ดู: 2507|ตอบกลับ: 10

ปัญหาหลังเสริมอกแย่มาก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เสริมหน้าอกได้ 1 เดือนแล้ว อาทิตย์ก็ใหญ่ดี พออาทิตย์ที่ 2 ยุบจนน่าตกใจจนเห็นรอยถุงได้ชัดมาก คือว่ามันไม่เต็มหรือไม่ตึงว่างั้นแหละ เราทำ410 c.c แต่ตอนนี้ไม่ใหญ่มันยุบมาก
ความรู้สึกตอนนี้ไม่เจ็บไม่แปล๊บใด-ใดทั้งสิ้นรู้แต่ว่ามันยานได้ใจจริง-จริง และเหลวมากไม่ไช่นิ่มตะแแครงไปทางไหนมันก็ไหลไปทางนั้นดูก็รู้เลยว่าเป็นศิลิโคนเพราะมันเป็นรอยถุง ก็รู้อยู่ว่าของเก่ามันยาน นิ่มนั้นแหละจึงตัดสินใจไปทำ หน้าอกเก่าก็พอมีอยู่ดันนิดหน่อยก็พอได้ยังไงก็เป็นของแท้ แต่พอทำออกมาแล้วมันแย่ก็รู้สึกอายมากที่มันไม่เหมือนคนอื่น  มองกระจกทีไรก็ร้องไห้ทุกที ทุกวันนี้เป็นโรคซึมเศร้าไม่อยากพูดกับใคร นอนก็ไม่หลับอยากร้องไห้อย่างเดียว เครียดมาก ไปปรึกษาหมอก็บอกปรกติ ปรกติแบบไหนเห็นรอยถุง  ครั้นจะแก้ใหม่ก็หมดงบ คนอื่นทำมาก็ o.k นะ อาจจะเป็นที่ตัวเราก็ได้ อยากให้เป็นเหมือนฝัน ถ้าเป็นไปได้จะไม่ทำเลย เราทำที่คลีนิคดังแห่งหนึ่ง แล้วจะเอารูปลงทีหลัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 07:29:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครเป็นเหมือนเราบ้างช่วยบอกที เราเครียดจะบ้าอยู่แล้ว หรือให้คำปรึกษาจะยินดีมาก
โพสต์ 2011-10-21 08:54:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อือ คุณเสริมใต้กล้ามเนื้อหรือเหนือกล้ามเนื้ออ่ะคะ แล้วทำไมคุณใส่ตั้ง 410 cc ใหญ่มากเลยค่ะ เพื่อนใส่มา 300 cc เราก็ว่าใหญ่แล้วนะ เสริมที่ไหนอ่ะคะ ลงรูปได้มั้ยเอ่ย อยากเห็นอ่ะ โทษนะสงสัยเยอะไปหน่อย

แสดงความคิดเห็น

ตกใจเหมือนกันค่ะ คิดเหมือนกันเลย  โพสต์ 2011-10-21 08:58
โพสต์ 2011-10-21 09:03:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปมั้ยคะ
โพสต์ 2011-10-21 12:31:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ยังงัยเป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2011-11-22 21:07:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ามันเห็นรอยถุงทำไมหมอถึงบอกว่าปกตินะ อยากเห็น
โพสต์ 2011-11-23 13:21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ปกติจ้า... ถ้าเสริมแล้วคล้อยต่ำลง ดูไม่ดี ยานโตงเตง เห็นรอยถุงชัดเจน นั่นคือหมอทำไม่ดีอะ

โพสต์ 2011-11-23 16:01:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-23 16:04

เอิ่ม ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องเสริมอกหรอกนะครับ ผมเป็นผู้ชาย แวะเข้ามาให้กำลังใจครับ

อาการโรคซึมเศร้า มันเป็นกันเกือบทุกคนที่ทำศัลยกรรมแหละครับ ผมก็เคยเป็นแบบนี้ ไม่อยากพูดกับใคร กินก็ไมได้ นอนก็ไม่หลับ เข้าใจ ฟิว จขกท.ครับ ลองใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆหาทางแก้ดู ถ้าไม่พอใจจริงๆรอสัก 6-7 ก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยปรึกษาหมออื่นๆ  ถ้าคุณรีบร้อนไปแก้มันไม่เกิดอะไรดีขึ้นหรอกครับ นอกจากคุณจะตัดสินใจพลาดซ้ำแล้วซ้ำอีก โอเคแหละถ้าคุณไม่ชอบจริงๆ มันอาจจะทรมานใจช่วงแรกๆ แต่เดียวมันจะค่อยๆดีขึ้นเองครับ
แล้วค่อยหาวิธีแก้จะดีกว่านะครับ

ไม่มีใครหรอกครับ ที่ศัลยกรรมแล้วประสบความสำเร็จพอใจในครั้งเดียว คุณลองดูตัวอย่างทั่วๆไป เช่น จมูก
ผมเห็น 90% ของคนที่ทำมาส่วนมากจะอยากแก้ทั้งนั้น ไม่รู้แหละว่าเพราะสาเหตุอะไรทั้งๆที่ผมว่ามันก็สวยดี
คนเราการทำส่วนไหนๆ ครั้งแรก มันจะเกิดข้อผิดพลาดเป็นปกติครับ เพราะ เรายังขาดประสบการศึกษาไม่ได้ละเอียดพอ บางทีเราคิดว่าเราศึกษามาดีแล้วละเอียดแล้ว แต่จริงๆ มันยังมีปัญหาอีกหลายๆอย่างที่เรายังไม่รู้

ผมว่ารอดูไปสักช่วงระยะเวลานึงก่อนแล้วกันครับ เพื่อมันจะดีขึ้น เห็นอะไรที่ชัดเจนขึ้น ถึงเวลานั้นถ้าไม่พอใจจริงๆ ก็ค่อยแก้ดีกว่านะครับ อย่าเพิ่งไปรีบร้อนแก้ครับเดียวมันจะพลาดซ้ำแล้วซ้ำอีก
ผมเคยเม้นๆในหลายๆกระทู้ว่า หมอที่ฝีมือดี ทำ 100 คน คงไม่ออกมาสวยทั้ง 100 คน เราอาจจะเป็นคนที่ซวยก็ได้

ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับบบ
โพสต์ 2011-12-13 11:55:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาให้กำลังใจนะคะ แล้วคุณหมอไม่แก้ไขให้หรอคะ ทำไมถึงบอกว่าลักษณะแบบนี้ปกติ

ขอโทษนะคะอยากเห็นภาพไม่ทราบว่ารบกวนเกินไปหรือป่าว
โพสต์ 2011-12-14 19:42:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆๆๆเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โพสต์ 2015-7-24 11:54:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้