวเองรัก
ชอบมากค่ะ
เคยดูครับ ทำให้เกิดแรงบันดาลใจเล็กๆเรยครับ ว่าคนอื่นทำได้ ทำไมเราจะทำไม่ได้ ถ้าเราไม่หมดความพยายามซะก่อน ตอนนี้กำลังนัดคุณหมอทำจมูกโด่ง ลักยิ้ม และผิวขาวตามลำดับ
ปล. คนที่ดูดีเท่านั้นที่จะเป็นต่อ มีสิทธิ์เลือก (ผู้หญิง สวยเลือกได้ ผู้ชาย ก็หล่อเลือกได้เหมือนกัน) เหอๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้